PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับมีปัญหารัน exe ทุกชนิดไม่ได้ ไม่ได้ติดไวรัส เป็นอะไรมาดู

Fastery0183
22nd June 2012, 13:18
พอดีผเรียนอยู่ ร.ร. แห่งหนึ่ง ผ นำโปรแกรม Adobe รุ่นใหมามาลง แต่กลับลงไ่ได้เพราะ รัน ไฟล์ exe ไม่ได้

จึงอยากช่วยหน่อยอ่ะครับ

http://pic.free.in.th/id/968ff70a2deb4c571c8a689fcdb057d0

chikuva
22nd June 2012, 16:48
เป็นเครื่องสาธารณะบางทีเค้าอาจตั้งใว้ไม่ให้ติดตั้งโปรแกรมเพิ่มเติมได้ครับต้องมีรหัสผ่าน
คุณลองเข้า เน็ต ดูครับส่าเข้าได้ไหม เพราะตัว ie ก็เป็น exe ตัวหนึ่งเหมือนกัน

Fastery0183
23rd June 2012, 19:17
ชอบคุณครับที่ ตอบ

เอ่อโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องทั้งหมดใช้ได้ ครับ ที่มีปัญหาคือ เอาโปรแกรม ที่อยู่นอก เครื่อง ทั้งที่มาจาก แฟรชไดร์ ฮาร์ดดิสก์เอ็กเทอนอล หรือที่โหลดมา แล้วก็ลงไม่ได้

chikuva
23rd June 2012, 23:50
ชอบคุณครับที่ ตอบ

เอ่อโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องทั้งหมดใช้ได้ ครับ ที่มีปัญหาคือ เอาโปรแกรม ที่อยู่นอก เครื่อง ทั้งที่มาจาก แฟรชไดร์ ฮาร์ดดิสก์เอ็กเทอนอล หรือที่โหลดมา แล้วก็ลงไม่ได้

อย่างที่บอกเครื่่องนั้นคนไม่ให้ลงโปรแกรมเพิ่มเลยลงไม่ได้

Deluxe
23rd June 2012, 23:55
ลอง ลากมันมาเปิดที่เดสท๊อปครับ เครื่องผมก็เป็น -*- ไม่รู้มันเป็นอะไร จะลงโปรแกรมอะไรต้องเอา ไฟล์อินสตอ มาเปิดที่เดสท๊อปถึงจะเปิดและลงได้

Fastery0183
17th August 2012, 14:20
ลอง ลากมันมาเปิดที่เดสท๊อปครับ เครื่องผมก็เป็น -*- ไม่รู้มันเป็นอะไร จะลงโปรแกรมอะไรต้องเอา ไฟล์อินสตอ มาเปิดที่เดสท๊อปถึงจะเปิดและลงได้
ผมลองเอาออกมาล่ะครับ มันก็ลงไม่ได้ (demontoollite) มีวิธีแก้อันอื่นหรือป่าวครับ
(this operation has been cancleled due to restrictions in effect on this computer. Please contact your system administrator.) เนี่ยขึ้นแต่อันเนี่ย

nakuno
17th August 2012, 14:35
ผมลองเอาออกมาล่ะครับ มันก็ลงไม่ได้ (demontoollite) มีวิธีแก้อันอื่นหรือป่าวครับ
(this operation has been cancleled due to restrictions in effect on this computer. Please contact your system administrator.) เนี่ยขึ้นแต่อันเนี่ย

ปัญหาข้างต้นมีทางแก้ครับ

answers.microsoft (http://answers.microsoft.com/en-us/office/forum/officeversion_other-outlook/this-operation-has-been-canceled-due-to/503fa6e6-80fa-4a89-b3a3-f009362b66d4)

NeLian
17th August 2012, 14:44
เครื่องของโรงเรียน เค้าคงกลัวใครมาติดตั้งโปรแกรมเลยลงโปรแกรมห้ามการติดตั้งไว้ละมั้งค่ะ ไม่ก็ไปตั้งค่า ห้ามติดตั้งโปรแกรมต้องถามก่อนว่าต้องล็อนอินก่อนเข้าวินโดวรไหมค่ะๆๆๆๆๆๆ

bobo8045
17th August 2012, 14:49
ของผมไม่กันแบบนี้แหะ ผมติด Deepfreez ไปเลยเหอะๆๆ จะลงก้ลงไป รีเครื่องเมื่อไหร่เกลี้ยงหมด เอิ้กๆๆ

USED_JKG
18th August 2012, 11:04
Deepfreez มีปัญหากับโปรแกรมบางตัว มีปัญหากับเกมส์หลายๆเกมส์

poowangdee
18th August 2012, 12:25
ไม่ต้องลงน่าจะดีกว่า ว่าแต่ "ผ" (น่าจะเป็นคำย่อของคำว่าผม) เป็นครูหรือนักเรียนครับ

Fastery0183
28th August 2012, 10:45
ปัญหาข้างต้นมีทางแก้ครับ

answers.microsoft (http://answers.microsoft.com/en-us/office/forum/officeversion_other-outlook/this-operation-has-been-canceled-due-to/503fa6e6-80fa-4a89-b3a3-f009362b66d4)

ผมลองอ่านและแปลความข้างต้นในลิ้งที่คุณให้มาแล้ว มันเกี่ยวข้องกับ outlook ครับ จึงยังไม่ใช้คำตอบ แต่ขอขบคุณครับ ที่ช่วยกันหาให้

Fastery0183
28th August 2012, 10:47
ไม่ต้องลงน่าจะดีกว่า ว่าแต่ "ผ" (น่าจะเป็นคำย่อของคำว่าผม) เป็นครูหรือนักเรียนครับ

ผมในที่นี้ คือ ตัวผมที่เป็น นักเรียน ครับ ขอโทดที่พิมไม่หมดนะครับ

SuKy
28th August 2012, 13:55
มันเป็นเรื่องของสิทธิ์ครับ สิทธิ์ของ username ที่ login คุณเข้ามาน่าจะอยู่ในกลุ่ม users คือไม่สามารถลงโปรแกรมได้ ความสามารถอื่นๆก็จะโดนล็อคตามไปด้วย ต้องเป็นสิทธิ์ Admin เท่านั้นถึงจะทำได้

ทีนี้ถ้าอยากได้สิทธิ์ Admin หละ? ง่ายๆก็ไปขออาจารย์ซะว่าอยากลงโปรแกรม ถ้าอยากรู้มากกว่านั้นลองหาๆดูแถวๆนี้ :p
ถ้าไม่อยากขอก็ต้อง Hack เอา ผมมีไกด์ไลน์ให้นิดหน่อย

- ลองกด shift รัวๆซัก 5-8 ครั้งดูว่ามีหน้าต่าง StickyKeys ขึ้นมารึเปล่า
- จากนั้นไปที่ C:\Windows\System32 ให้หาตัว sethc.exe เป็น sethc.exe.old
- ที่ C:\Windows\System32 ให้หาตัว cmd.exe แล้ว copy แล้วไป paste ไว้ที่ไหนก็ได้ก่อน จากนั้น rename ตัวที่ copy มาเป็น sethc.exe
- เอาตัวที่ rename ตะกี้ไปใส่ไว้ใน C:\Windows\System32 ดังเดิม
- Log off ออกมาให้อยู่ในหน้า Login แล้วกด shift 5-8 ครั้ง จะปรากฏหน้าต่าง cmd ของ admin ขึ้นมา ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้วว่าจะใช้คำสั่งอะไรในการเพิ่มสิทธิ์ admin ให้ username ของคุณ

zexterse7en
28th August 2012, 14:10
เคื่องที่ึึคุณใช้อยุ่ได้เข้ารหัสหลือตั้งเป็น User ทั่วไป เพาะสะนั้นจิงไม่สามาดลงหลึิเปียนแปงโปรแกรมบางอย่างด้าย ลอง click ขวา ที่โปรแกรมที่อยากจะลงดู ให้ใช้โมด Run adminstater ดู ถ้่าไม่ได้ก้อสะแดงว่าตอ้งให้ Admin มาลงให้