PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ มีกลิ่นเหม็นแปลกๆ ตามร่างกาย(ไม่เชิงกลิ่นตัว)

thepoohsun
20th June 2012, 04:44
คือผมเป็นมาได้3อาทิตย์แล้วละครับ
ผมมีกลิ่น เหม็น เค็ม เหมือนน้ำปลา หรือ ซากเน่าอะครับ
มันไม่เชิงเป็นกลิ่นตัวอะครับ เพราะเหงือก็ไม่ออก แต่กลิ่นมา
ผมดมดูตามผิวหนัง มันก็ไม่มีนะ แต่ พอดม ห่างๆ มัน จะโชย มาเป็นพักๆ
มาๆหายๆ และกลิ่นติด เสื้อง่ายมาก ผม เครียดมากครับ
แต่ดีหน่อยพักหลัง ไม่ค่อยหนัก
ลักษณะ มันจะเป็นกลิ่น ที่แบบ เหมือนอยุ่รอบๆตัว(แต่ไม่ได้ออกมากจากผิวหนัง)
ผมพยายาม ดมเหงื่อ ดม รักแร้ ตัวเอง มันก็ไม่มีกลิ้นที่ว่าครับ แปลกมา
กลิ่นที่ว่า มันจะโชยมาเป็นพักๆ แต่มีอยุ่ 2จุดที่มันติด เลย คือ
หัวนิ้วโป้งมือ ด้านขวาครับ กับ บริเวณหน้าอก ขวา 2จุดนี้ มันมา บ่อยสุดแล้ว
อาบน้ำ 15นาที กลิ่นก็มา (ทำให้ผมมั่นใจและว่าไม่ใช่กลิ่นที่มากจากตัวเพราะไม่มีเหงื่อเลย!) บางวันเป็นหนักๆ มันจะส่งกลิ่นเหม็นมาก โชย ทั่วห้องเลย ออกมาตามจุดต่างๆ บ้าง เช่น หัว หลัง หัวไหล่ มือ นิ้ว (กลิ่นมันแบบจะเหมือนอยู่รอบๆ บริเวณ อะเหมือน ออร่า ประมาณนั้น)
ใครพอรู้ หรือมีคำแนะนำช่วยทีครับ เครียดมาก พึ่งมาเป็นครับและไม่เคยเป็นด้วย ไม่มั่นใจตัวเองเลย

chattipong
20th June 2012, 05:35
ปรึกษาเแพทดีกว่าครับ ง่ายกว่า

bararasza
20th June 2012, 05:45
ผมเคยเป็น กลิ่น มันอยู่ที่ จมูกครับ ลองทำปากลิง ทำเป็นไหม แล้วสูดกลิ่นดู ผมเลยมีกลิ่นน้ำปลาออกมาที่คาง เป็นอยู่พักนึง แปลกๆดี -.-

แต่ของท่านเป็นทั้งตัวจริงก็ ปรึกษาหมอดีกว่านะครับ

golfbox
20th June 2012, 05:58
นั่นสิครับ เวลาทำปากลิง แล้วจะได้กลิ่นแปลก ๆ ผมคิดว่าเป็นคนเดียวซะอีกแต่คนอื่นไม่มีไครได้กลิ่นหรอกครับ ผมเคยลองทำแล้งให้แฟนดมดู เพราะว่าสงสัย:yes

slithwalker
20th June 2012, 08:56
ตอบแบบไม่มีความรู้เรื่องร่างกาย
เป็นเพราะพิษในร่างกายสะสม กินขนม กินฟาสฟู้ด หรือขยะอะไรก็แล้วแต่ รวมไปถึงอาหารธรรมดาๆ แต่กินเข้ากับปล่อยออก ด้วยการขับเหงื่อ ถ่าย ออกกำลังกายมันไม่สมดุลกัน
ตามท้ายด้วยการไม่ยอมนอน นอนดึกหรือดอทเอโต้รุ่ง ร่างกายมันก็เน่าๆในลำไส้ในร่างกายนั่นแหละ นึกสภาพหนูตายในบ้าน สุดท้ายกลิ่นก็ออก...ประมาณนั้น

ผมเคยเป็นงี้ตอนอ้วนๆ จมูกได้กลิ่นตัวเอง ลิ้นขาว มีจุดแผลตามตัวนิดหน่อย แต่พอปรับพฤติกรรมการกิน-นอน-ชีวิต ของแบบนี้หายเกลี้ยง

thepoohsun
20th June 2012, 09:14
ผมมีข้อมูลเพิ่มเติมมาครับ

พักหลังผมนอนไม่เป็นเวลา

ผมนอน ช่วง ตี 3 -4 บางวัน นอน 6-7โมงเช้าเลย ก็มี
ผมนอนเวลานี้ มาตลอดเลย ประมาณ 1เดือนได้อะครับ เกี่ยวไหมครับ

kamonkom911
20th June 2012, 09:31
มีปัญหาเกี่ยวกับปากจมูกมั้งครับ

kentyprince
20th June 2012, 09:47
ต้องแคะขี้มูก บ่อยๆครับ 55555+ ขำๆนะ:o

Hann.H.killer
20th June 2012, 17:19
อาจจะเป็น ไซนัส นะครับ ปรึกษาแพทย์ดีที่สุดครับ

black jack sdppd
20th June 2012, 18:14
ผมว่าคุณควรชำระตัวใหม่นะครับ เอาแบบใหม่หมดใหม่ทั้งเซ็ต
เพราะมันอาจจะเกิดจากฮอร์โมน
นี่ครับ ท่านควรหาน้ำนี่ครับรับรองหายหมดจด
ฮ่าฮ่าฮ่า

thepoohsun
20th June 2012, 21:53
ไม่ใช่ไซนัสหรอก ครับ คนอื่นก็ได้กลิ่น

มันมา เป็นบางวันเป็น พักๆ
แบบ เช่นนั่งอยู่ดีๆ กลิ่นก็โชยมา ถ้าใครนั่งใกล้ก็ จะได้กลิ่น แต่พอดม ตามเนื้อตามตัว มันไม่ใช่อะครับ
แต่ถ้าอยู่ใกล้ๆจะได้กลิ่น มันแปลกมาก แล้วกลิ่นมันไม่ได้มาเป็นแบบถาวร มัน มา พัก นึง แล้วก็หายไป แล้วก็มาใหม่ ประมาณนี้

oolldjlloo
21st June 2012, 01:33
อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่จะถามให้แน่ใจจริงๆว่าที่พูดถึงอยู่นี่หมายถึง "กลิ่นสาป" รึเปล่า

thepoohsun
22nd June 2012, 03:43
คล้ายๆ นะ แต่ไม่ใช่ มันคล้ายๆ น้ำปลา มากกว่า
แต่ เดียวนี้เริ่มหายแล้วแหละ
นานๆที โชยมา แต่ แค่ นิดหน่อย ไม่เหมือนมะก่อน
แปลกมาก

eyazawa2456
22nd June 2012, 03:55
ผมเคยเป็น กลิ่น มันอยู่ที่ จมูกครับ ลองทำปากลิง ทำเป็นไหม แล้วสูดกลิ่นดู ผมเลยมีกลิ่นน้ำปลาออกมาที่คาง เป็นอยู่พักนึง แปลกๆดี -.-

แต่ของท่านเป็นทั้งตัวจริงก็ ปรึกษาหมอดีกว่านะครับ

ปากลิงคืออะไรหรอครับ

newvisions
22nd June 2012, 08:34
เพราะคุณบอกว่าไม่มีกลิ่นมาจากตัว
อาจจะมีพลังงานบางอย่าง.........อยู่ก็เป็นได้

bararasza
22nd June 2012, 09:00
ปากลิงคืออะไรหรอครับ

ก็แบบว่าเอาลิ้นมาดุล ฟันหน้า ให้ ช่วง ริมผีปากบน โหนกขึ้นมาเหมือนลิง ผมก็อธิบายไม่ถูก -..-

Bionic114
22nd June 2012, 09:04
เพราะคุณบอกว่าไม่มีกลิ่นมาจากตัว
อาจจะมีพลังงานบางอย่าง.........อยู่ก็เป็นได้
ออกแนวจิตสัมผัสเลยอันนี้
อาจจะเป็นโรคเกี่ยวกับทางเดินหายใจอ่ะครับมันก็มีวิธีตรวจสอบง่าย ๆครับ
ตอนที่เราได้กลิ่นเช่นจากมือให้เราทดลองให้คนอื่นดมดูครับว่าเป็นไงถ้าดมแล้วคนรอบข้างบอกไม่ได้กลิ่นก็ให้ไปหาหมอซะ
หรือคนข้างๆ บอกได้กลิ่นก็ให้ไปหาหมอเหมือนเดิมครับ สรูป ไปหาหมอ ซะ

double6
22nd June 2012, 09:08
เป็นคนที่มีหนวดมีเครา มีขนหน้าอกรึเปล่าละครับ

ถ้ามีก็ลองโกนดูครับ พวกหนวดกับเคราเนี้ย

เพราะบางทีผมก็มีกลิ่นแปลกๆแบบนั้นเหมือนกัน พอลองโกนหนวดดูบ้าง โอ้วกลิ่นนั้นหายไปเลย

ป.ล. ถ้าไม่มีหนวดเครา ผมคงช่วยไรไม่ได้แล้วละครับ

thepoohsun
23rd June 2012, 01:07
ขนหน้าอก ไม่มีครับ นวดเครา ผมไม่ชอบไว้

ขอบคุณทุกคนครับที่ ช่วยตอบ

ตอนนี้แทบไม่มีและ แปลกมากๆ

แต่มันคาใจ ว่าที่ผ่านมามันเกิดจากอะไร!

thepoohsun
23rd June 2012, 22:08
และมีวันนี้ครับ สดๆเลย ตอนแรกนึกว่าหายแล้วแท้ๆ
ผมเผลอ นอนงีบไป แล้วพอตื่น มาแม่ผมได้กลิ่นโชยมาจากหมอนที่ผมนอน
แม่ผมเห็น เป็นคราบหยด น้ำ สีเหลือง(เหมือนน้ำหนอง น้ำเหลืองเลย) ตรงหมอน
แม่ผมเลยดมดูและให้ผมดมตาม ปรากฏว่า ชัดเลย เป็นกลิ่นเหม็น เน่า มากกกกกกกกกกกก
แบบ ชนิดที่ว่า ดมแล้วรู้เลยว่า นี่แหละ คือ ต้นตอ ของกลิ่น แบบ เต็มๆอะ
แต่ ผม สงสัย ว่า มัน ออกมาจากส่วนไหน จะว่าเป็น ปาก ก็ไม่ใช่ เพราะ ถ้ามันไหลออกจากปาก บริเวณ แก้ม หรือคอต้องมีคราบ หรือ กลิ่นติด แต่นี้ไม่มีเลย
และผมก็ลองถุยน้ำลายออก ก็เป็น น้ำลายปกติ ไม่มีกลิ่น เหม็น หรือเป็นสีน้ำเหลืองแต่อย่างใด ตรงตาม ต้นคอ หรือหัว ผมก็ไม่ได้มีแผลหรืออะไร
แปลก มาก เลย

Valentine.
23rd June 2012, 22:15
และมีวันนี้ครับ สดๆเลย ตอนแรกนึกว่าหายแล้วแท้ๆ
ผมเผลอ นอนงีบไป แล้วพอตื่น มาแม่ผมได้กลิ่นโชยมาจากหมอนที่ผมนอน
แม่ผมเห็น เป็นคราบหยด น้ำ สีเหลือง(เหมือนน้ำหนอง น้ำเหลืองเลย) ตรงหมอน
แม่ผมเลยดมดูและให้ผมดมตาม ปรากฏว่า ชัดเลย เป็นกลิ่นเหม็น เน่า มากกกกกกกกกกกก
แบบ ชนิดที่ว่า ดมแล้วรู้เลยว่า นี่แหละ คือ ต้นตอ ของกลิ่น แบบ เต็มๆอะ
แต่ ผม สงสัย ว่า มัน ออกมาจากส่วนไหน จะว่าเป็น ปาก ก็ไม่ใช่ เพราะ ถ้ามันไหลออกจากปาก บริเวณ แก้ม หรือคอต้องมีคราบ หรือ กลิ่นติด แต่นี้ไม่มีเลย
และผมก็ลองถุยน้ำลายออก ก็เป็น น้ำลายปกติ ไม่มีกลิ่น เหม็น หรือเป็นสีน้ำเหลืองแต่อย่างใด ตรงตาม ต้นคอ หรือหัว ผมก็ไม่ได้มีแผลหรืออะไร
แปลก มาก เลย

รู้เเล้วครับ!!!!!

Valentine.
23rd June 2012, 22:19
คุณเป็นเหมือนพี่สาวผมเลยครับ มันมาจากต่อมตรงติ่งหูครับ!!! จะมีน้ำออกมา เหม็นมาก ไปหาหมอเขาจะให้ ผ่าตัดครับ ไม่อันตรายหรอก เเต่ทำเเล้วหาย ชัวร์ครับ :cool:

คือหูคุณจะมีรูเล็กๆอยู่ครับ พอสิ่งสกปรกเข้าไปสะสมนานๆทีมันจะเเตกออกมาครับ ส่งกลิ่นเหม็นเเละน้ำอย่างว่า

thepoohsun
24th June 2012, 00:22
ขอบคุณครับจะลองตรวจสอบดู
ที่แต่ สงสัยคือ ทำไมกลิ่น มา ออก มา กระจาย ตามทั่วร่าง เช่น หน้าอก หรือหัวไหล่ ขวา
บางทีก็ หัวแม่มือ

แต่ บริเวณหูนี่ไม่มีกลิ่นเลย

แต่ ที่เล่าให้ฟังด้านบน คือ ไม่รุ้ว่าน้ำ ที่ว่ามันไหลจากทางไหน