PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือ เเรงของผมมันน้อยจังเลยครับ

Zatsune Miku
19th June 2012, 22:23
คือ ผมอายุ 14 ครับ ตัวก็สมส่วน เเต่เเรงผมมันไม่ค่อยได้เลยอะครับ จะงัดข้อกัน จะบีบมือกัน ผมก็เเพ้ตลอด ขอวิธีทำให้เเรงมีเยอะๆหน่อยครับ

skullza
19th June 2012, 22:25
เหอๆ ถามด้วยคนคับ ผมเริ่มมีเนื้อกะเขาละ แต่ว่าผมงัดข้อนี่แพ้ตลอดเลย ช่วยผมด้วยคนคับ

Napon
19th June 2012, 22:30
เล่นกล้ามฟิตทุกวัน ห้าม ชู่วู้

RocKST4RJaMes
19th June 2012, 22:37
เล่นกล้ามฟิตทุกวัน ห้าม ชู่วู้

อันหลังถึงตายได้ !

manshinoda
19th June 2012, 22:39

ผิดครับ วิทยาศาสตร์ เขาทดลองแล้วว่า การช่วยตัวเอง จะทำให้แข็งแรงขึ้นในเวลาหนึ่งครับ

วิดพื้น ไว้งัดข้อ ครับ ง่ายๆ

bigspy77
19th June 2012, 22:47
การงัดข้อเขามี ทริค กันครับ คืองัดข้อเข้าหาตัวเองครับ ถ้าจะให้ได้ผลหรือแรงเยอะขึ้นก็ออกกำลังกายครับ วิดพื้น ยกดัมเบล และก็ดึงข้อ แต่ผมอยากให้วิ่งด้วยน่ะครับ มันจะได้ทุกส่วนของร่างกาย

jengdexinw
19th June 2012, 22:49
Fap Fap Fap Fap

Zatsune Miku
19th June 2012, 22:52
การงัดข้อเขามี ทริค กันครับ คืองัดข้อเข้าหาตัวเองครับ ถ้าจะให้ได้ผลหรือแรงเยอะขึ้นก็ออกกำลังกายครับ วิดพื้น ยกดัมเบล และก็ดึงข้อ แต่ผมอยากให้วิ่งด้วยน่ะครับ มันจะได้ทุกส่วนของร่างกาย
ส่วนนี้ผมวิ่งเกือบทุกวันครับ วิ่งไปที่เรียนพิเศษหลังเลิกเรียนครับ จะช่วยได้้หรือป่าวครับ

Shanbo
19th June 2012, 23:50
ถ้าเอาง่ายๆ ก็วิดพื้น ยกดัมเบล เน้นจุดที่เป็นข้อมือ และข้อแขน

รับลองว่าชนะได้ทุกคนในห้อง และต่อไปไม่ใช่แค่แค่ทั้งห้องอย่างเดียว แต่ทั้งโรงเรียนก็ชิลๆ

ทำไมหน่ะเหรอ เพราะเด็กนักเรียนสมัยนี้ เขาไม่ค่อยออกกำลังกายกันหรอกครับ

ส่วนพวกที่ออกก็ เตะบอลซะส่วนใหญ่ ลองลงมาก็บาส ถ้างัดข้อกับคนเล่นบอลก็ชนะได้ไม่ยาก แต่ถ้างัดกับคนที่เขาเล่นบาสมานาน ไม่ใช่เรื่องง่าย เพราะบาสมันเสริม ความแข็งแรงทุกส่วนของแขน

เอาเป็นว่า ถ้าอยาก แข็งแรงงัดข้อเก่ง 1 ก็ อย่างที่บอกไปข้างต้น 2 ก็หากีฬาเล่นด้วย

อ้อลืมบอกไปงัดข้อเก่ง ไม่ใช่แค่พละกำลังของแขนอย่างเดียวนะเออ แต่มันทั้งร่างกายส่วนบนเลยแหละ เช่น ท้อง หลังแขน อก ไหล่ หลัง 5555+ เยอะไหม แต่อย่าเพิ่งท้อไป สู้่ๆๆๆๆๆ เน้อออออออ

เอาซะยาวเลยวุ้ยตู 5555+

Shanbo
19th June 2012, 23:53
ส่วนนี้ผมวิ่งเกือบทุกวันครับ วิ่งไปที่เรียนพิเศษหลังเลิกเรียนครับ จะช่วยได้้หรือป่าวครับ

วิ่งจะช่วยเสริมความอดทนครับ ก็เป็นส่วนหนึ่งในองค์ประกอบของการเล่นกีฬา

nuninza15
19th June 2012, 23:55
FAP FAP FAP FAP ทุกวันข้อมือดี

cheernam67
19th June 2012, 23:56
เสริมโปรตีนเยอะๆ จะได้มีเนื้อเอาไปฟิตกล้าม

hotsuit357
20th June 2012, 00:05
ก็ผม แนะนำนะครับมันไม่อยากเลยนะ

ตอนแรกเริ่มจากกินอาหารเยอะ เริ่มมีเนี้อมีหนังขึ้นมาหน่อยแล้วก็ค่อยไปออกกำลังกายหรือเล่นกลามไรงี้ (เล่นนี่หมายถึงพอมีก็พอ ไม่ใช่เยอะเกินมันดูน่ากลัว)
วิธีออกกำลังกายของผมจะเป็น ดึงข้อ วิดพื้น แค่นี้ครับ ทุกวัน = ="

ค่อยทำไปเรื่อยๆนะครับ ถ้าคุณตั้งใจคุณจะได้ในสิ่งที่คุณฝัน โชคดีครับ

THE_NOKIA_LOVE
20th June 2012, 00:43
ข้อมือผมแข็งนะงัดข้อทีโต๊ะสั่นตลอดแต่ได้แค่ที่3ของห้องตอนสมัยม.3(ตอนนั้นอายุ14) หลักผมก็FAPเอาน่ะเหละแต่ผมบ้าชอบกินไขไก่แต่ไม่กินไข่แดงนะไข่แดงเอาให้หมากินตลอด เอาไข่มาต้มเอาไข่แดงออกแล้วกินแต่ไข่ขาวกับน้ำปลานิดหน่อยวันหนึ่งกินวันละเฉลี่ย 4-5ฟองอ่ะบางวัน10ก็มีแต่ก่อนไข่มันถูกเนอะ เป็นคนชอบเล่นบาสแต่เจือกสายตาสั้น ไม่มีอนาคตอาจารย์*****ก็โครตบ้ายอว่าเล่นไม่เก่ง ก็เลยอดเลย ก็ได้หุ่นกล้ามมานิดหน่อยแ่ต่ไม่โดนใจสาวๆเลยสมัยนั้น สมัยนั้น****พึ่ง6ปีเองนะเว้ย:eek:

อยากได้กล้ามใช่ไหมจัดไป
ข้าวกล้อง ข้าวซ้อมมือ ข้าวทุกชนิดที่ไม่ผ่านการขัดสี บะหมี่
ผลไม้สดตามฤดูกาล แต่ต้องระวังผลไม้ที่มีรสหวานจัด เพราะมีน้ำตาลสูง
ให้กินปลาแทนเนื้อ โดยเฉพาะปลาเนื้อขาว
ให้กินถั่วต่างๆ โดยเฉพาะถั่วแดง หรือถั่วอัลมอนด์ ที่มีสารอาหารสูง
หรืออาหารเสริมที่เขาเรียกกันว่า เวย์ กระปุกละ2000

อาหารที่ไม่ควรอย่างแรง
ข้าวขัดขาว ขนมปังขาว
อาหารหรือขนมทุกชนิดที่ทำจากแป้งฟอกสี
น้ำตาลทรายขาว
เครื่องดื่มเจือสี เจือน้ำตาลทุกชนิด
เนื้อแดงของสัตว์ใหญ่ เช่นเนื้อวัว เนื้อหมู
เนื้อสัตว์ที่ผ่านการหมัก หรือขบวนการเคมี เช่น แฮม เบคอน ไส้กรอก กุนเชียง
อ้าวเห็นแล้วลำบากละสิเอาแค่ไข่แล้วเลิกกินของทอดก็พอ เลิกกินซะหมูกระทะน่ะ ออกกำลังวันละ30นาทีก็พอแค่นี้สาวติดตรึม
แถม
อยากสูงไม่ใช่กินแต่นม นมมาจากอะไร นมมาจากวัว วัวกินอะไร วัวกินหญ้าและพืช ดังนั้นกินผักเยอะๆกับดืมนมเยอะๆไม่ใช่กินแต่นม ผักมีแคลเซียมเยอะกว่านมจำไว้นะ

aminookey
20th June 2012, 01:00
กินแบบคนแก่ กล้วยน้ำว้า กับไข่ต้ม

LuFy
20th June 2012, 01:02
ผมก็ชูวู้บ่อยเเต่เเรงดีสุดในห้องนะ เล่นกล้าม+ทำงามเเบบคูโบต้า:sweat

eyazawa2456
20th June 2012, 01:03
ต้องไปซื้อโรตีมากินข้าวบอกคนขายว่า ส่าย นมเยอะๆ

rokill123z
20th June 2012, 01:09
กินไข่ขาวแยกไข่แดงออกครับจะทำให้กล้ามเนื้อทุกส่วนแข็ง ไข่แดงสำหรับกล้ามถือเป็นของแสลงครับ
การทำให้ข้อมือแข็งก็วิดพื้น ไม่แนะนำให้ดึงข้อเพราะข้อมือจะเสื่อม ถ้าวิดพื้นไม่ไหวให้ทำท่าวิดพื้นไว้ทำค้างเอาไว้ก็พอรู้สึกเมื่อยก็ห้ามพักจนกว่าจะหมดแรงแล้วจนหมดแรงจริงๆแล้วพักซัก 30 นาทีแล้วลองขยับข้อมือดูครับ จะรู้สึกได้เลยว่ามันแน่นขึ้นตึงขึ้น
ทำทุกวัน ได้กล้ามด้วยแต่ช้าหน่อย

KazeZ
20th June 2012, 01:12
- -เอิ่ม วิ่งนี่ กว่าจะได้ผลในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อจริงๆ มันต้องมากกว่าครึ่งชั่วโมงเลยนะ 3-5 วันต่อสัปดาห์ด้วย ซ้ำถึงจะทำตามที่ว่า ก็แค่มาตรฐานเพื่อให้มีสุขภาพที่ดีเฉยๆ(จะให้ถึกทุยคงต้องมากกว่านั้น)
เอาตามที่เพื่อนๆคนอื่นว่าแหละ ออกกำลังกายจำพวกวิดพื้น ยกดัมเบล ทานอาหารจำพวกโปรตีน อะไรทำนองนั้นจะเห็นผลกว่า

chanwitpop
20th June 2012, 01:19
ออกกำลังครับ ยกเวท ซิดอัพดันพื้น
เล่นเสร็จให้กินโปรตีนผงด้วยครับ
โปรตีนผงผสมน้ำเป็นตัวช่วยสร้าง/เพิ่ม/ซ่อมแซมกล้ามเนื้อ
เหมาะกับคนที่กล้ามเนื้อมีน้อยๆ

หาซื้อได้ตามร้านขายยาให้ห้างครับค่อนข้างแพงกระป๋องละ1000+ แบบถุงจะถูกหน่อย

(ตัวอย่าง)

เรื่อการวิ่งนิไม่ได้เพิ่มกล้ามเนื้อมากเท่าไหร่นักครับแต่มันจะเพิ่มความฟิตให้ร่างกาย
สังเกตุว่าพวกเพาะกายจะไม่วิ่งกันมันจะทำให้กล้ามหด
ต้องเลือกเอาระหว่างวิ่งกับฟิตเน็ท
ทำควบคู่ก็ได้ครับเสร็จแล้วไปสมัครหน่วยซิลเลย

ปล.ผมไม่เคยกินโปรตีนเลยนะครับเพราะเป็นคนกล้ามเนื้อเยอะอยู่แล้ว
เห็นรุ่นน้องมันกินแล้วบึ๊กโคตไว

dojo123753951
21st June 2012, 18:23
ผมเคย Fap Fap จนมือชาเลยอะ มืซีดไปเลย:sweat...แต่ Fap บ่อยมีประโยชน์ครับไม่เสี่ยงต่อมะเร็งลูกหมาก

the name is already taken
21st June 2012, 18:26
งัดข้อกับคนข้อใหญ่กว่า ชนะยาก กระดูกมันคนละเบอร์

skullza
21st June 2012, 18:26
เอาละพี่คนนี้เขาตั้งกระทู้ทีไร FAP มาทุกที 555555

amnotjoeyz
21st June 2012, 18:44
วิดพื้นเยอะๆ เผื่อเอาไว้สอบรด.ด้วยเลย(ถ้าอยากเรียน รด.ด้วยอะนะ)