PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รัก 2 คนครับ ผมมีปัญหาจริงๆครับ

diawnaja
21st June 2012, 21:35
ผมไม่ได้หล่ออะไรมากมายนะครับ

แต่2 ปีที่แล้วผมจีบผู้หญิงคนนึงไว้ชื่อปิ่น แล้วไปเรียนแลกเปลี่ยนที่อเมริกา 1 ปี ในช่วง 1 ปี นั้น ผมก็ว่างๆ เหงาๆ ผมก็เล่นกับเพื่อนผู้หญิงในห้องคนนึงชื่อปาย จนสนิทเกินเพื่อน มาไม่นานน่ะ

แล้วคนจากอเมริกิก็กลับมา ตอนแรกผมไม่คิดอะไรแล้ว คิดว่าจะตัดจากคนนี้ไปซะ เพราะผู้หญิงคนนี้เยอะเหลือเกิน แล้วผมก็สนิทกับปายมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็วันนั้นก็มาถึง ปิ่นกลับมาแล้ว แล้วผมเห็นเธอ ความรู้สึกเดิมๆมันผุดขึ้นมาหมดเลย

ผมหลงรักเหมือนเดิมเลย ทุกอย่างยังเหมือนเดิม วันนั้นที่ปิ่นกลับมาวันแรก ปายไม่คุยกับผมเลย แล้วปายก็ร้องไห้ด้วย ผมเสียความรู้สึกมากๆ เหมือนผมทำอะไรผิดอยู่ ผมก็ถามเธอหลายทีแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยสนใจผมเลย เรานั่งเรียนกลุ่มเดียวกันตลอด

แต่ตอนนี้มานั่งแล้วก็นั่งเงียบ ปายไม่คุยกับผมเลย ผมก็ไม่กล้าคุยกับปาย ไม่กล้าถาม เพราะ สายตาปาย ยังไม่เคยมองมาที่ผมเลย ผมเศร้ามากๆครับ ช่วงนี้ เหงา เศร้า ทุกอย่าง ร้องไห้ทุกวันเลยอ่ะ ผมมันขี้แงชัดๆ

Shanbo
22nd June 2012, 01:39
อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้ เหมือนว่าคุณจะชอบทั้งสองคน แบบนี้ที่บอกว่า เหงา เศร้า ร้องไห้ ก็คงเป็นเรื่องธรรมดา

ก็ขอไม่แนะนำอะไรนะครับ เพราะถ้าชอบสองคนมันมีแต่จะเจ็บทั้งสองฝ่าย