PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหาหน่อยครับ

new13th
22nd June 2012, 17:13
ช่วยหาเรื่องตลกที่มันเกี่ยวกับเด็กรัสเซียอะไรไม่รู้ที่มันตลกๆอ่ะครับ คือแบบว่าอยากอ่านแต่หาไม่เจออ่ะ ช่วยหน่อยครับ

new13th
22nd June 2012, 19:21
ไม่มีใครรู้เลยเหรอ มันเป็นเรื่องที่คนในนี้เคยเอามาลงอ่ะ เหมือนว่าจะดัดเเเปลงมาจากคนอื่นที่แต่งเอาไว้ ที่ตอนสุดท้ายมีรูปกัปตันคลอลีนอยู่อ่ะ

gupleum
23rd June 2012, 00:08
จำได้นะครับแต่หาไม่เจอ

ที่มันสายลับล้อเลียนปะคับเกรียนดีแต่ฮาผมก็ชอบเจอแล้วก็มาโพสมั่งน้าา

BoomSuperNoob
23rd June 2012, 10:22
โดนลบแล้วมั้งนะ รู้สึก

teerachai212
23rd June 2012, 10:26
หนังสือหรอ นึกว่าหนังถ้าหนังไช่เรื่อง home alone

new13th
23rd June 2012, 19:49
เจอแล้ว

เด็กไทยเก่งไม่แพ้ชาติใดในโลก

กระทู้นี้ยาวหน่อยนะครับ อาจจะอ่านเยอะไปหน่อย แต่ผมว่าน่าสนใจมากๆครับ

เชื่อว่าคนส่วนใหญ่หลายคนในช่วงเวลาที่อายุ 7-8 ขวบ กำลังศึกษาหรือไม่ก็ดูการ์ตูนอยู่ซึ่งผมก็ไมต่างกันเท่าไหร่ เด็กหลายๆคนมีความฝันของตัวเอง อยากเป็น หมอ ครู ทหาร กันดั้ม โงกุน คนเหล็ก ลามไปถึงเกย์ แต่จะมีสักกี่คนที่เป็นไปตามฝันของตัวเองจริงๆ

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อวะ เด็กไทยเนี่ยแหระ สามารถทำอะไรเกินเด็กได้ อย่าง น้องโบ๊ท (โบ๊ทตี้ บีแซทเคด่วย) เกิดเมื่อ 1 พฤษภาคม 1996(วันแรงงาน) เด็กชายลูกครึ่งลาว ปากีสถาน ผู้มีหัวใจไม่ย่อท้อ เล่าว่าในวัยเด็กนั้น หมาของเขาเกือบโดนโจรป่าขืนใจ

"มันเป็นอะไรที่น่ากลัวมวาก เลยครับพวกเค้าเอาปืน M150จ่อหัวผม ผมเฝ้ามองมันอย่างไม่กระพริบตา ดูหมาของผมกำลังถูกขืนใจเวลานั้นเองที่พลังของผมได้ตื่นขึ้น ผมหยิบป๊อกกี้ ที่หล่นอยู่ตามพื้นทิ่มเข้าไปที่เล็บขบ ของโจรตนนั้นอย่างรุนแรง เลือดของโจรพุ่งกระฉูดเต็มใบหน้าของผม ตั้งแต่วันนั้น วิถีนักสู้เจได ของผมก็ได้เริ่มต้น ขึ้น"

โบ๊ทพูดพลางจิบไวตามืลค์แชมป์อย่างใจเย็น ไม่นานนักชื่อเสียงของโบ๊ทก็ไปเข้าหู มาค ซันเกอเบิก

ประธานสภาเจได แห่งประเทศไทย ซึ่งทำหน้าที่อย่างลับๆเกี่ยวกับการฝึกทหารเจได เพื่อต่อกร กับเสื้อแดง แต่ก่อนที่จะเข้าประจำนั้นทางสภาได้ทดสอบโบ๊ทหลายๆวิธี ทั้งการทรมาณในดงเกย์ ใช้ดุ้นแช่แข็งฟาด หรือจับไปตรึงเสาไฟฟ้าแล้วให้หมูวิ่งชน

"ผมเจ็บ เจ็บมาก เจ็บ******เลยสัตว์เอ้ย แต่ผมต้องทนให้ได้ เพื่อเบ็นเท็น กูจะเอาเบ็นเท็น"

เขากล่าว การทรมาณเฆี่ยนตีสารพัดที่ถูกนำมาใช้กับเขา แต่มันก็ไม่ทำให้เค้าอ่อนแรงล้าขึ้นเลย มาร์ค ยังสงสัย ว่านี่คือเด็กอายุห้าขวบจริงรึเปล่า ขนาดทหารฝึกยังไม่สามารถทนได้

เนื่องจากทางสภาดาร์ก นำโดย ดากเวเดอร์ มีการจับพวกสภาเจไดไปทรมาน เพื่อเค้นข้อมูลการฝึกความแข็งแกร่งจึงจำเป็นสำหรับสถานการณ์ต่างๆ เค้าบอกว่าเวลานอนตลอด สองปีนั้นมีราวๆ 7 ชม.นอกนนั้นคือการฝึก เช่นการ คำนวณความเร็วกระสุน หรือ การรับกระสุนด้วยหัวแม่ตีน

วิดพื้น 3 วันห้ามหยุด โดยแบก มาร์กซันเกอเบิกที่กำลังเตะบอลอยู่ด้านบน การต่อสู้กับฝูงแมลงสาบ 100 ล้านตัว และ จระเข้ ไม่นานนักหมาของเขาก็ตายเนื่องจากถูก แท๊กซี่ไทยแลน ชนโดยที่เขาไม่รู้เรื่องเลย โบ๊ทพร้อมแล้วที่จะเข้าเป็นเจได ที่อายุน้อยที่สุดในประวัติศาสตร์

ผลงานที่สำคัญ
ในภารกิจ F123456789+1 โบ๊ทสามารถใช้ป๊อกกี้รสสตรอเบอรี่อันเดียว ถล่มหน่วยพิสวาท กว่า 350 คน และ กระโดดหลบหนีจากเครื่องบินตัวเปล่าในความสูง 8 ล้านล้าน มืลลิเมตร แถมเหยียบกบาลฟรีซเซอร์ที่กำลังบินมายังโลกอีกต่างหาก

ในภารกิจ U123456789+2 โบ๊ทได้บุกเข้าไปขโมยป๊อกกี้ลำแสงขนาดใหญ่ ซึ่งต่อมานั่นกลายเป็นอาวุธประจำตัวของเขา

ในภารกิจ C123456789+3 โบ๊ทใช้ปืนฉีดน้ำ 10 กระบอกถล่มรถถัง 6 คัน โดยจับปืนที่ มือ ข้างละ 3 กระบอก ปากคาบ 1 กระบอก หนีบที่อวัยวะเพศ 1 กระบอก และ เท้า 2 กระบอก

ในภารกิจ Kด่วย993 โบ๊ทกระโดดจากต้นมะพร้าวขึ้นไปยังดาวเทียม olo-OGC:111D
แล้วตัดเส้นสายไฟในดาวเทียมทั้งหมด ด้วยฟันหน้า ก่อนจะกระโดดทะลุชั้นบรรยากาศลงมาอย่างปลอดภัย

อื่นๆ
ว่ากันว่ามีคนเคยพบโบ๊ทกำลังจับมือกับกัปตันคลอรีนอยู่ด้วย

โบ๊ทมีความสามารถอีกมากมาย ที่ไม่สามารถเปิดเผยได้เพราะเป็นความลับ
ว่ากันว่า มีคนพบโบ๊ท กำลังสูบบุหรี่อยู่ในหลุมดำเนื่องจาก ดาวเทียมของลาวจับภาพได้พอดิบพอดี