PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ แก้ไขยังไงครับ

shamanza
20th June 2012, 18:19
คือว่าผมใช้โปรแกรมนี้อะครับ Connectify แล้วมันแชร์ wi fi ไม่ได้อะครับ มือที่ที่ผมใช้ต่ออยู่มันบอกว่ากำลังรอ ip อะไรประมาณนี้อะครับ (แอนดรอยครับ)
และอีกอย่างผมลองใช้คอมอีกเครื่องหนึ่งแชร์แล้วมันกลับแชร์ได้เฉยเลยอะครับ มือถือไม่มีอาการที่บอกว่า รอ ip อะไรเลยครับ

คอมที่แชร์ได้คือ acer เก่าละครับส่วน dell vostro ล่าสุดเจนสอง ครับ กลับแชร์ไม่ได้ครับ
ช่วยหาวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ หรือใครพอจะตอบได้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ

chikuva
21st June 2012, 00:00
Connectify ผมเลิกใช้แล้วปัญหาเยอะ