PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead space 2 ช่วยด้วยครับ Helpppppp!!!!

PhraoBWS
22nd June 2012, 23:47
อยากรู้วิธีฆ่าไอตัวที่มันงอกได้อ่ะครับ ทำไง ยิงเท่าไหร่ก็ไม่ตายเลย งอกมาเรื่อยๆ เป็นปัญหามาก อยู่ตรง Chapter 14 ครับ

อยากฆ่ามันมาก แค้น! :help:help

Noname1
23rd June 2012, 08:29
ตัวนี้ไม่สามารถ ฆ่าได้โดยตรงครับ ง่ายๆคือ อมตะ นั้นเองครับ คุณก็ต้องทนไปก่อน เดียวก่อนเกมจะจบ มันจะมีจุดให้ฆ่าอยู่ครับ

แต่ถ้าไม่อยากให้มันมาตาม ก็ให้ slow แล้ว ยิงที่ ขา มันแล้วก็ วิ่งเลย ครับ

asiazasd
23rd June 2012, 08:32
ตามเรปบนครับ ไอ้ตัวนี้ สงสัยคุณเจอตรงที่คุณเจาะตาไอแซคเสร็จแล้วสิครับ

Mercury
23rd June 2012, 08:39
ตัดแขนตัดขาแล้วชะลอมันครับ มันต้องซ่อมทุกส่วนถึงจะเริ่มเคลื่อนที่ก่อนจบเกมจะมีพัดลมเอาปืนแรงๆซัดซักทีน่าจะปลิวนะ แต่จะไม่ยิงใส่ก็ได้เพราะพอเจอบอสใหญ่มันก็หายไปไหนก็ไม่รู้

Michiri
24th June 2012, 09:11
ตัวนี้ตายไม่เป้นครับ ตัดแขนตัดขามันออก มันจะงอกใหม่แต่ใช้เวลาประมาณ 10 วินาที แนะนำว่าควรใช้สโลวยิงใส่ ตอนตัดทุกส่วนของมันเสร็จ :yes