PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ GTA 4 ลง mod ภาพสวย แล้วตอนเล่น ภาพมันกระพริบ สั่นๆ

savsavkoh
21st June 2012, 11:03
รบกวน ผู้รู้ช่วยด้วยครับ
ผมลงตัว ที่ มันลงทีเดียวทั้งตัวเกมส์ และ mod ให้เลยครับที่ตอนลง มันเป็นภาษา รัสเซียนะครับ ตัวเกมส์ 13 g

ตอนเข้าเกมส์ มูฟวี่ก็ปกติ แต่พอฉากขับรถตอนแรก ภาพมันกระพริบๆ ตลอดเลย ครับ แล้วก็สั่นๆด้วย

ปรับกราฟฟิคให้โลว หมด ก็ไม่หาย ปรับสุดก็ไม่เกี่ยว คือ ไม่ว่าภาพจะดีสุด หรือ แย่สุดอย่างไร มันก็กระพริบเหมือนเดิม ครับ ไม่เกี่ยวกับความลื่นไม่ลื่นของเกมส์เลย

เหมือนมันไม่เกี่ยวกัน เหมือนคนละส่วนเลย ต้องทำอย่างไรครับ ใครเคยเป็นบ้าง และแก้ไขยังไงครับ

รบกวนด้วยครับ ร้อนใจมาก อยากเล่นมากครับ ตอนนี้พยามเล่น เวียนหัว เล่นไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆๆ ครับ

เสปคคอมผม

fx-4100-3.6ghz

ram - 4g buss/1600

vga - xfx ati 6670 1 g /ddr5

psu - cooler master 550w

สเปคน่าจะได้นะครับ เพราะ เกมส์อื่นๆ ผมเล่นได้หมด ปรับสุดได้หมด

เช่น maxpayne 3 , battle field 3 , need the run

และ gta 4 นี่ ทำไม...ปวดตับ

donteedon
21st June 2012, 16:45
เล่นเกมอื่นเป็นใหม แบบว่ากระพริบในเกมอื่นใหมครับ

Re : ลองหาตัวเกมแบบธรรมดามาลงดูก่อนครับ อาจเป็นที่ mod ก็ได้

savsavkoh
21st June 2012, 21:17
กระพริบแบบนี้ไม่เคยเป็นครับ

อย่างมากก็ จะเป็นคลื่นครับที่น่าจะเรียกว่า การ เทียริ่ง ครับในบางเกมส์ เปิด vsyn ก็หาย

แต่ กับ gta47 นี่ มันกระพริบตลอด บางทีก็ฉากหาย พึ่งเคยเจอครับ ไปไม่เป็นเลย

พึ่งอัพคอมมาใหม่ ดันเจอปัญหานี้อีก รบกวนช่วยด้วยครับ

ขอบคุณมากๆๆคับ