PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อันธพาล **วิจารณ์**

ผู้ตรวจสอบ
20th June 2012, 15:33
http://www.cartoondek.com/wp-content/uploads/2012/05/gangster-cartoondek.jpg

http://www.cartoondek.com/wp-content/uploads/2012/05/gangster-cartoondek1.jpg

ไปดูมาเเล้วครับ

ต้องขอบอกว่า หนังโหดมาก มีฉากsex สารเสพติด เลือดก็เต็มจอเลย เเต่ก็สนุกมันได้อารมณ์(ทั้งเรื่องมีเเต่สูบ บุหรี่)
หนังเนื้อเรื่องเข้าถึงง่ายครับไม่มีอะไรซับซ้อน

มีฉากฮาๆ ติดมาเยอะ หนังทำได้คลาสสิคดีเหมือนยุคเก่าจริงๆ
ขอชมนักเเสดงครับเล่นได้ เท่มากๆๆ
ต้องขอบอกว่าว่าอารมณ์ตอนต้นเรื่องกับท้ายเรื่องนี้คนละอารมณ์เลยครับ กลางเรื่องถึงท้ายเรื่องมีการใส่ดราม่า กดดันคนดูได้ดีทีเดียว
เนื้อเรื่องของหนัง เหมือนการเเบ่งเป็น 2 ช่วง ช่วงเเรกเหมือนเล่าประวัติบุคคล ช่วงหลัง เล่นเกียวกับการหักหลังล้างเเค้น
เเต่ตอนจบค่อนข้างน่าเสียดายทำออกมาได้เเบบหนังธรรมดาทั่วไปเลย ฉากยิงปืนทำออกมาได้ไม่ค่อยดีเลย
โดยที่ดูมาถือว่าสนุกครับ ไม่เบื่อเลย

คะเเนน 7.6/10

wAkie
20th June 2012, 18:16
เนื้อเรื่องของ พี่แดง สั้นไปนิด 20 นาที แดงก็รถคว้ำตายและ ^^"

เป็น ฉบับ Remake ที่ดีไม่ถือกับ เลวร้าย ไป

ให้ 7.5/10 และกัน

ชอบ O-Tee ***** เหร** ได้ใจ ^^"

TAMeAngeL
20th June 2012, 19:16
ผมชอบนะ เรื่องอิงความเป็นจริงมากกว่า

เรื่องนั้นมันแต่งเอาเยอะ แต่ก็คล้ายๆภาคต่อนะ 2499 เป็นเรื่องแดง แต่เรื่องนี้เป็นของจ๊อด

แต่จ๊อด เป็นเรื่องรวมกว้างกว่า ตั้งแต่ ต้นยุค จนกระทั่ง ยุคสุดท้าย สนุกดีครับ ทำให้เห็นถึงคำว่า อัธพาล ของคำว่าลูกผู้ชายจริงๆ

ให้ 8.0

TitlE
20th June 2012, 19:28
ผมจะไม่ให้ซักคะแนนเดียวเลย

เพราะผมยังไม่ได้ดู:o

pug1
20th June 2012, 21:47
สนุกมากครับ แต่ติดนิดหน่อยตรงที่มันยังมีข้อเสียของความเป็นหนังไทยปนอยู่หน่อยๆ ไม่รู้ว่าใครจะชอบสังเกตุในจุดนี้หันหรือเปล่านะ คือ
1.กระสุนไม่มีวันหมด
2.กระสุนจะไปหมดตอนเอาปืนจ่อกัน
3.ยิงโดนอะไรก็ไม่รู้หมดทั้งๆที่อยู่ไกล้ๆกัน

แต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่องพวกนี้แล้วหละก็ ถือว่าหนังทำออกมาได้ดีมาก ดูเสร็จพวกผมถึงขั้นลุกไปต่อยกะคนนั่งเบาะหลังเลยทีเดียว (ล้อเล่น:p:p)

เนื้อเรื่องก็เข้มข้นดี แสดงให้เห็นถึงยุกต์สมัยแต่ละยุกต์กับสังคมของเหล่าอันธพาลที่เปลี่ยนแปลงไป พร้อมกับให้ข้อคิดต่างๆเอาไวด้วย (ถ้าจับประเด็นข้อคิดมันได้อะนะ)

สรุปโดยรวมแล้ว ก็ถือว่าสนุกใช้ได้เลยครับ ผมให้ 8/10

newvisions
20th June 2012, 22:03
นึกว่าหนังผี บางช่วง 555+ พี่เต๋าบทไม่เด่นเลย

บทเน้นไปทาง พี่ น้อย มากกว่า เห็น จุก ด้วย

หนังเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า จุดจบของนักเลงอันธพาลเป็นยังไง

manmon
21st June 2012, 16:05
สนุกดีครับเรื่องนี้ ผมให้ 8/10 ครับ แต่ตัดบท พี่เต๋า สมชาย ไอดอลของ ผมเร็วไปนะ 555+

Aulove
23rd June 2012, 12:33
เข้ามาหาข้อมูลก่อนไปชม อิอิ

Serpique
23rd June 2012, 16:25
ผมว่า 2499 หนุกว่าครับแต่หนังก็ทำออกมาดีกว่าหนังนักเลงรุ่งหลังๆ ที่เน้นฉากแต่ตีกัน หนังเรื่องนี้ดีกว่าตรงที่มีคติสอนใจประโยคคมๆ

ผมให้เรื่องนี้ 8 เลยครับเป็นหนังไทยที่ดูในโรงแล้วคุ้มตังค์มาก

[G]ancore[Club]
23rd June 2012, 23:35
น่าสนุก นะครับ เรื่อง นี้

onisuke
30th June 2012, 10:54
ทำไมหนังไทยชอบทำหนัง dramma จังนะ ทีแรกเราเห็น ก็คิดว่าน่าจะ action ล้างผลานอะไรประมาณนั้น แต่พอมาเห็นแล้วไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่ - -

Dr.dog
5th July 2012, 19:59
อยากดูจัง รอเเผ่นอยู่นะ

HOLOGRAM
7th July 2012, 17:17
เรื่องนี้ไห้ข้อคิดของการเป็นอัธพาลที่ดีอยุ่หลายจุดน่ะครับใครก็ไปดูมาจะรุ้ดีว่ามีจุดไหนบ้างที่ไห้ข้อคิดดีๆกะเรา ไม่ใช่แค่หนังตีกันไปวันๆน่ะ

เหมือนกับเรื่อง กุ****เพื่อนกันจนวันตาย ก็มีสาระข้อคิดดีๆเยอะถ้าคนดูๆแล้วคิดตามมันก็ไม่ใช่แค่หนังต่อยตีกัน หนังทุกเรื่องควรดูและคิดตามจะดีกว่าดุไปเพื่อความบันเทิงเหมือนจ่ายตังไปฟรีๆ:)ดูหนังดูไห้คุ้มครับ

อ่าว AB นิ มาได้ไงเนี่ยะ (ปล. ไปจำคนอื่นมาอีกที) :o

cwcmpoom
8th July 2012, 10:09
กะจะไปดูครับแต่ดูสไปดี้ก่อนก็เลยยังไม่ได้ดู

อยากดูอยู่เหมือนกัน