PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้หญิงที่ผมชอบเขาเริ่มผมชอบรึปล่าว

offboy2232
20th June 2012, 22:14
คือวันก่อนผมเอาเพลง ลูกอม ไปโพสใน facebook เขาครับ พอเช้าวันรุ่งขึ้นครับ ผมโดนเข้าไปสะกิดเขาอ่ะครับสะกิดแบบเล่นๆอ่ะครับ
พอเขาหันมาเขาก็ยิ้มให้นะครับ(เขารู้แล้วว่าผมชอบ) แล้วเลาคุยกับผมหน้าจะแดงตลอดเลย ทั้งผมทั้งเขาอ่ะครับ อยากถามว่าเขาเริ่มมีใจให้ผมรึยังครับ
ถ้าเริ่มมีใจควรทำไงต่อหรอครับ ชี้แนะด้วยครับ :dance
ปล.ที่ผมใช้ FB เพราะผมไม่มีโทรศัพท์ครับ ไม่มีเพราะไม่มีใครว์้อให้ครับแต่ผมไม่อยากได้เองหละครับ ^^!
ปล.2 คนที่ผมชอบเขาเคยเรียนอยู่ห้องเดียวกับผมครับตอนม.1ถึง ม.2 ครับ มาแยกกันตอนม.3เพราะเขามีสอบคัดห้องครับ ^^!
เล่าต่อๆ
วันนี้ครับวันที่ 22/6/2012
ตอนเช้าครับ ผมเอากีต้าร์ไปโรงเรียนกับเพื่อนอีก3คนครับนัดกันไว้ครับมาถึงโรงเรียนก็ซ้อมๆรอคนที่ผมชอบอ่ะครับ
พอคนที่ผมชอบมาถึงผมให้เพื่อนคนนึงไปตามเขาให้มานั่งกับผมอ่ะครับ
หลังจากนั้นก็เริ่มเล่นเพลงจีบๆเลยครับ อิอิ ผมเล่นเพลง ลูกอมไปครับเหมือนที่ โพสในเฟซบุ๊ค ครับ พอผมเล่นกับร้องถึงท่อนฮุค มีคนเหกันใหญ่เลยครับคนเชียร์เยอะมากๆ
ผมก็เริ่มดีใจละคนที่ผมชอบก็เริ่มเขินละพอเพลงจบก็เข้าแถวเคารพธงชาติพอดี
พอตอนเย็นก่อนกลับบ้านอาจารย์เรียกให้ไปสวดมนต์ครับพอสวดเสร็จผมโดนเพื่อนยุอ่ะครับ
เพื่อน-เห้ย***เข้าไปบอกเลยดิว่าชอบอ่ะ
ผม-กุอายๆหวะ
เพื่อน-***กล้าๆหน่อยดิวะ
เพื่อน2-เออๆกล้าๆหน่อย
เพื่อน3-เอากีต้าร์มาฝากกูก็ได้มาเร็วๆ
ผม-เออๆ
หลังจากนั้นผมก็โดนเข้าไปหาคนที่ผมชอบเลยครับเขินๆอายๆสุดๆ
เขาหลันหลังให้ผมอยู่ ผมก็เอามือไปจับบ่าเขาอ่ะครับแล้วก็สะกิดๆ
พอเข้าหันมาผมก็
ผม-เอิร์ธๆเราชอบเอิร์ธอ่ะ
คนที่ผมชอบ-ห๊ะ อะไรเนี่ย (หน้าแดงเลยครับเขินกินตาผมไปอีกคน)
หลังจากนั้นก็ยิ้มๆเขินๆแล้วผมก็เดินออกมาครับ คนเหเพียบเลย ^^!
จบแล้วหละครับเรื่องของผมวันนี้ เป็นไงต่อเด๊่ยวจะมาเล่นะครับ กำลัง In love ผมกำลังรอเขาให้คำตอบอยู่ครับว่าจะคบกับผมไหม ^^!

[9]:H!LO
20th June 2012, 22:22
คุยไปเรื่อยๆเลย เึ้ค้าอาจจะเขินก็ได้

Easygo
20th June 2012, 22:23
ขอแต่งงาน เลยสิ :dance

dojo123753951
20th June 2012, 22:24
คือวันก่อนผมเอาเพลง ลูกอม ไปโพสใน facebook เขาครับ พอเช้าวันรุ่งขึ้นครับ ผมโดนเข้าไปสะกิดเขาอ่ะครับสะกิดแบบเล่นๆอ่ะครับ
พอเขาหันมาเขาก็ยิ้มให้นะครับ(เขารู้แล้วว่าผมชอบ) แล้วเลาคุยกับผมหน้าจะแดงตลอดเลย ทั้งผมทั้งเขาอ่ะครับ อยากถามว่าเขาเริ่มมีใจให้ผมรึยังครับ
ถ้าเริ่มมีใจควรทำไงต่อหรอครับ ชี้แนะด้วยครับ :dance

แค่นี้ยังบอกไม่ได้หรอกครับว่าชอบ...แต่ที่รู้ๆท่านชอบเค้าไปแล้วครับ หรือไม่จริง!!!:heart

ปล.ท่านจะรู้โดยอัตโนมัติครับถ้าสาวเจ้าชอบคุณ คุณจะรูสึกมีอะไรผิดสังเกตุตามมาหลายอย่างครับ;)

lnwbot2535
20th June 2012, 22:34
เค้าอาจจะ รู้สึกดีๆกับนายนะ อย่าเพิ่งคิดไปไกล อย่าเพิ่งคิดไปเอง เดี๋ยวคิดเองเจ็บเอง คำว่า รัก รู้สึกดี ชอบ มันไม่เหมือนกันนะครับ

Kellidev
20th June 2012, 22:58
คิดไปเองรึเปล่า แค่นั้นแหละ

oolldjlloo
21st June 2012, 01:27
เค้าอาจจะสุขภาพดีจนเลือดฝาดก็ได้ครับ555 งี้คุณก็สุขภาพดีด้วยสิ555 เอาเป็นว่ารออีกสักระยะหล่ะครับ อดทนไว้ก่อนครับผม

FormatFactory
21st June 2012, 02:01
เอาใจช่วย อัพเดทเรื่องราวด้วยนะ.

KazeZ
21st June 2012, 05:44
ให้ชี้แนะเหรอ!!!? จีบคนอื่นเลยครับ!!!*0* (ไม่เกี่ยวเลยสินะ-___,-ll)

แต่เอาจริงๆแล้ว อย่าว่างั้นงี้เลย ผมไม่เชื่อเรื่องมุมมองของคนที่เป็นฝ่ายไปชอบเค้า แล้วสังเกตว่าอีกฝ่ายหน้าแดงเวลาคุยอะไรพวกนี้ (คือเท่าที่เห็นๆมา คนที่จะสังเกตอีกฝ่ายได้ถูกต้องจริงๆ ต้องวางตัวเป็นกลางน่ะ)
มันดูเลื่อนลอยอะ แต่ไม่ได้ว่าอะไรนะ ในเมื่อกระทู้ถามว่า "เขาเริ่มชอบผมรึเปล่า?" เท่าที่อ่าน คงต้องบอกว่าไม่รู้อะ ในเมื่อท่านชายเป็นคนไปจีบเค้า
ไหนๆก็ไหนๆ ลองเนียนชวนไปดูหนัง ไปกินข้าว ไรเทือกนั้นดูสิ(ย้ำว่าเนียนนะ- - ถ้าไม่มั่นใจในความเนียนก็ถามเพิ่มเติมได้) ถ้าเค้า agree ก็จะได้สรุปได้ไปเลย แต่ถ้าเค้าบอกไปไม่ได้ ฟังเหตุผลแล้ว มันยังฟังขึ้น ก็โอเค

ตามเรปบนว่าแล อัพเดทข่าวคราวกันมั่งเน่อ (ไม่มีเบอร์สาวเค้าเหรอคุณ ไม่โทรคุยกันล่ะเนี่ย หรือผมหลงยุคเอง เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ fb- ,-)

UkuleleAlone
21st June 2012, 06:20
แค่เพลงลูกอม :eek:

MerlinB
21st June 2012, 08:17
อาจจะเริ่มมีใจให้แล้วก็ได้ครับ อิ อิ

nat236919
21st June 2012, 08:30
เริ่มมีลุ้นแล้วครับ คุยแบบทั่วไปก่อนครับ แล้วหาว่าเธออยากดูหนังอะไร แล้วชวนไปดู

แค่นี้ก็ไปต่อสบายละ

offboy2232
21st June 2012, 16:51
แค่เพลงลูกอม :eek:
ผมรู้ว่าเขาอชบเพลงนี้อ่ะครับผมเลยไปโพส พอโพสเสร็จเช้ารุ่งขึ้นเรื่องยาวเลยครับ ^^!

CM_PUNK
21st June 2012, 16:53
คุยไปเรื่อย ๆ ค่อยเป็นค่อยไป ขอเบอร์ไปเลยก็ได้ ใจกล้า ๆ หน่อย

offboy2232
21st June 2012, 16:55
คุยไปเรื่อย ๆ ค่อยเป็นค่อยไป ขอเบอร์ไปเลยก็ได้ ใจกล้า ๆ หน่อย
มีอยู่แล้วหละครับ ^^!

offboy2232
22nd June 2012, 16:59
ผมมาอัพเดทแล้วนะ ^^!

O'z NEWBIE IN THE H.H.
22nd June 2012, 20:38
ใช่ๆอย่าพึ่งไปตัดสินใจว่าเขาชอบเรานะงับ สมมุติว่าเราทุ่มเทใจไปทั้งหมด แล้วมารู้ทีหลังว่าเค้าไม่ได้ชอบเรา จะทำยังไงละงับ รักใครชอบใครอย่าพึ่งทุ่มใจให้หมดนะงับเดี๋ยวจะเสียใจมาก

offboy2232
22nd June 2012, 22:26
ใช่ๆอย่าพึ่งไปตัดสินใจว่าเขาชอบเรานะงับ สมมุติว่าเราทุ่มเทใจไปทั้งหมด แล้วมารู้ทีหลังว่าเค้าไม่ได้ชอบเรา จะทำยังไงละงับ รักใครชอบใครอย่าพึ่งทุ่มใจให้หมดนะงับเดี๋ยวจะเสียใจมาก
ผมจะจำไว้ให้ขึ้นใจครับหลังจากบอกไปแล้วผมก็เผื่อไว้แล้วหละครับ ^^!