PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Huawei เปิดตัว Ascend P1 XL สมาร์ทโฟนตัวแรงที่มาพร้อมแบตเตอรี่ขนาดใหญ่ถึง 2600mAh

SemIFaIL
23rd June 2012, 09:39
http://www.uppic.org/image-A3EA_4FE52A89.jpg (http://www.uppic.org/share-A3EA_4FE52A89.html)

ในงาน Mobile Asia Expo ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน ผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือชื่อดังจากแดนมังกร อย่าง หัวเว่ย (Huawei) ได้เปิดตัวสมาร์ทโฟนทั้งหมด 2 รุ่นด้วยกัน ซึ่งได้แก่ Huawei Ascend P1 TD-SCDMA และ Huawei Ascend P1 2600mAh XL โดย Huawei Ascend P1 TD-SCDMA นั้น มีสเปคเหมือนกับ Huawei Ascend P1 ทุกประการ เพียงแต่ปรับให้สามารถรับเครือข่าย TD-SCDMA ในประเทศจีนได้เท่านั้นเอง

ส่วนรุ่นที่น่าสนใจก็คือ Huawei Ascend P1 2600mAh XL หรือ Huawei Ascend P1 XL ซึ่งเพียงแค่เห็นชื่อ ก็คงสามารถเดาได้ว่า รุ่นนี้มาพร้อมกับแบตเตอรี่ขนาดใหญ่อย่างแน่นอน โดย Huawei Ascend P1 XL นั้น มีสเปคเหมือนกับ Huawei Ascend P1 เช่นกัน แต่ได้มีการเปลี่ยนแบตเตอรี่ให้มีขนาดใหญ่ขึ้น จากเดิม 1670mAh เป็น 2600mAh

สำหรับกำหนดการวางจำหน่าย Huawei Ascend P1 TD-SCDMA จะเริ่มจำหน่ายที่ประเทศจีนในปลายเดือนนี้ ส่วน Huawei Ascend P1 XL เริ่มจำหน่ายในไตรมาสที่ 3 ส่วนราคายังไม่ระบุ

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. เอาแล้วไง SS โดนค่ายมือถือจากจีนเล่นงานแล้วถ้าดังมากขึ้น SS คงเสร็จแถมเทคโนโลยีของจีนตามที่นักวิชาการพูดกัน จีนเหลือตามหลังญี่ปุ่น ประเทศเดียวในเอเซียแล้ว ไหนจะเรื่อง เครื่องบินรบระบบ stealth ไหนจะเรื่องรถไฟหัวกระสุน(มาตรฐานยังคงสู้ญี่ปุ่นไม่ได้มากเท่าไร) เป็นต้นว่า แล้วมาตรฐานของจีนก็เริ่มจะแซงเกาหลี ไปบางอย่างแล้วด้วย

teerachai212
23rd June 2012, 09:42
แดนมังกร = made in china -*-

Tautor
23rd June 2012, 10:07
แดนมังกร = made in china -*-
made in china = ='''

mhooza
23rd June 2012, 10:12
made in china ...

SemIFaIL
23rd June 2012, 10:16
เข้ามา งง กันซะอย่างงั้นเลย Made in China คุณเห็นไม่ผิดหรอกครับ อะไรๆ ก็ Made in China กันเยอะแล้ว ขนาด Apple มันยัง Made in China เลยอย่าไปดูถูกจีนเชียวนะครับ พี่จีน คือ เบอร์ 2 ของโลกปัจจุบัน โค่นตำแหน่งจากญี่ปุ่นที่ครองตำแหน่งนี้มา 30 กว่าปีเห็นจะได้

yoshi3416
23rd June 2012, 10:34
เดี๋ยวนี้ Made in China กันทั้งนั้นแหละครับ ขนาดตัวผมยัง Made in China เลย 555+ :o

lllnoahlll
23rd June 2012, 10:56
สำหรับ Brand ใหญ่อย่าง apple ผลิตที่จีนก็ยังไว้ใจได้เพราะเขาน่าจะมีระบบควมคุมาตรฐานที่ดี
แต่ Brand จีนแท้ๆก็ยังเชื่อยากอยู่นะ สำหรับผม
เพราะเห็นข่าวด้านลบมาเยอะ = =

kalokipee
23rd June 2012, 10:57
แบตยังเป็นรอง Motorola Razr Maxx

bigdog1995
23rd June 2012, 11:01
สำหรับ Brand ใหญ่อย่าง apple ผลิตที่จีนก็ยังไว้ใจได้เพราะเขาน่าจะมีระบบควมคุมาตรฐานที่ดี
แต่ Brand จีนแท้ๆก็ยังเชื่อยากอยู่นะ สำหรับผม

ผมก็คิดแบบคุณ...

Tautor
23rd June 2012, 11:38
ผมก็คิดแบบคุณ...
ผมก็คิดแบบคุณเช่นกัน

~ArSuRa~
23rd June 2012, 12:24
อากรู้สเป็คจังเลยน่าใช้นะนี่

oner
23rd June 2012, 12:36
อะไร อะไร ก็ made in china มิน่า พี่จีน แกเลยมีโทรศัพท์ ทุกรุ่นขาย ในสังกัด Redchina

mafiatoon
23rd June 2012, 13:37
ต้องแยกจากกันนะครับ made in china กับ บริษัทจาก china

ถ้าบริษัทจาก china อันนี้ต้องระวัง แต่ถ้าผลิตจาก china แต่บริษัทเป็นฝรั่ง ญี่ปุ่น อันนี้เชื่อถือได้ โอเค๊?

THE_NOKIA_LOVE
23rd June 2012, 13:45

เจ้าของมันเปิดบริษัทที่ ฮ่องกง นิแถมในด้านโทรคมมนาคมเขาก็ใหญ่ใช่เล่นต้องเรียกว่ายักยักษ์ใหญ่เลยนะ ผมก็เคยเล่นของตัวอย่างมาแล้วก็ขอบอก*****ดีจริงแต่ราคาก็แพง+พึ่งจะเข้าประเทศไทยความหน้าเชื่อถือเลยไม่มี แต่ถ้าพูดถึงความแรงและเสถีรนก็ออกมาไม่แพ้ซัมซุงหรอกครับแต่เรื่องความทนทานต้องดูอีกที:mad3