PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ::รับสมัครเข้ากลุ่มเขียนเพื่อลงเเข่งในระดับประเทศ::

troylogon
23rd June 2012, 09:13
มีอะไรติดต่อทางSKYPEนะครับ
FACEBOOK:troy lichanatien(ถ้าจะเเอดบอกด้วยนะครับบ้างทีผมไม่รู้)
รับทุกตำเเหน่งเเละหน้าที่เป็นหรือไม่เป็นก็ได้
รับสอนโปรเเกรมชั้นเเนวหน้า
รับสมัครทีมงานจำนวนมาก
(อาจได้ทำงานขายจริง)

Society Games Development เเละ ACEZ-TH STUDIO
====================================================================================================
ทางทีมงานมุ่งหวังให้เกมของคนไทยสู่ระดับโลกด้วยความสามารถของENGINEที่ปล่อยฟรีสามารถทำให้เราเรียนสู่สากลที่มากขึ้นทางทีมงานเลยเน้นในเรื่องการพัฒนาของประเทศ
เลยสร้างกลุ่มองค์หรือทีมงานSGDขึ้นโดยในตอนเเรกเราไม่ได้รับการไว้ใจการทีมงานไหนๆเลยต่อมาได้ทีมงานมากขึ้นเรื่อยๆจนปัจจุบันนี้มีมากกว่า25คน
โดยทีมงานได้รับความร่วมมือเรื่องของการพากย์จากทีมงานthai fandubเรามุ่งเน้นสู่มาตรฐานมากกว่าทำอินดี้เกม ไม่หวังผมค่าตอบเเทนมากเเต่จะพยายามพัฒนาสู่มาตรฐานเกมโลก
====================================================================================================
กฎการเข้าทำงาน
1.มีความตั้งใจจริง
2.มีความเป็นผู้นำที่ดี
3.มีความเป็นผู้ที่รักในความผิดพลาดยอมรับเเละเเก้ไข้
4.มีเวลาว่างพอที่จะทำงาน
5.ยอมรับเสียงส่วนมากได้
6.ทำงานตรงตามหน้าที่
7.ส่งให้ตรงเวลา
ตำเเหน่ง
คนเขียนระบบเกมส์
คนเขียนเนื้อเรื่อง
คนเขียนโมเดลคน
คนเขียนโมเดลสิ่งเเวดล้อม
คนเล่นคนตรีประกอบเกมส์
คนเขียนภูมิประเทศ
คนออกตัวละคร
คนออกเเบบฉาก
คนออกเเบบเกมส์
คนเขียนระบบหน้าเกมส์ล
คนเขียนระบบออนไลน์
คนที่มีเครื่องโคโล
คนที่บรรเลงเพลง
คนเขียนรูปประกอบเกมส์
คนเขียนเว็บ
คนทำtexture
รายชื่อทีมงาน
หัวหน้าทีมงานทั้งหมด StarLIghtZ(troylogon)
หัวหน้าฝ่ายเสียง Rigg
หัวหน้าผ่ายสามมิติ Godzaz
หัวหน้าฝ่ายรูปเกมส์ -
หัวหน้าฝ่ายฉากประกอบเกมส์ Tonekung
หัวหน้าเว็บ Dr.James
ผู้ช่วยงานทั้งหมด

Rigg
Nakatokung
Dr.Jame
StarLIghtZ
troylogon
Shiki Hime
kuaibanana
Araragi Koyomi
Zecilia
ElimZ
LoLiSHaDowS
Great1234567
Redly
ToneKung
Starlightloverful
puririn
Neko Hime
Godzaz
เเละท่านอื่นๆที่ผมจำcode nameไม่ได้

ผู้สนับสนุนเเละผู้เป็นกำลังใจทั้งหมด

GAME CRAFTER TEAM
CRYTHAI
UDKTHAI
ヌタ Nutavej
คนในบอร์ดTirkxเเละJKG
Sabre@Exteen

เเบบกรอกการสมัคร

NAME:
FACEBOOK:
ความต้องการ:
อื่นๆ:

ตัวอย่้างเช่น

NAME:ทรอย
EMAIL:admin@tgmn.net
FACEBOOK:troy lichanatien
ความถนัด:เขียนระบบเกมส์ในส่วนC/C++ JAVAเเละเขียนภาพประกอบ คนออกเเบบตัวละคร
ความต้องการ:เขียนระบบ เเละ ภูมิประเทศเกมส์
อื่นๆ:Intel core i 7 2600K
RAM 8 GB
Nvidia Geforce GTX550

PROJECT
東方歴史旅行 ~ History of Faith Marble
G.E.A.R. the Origin
HEROES:RE SYSTEM

เครติด
lungP
Nakatokung
TGMT
TGMN
NVIDIA
UDK
CRYENGINE
CRYTEK
CRYDEV
UDN
UDKTHAI
CRYTHAI
TFD
Dream Ship Project
ขอบคุณมากครับ

Mega_Evorution
23rd June 2012, 15:49
ดันครับ ^^ผมเป็นคนในนั้นด้วยครับ

godzaz777
23rd June 2012, 17:04
อ้าวทรอยไง มาหาสมาชิกเรอะ เดี๋ยวเราจะรอ

chaihuad
24th June 2012, 08:32
NAME: เนม Nam3
EMAIL:iginame@hotmail.com
FACEBOOK:ออร์ฟอร์วัน วันฟอร์ออร์
ความถนัด:สร้างเกมส์ตามรูปแบบต่าง ๆ เคยมีประสบการณ์ สร้างเกมส์จาก FPS Creater เคยปรับปรุง เนื้อหาภายในเกม SCP Contertainment Breach เคยปรับแต่งภาษา Script จาก Gta Online ออกแบบ เนื้อเรื่อง กับ ออกแบบตัวละคร จากจินตนาการ
ความต้องการ:ออกแบบ เนื้อเรื่อง ตัวละคร (ผมมีความคิดสร้างสรรค์ที่เต็มไปด้วยจิตนาการสูง รับผมไม่ผิดหวัง)
อื่นๆ: เรียนรู้โปรแกรมได้เร็ว ตอนนี้กำลังศึกษา Maya 3dmax และ Unity

troylogon
24th June 2012, 20:39
โอเค เเอดไปเเล้วครับ^^

troylogon
28th June 2012, 16:10
NAME: เนม Nam3
EMAIL:iginame@hotmail.com
FACEBOOK:ออร์ฟอร์วัน วันฟอร์ออร์
ความถนัด:สร้างเกมส์ตามรูปแบบต่าง ๆ เคยมีประสบการณ์ สร้างเกมส์จาก FPS Creater เคยปรับปรุง เนื้อหาภายในเกม SCP Contertainment Breach เคยปรับแต่งภาษา Script จาก Gta Online ออกแบบ เนื้อเรื่อง กับ ออกแบบตัวละคร จากจินตนาการ
ความต้องการ:ออกแบบ เนื้อเรื่อง ตัวละคร (ผมมีความคิดสร้างสรรค์ที่เต็มไปด้วยจิตนาการสูง รับผมไม่ผิดหวัง)
อื่นๆ: เรียนรู้โปรแกรมได้เร็ว ตอนนี้กำลังศึกษา Maya 3dmax และ Unity

ในกรณีที่เเอดเเล้วไม่ตอบทางทีมงานกลับภายใน7วันจะถือว่ายกเลิกการสมัครนะครับ

chaihuad
29th June 2012, 17:38
เกินยังอะครับ รับแอดไปละนะ

troylogon
30th June 2012, 00:12
รับไม่จำกัด อยู่เเล้วครับ

undotcom
30th June 2012, 12:44
ผมอยากทำ แต่ พอรุ้ นิด ได้ป่าวครับ

ชื่อ อั๋น

อายุ 13

ผมขอสมัครเกี่ยวกับเว็บนะครับ

undotcom
30th June 2012, 12:47
NAME: อั๋น
EMAIL:the_aunhack@hotmail.com
FACEBOOK:the_aunhack@hotmail.com
ความถนัด:ด้านเว็บมั้ง แต่ไม่เท่าไหรนะ ผมทำได้หมดถ้าได้ศึกษาสักนิส
ความต้องการ:อยากทำเว็บที่สุดกับ เล่นดนตรีทั้ง (ไม่เก่งเท่าไหรนะ)
อื่นๆ:อยากทำเกมออนไลมากเลย

troylogon
30th June 2012, 16:14
SKYPEคือโปรเเกรมที่สามารถกันได้เป็นหมู่คณะ
เหมาะสำหรับตอนที่ผมประชุม
ผมเเอดไปเเล้วก็รับด้วยนะครับ

troylogon
7th July 2012, 21:41
อยากลอง แต่ไม่รู้ว่าทำอะไรได้บ้าง แย่จังเรา Y=Y
ก็อยากลองทำหน้าที่ไหนเลือกเลยครับ

Snop
8th July 2012, 15:12
เนื้อเรื่องนี้คนเขียนต้องเป้นทุกแบบเลยป่ะหรือยังไงครับ

Snop
8th July 2012, 15:19
ขอถามแนวเกมส์ที่ จขกท. ที่จะทำด้วยครับ ถ้าเป็นแบบที่ผมคิดก้อเจ๋งไปเลย

Snop
8th July 2012, 15:25
NAME:Chotz (โชติ)
EMAIL:chot@admin.in.th
FACEBOOK:chot@admin.in.th
ความถนัด:เขียนเนื้อเรื่อง(Story) ฝีมือปานกลาง
ความต้องการ:เขียนเนื้อเรื่อง(โปรดระบุแนว)
อื่นๆ:ไม่เก่ง แต่เน้นสร้างสรรค์ครับ
Intel core i5-2450M 2.5GHz with Turbo Boost up to 3.1GHz
Ram 4 GB DDR3
NVIDIAcGeForce GT540M CUDA 1 GB

troylogon
8th July 2012, 21:13
เลือกไม่ถูก เพราะกลัวเลือกแล้วทำไม่ได้ ฮ่าาาา
มีสอน ตั้งเเต่ต้นจนจบครับ

troylogon
13th July 2012, 22:23
NAME:Chotz (โชติ)
EMAIL:chot@admin.in.th
FACEBOOK:chot@admin.in.th
ความถนัด:เขียนเนื้อเรื่อง(Story) ฝีมือปานกลาง
ความต้องการ:เขียนเนื้อเรื่อง(โปรดระบุแนว)
อื่นๆ:ไม่เก่ง แต่เน้นสร้างสรรค์ครับ
Intel core i5-2450M 2.5GHz with Turbo Boost up to 3.1GHz
Ram 4 GB DDR3
NVIDIAcGeForce GT540M CUDA 1 GB

เเอดไปเเล้วรับด้วยนะครับ

dbug100
16th July 2012, 20:16
NAME: BANK
Email: hero_nap@hotmail.com
facebook: vip_nap@hotmail.com หรือชื่อ Bank Harmony
ความถนัด: พอเล่นดนตรีเล่นกีต้าได้ครับแต่ไม่ค่อยเก่ง แต่มี่ที่ถนัดๆก้อชอบจินตนาการ ชอบสร้างตัวละครในความคิดขึ้นมาเวลาว่างๆ
ความต้องการ : อยากจะออกแบบเกมส์หรือตัวละครอะครับ อยากให้ตัวละครที่เราสร้างเป็นที่รู้จักของคนอื่นๆอะครับ แต่ไม่รุ้วืธีเลย อยากเรียนรู้มากเลยยยยครับ

อื่้นๆ ต้องการรู้โปรแกรมเกี่ยวกับการสร้างตัวละครด้วยอะครับ หาไม่ค่อยเจอ
Intel core i5-2410M
ram 4.00 GB cpu 2.30GHz

mean22440
18th July 2012, 13:23
ใช้โปรแกรมอะไรเขียนครับ เผื่อเป็นอันที่ผมถนัด

troylogon
18th July 2012, 14:10
NAME: BANK
Email: hero_nap@hotmail.com
facebook: vip_nap@hotmail.com หรือชื่อ Bank Harmony
ความถนัด: พอเล่นดนตรีเล่นกีต้าได้ครับแต่ไม่ค่อยเก่ง แต่มี่ที่ถนัดๆก้อชอบจินตนาการ ชอบสร้างตัวละครในความคิดขึ้นมาเวลาว่างๆ
ความต้องการ : อยากจะออกแบบเกมส์หรือตัวละครอะครับ อยากให้ตัวละครที่เราสร้างเป็นที่รู้จักของคนอื่นๆอะครับ แต่ไม่รุ้วืธีเลย อยากเรียนรู้มากเลยยยยครับ

อื่้นๆ ต้องการรู้โปรแกรมเกี่ยวกับการสร้างตัวละครด้วยอะครับ หาไม่ค่อยเจอ
Intel core i5-2410M
ram 4.00 GB cpu 2.30GHz

เเอดไปเเล้วนะครับ

ส่วนโปรเเกรมใช้UDKกับCryENGINE 3ครับ

Nattanonzazaza
22nd July 2012, 10:23
มี ทีม งาน กี่ คน แล้ว ครับ

troylogon
22nd July 2012, 11:15
มี ทีม งาน กี่ คน แล้ว ครับ
ประมาณ20กว่าๆครับ

roommage
25th July 2012, 21:19
NAME: Ton
EMAIL:howhois_4@hotmail.com
FACEBOOK:slowroom.ton@facebook.com
ความถนัด:เขียนแบบและออกแบบต่างๆได้
ความต้องการ:ชอบออกแบบภายภายในต่างๆของอาคารและบ้านเรือน
อื่นๆ: ทำ 3DMAX และ Google SketchUp

troylogon
29th July 2012, 08:36
NAME: Ton
EMAIL:howhois_4@hotmail.com
FACEBOOK:slowroom.ton@facebook.com
ความถนัด:เขียนแบบและออกแบบต่างๆได้
ความต้องการ:ชอบออกแบบภายภายในต่างๆของอาคารและบ้านเรือน
อื่นๆ: ทำ 3DMAX และ Google SketchUp

เเอดเเล้วนะครับมาเเคสตัวด้วยนะครับ

troylogon
2nd August 2012, 14:52
คนที่ผมรับเเอดไปเเล้ว ขอให้มาคัดตัวด้วยนะครับ

soranakiz
20th August 2012, 23:31
NAME: กาย
EMAIL: blueyoya342@hotmail.com
FACEBOOK: Soranakiz G Chicky
ความถนัด: ภาษา C , PHP นิดนุง , SQL ผ่านๆ เอ่อออ เคยทำ gamemodes ของ sa-mp จนมีความชำนาญปานกลาง
ความต้องการ: คนเขียนระบบเกมส์
อื่นๆ: อยากลองทำเกมส์กะเขามั่ง ทำแต่เซิฟ GTA เหมือนแค่แก้เกมส์ชาวบ้าน ไม่มีประสบการณ์ด้านทำเกมส์เลยจริงๆ RPG Maker ก็ทำตามแต่ในหนังสือ
ขอความกรุณาด้วยครับ

troylogon
21st August 2012, 18:26
ในที่คนเขียนระบบเกมก็มาชาบู ครับ กราบไหว้ :cool:

hero23093060
30th August 2012, 18:47
NAME: ZERO
EMAIL:hero23093060@hotmail.co.th
FACEBOOK:hero23093060@sanook.com
ความถนัด:จินตนาการไปได้เรื่อยๆคิดเนื้อเรื่องได้หลายแนว/ชอบศึกษาเรื่องต่างๆแต่ถ้ามันยากก็จะเลิกทันที
ความต้องการ:อยากสร้างเกมส์มาแต่เด็กเพราะคิดว่า GAME และพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ต่างๆนั้นก้าวไกลมากๆอยากลองทำเองสักครั้ง
อื่นๆ:ใช้ Sony vegas พื้นฐานได้ คิดเนื้อเรื่องได้เรื่อยๆแต่ถูกใจไหมอีกเรื่องครับ

raorakgun
2nd October 2012, 02:49
โอ้ มาจากเวปอนิเมที่ชอบด้วย ช่วงนี้เราติดตาม sao จากของกลุ่มนายนี่แหละ
ผมอยากทำเกมส์เหมือนกันนะ เคยแต่ออกแบบตัวละครไว้บ้าง ไม่ทราบว่ามีหลักสูตรสอนการลงสีไหม ใช้โปรแกรมอะไรเขียนอาร์ทเวิร์คกันครับ