PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องMacBook หน่อยครับ(ขอผู้รู้จริงหรือผู้ที่ใช้อยู่)

GAIA
19th June 2012, 16:40
คือผมอยากเก็บเงินซื้อMacBook ซักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่า MacBook Pro หรือ Air ดีกว่าผมเน้นพกพาครับ สเปกไม่เน้น

alonedevil
19th June 2012, 16:58
ผมอาจไม่ใช่ผู้รู้จริงและผู้ใช้จริงแต่ ผมก็เคยผ่าน mac มาบ้าง

เน้นพกพา ไม่เน้นสเปค ผมว่า AIR เลยครับ เบาพาไปไหนง่ายแต่มันจะไม่มี Drive DVD ให้ต้องซื้อใช้แยกเอา แบตก็อยู่ได้ในระดับใช้ได้เลยทีเดียว

ScaryReaDy
19th June 2012, 17:11
http://notebookspec.com/notebook/4659-APPLE-MacBook-Air-13-inch-%5BMid-2012%5D-128GB.html

Opt!c
19th June 2012, 19:09
พกพา + ไม่เน้นสเปคก็ Air ไม่ก็ตัว Pro 13"

แต่ก็แนะนำตัว Pro อยู่ดี คุ้มกว่า:)

GAIA
20th June 2012, 18:31
พกพา + ไม่เน้นสเปคก็ Air ไม่ก็ตัว Pro 13"

แต่ก็แนะนำตัว Pro อยู่ดี คุ้มกว่า:)

Pro กับ Air ราคามันต่างกันเยอะเลยนะ พี่เพียว

nakuno
20th June 2012, 18:42
เอามาใช้ทำอะไรรึ -.-!!

Opt!c
21st June 2012, 13:19
Pro กับ Air ราคามันต่างกันเยอะเลยนะ พี่เพียว

ไม่ต่างเยอะนะ Air ตัวท๊อปกับ Pro ตัวเล็กสุด

แต่ใช้พิมพ์งาน ดูหนังผ่านไฟล์ ฟังเพลง ก็เอา Air ดีละ ประหยัดเงิน :)

viewkings2
21st June 2012, 15:53
ขึ้นอยู่กับว่าเอามาใช้ทำอะไรครับ Air ก็ เบาสบายครับ เล่นเน็ต แต่งภาพนิดๆหน่อยได้สบายครับ (เพื่อนผมมันเอามาตัดต่อหนังสั้นได้เลยอะ Air ของมันอะ) แต่ ความจุน้อยไปนิด
แต่ถ้าเป็นผมผมเลือก Pro ครับทำอะไรได้หลากหลายกว่า แรงกว่าด้วย หล่อกว่าด้วย ตอนนี้ก็กำลังจะซื้อครับเดียวรอเวลาอีกนิด ฟันจะได้เป้นจริงซักที
แต่ฝันนี้เหมือนแกล้งกันเลย External HDD ของผมหาย ไฟล์ตั้งเยอะเซ็งเลย พอหลังจากนั้นพ่อก็มาบอกว่าจะซื้อ Macbook Pro มาใช้ ทำไมมันแกล้งกันเยี้ยงนี้:(

Opt!c
21st June 2012, 17:12
ขึ้นอยู่กับว่าเอามาใช้ทำอะไรครับ Air ก็ เบาสบายครับ เล่นเน็ต แต่งภาพนิดๆหน่อยได้สบายครับ (เพื่อนผมมันเอามาตัดต่อหนังสั้นได้เลยอะ Air ของมันอะ) แต่ ความจุน้อยไปนิด
แต่ถ้าเป็นผมผมเลือก Pro ครับทำอะไรได้หลากหลายกว่า แรงกว่าด้วย หล่อกว่าด้วย ตอนนี้ก็กำลังจะซื้อครับเดียวรอเวลาอีกนิด ฟันจะได้เป้นจริงซักที
แต่ฝันนี้เหมือนแกล้งกันเลย External HDD ของผมหาย ไฟล์ตั้งเยอะเซ็งเลย พอหลังจากนั้นพ่อก็มาบอกว่าจะซื้อ Macbook Pro มาใช้ ทำไมมันแกล้งกันเยี้ยงนี้:(

ถ้าไม่มีความจำเป็นก็อย่าซื้อตามเทรนเลยครับ เปลืองเงิน (แต่ถ้าเงินเหลือก็ไม่ว่ากัน)
ผมซื้อมาเพราะผมทำ Animation