PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามชื่อหนังอ่ะครับ หามานานแล้ว ช่วยตอบทีนะครับ

manmon
19th June 2012, 13:53
คือในหนังจะมี 3 ภาคครับ ซึ่ง พระเอกจะมีกุญแจเปิดไปไหนก็ได้ อีกคนมีปากกา และก็มีบัตรรถเมล์ อ่ะครับ ชื่อหนังเรื่องอะไรหรอครับ ผมรู้มาแค่นี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

abandon123
19th June 2012, 23:25
โดเรม่อนอะป่าว :p

tonyhero
19th June 2012, 23:50
น่าจะใช่นะครับ
Bus Ticket - ใครก็ตามที่โดนเจ้าตั๋วรถบัสนี้โบกใส่ คนๆนั้นจะโดน"โยน"ไปที่ U.S. Route 66 outside Gallup, New Mexico ใกล้ๆกับ Motel
Clock - สามารถระเหิดทองเหลืองได้ (เป็นหนึ่งในกุญเเจสำคัญในการเปิดห้องนิรภัย "the vault")
Comb - สามารถหยุดเวลาได้ชั่วขณะ
Deck of Cards - อาวุธที่อันตรายอย่างนึงค่ะ เมื่อคนได้มองไผ่นั้น จะทำให้เกิดอาการหลอน หรือ hallucination
Glass Eye - เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีพลังร้ายเเรงมากค่ะ สามารถรักษาอาการได้ทุกโรค หรือ ทำลายร่างกายของมนุษย์ได้ภายในชั่ววินาที
Nail File - สามารถทำให้คนหมดสติชั่วขณะขณะที่จ้องมัน
Pen - สามารถย่างสดคนได้ ถ้าเกิดโดนปากกาจิ้ม
Scissors - สามารถหมุนวัตถุทุกอย่างได้
Watchbox - ทำให้สิ่งของไม่เน่าเสีย
Key - สามารถเปิดประตูทุกบานได้บนโลกใบนี้

manmon
20th June 2012, 13:20
ใช่แล้วครับ ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ