PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้รู้ บอกที ไหล่หลุด เป็นทหารได้ไม๊

gavggame
20th June 2012, 01:03
ตามหัวข้อครับ ผมไหล่หลุดมา 3-4 ครั้งแล้ว ล่าสุด บูมคณะแล้วหลุด (งงสุด) นอกนั้นเล่นกีฬาแล้วหลุด
ช่วง ม.ปลาย ก็ไม่ได้เรียน รด. ห่วงหล่อ ผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ ทางค่ายทหารเค้ารับไหม

นอกเรื่อง เป็นได้ก็เป็นไม่กลัวลำบาก เพื่อชาติ ตายไม่กลัว

rokill123z
20th June 2012, 01:11
รู้สึกยินดีมากๆที่มีชายแท้เต็มร้อยเหมือนผมอยู่เหมือนกัน ผมอยากรับใช้ชาติมากๆตัวตายก็ไม่กลัวขอมีแผ่นดินกลบหน้าเป็นพอ
ไหล่หลุดผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาจะรับไหม แต่ทางที่ดีให้หมอเช็คเรื่องข้อกระดูกหัวไหล่คุณดีกว่านะหลุดง่ายเหลือเกิน
ถ้าข้อกระดูกคุณมันเสื่อมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

gavggame
20th June 2012, 01:16
รู้สึกยินดีมากๆที่มีชายแท้เต็มร้อยเหมือนผมอยู่เหมือนกัน ผมอยากรับใช้ชาติมากๆตัวตายก็ไม่กลัวขอมีแผ่นดินกลบหน้าเป็นพอ
ไหล่หลุดผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาจะรับไหม แต่ทางที่ดีให้หมอเช็คเรื่องข้อกระดูกหัวไหล่คุณดีกว่านะหลุดง่ายเหลือเกิน
ถ้าข้อกระดูกคุณมันเสื่อมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ครับๆ จะไปเฉคขอบคุณมาก ขอบคุณมากจริงๆ

นอกเรื่อง ครับรุ่นๆพี่ผม ที่ไปถามแต่ละคนได้เป็นกันเยอะ แล้วก็รักตัวกลัวตายกันด้วย เค้าก็เลยอยู่ภาคกลาง ทำงานบ้านให้พวกที่มียศสูงๆ นายพล นายพัน อื่นๆ ถูบ้าน กวาดบ้าน ล้างจาน นู้นนี้ จนครบกำหนดหมาย
(ผมคิดในใจแบบหยาบๆ ขี้ค่า อะแหละ) ผมก็เลยมองมุมกลับ ขอลงใต้หรือขึ้นเหนือ ยอมเอาตัวเข้ารับกระสุน หรือ ระเบิด แทนชาวบ้านไม่รุ้อิโหน่อิเหน่ ดีกว่า อยากถือปืนกำจัดคนเลว ที่ทำความวุ่นวายให้ คน อื่นเดือดร้อน

พอละๆ หลังๆออกแนวด่าม่า TT

ILoVePaNgYa
20th June 2012, 01:17
ไม่ได้พิการ หรือเป็นโรคอะไรร้ายแรง คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

แต่ไหล่หลุดบ่อยนี้น่ากลัวนะครับ ลองไปหาหมอเช็คดูข้อต่อหน่อยน่าจะดี

ครับๆ จะไปเฉคขอบคุณมาก ขอบคุณมากจริงๆ

นอกเรื่อง ครับรุ่นๆพี่ผม ที่ไปถามแต่ละคนได้เป็นกันเยอะ แล้วก็รักตัวกลัวตายกันด้วย เค้าก็เลยอยู่ภาคกลาง ทำงานให้พวกที่มียศสูงๆ นายพล นายพัน อื่นๆ (ผมคิดในใจแบบหยาบๆ ขี้ค่า อะแหละ)
ผมก็เลยมองมุมกลับ ขอลงใต้หรือขึ้นเหนือ ยอมเอาตัวเข้ารับกระสุน หรือ ระเบิด แทนชาวบ้านไม่รุ้อิโหน่อิเหน่ ดีกว่า อยากถือปืนกำจัดคนเลว ที่ทำความวุ่นวายให้คนอื่นเดือดร้อน

เป็นคนใช้ของทหาร ทำงานอย่างทาสครับอย่าไปเป็นเด็ดขาด

ถ้าอยากสบายต้องไปทำงานโรงบาลหรือไม่ก็สูตกรรมครับ

gavggame
20th June 2012, 01:19
ไม่ได้พิการ หรือเป็นโรคอะไรร้ายแรง คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

แต่ไหล่หลุดบ่อยนี้น่ากลัวนะครับ ลองไปหาหมอเช็คดูข้อต่อหน่อยน่าจะดี

ครับๆ ลองค้นๆดูเจอแฟ้มเอกเรย์ครับ เห็นได้ชัดเหมือนกัน แต่จะไปตรวจอีกทีครับ พอ เดือนหน้า ได้หมายเรียกครับ

rokill123z
20th June 2012, 01:20

นอกเรื่อง ครับรุ่นๆพี่ผม ที่ไปถามแต่ละคนได้เป็นกันเยอะ แล้วก็รักตัวกลัวตายกันด้วย เค้าก็เลยอยู่ภาคกลาง ทำงานบ้านให้พวกที่มียศสูงๆ นายพล นายพัน อื่นๆ ถูบ้าน กวาดบ้าน ล้างจาน นู้นนี้ จนครบกำหนดหมาย
(ผมคิดในใจแบบหยาบๆ ขี้ค่า อะแหละ) ผมก็เลยมองมุมกลับ ขอลงใต้หรือขึ้นเหนือ ยอมเอาตัวเข้ารับกระสุน หรือ ระเบิด แทนชาวบ้านไม่รุ้อิโหน่อิเหน่ ดีกว่า อยากถือปืนกำจัดคนเลว ที่ทำความวุ่นวายให้ คน อื่นเดือดร้อน

ใช่ครับ ผมมองพวกแบบนี้ว่าขี้ข้าเหมือนกัน พวกรักตัวกลัวตายคอยเลียแข้งขาเอายศศักดิ์ สู้ไปกำจัดพวกคนเลวๆ แล้วได้ยศศักดิ์จะดีกว่า ถึงจะได้ศักดิ์ดินาน้อยกว่าแต่ก็ภูมิใจ

channovic
20th June 2012, 01:22
ไหล่หลุดมันก็เป็นปัญหานะ เวลาทำอะไรหนักก็ไม่ดี หลุดบ่อยๆมันก็หลวม หลุดง่ายละทีนี้ลองไปหาหมอก่อนดิ

gavggame
20th June 2012, 01:22
เป็นคนใช้ของทหาร ทำงานอย่างทาสครับอย่าไปเป็นเด็ดขาด

ถ้าอยากสบายต้องไปทำงานโรงบาลหรือไม่ก็สูตกรรมครับ

ครับๆ ผมคิดไว้แล้วเชียว คิดงี้ไว้ตั้งแต่แรก เพราะผมรักพระเจ้าอยู่หัวมาก แม่สอนบ่อยๆว่าท่านทำเพื่อปชช ไทยมาตลอด มีโอกาศจะทำเพื่อท่านบ้าง แล้วช่วงนี้ขอบอก ติดละคร ขุดศึกโคตรๆ

gavggame
20th June 2012, 01:24
ไหล่หลุดมันก็เป็นปัญหานะ เวลาทำอะไรหนักก็ไม่ดี หลุดบ่อยๆมันก็หลวม หลุดง่ายละทีนี้ลองไปหาหมอก่อนดิ

อ่าว หลุดบ่อยหลวมกว่าเดิมด้วยหรอครับ ขอบคุณที่บอกครับ คงต้องไปเฉคให้ไวแล้วล่ะ

rokill123z
20th June 2012, 01:25
ครับๆ ผมคิดไว้แล้วเชียว คิดงี้ไว้ตั้งแต่แรก เพราะผมรักพระเจ้าอยู่หัวมาก แม่สอนบ่อยๆว่าท่านทำเพื่อปชช ไทยมาตลอด มีโอกาศจะทำเพื่อท่านบ้าง แล้วช่วงนี้ขอบอก ติดละคร ขุดศึกโคตรๆ

555 ผมก็ติดเหมือนกันครับ ตอนแรกก็รักชาติอยู่แล้วตอนนี้ยิ่งรักเข้าไปใหญ่
อยากให้ยุคนี้ใช้ดาบใช้วิชาการต่อสู้มาใช้มากกว่า เล่นกันแบบซึ่งๆหน้ามันลูกผู้ชายกว่าเยอะ

gavggame
20th June 2012, 01:28
555 ผมก็ติดเหมือนกันครับ ตอนแรกก็รักชาติอยู่แล้วตอนนี้ยิ่งรักเข้าไปใหญ่
อยากให้ยุคนี้ใช้ดาบใช้วิชาการต่อสู้มาใช้มากกว่า เล่นกันแบบซึ่งๆหน้ามันลูกผู้ชายกว่าเยอะ

ครับ ผมก็อยากนะ แต่เป็นไปได้ยากครับ วัฒนธรรมเปลี่ยนไปมากแล้ว สมัยนี้ ลอบยิง ลอบวางเบิด คาร์บอม เห้อ ผมว่า คนนี้แหละ น่ากลัวกว่าสัตว์ใดๆ

chanwitpop
20th June 2012, 01:29
โอ้วนับถือจขกท.เลย ชายไทยมีน้อยมากๆที่จะคิดแบบนี้:cool:
ทหารไม่ได้เลวร้ายครับ เพื่อนผมแรกกลัวแต่เกณฑ์เสร็จมันสอบนายสิบต่อเลย

เพื่อนผมหลายๆคนปากบอกไม่กลัวๆทำเบ่งแต่พอเช็ตร่างกายมาอ้างใหญ่เชียว
อย่างนิ้วก้อย งอบ้างแหละ อย่างเคยกระดูกหักบ้างแหละ โถ่ที่แท้ใจตุ๊ดว่ะ....:heat

จขกท.คิดดีแล้วครับ

rokill123z
20th June 2012, 01:32
ว่างๆก็มาสอบนายร้อยนะครับ อาจจะเจอผมก็ได้ ผม นรต.ศุภชัย จำชื่อผมไว้หล่ะ :victory

gavggame
20th June 2012, 01:34
โอ้วนับถือจขกท.เลย ชายไทยมีน้อยมากๆที่จะคิดแบบนี้:cool:
ทหารไม่ได้เลวร้ายครับ เพื่อนผมแรกกลัวแต่เกณฑ์เสร็จมันสอบนายสิบต่อเลย

เพื่อนผมหลายๆคนปากบอกไม่กลัวๆทำเบ่งแต่พอเช็ตร่างกายมาอ้างใหญ่เชียว
อย่างนิ้วก้อย งอบ้างแหละ อย่างเคยกระดูกหักบ้างแหละ โถ่ที่แท้ใจตุ๊ดว่ะ....:heat

จขกท.คิดดีแล้วครับ

ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ผมอย่างแรง ผมคิดว่าคนดีไม่ได้มีน้อยไปกว่าคนเลวหรอกครับ ทุกคนโชคดีที่สุดแล้วครับ ที่เกิดมาเป็นคนไทย จะนอกเรื่องไหล่หลุดก็ชั่งมันไม่สนแม้งแล้ว เลือดผมข่นแล้ว อ้ายเสมาาาาาาา

gavggame
20th June 2012, 01:37
ว่างๆก็มาสอบนายร้อยนะครับ อาจจะเจอผมก็ได้ ผม นรต.ศุภชัย จำชื่อผมไว้หล่ะ :victory

ครับๆ ผมจะจำชื่อไว้ ถ้าไปเฉคกระดูกได้ผลเป็นไง เดี่ยวมาบอกในบอร์ดนี้ครับ และถ้าเรื่องไหล่โอเคไว้คุยเรื่องนายร้อยครับ แต่ยิ่งคิดยิ่งเซงไม่น่าหลุดเลย ที่หลุดได้เรื่องก็ยาวอะครับ เห้อ ขอบคุณที่กำลังใจครับ

rokill123z
ครับผม แต่จริงๆแล้วหลุดครั้งแรก น่าจะพักไหล่พักเซลหน่อยไม่น่าไปบูมต่อเลย

artssm
เป็นได้ครับ แค่ไหล่หลุด ไม่ได้พิการ ผมตั้งแต่เกิดจนบัดนี้อายุ 23 หลุดมาเป็น 10

gavggame
20th June 2012, 01:41
ครับผม แต่จริงๆแล้วหลุดครั้งแรก น่าจะพักไหล่พักเซลหน่อยไม่น่าไปบูมต่อเลย

หลุดแต่ละช่วง เวลาห่วงกันหลายเดือนเหมือนกันครับ และแต่ละครั้ง ก็ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดขึ้นเลย TT

เป็นได้ครับ แค่ไหล่หลุด ไม่ได้พิการ ผมตั้งแต่เกิดจนบัดนี้อายุ 23 หลุดมาเป็น 10

จริงหรือครับเนี่ย งี้ผมก็ไม่ต้องไปให้หมอตรวจไรแล้วใช่ไหมครับ ทำเรื่องเข้าได้เลย หรือต้องแจ้ง อะไรยังไงครับ

Ezios
20th June 2012, 01:56
ผมผ่าน ทหารมาแล้ว ผลัดผม มีคนเป็น วูลฟ์เวอรีน ใส่เหล็กทั้งท่อนที่แขน ยังเป็นเลย

gavggame
20th June 2012, 01:58
ผมผ่าน ทหารมาแล้ว ผลัดผม มีคนเป็น วูลฟ์เวอรีน ใส่เหล็กทั้งท่อนที่แขน ยังเป็นเลย

ครับๆ ขอบคุณครับ ใจล่มๆแล้วเรา

artssm
20th June 2012, 02:22
หลุดแต่ละช่วง เวลาห่วงกันหลายเดือนเหมือนกันครับ และแต่ละครั้ง ก็ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดขึ้นเลย TT

จริงหรือครับเนี่ย งี้ผมก็ไม่ต้องไปให้หมอตรวจไรแล้วใช่ไหมครับ ทำเรื่องเข้าได้เลย หรือต้องแจ้ง อะไรยังไงครับ

ผมก็ไม่เคยเป็นทหารนะ เพราะ ผมเรียนด รด. แต่เท่าที่รู้ๆส่วนใหญ่การเป็นทหารเขาจะตรวจหลักๆก็ พิการ สายตาสั้น สาวประเภท 2 (ถือว่ามีความปกติทางจิต(แต่ต้องมีนมและแปลงเพศแล้วเท่านั้น)) ผมว่าไหล่หลุดไม่น่าจัดอยู่ในหมวดพิการนะ

gavggame
20th June 2012, 02:28
ผมก็ไม่เคยเป็นทหารนะ เพราะ ผมเรียนด รด. แต่เท่าที่รู้ๆส่วนใหญ่การเป็นทหารเขาจะตรวจหลักๆก็ พิการ สายตาสั้น สาวประเภท 2 (ถือว่ามีความปกติทางจิต(แต่ต้องมีนมและแปลงเพศแล้วเท่านั้น)) ผมว่าไหล่หลุดไม่น่าจัดอยู่ในหมวดพิการนะ

อ่าวยุ่งอีกละ สายตาผมสั้นกว่าปกติ 200อะครับ ไกลประมาณ 30-40เมตร มองหน้าคนเบลออะครับ งี้เป็นยังไงรึเปล่าครับ ใส่แว่นฝึกได้ไหมครับ

artssm
20th June 2012, 02:35
อ่าวยุ่งอีกละ สายตาผมสั้นกว่าปกติ 200อะครับ ไกลประมาณ 30-40เมตร มองหน้าคนเบลออะครับ งี้เป็นยังไงรึเปล่าครับ ใส่แว่นฝึกได้ไหมครับ

ใส่แว่นฝึกไม่ได้ แต่เรื่องสายตาสั้นผมไม่แม่นเรื่องระยะว่าเท่าไหร่ถึงไม่ได้ ถ้าอยากเป็นทหารจริงแค่สมัครก็เหมือนคนมีใจแล้ว ที่เหลือก็คือศักยภาพของร่างกายเราว่าสมควรหรือไม่สมควรเท่านั้นเอง ถ้าสายตาสั้นไม่มากก็เป็นได้ ถ้าสั้นจนเกือบบอดก็อย่าทรมารเลย :) มันจะลำบากทั้งตัวเองและคนฝึก

gavggame
20th June 2012, 02:37
ใส่แว่นฝึกไม่ได้ แต่เรื่องสายตาสั้นผมไม่แม่นเรื่องระยะว่าเท่าไหร่ถึงไม่ได้ ถ้าอยากเป็นทหารจริงแค่สมัครก็เหมือนคนมีใจแล้ว ที่เหลือก็คือศักยภาพของร่างกายเราว่าสมควรหรือไม่สมควรเท่านั้นเอง ถ้าสายตาสั้นไม่มากก็เป็นได้ ถ้าสั้นจนเกือบบอดก็อย่าทรมารเลย :) มันจะลำบากทั้งตัวเองและคนฝึก

ขอบคุณครับ ที่ตอบ ผมจะพยายามครับ ไม่น่าเล่นเกมส์มากเลยเรา TT

artssm
20th June 2012, 02:44
ขอบคุณครับ ที่ตอบ ผมจะพยายามครับ ไม่น่าเล่นเกมส์มากเลยเรา TT

เกมส์ทำให้เราเรียนรู้อะไรหลายๆอย่างไปในตัวนะ ผมได้ภาษาจากเกมส์เยอะมาก(แต่ภาษาอังกฤษแค่ภาษาเดียว) ผมติดเกมส์ตั้งแต่ ป.4 Counter Strike เป็นเกมส์แรกที่ผมเล่น และ ปัจจุบันผมก็ยังไม่เคยไปยิงใครตายตามท้องถนนซักคน จนตอนนี้ พึ่งจบปริญญา เล่นเกมส์ไรก็เบื่อ ไม่หนุกซักเกมส์ สงสัยถึงจุดอิ่มตัว เกมส์ให้อะไรเยอะกว่าที่คิด แต่อยู่ที่คนเล่นเกมส์นั่นแหละ ว่าแยกมันออกหรือป่าวว่าอันไหนคือโลกของความจริง อันไหนคือเกมส์ พอแยกไม่ออกก็กลายเป็นปัญหาสังคม แล้วเกมส์ก็กลายเป็นแพะรับบาป อีกหน่อยก็ไม่มีเกมส์ดีๆให้เล่น

golfsasuke
20th June 2012, 02:46
นับถือนะครับ แต่ก็ถือว่าเป็นอุปสรรคอย่างมากเลยเรื่องกระดูก ข้อต่อต่างๆ สำคัญมาก สู้ๆนะครับรักษาตัวดีๆ คงมีทางหายนะ

12349
20th June 2012, 14:12
ผมเป็น อกไก่อ่ะ 55+