เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยกินยานอนหลับ แล้วตามด้วยกาแฟบ้างครับ??

sattawat1979
18th June 2012, 22:15
คือช่วงนี้ผมนอนดึกมาหลายวันติดต่อกัน เพราะดูบอลยูโร :o นอนตี 4 แทบทุกวันเลย นอนดึกบ่อยจนกลายเป็นคนนอนไม่ค่อยหลับไปเลย - -''

พอคืนวันอาทิตย์ผมก็กลัวว่าเช้าวันจันทร์ผมจะลุกไปทำงานไม่ไหว (วันจันทร์คือวันนี้ วันที่ผมทำงานที่ใหม่เป็นวันแรก)

ผมก็เลยซื้อยานอนหลับมากิน เพื่อจะให้หลับเร็วๆ จะได้ตื่นไปทำงานไหว ซึ่งผมไม่เคยกินมาก่อนเลย

พอกินไปเม็ดนึง มันก็ไม่ค่อยง่วงนะ แต่ก็หลับเป็นปกติ แต่พอเช้าวันนี้ ตื่นขึ้นมา รู้สึกง่วงมากๆๆ คงเป็นเพราะยานอนหลับยังออกฤทธิ์อยู่

แต่ก็ประคองตัวเองขับรถไปทำงานได้ พอไปทำงานฟังปฐมนิเทศ โคตรง่วงเลย ง่วงมากๆ

ก็เลยไปชงกาแฟกิน ใส่กาแฟไปหลายช้อน ดื่มไปขมปี๋เลย = = หวังว่าคงจะช่วยหายง่วงได้ มันก็ช่วยได้อยู่พักนึง แล้วมันก็ง่วงอีก

พอตกเย็น ผมเกิดอาการที่ไม่เคยเป็นมาก่อน มันงึกๆ งักๆ ซึมไปเลย หัวสมองคิดอะไรไม่ออก งง เซ่อ เหม่อลอย ตลอดเลย

จนหัวหน้างานมาถามว่าเป็นอะไร ทำไมเหม่อลอย ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรครับ

พอตอนเย็นนี้กลับมา ล้มตัวลงนอนอย่างเดียวเลย หลับประมาณ 2 ชั่วโมง ตื่นมานี่ค่อยดีขึ้นหน่อย

คิดว่าคงเป็นเพราะ ยานอนหลับ กับการกินกาแฟเข้มข้น มันเลยเป็นยังงี้

ใครเคยกิน ยานอนหลับ กับ กาแฟ บ้างครับ?? เป็นอย่างผมบ้างรึป่าว?? มันเป็นอะไรที่แย่มาก :sweat

casanova01
18th June 2012, 22:18
ผมไม่เคยกินเลยครับยานอนหลับอ่ะ เเต่ทุกวันนี้ผมนอน ตี 1 กว่าเเทบทุกวัน

ตื่นมา โคตรง่วง! เเถมครับรถออกงานต่างจังวหวัดอีก เห๊อะ! (ผมก็อยากรุ้วิธีที่ทำให้ตื่นตอนเช้าเเล้วรู้สึก กระชุ่มกระชวย) :sweat

GAIA
18th June 2012, 22:21
เคยแต่กินกาแฟแล้วหลับอะครับ

18th June 2012, 22:24
หรือว่าอาจเป็นเพราะผมนอนดึกติดต่อกันหลายคืนก็ไม่รู้นะ มันเลยอ่อนเพลียสะสม

แต่ถ้าทำงานแล้วก็คงนอนดึกไม่ได้แล้วล่ะ 4-5 ทุ่มก็ต้องเข้านอนแล้ว

แต่ยานอนหลับนี่ไม่ดีเลยนะ ผมจะไม่กินมันอีกแล้ว มันง่วงข้ามวันเลยอ่ะ กินกาแฟก็ไม่หาย

ขอเตือนคนที่จะกินยานอนหลับ อย่ากินเลยนะครับ เดี๋ยวจะเป็นแบบผม เบลอทั้งวันเลย = =

Mustas
18th June 2012, 22:25
เหมือนกัน กินกาแฟแล้วง่วงนอน

anoko
18th June 2012, 22:26
ผมอยากถามว่า จขกท.มีแทคติกอะไรซื้อยานอนหลับได้ครับ ผมไปถามซื้อมันถามหาใบรับรองแพทย์เฉยเลยครับ
ผมเป็นคนนอนไม่หลับเหมือนกันมันเครียดอะไรไม่รู้ครับยิ่งดึกๆยิ่งนอนไม่หลับพอมาสัก6-9โมงเช้าก็จะหลับครับ

tonkune14
18th June 2012, 22:28
เมื้อ คืนผม ก้อ นอน ตี 4 กว่า ลุ้น ใจแทบขาด มัน ทั้ง 2คู่ เรย

Volcanus
18th June 2012, 22:30
ผมเคยครับ แต่เป็นแค่ยาคลายเครียดนะ ผลคือหลับครับ เพราะกาแฟร์ที่กินเป็นกาแฟร์ฟ้าใส 555

18th June 2012, 22:34
ผมอยากถามว่า จขกท.ทีแทคติกอะไรซื้อยานอนหลับได้ครับ ผมไปถามซื้อมันถามหาใบรับรองแพทย์เฉยเลยครับ
ผมเป็นคนนอนไม่หลับเหมือนกันมันเครียดอะไรไม่รู้ครับยิ่งดึกๆยิ่งนอนไม่หลับพอมาสัก6-9โมงเช้าก็จะหลับครับ

ผมก็ไปร้านขายยา บอกเขาว่าช่วงนี้ผมเครียดๆ นอนไม่ค่อยหลับเลย เดี๋ยวเขาก็แนะนำยาให้เองครับ :yes

ทีแรกผมจะไปซื้อยา XANAX มันคือยาคลายเครียด กินแล้วง่วงมากมาย ก่อนจะง่วงมันจะมีอาการคล้ายคนเมาน่ะครับ เคลิ้มๆ หัวจะปลอดโปร่ง สบายๆ แล้วมันก็จะหลับสบาย

แต่ที่ร้านขายยา เค้ายกเลิกขายยาตัวนี้ไปแล้ว เค้าบอกว่ามันเป็นส่วนผสมของยาเสพติด ขายสุ่มสี่สุ่มห้า จะโดนจับได้ครับ

พอดีเมื่อก่อนผมทำงานภายใต้แรงกดดันเยอะ มันเครียด บางทีก็ต้องใช้ยาช่วย :yes

แต่ผมจะไม่กินยาพวกนี้อีกแล้วครับ กินมากๆแล้วมันจะติด ไม่ดี :(

ปล. ยา XANAX หรืออีกชื่อ คือ ''ยาเสียตัว'' ครับ สำหรับพวกมิจฉาชีพเอาไปวางยาสาวๆ อันตรายครับ

Kellidev
18th June 2012, 22:43
กาแฟแค่ไปบีบหัวใจทำให้กระปรี้กระเปร่านะ แต่ถ้าอยู่ในสภาวะที่เหมาะๆก็นอนได้เหมือนกัน ผมดื่มกาแฟไปแก้ว ไม่ถึงชั่วโมงไปนั่งรถตู้
ก็หลับในรถอยู่ดี = = แต่กลางคืนดันนอนไม่หลับซะงั้น ส่วนยานอนหลับ เป็นยาที่มีฤทธิ์เกี่ยวกับระบบประสาทอย่างนึงนะ ไปทำอะไรจำไม่ได้
รู้แค่ว่าหากจะใช้ ควรได้รับคำแนะนำจากแพทย์

การนอนดึกมากๆไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ มีผลวิจัยว่าคนที่ขาดการพักผ่อนที่เพียงพอ จะทำให้กระบวนการคิดแย่ลง
ความสามารถในการแก้ปัญหาด้อยลง และหากอดนอนมากๆ อาจเกิดอาการช็อคหลับโดยไม่รู้ตัว

anoko
18th June 2012, 22:55
ผมก็ไปร้านขายยา บอกเขาว่าช่วงนี้ผมเครียดๆ นอนไม่ค่อยหลับเลย เดี๋ยวเขาก็แนะนำยาให้เองครับ :yes

ทีแรกผมจะไปซื้อยา XANAX มันคือยาคลายเครียด กินแล้วง่วงมากมาย ก่อนจะง่วงมันจะมีอาการคล้ายคนเมาน่ะครับ เคลิ้มๆ หัวจะปลอดโปร่ง สบายๆ แล้วมันก็จะหลับสบาย

แต่ที่ร้านขายยา เค้ายกเลิกขายยาตัวนี้ไปแล้ว เค้าบอกว่ามันเป็นส่วนผสมของยาเสพติด ขายสุ่มสี่สุ่มห้า จะโดนจับได้ครับ

พอดีเมื่อก่อนผมทำงานภายใต้แรงกดดันเยอะ มันเครียด บางทีก็ต้องใช้ยาช่วย :yes

แต่ผมจะไม่กินยาพวกนี้อีกแล้วครับ กินมากๆแล้วมันจะติด ไม่ดี :(

ปล. ยา XANAX หรืออีกชื่อ คือ ''ยาเสียตัว'' ครับ สำหรับพวกมิจฉาชีพเอาไปวางยาสาวๆ อันตรายครับ

จขกท. พอจะมียาที่ทำให้มีอาการเบาๆไหมครับ ผมอยากได้ เอาแบบพอมีตามร้านขายยาอะครับ บอกราคาด้วยจะดีมากครับผมจะได้แบ่งงบไว้

toptam1
18th June 2012, 23:01
เคยกินแต่ กาแฟ กับยาแก้ แพ้อากาศ :o ดีดทั้งวัน :D