PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องไอพีของ win7 64 บิต ครับ

card444
20th June 2012, 18:43
คือผมใช้ win7 x64 แล้วผมก็ต่อเครื่องปรินเป็นวงแลน ---> จากนั้นก็ลงไดร์เวอร์เครื่องปริน(โหลดจากเน็ต)แล้วลงแบบแลน(Add a network)
พอปิดเครื่อง แล้วเปิดไหม่ ไอพีก็เปลี่ยน ต้องมานั่งลงใหม่ คืออยากจะถามว่าทำยังไงให้ไอพีเปลี่ยนเป็นค่าที่เราแอดเครื่องปรินไว้อ่ะครับ ขอบคุนมากครับ

chikuva
20th June 2012, 23:57
อันนี้ไม่เกี่ยวกับวินโดวส์แล้วครับ อยู่ที่เครื่องปริ๊นแล้ว เพราะ ip มันอยู่ที่เครื่องปริ๊นก็ต้องหาทาง fix ip ที่เครื่องปริ๊นครับ ส่วนวิธีนั้นคงต้องหาดูในคู่มือครับ