PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีงบ 2หมื่น 1พันบาท ไม่เกินนี้ หาการ์ดจอโน๊ตบุ๊คแรงๆ ไว้เล่นเกม

hammer01
21st June 2012, 05:34
สเปค โดยรวมครับ core i5 2 หัว 2.1 ghz แรม 4 กิก

การ์ดจอโน๊ตบุครุ่นไหนแรงพอจะเหยียบ 680 590 ได้มั้งครับ

Guszo
21st June 2012, 09:05
โน๊ตบุ๊ค ถ้าเป็นการืดออบอร์ดไม่สามารถเปลี่ยนได้นะครับ แต่ถ้าเป็นมีชิบแยกมาให้เปลี่ยนได้ครับ แต่มันไม่คุ้มและแพงมาก ส่วนการ์ดจะโน๊ตบุ๊คจะเอาแรง ตามที่บอก ซื้อ pc ตั้งเถอะครับ แรงสุดๆของโน๊ตบุ๊คตอนนี้ เทียบกับจอ pc ก็ได้ประมาณ 6870 560ti เต็มๆทีนแล้วครับ แล้วราคาตัวเครื่องรุ่นพวกนี้แสนกว่าอะ

แต่มันมีการ์ดแปลงประยุค จำไม่ได้เค้าเรียกว่าอะไร ฝรั่งก็ทำกัน จะได้ความแรงเท่ากับ การืดจอ pc จริงๆเลย (สมมุติเสียบ 670 ก็แรงตามนั้นจริงๆแบบ pc) เป็นช่อง pci แยกออกมาเลย เสียบกับ usb มั้งไม่แน่ใจ เอา การืดจอที่อยากได้มาเสียบเหมือน แล้วก็ psu วัตต์ดีๆสักตัวนึง ก็ได้ความแรงเท่ากับการืดจอ pc แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า ของไทยมีขายไหม ต้องสั่งมั้ง...

hammer01
21st June 2012, 12:40
งั้นผมต้องขอบาย แพงเกินเป็นแสน ขอบคุณครับ