PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากหาเงินผ่านเน็ตอะ ช่วยแนะนำหน่อย

Gammer40
20th June 2012, 20:44
อยากหาเงินผ่านเน็ตอะ ช่วยแนะนำหน่อย คืออยากเก็บตังส์ซื้อ จักรยาน ครับ ไม่อยากใช้เงิน แม่ อะ เอาแบบที่ ชาว JKG ทำแล้วได้เงิน จริงๆ นะครับ

nakiann123
20th June 2012, 21:33
แนะนำขายพวงมาลัยดีกว่าครับ

Folkza245
20th June 2012, 21:35
ไปหาพวกเเท็กโฆษณาเฟซบุ๊คอ่าคับ ถ้ารวยตามที่มันว่าจริงเเล้ว PM มาได้นะคับ ...

anoko
20th June 2012, 21:48
PMมาครับ หรือแอดเฟสมาหาผมก็ได้ครับ อาจไม่ได้ในพริบตา แต่ทำนานๆก็ได้เยอะๆครับ
http://www.facebook.com/taosupasin
ของผมต้องลงทุนนะครับ แต่รับรองว่าคุ้ม ไม่ไช่งานที่ได้ผลประโยชน์ระยะสั้น ผมทำได้5วันได้3ร้อยกว่าแล้วครับ นี่ยังไม่ได้หักเงินรอบเดือน การลงทุน350 แล้วต่ออายุเดือนละ100บาท
แอดเฟสมานะครับผมจะส่งคู่มือและทุกอย่างไปให้

~RIP~
20th June 2012, 21:48
ขายขนมขี้หมาก้อนละบาท ล้านก้อนได้แล้วล้านบาท รวยเละ!!

Facebook
20th June 2012, 21:52
หาเงินในเน็ตได้ยากครับ ถึงได้ก็น้อยปวดหัวเปล่าๆ ที่ง่ายๆมันยากที่จะมี หางานแถวๆบ้านดีกว่านะเล็กๆน้อยๆทำไปเจองานอะไรก็ทำไปเลยครับ

Gammer40
20th June 2012, 21:53
ขายขนมขี้หมาก้อนละบาท ล้านก้อนได้แล้วล้านบาท รวยเละ!!

ช่วยได้มาก

Till The Death Of Me
20th June 2012, 21:59
ได้จักรยานแต่จะเสียเพื่อนแทนนะครับ เลิกคบหลายคนและ พวกแท็กโฆษณานี่ (ฮา)

Arbadius'z
20th June 2012, 22:08
ไปทำเซเว่นกับเรามะ :o ย้อเย้งนะ

ชิ่งละฟิ้วววววว

ChrisBVB22
20th June 2012, 22:11
เล่น Facebook สิ ????มีแน่ๆ

pakaannka
20th June 2012, 22:13
เเอดเอมมาครับเดียวบอกมีทั้งลงทุนกับไม่ลงทุน pakaannka_@hotmail.com

anoko
21st June 2012, 10:13
http://www.youtube.com/watch?v=eK813Gxiayk

UkuleleAlone
21st June 2012, 10:34
ถ้าคิดจะทำก็ไตร่ตรองให้ดีก่อนนะเพราะมันได้ยากกว่าที่คุณคิด

ถ้าคิดจะทำก็ไส้แห้งแน่นอน หลังจากนั้นคุณก็จะบอกว่า กรูกราบหละกรูหมดตูดแล้ว :p

http://www.khalong.com/board2/attachments/month_1204/1204291514ebd135649aa67ff8.jpg

Capathia
21st June 2012, 12:57
ถ้ามันทำผ่านเน็ตแล้วได้เงินง่ายขนาดนั้นผมว่าไม่ต้องดิ้นรนหางานประจำทำหรอกครับ

shisaku
21st June 2012, 21:31
การทำงานผ่านเน็ตไม่มีอยู่จริง ทุกอย่างล้วนเป็นเพียงคำโกหกทั้งสิ้น มันไม่มีิอยู่จริง มันเป็นแค่ความฝัีน ขอโทษที่ต้องพูดแบบนี้ แต่ผมไม่อยากให้คุณตกเป็นเครื่องมือของธุรกิจจอมปลอม

ปลงซะว่ามันไม่มีอยู่จริง ผมศึกษามาอย่างดีแล้วครับ มันไม่มีจริงๆ แล้วก็มีคนไปทำข่าวเกียวกับเรื่องนี้แล้วว่ามันเป็นธุรกิจขายพวกเครื่องสำอางเท่านั้น มันไม่ใช่ธุรกิจอออนไลแต่อย่างใด

ตัดใจตั้งแต่ตอนนี้ครับ

ILoVePaNgYa
21st June 2012, 21:44
งานผ่านเนตมันอาจจะมีแต่ได้ไม่เยอะ บางทีอาจจะเสียมากกว่าได้ - -

samekubpom
21st June 2012, 22:19
การทำงานผ่านเน็ตไม่มีอยู่จริง ทุกอย่างล้วนเป็นเพียงคำโกหกทั้งสิ้น มันไม่มีิอยู่จริง มันเป็นแค่ความฝัีน ขอโทษที่ต้องพูดแบบนี้ แต่ผมไม่อยากให้คุณตกเป็นเครื่องมือของธุรกิจจอมปลอม

ปลงซะว่ามันไม่มีอยู่จริง ผมศึกษามาอย่างดีแล้วครับ มันไม่มีจริงๆ แล้วก็มีคนไปทำข่าวเกียวกับเรื่องนี้แล้วว่ามันเป็นธุรกิจขายพวกเครื่องสำอางเท่านั้น มันไม่ใช่ธุรกิจอออนไลแต่อย่างใด

+ 1 ครับ ทำงานผ่านเน็ตมันจอมปลอม ถ้าทำแล้วได้เป็นหมื่น ๆ แค่อยู่มัธยม ก็ไม่ต้องเรียนแล้วมั้งทั้งประเทศมาทำงานผ่านเน็ตไปเลยดีกว่ามั้ย

ทำงานที่มันจับต้องได้ดีกว่าครับ ไม่ใช่เป็นเพียงแค่คำพูด

skyhot004
21st June 2012, 22:57

มันมีอยู่จริงครับแต่ทำไมยังไงก็ไม่คุ้มหนึ่งคลิกได้แค่ประมาณ0.001 สตางค์(พวกให้คลิกโฆษนาอะนะ)ผมก็แนะนำว่าไม่ต้องทำหรอก

แต่ว่าถ้าคุณมีโทรศัพท์+Wifi

ลองไปSearchในGoogleดูAppredeem,Apptrailer,Free money factoryพวกเนี้ยทำแล้วได้ประมาณ60บาทใช้ทำเวลาว่าง

Palm1212
21st June 2012, 23:19

คุณคงจะพูดถึงแต่พวกที่ Tag กันในเฟสสินะ
...
ไม่ได้พูดโดยรวมสินะครับ
.........
ถ้าศึกษามาดีจริง มันมีที่ได้จริง ดูอย่าง Uploader หลายๆคนใน JKG ก็ได้
แต่อาจต้องลงทุนค่า VPS หน่อย

bighipyoza
21st June 2012, 23:25
ถ้ามันรายได้ดีจริง คนที่นั่งเล่นคอมไม่ต้องออกไปทำงานแล้ว นั่งทำงานหน้าคอมเนี่ยแหละ ขายกล้วยแขกยังเห็นเงินเยอะกว่าอีกมั่ง

anoko
21st June 2012, 23:48
คิดยังไงก็ได้นะ แต่ผมได้จริงครับ แล้วแต่ส่วนบุคคลครับ ผมมาโปรโมทผมได้ประโยชน์ครับ ถ้ามีคนสมัคร แล้วผมสามารถสร้างประโยชน์ให้คนสมัครมาด้วย ผมทำงานในเน็ตก็ใช่ว่าจะดีนะ มันต้องถูกคนด่า บางคนด่าถึงพ่อแม่ แต่ก็ต้องรับให้ได้ครับ คุณจะเรียนให้จบเพื่อไปทำงานประจำ ก็ไม่มีใครว่านะครับ ไม่อยากมาม่าซองสีเหลืองรสหมูสับด้วยครับ ถ้าถามจริงๆว่ามีโอกาสได้ถึงหมื่นไหม ผมตอบได้เลยว่ามี มันอยู่ที่ว่าใครจะทนได้ด้วย บางคนลงทุนไปสูญเปล่า บางคนลงทุนไปได้เยอะ แต่งานแบบนี้มันเป็นteamwork มันก็ต้องช่วยๆกันไไปอยู่แล้ว ไม่ไช่ว่าคุณจะสมัครแล้วหวังเงินหมื่นเลย ไม่ไช่ครับ อยากสมัครแล้วได้หมื่นเลยขอเสนอไปงานประจำเลยครับ ถ้าลงทุนกับผมแล้วต้องทำบากไปด้วยกัน ถ้ารุ่งเรืองก็รุ่งเรืองไปด้วยกัน มันทำกันเป็นteamwork หากมีคนหนึ่งตกม้าตาย ก็เท่ากับแม่ข่ายต้องตกม้าตายไปด้วย ที่ผมหันมาทำงานอินเตอร์เน็ตเพราะผมเคยเรียนแล้วไม่จบครับ คนจบสูงๆคุณจะไปทำอะไรก็ได้ การศึกษาผมมันตํ่าผมก็ทำงานแบบนี้แหละครับ งานที่ทุกคนว่าหลอกลวง บางงานมันก็หลอกจริงครับแต่อย่าเหมารวม งานได้จริงๆก็มีอยู่ครับ ไม่ไช่ว่าจะไม่มีเลยในอินเตอร์เน็ต อยากได้เงินหมื่นยากไหม บอกเลยว่ายาก ได้เงินพันก็ยากแล้ว แต่ก็ต้องไปด้วยกัน พวกแม่ข่ายถ้าไม่มีลูกข่ายก็ไปไม่รอด เพราะฉะนั้นแม่ข่ายต้องช่วยลูกข่ายได้เสมอนี่คืองานของผมครับ
ไม่ได้ตั้งใจจะมาม่านะครับผมอยากจะพูดในสิ่งที่เป็นจริง พวกคุณไม่เชื่อก็อย่าค้านผมเลยครับ ผมไม่ได้ตอบคอมเม้นใครนะครับ แต่อยากจะพูด

shisaku
21st June 2012, 23:53
ก็ตามที่ จขก. ต้องการจะถามน่าจะเป็นงานประเภทพวกคลิกได้เงินมั้ง ตามที่ผมเข้าใจ หรือพวกงานที่บอกว่าให้เสียค่าสมัครอะไรต่างๆ ให้หาคนเพิ่มอะไรต่างๆ ผมขอบอกตรงนี้ว่ามันไม่มีอยู่จริง น้องผมลองมาแล้ว เสียเงินไป 3พัน เวปน่าเชื่อถือมาก มีการโทรมาถาม มีการเปิดบัญชีต่างๆนาๆ สุดท้าย เค้าก็ปิดเวปไปเฉยๆ โทรไปก็ไม่ติด

นี่ละครับบทสรุปของการผ่านเน้ตที่คุณอยากจะทำ ผมถึงบอกไงครับ ว่ามันไม่มีอยู่จริง เพราะผมเห็นมากับตา ผมสัมผัสมา ผมได้คุยกับคนที่เค้าเป็นนายหน้ามาแล้วโดยตรง ผมถึงกล้าพูด เพราะฉะนั้น ถ้าอยากทำงาน part time จริงๆ แนะนำให้ทำที่ เซเว่นหรือไม่ก็พวกร้านอาหาร KFC Pizza ไรพวกนี้ นั่นคืิองานจริงๆ ของจริงๆ ได้เงินจริงๆครับ

อยากจะฝากทุกๆหน่อยนะว่างานประเภทคลิกๆแล้วได้เงิน หรือพวกเวปที่ส่งๆมาว่าให้สมัครอย่างนั้น เสียค่าสมัครอะไรทำนองนี้ มันเป็นของปลอมครับ ผมไม่ได้บอกนะว่า อาจจะมีของจริงๆบ้าง แต่ผมบอกว่า มันไม่มีเลยนะครับ คิดกันให้ดีๆ

prodjvirusscanful
21st June 2012, 23:58
ส่วนมากในเน็ต เห็นมีเเต่ธุรกิจ ลูกโซ่ ทั้งนั้น . . .

casanova01
22nd June 2012, 00:11
เหอะ! ลองไปกรอกใบสมัครมาน่ะ ทิ้งเบอโทรไว้!

เเมร่ง โทรหาผมทุกวันเลย โทรให้ไปเข้าประชุม รัยของมันก็ไม่รู็ น่ารำคานมาก :p

prodjvirusscanful
22nd June 2012, 00:31
เหอะ! ลองไปกรอกใบสมัครมาน่ะ ทิ้งเบอโทรไว้!

เเมร่ง โทรหาผมทุกวันเลย โทรให้ไปเข้าประชุม รัยของมันก็ไม่รู็ น่ารำคานมาก :p

เเบบนี้เลย ลูกโซ่ . . หาคนมาสมัคร ต่อ . ผมก็เคยโดนมาละ

thepoohsun
22nd June 2012, 00:44
ขอถามไรด้วยเลย
ผมเคยไปสมัคร แล้วเค้าเรียกไป เทรน งาน แต่ผมอายุไม่ถึง18 (ขาดอีก1เดือนก็ไม่ได้) เค้าเลยไม่รับ
ซึ่งตึกที่ว่า คือตึก Empire tower ใครรุ้จักบ้าง
เผื่อผมจะได้พิจาราณา เพราะถ้า ของเค้า เป็นของจริงผมจะได้สมัครไปอีกที รอแค่ไม่กี่อาทิตย์ก็18ละ

anoko
22nd June 2012, 00:52
ขอถามไรด้วยเลย
ผมเคยไปสมัคร แล้วเค้าเรียกไป เทรน งาน แต่ผมอายุไม่ถึง18 (ขาดอีก1เดือนก็ไม่ได้) เค้าเลยไม่รับ
ซึ่งตึกที่ว่า คือตึก Empire tower ใครรุ้จักบ้าง
เผื่อผมจะได้พิจาราณา เพราะถ้า ของเค้า เป็นของจริงผมจะได้สมัครไปอีกที รอแค่ไม่กี่อาทิตย์ก็18ละ

ผมรู้จักครับ ธุรกิจBhip มันให้ขายของล้างสต๊อกครับ บวกกับที่มีลูกข่าย ผมบอกอายุ18แต่จริงๆ16ครับ และก็ไปนั่งฟังเฉยๆ ธุรกิจนี้ขอบอกคืนทุนยากครับ ต้องลงทุนอย่างน้อย9พัน อย่างมาก43000บาท ซึ่งถ้าใครลงทุน9000บาทรับรองไปไม่รอดแน่ ลงทุนอย่างน้อยก็ต้อง24000 หรือ 43000บาทครับเพื่อซื้อของล้างสต๊อกไปขาย แต่ถ้ามันได้จริงๆแล้วอันนี้เงินดีมากครับ มากสุดในประเทศได้อาทิตย์ละ1ล้านครับ อันนี้เรื่องจริงเป็นนายฝรั่ง อย่างพวกที่มาพูดให้เราฟังก้พวกที่ยศตำแหน่งในงานสูงๆ งานนี้มันให้เงินเป็นรายอาทิตย์ครับ แล้ว1อาทิตย์ต้องหาคนอย่างน้อย2คนให้ได้ ไม่งั้นคืนทุนไม่ทัน1เดือนแน่ มาเป็นลูกข่ายเรา พรีเซนเตอร์งานนี้คือแพนเค้ก กับ อั้ม ครับ อิอิ
อยากได้แผนการทำงานของbhip ไปอ่านครับ http://thai-bhip.blogspot.com/

แต่ขอบอก Bhip เข้าข่ายลูกโซ่ครับ เพราะมันจะบังคับให้เราซื้อของตั้งแต่9พันถึง4หมื่นบาท ซื้อของเกินจริงครับ ผมเคยไปนั่งฟัง มันจะมีคนคอยโห่เป็นทีมงานอยู่ด้านหลังเพื่อให้คนฟังหึกเหิม ไม่มีมารยาทมากครับเพราะนั่งฟังดีๆก็มาโห่มาโวยวาย ก่อนที่จะเข้าไปประชุมเค้าจะให้เราจ่าย200บาทครับ โดยการโอนเงินไป เพื่อจองที่นั่ง ที่ไหนได้ ที่นั่งโครตกากเลยครับนั่งปวดตูดหมด มันก็จะแนะนำว่าสินค้าชิ้นนี้ดีอย่างไร และพูดแต่ผลพลอยได้ โดยไม่พูดถึงการลงทุน มันก็พูดแต่ว่าได้รับรายได้เท่าไหร่ ซึ่งแพงมากครับ แล้วก็จะบอกว่าไปเที่ยวที่ไหนอย่างไรบ้าง พอมาถึงครึ่งชั่วโมงสุดท้าย ดันบอก ให้ลงทุนเพื่อซื้อสินค้า อ่าว ทำไมคุณไม่บอกตั้งแต่แรก ดันมาบอกครึ่งชั่วโมงสุดท้ายว่าให้ลงทุนในราคาแพง

shisaku
22nd June 2012, 01:05
สรุปง่ายๆเลยละกันนะ ว่ามันไม่มีอยู่จริงละกันนะครับงานพวกนี้ จะได้ไม่ต้องตกไปเป็นเหยื่อของคนพวกนี้

Breakboyz
22nd June 2012, 01:12
ซื้อ-ขายผ่านทางInternet ไงครับ แต่ต้องมีทุน+ศึกษามาอย่างดีนะ

ILoVePaNgYa
22nd June 2012, 03:49
Bhip เหมือนจะมีดรามาด้วยนะถ้าจะทำต้องคิดให้ดี

http://drama-addict.com/2012/03/30/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%87/

eyazawa2456
22nd June 2012, 03:58
แนะนำขายพวงมาลัยดีกว่าครับ

- -* แนะนำได้เยี่ยมยอด อิอิ เอาเพลงไปฟังกัน

http://youtu.be/D7TOBxiiW_g

shisaku
22nd June 2012, 12:45
ซื้อ-ขายผ่านทางInternet ไงครับ แต่ต้องมีทุน+ศึกษามาอย่างดีนะ

ถ้าจะหมายถึงการซื้อหุ้นออนไลน์ หรือการแลกเปลี่ยนเงินตราออนไลน์ อันนี้ผมขอบอกว่า มีอยู่จริงครับ แต่ต้องใช้้ความเสี่ยงมากๆ เพราะเราไม่มีความรู้เลย ได้แต่ทำตามเวปบอก ทำตามคนบอก แล้วต้องลงทุนสูงด้วย ก็เหมือนกับซื้อของมาขายนั่นละ บางทีมันขายไม่ออก เก็บไว้นานมันก็เน่ามันก็เสีย ก็ขาดทุน ลงทุนอย่างต่ำก็ 5พันนะครับ ถึงจะคุ้ม ลงทุน500 1000 แทบไม่ได้อะไรเลย เคยทำมาแล้วครับ ได้จริงอยู่ ลงทุนไป 2000 ได้มา 200 เสียเวลาไป 2เดือน เหอๆ

Donewz
22nd June 2012, 13:06
ตั้งใจเรียน เเล้วเสาร์อาทิตย์ไปทำพาร์ทไทม์ตามห้างดีกว่าครับ อย่ามาเสียเวลากะอะไรพวกนี้เลย

THE MIZ
22nd June 2012, 13:22
เเบบนี้เลย ลูกโซ่ . . หาคนมาสมัคร ต่อ . ผมก็เคยโดนมาละ

ใช่ๆผมก็เคย ให้สมัครต่อๆไป ยังงี้ไม่เอาล่ะ บ้าๆบอๆ

anoko
22nd June 2012, 13:29
ที่ดีคือ 24payturn กับ Happy 2 pay ครับ ถึงจะคล้ายลูกโซ่ แต่เขาก็ทำแบบteamworkครับ ไม่ทอดทิ้งลูกข่าย ผมก็คนหนึ่งครับที่มีลูกข่ายแล้วไม่มีทอดทิ้งครับแม้จะอยู่ชั้นไหนก็ตาม

nazaa
22nd June 2012, 13:38
จขกท. ลองไปหาอ่านดูละกันนะครับ ไม่จำเป็นแค่หาดาวน์ไลน์ แต่ผมเปิดรับเติมเงินได้แล้วตอนนี้ โดยอาศัย เจาะช่องทางกลุ่มเพื่อน ปากต่อปาก ไปเรื่อยๆ จนตอนนี้ผมก็เติมเงินชิลๆ เอาส่วนลดมาเป็นกำไร เก็บไปเรื่อย วัน 60-70 ก็ยังดี เก็บไปเรื่อยๆ

http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=83572.0

skyhot004
22nd June 2012, 16:27
ก็ตามที่ จขก. ต้องการจะถามน่าจะเป็นงานประเภทพวกคลิกได้เงินมั้ง ตามที่ผมเข้าใจ หรือพวกงานที่บอกว่าให้เสียค่าสมัครอะไรต่างๆ ให้หาคนเพิ่มอะไรต่างๆ ผมขอบอกตรงนี้ว่ามันไม่มีอยู่จริง น้องผมลองมาแล้ว เสียเงินไป 3พัน เวปน่าเชื่อถือมาก มีการโทรมาถาม มีการเปิดบัญชีต่างๆนาๆ สุดท้าย เค้าก็ปิดเวปไปเฉยๆ โทรไปก็ไม่ติด

นี่ละครับบทสรุปของการผ่านเน้ตที่คุณอยากจะทำ ผมถึงบอกไงครับ ว่ามันไม่มีอยู่จริง เพราะผมเห็นมากับตา ผมสัมผัสมา ผมได้คุยกับคนที่เค้าเป็นนายหน้ามาแล้วโดยตรง ผมถึงกล้าพูด เพราะฉะนั้น ถ้าอยากทำงาน part time จริงๆ แนะนำให้ทำที่ เซเว่นหรือไม่ก็พวกร้านอาหาร KFC Pizza ไรพวกนี้ นั่นคืิองานจริงๆ ของจริงๆ ได้เงินจริงๆครับ

อยากจะฝากทุกๆหน่อยนะว่างานประเภทคลิกๆแล้วได้เงิน หรือพวกเวปที่ส่งๆมาว่าให้สมัครอย่างนั้น เสียค่าสมัครอะไรทำนองนี้ มันเป็นของปลอมครับ ผมไม่ได้บอกนะว่า อาจจะมีของจริงๆบ้าง แต่ผมบอกว่า มันไม่มีเลยนะครับ คิดกันให้ดีๆ

ถูกต้องครับงานในไทยหรือพวกโฆษนานี่

เชื่อถือไม่ได้เลย

ผมทำแต่พวกที่ฟรีจริงๆไม่เสียอะไรเลยเพราะมันปลอดภัยกว่า

miw1023
22nd June 2012, 19:27
เขียนเว็บซักเว็บแล้วก็หาพวก amazon, google adsense พวกนี้จะได้เงินจริงทั้งนั้นครับ หรือว่าอาจจะประกาศโฆษณาลงเว็บไซต์คิดรายเดือนแต่ละเดือน

The end