PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเสียไปทุกอย่างแล้วหรอครับ TT

teerachai212
23rd June 2012, 15:57
คือผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งมา 1ปีผมรักเทอแบบว่ายอมตายแทนได้ยอมทำได้ทุกอย่าง จนเมื่อวาน

ผมก็ได้คบกับเทอครับโคตรดีใจเลยมีความสุขที่สุดในชีวิต่ แต่อยุ่ดีวันนี้เหมือนเลิกกันแล้วละครับ

เอาชื่อที่สถานะเฟสออก โทรก็ไม่รับ ทักไปก็ไม่ตอบ แล้วเทอกอโพสแบบแปลกๆ

ผมไห้เทอหมดหัวใจแล้ว ผมควรทำไงดีครับ TT

yoshi3416
23rd June 2012, 16:00
กรุณา~~ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ~~.....แล้วจะ + จะ - ก็ตามสบาย :rtfm

benz1230
23rd June 2012, 16:01
เหลือกระปู๋อยู่ครับ

armaszxc
23rd June 2012, 16:02
รักตัวเองครับ :)

Kraw
ชีวิตมีอนาคตที่ยาวไกลกว่าน่ะครับ มองไกล ๆ สูดหายใจลึก ๆ นึกถึง พ่อ แม่ วันนี้ท่านกินข้าวรึยัง ลองถามดูสิ๊ ! :yes

vasanchai
ทำใจแล้วยอมรับมัน

ปล. แค้นส่วนตัว ฮ่าๆ

l2al3iT
23rd June 2012, 16:04
เหมือนมีอะไรปิดบังอยู่น่ะครับ เพราะอยู่ๆก็เลิกกัน มันไม่มีหรอกครับ มันต้องมีปัญหาที่ทำให้เลิกกัน และคุณกำลังปิดบังอยู่

23rd June 2012, 16:04
กรุณา~~ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ~~.....แล้วจะ + จะ - ก็ตามสบาย :rtfm

ขอโทดครับน้ำตามันไหลพิมผิดถูกๆครับ ขอบคุณครับ

[P]it
23rd June 2012, 16:06
ยังไม่เสียทุกอย่างเหลือ คอมกับJokerGameth อยู่ :cool:

unwise
23rd June 2012, 16:14
คุณ !!!! ทำเรื่องเลวร้ายไปหรือปล่าว :rtfm

kamonkom911
23rd June 2012, 16:17
<<<< ผมโดน ไอเด็ก อายุ 15 เป่าหูแฟนผม เกือบจะเลิกกันแล้ว แต่ผมพูดจนเธอเข้าใจ

Lagger
23rd June 2012, 16:18
เรื่องเล็กๆครับหาใหม่

dekdee852
23rd June 2012, 16:18
ต้องดูนะครับ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น เราควรไตร่ตรองตัวเองดูก่อนครับ ถ้ายังไม่เข้าใจ ก็ควรไปถามฝ่ายหญิงตรงๆเลย ก่อนอื่นเราต้องปรับอารมณ์ตัวเอง และความเข้าใจของตัวเองให้พอดีก่อนครับ แล้วค่อยไปจูนของฝ่ายหญิงให้มาตรงกับของเราครับ เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนครับ เรื่องของความรู้สึกต้องค่อยเป็นค่อยไป ถึงยังไงเราก็ฝ่ายชายควรแน่วแน่และมั่นคงไว้ก่อน ก่อนที่จะตัดสินใจหรือคิดอะไรเกินจำเป็นไป สู้ๆครับ

23rd June 2012, 16:24
ผมอยากกดขอบคุณนะครับ แต่กดไม่ได้อะ ขอบคุณทุกคนครับยกเว้น Vasanchai(ความแค้นส่วนตัว)

ผมได้แค่เปนเพื่อนแล้วก็รักข้างเดียวตามเดิมอะครับ

kamonkom911
23rd June 2012, 16:36
ผมอยากกดขอบคุณนะครับ แต่กดไม่ได้อะ ขอบคุณทุกคนครับยกเว้น Vasanchai(ความแค้นส่วนตัว)

ผมได้แค่เปนเพื่อนแล้วก็รักข้างเดียวตามเดิมอะครับ

เมื่อก่อนผมจะตอบในบอร์ดนี้ว่า ผู้หญิงมันชั่วผู้หญิงมันเล..อย่างงี้และก็ เลิกไปเลยหาใหม่ไปเลย

แต่ตอนนี้ผมเจอความรักจริงๆเข้าแล้วคบ 3 เดือน เทอเคยโดนว่าน่าเด็กหลายคนแล้วเด็กคนนึงอายุ 15 เท่าผมบอกแฟนผมแก่
แล้วจะชวนไปกินหมูกะทะ แล้วน้องสาวแฟนผมอายุมากกว่าผม 1 ปีบอกอีกว่า ***ดีแล้วหรอจะคบคนในโลกออนไลน์
แล้วแฟนผมส่งข้อความเหมือนจะบอกเลิก แต่ในที่สุดผมก็ปล่อยความในใจออกให้หมดเทอเชื่อผมแล้วว่ารักจริงๆ

จกขท. ลองซื้อของให้เทอดิถ้ารู้บ้านเทอก็ เอาของที่เทอชอบใส่กล่องของขวัญ เขียนข้อความในใจบอกให้หมดและถ้าไม่สำเร็จ
ก็ได้คำว่า เพื่อน หรือ เลิกกัน T^T

godzaz777
23rd June 2012, 17:06
it;1266390']ยังไม่เสียทุกอย่างเหลือ คอมกับJokerGameth อยู่ :cool:

กินใจมาก รักjokergame

cloudgigvery
23rd June 2012, 17:12
สู้ๆนะครับ อย่าท้อใจนะครับ :)

skullza
23rd June 2012, 17:14
แฟนไม่สำคัญอย่างน้อยคุณก็ยังมีจู๋ที่หาที่ใดในโลกไม่ได้
ปล.เอานี่ไปฟัง
http://www.youtube.com/watch?v=98MS2kraVDY&feature=plcp

LoVEGothic
23rd June 2012, 17:17
ทำใจแล้วหาแฟนใหม่ไปอวดมัน

ballba
23rd June 2012, 19:39
วางไว้ตรงนั้นครับ ปล่อยเธอไปตายไหนก็ไป 55

kamonkom911
23rd June 2012, 19:48
วางไว้ตรงนั้นครับ ปล่อยเธอไปตายไหนก็ไป 55

คุณมาเทพ อีกแล้ว

4iKunG
23rd June 2012, 22:31
http://www.youtube.com/watch?v=qqDaAL439kw

คุณไม่ได้เสียไปทุกอย่างหรอกครับ

"อย่างน้อยก็เหลือหัวใจ~~"

derkswat
23rd June 2012, 22:32
สิ่งสำคัญที่สุดคือ " คุยกันดีๆ " ครับถามเค้าเลยว่าเป็นอะไร อะไรยังไง

54735
23rd June 2012, 23:00
ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลก ถ้าเขาไม่รักเราแล้ว เราจะไปแคร์เขาทำไหม หาใหม่ซะ :bye

HeartCreative
24th June 2012, 01:45
คือผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งมา 1ปีผมรักเทอแบบว่ายอมตายแทนได้ยอมทำได้ทุกอย่าง จนเมื่อวาน

ผมก็ได้คบกับเทอครับโคตรดีใจเลยมีความสุขที่สุดในชีวิต่ แต่อยุ่ดีวันนี้เหมือนเลิกกันแล้วละครับ

เอาชื่อที่สถานะเฟสออก โทรก็ไม่รับ ทักไปก็ไม่ตอบ แล้วเทอกอโพสแบบแปลกๆ

ผมไห้เทอหมดหัวใจแล้ว ผมควรทำไงดีครับ TT
ของผมเขาบอกว่าคบกันไปเดี๋ยวก็เลิก เพราะโดน เพื่อนสนิทที่แอบชอบผมเป่าหู คบกันวันเดียวเหมือนคุณเลย

bigspy77
24th June 2012, 01:54
ผม ว่าที่คุณเขียนว่ายอมตายแทนได้ ผมมีความคิดเห็นว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระน่ะครับ ผมไม่ได้ตอกย้ำน่ะครับ ผมแค่อยากให้คุณคิด ว่าชีวิตเราต้องเรียนรู้อะไรอีกหลายอย่างครับ ยังคบยังที่จะหาคนที่ดีกว่านี้ได้ยังที่จะหาคนที่รักเราจริง และจริงใจกับเราได้อีกครับ รักตัวเองและรักครอบครัวให้มากๆน่ะครับ

oumza55
24th June 2012, 01:58
ผมไม่เจ็บปวดไปกว่าคุณหรอครับ
ผมชอบผู้หญิงคนนึงวัยเดียวกับผม ผมชอบนานแล้ว แต่แกล้งทำเป็นคุยหยาบๆ เพื่อให้ดูเหมือนเพื่อน แล้วก็คุยอย่างนั้นแหละครับ มานานเกือบปี
ผมมีความสุขมาก ที่ได้คุยกับเธอ แต่แล้ววันหนึ่ง เพื่อนสนิทชายผม มันก็ทักสไก้มาว่า เห้ย กุจีบติดละเห้ย มันเป็นแฟนกุแล้ว
ผมได้อ่านข้อความนี้มีแต่ นิ่ง และ ไร้อารมณ์ แต่ก็ตอบกลับไปว่า "ยินดีด้วยว่ะ"
พอผ่านไปเกือบเดือน มันก็ทักสไก้ผม แล้วมันก็เอารูปที่มันแชทกัน มาให้ดู
ปรากฎว่า มันกำลังวางแผน "ซั่ม" กัน คิดดูสิครับ ผมแอบชอบเขาอยู่ ถึงแม้มีเจ้าของแล้ว ก็ไม่หวั่น แต่มันเอาข้อความแบบนี้ให้ผมอ่านอะ
คิดดูสิ มันโคตรขนาดไหน แต่ก็ได้แค่ตอบกลับไปว่า "ยินดีด้วยว่ะ***"

KazeZ
24th June 2012, 02:16
-___,-lll หึหึ อ่านไปก็ไม่เข้าใจ ไม่คอมเม้นละกัน แต่ recommend ว่า อย่าไปคิดมากเลยท่าน เชื่อว่าหลายๆคนที่ตอบกระทู้นี่่ ก็ผ่านจุดนี้มาบ้างแล้วเหมือนกันแล (แต่ไม่ยักกะตายกัน)
แต่ตอบให้ตรงคำถาม เสียหมดทุกอย่างไม๊ คงไม่อะ- ,- อย่างน้อยก็มีข้าวกิน ก่อนคบมันก็กินดีอยู่ดีนิ (หรือเปล่า)
(แต่ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจจริงๆนะ โพสอะไรรึที่ว่าแปลก ได้คบกันนี่ ยังไงอ้ะ!? คบแล้วเปลี่ยน status fb เลยปะ!? เปลี่ยนเมื่อวาน วันนี้เปลี่ยนอีก!?! พฤติกรรมเหมือนทำประชดเนาะ ก่อนคบกันสาวมันคบใครอยู่รึไง!!?)

ผมชอบผู้หญิงคนนึงวัยเดียวกับผม ผมชอบนานแล้ว แต่แกล้งทำเป็นคุยหยาบๆ เพื่อให้ดูเหมือนเพื่อน แล้วก็คุยอย่างนั้นแหละครับ มานานเกือบปี
ผมมีความสุขมาก ที่ได้คุยกับเธอ แต่แล้ววันหนึ่ง เพื่อนสนิทชายผม มันก็ทักสไก้มาว่า เห้ย กุจีบติดละเห้ย มันเป็นแฟนกุแล้ว
ผมได้อ่านข้อความนี้มีแต่ นิ่ง และ ไร้อารมณ์ แต่ก็ตอบกลับไปว่า "ยินดีด้วยว่ะ"
พอผ่านไปเกือบเดือน มันก็ทักสไก้ผม แล้วมันก็เอารูปที่มันแชทกัน มาให้ดู
ปรากฎว่า มันกำลังวางแผน "ซั่ม" กัน คิดดูสิครับ ผมแอบชอบเขาอยู่ ถึงแม้มีเจ้าของแล้ว ก็ไม่หวั่น แต่มันเอาข้อความแบบนี้ให้ผมอ่านอะ
คิดดูสิ มันโคตรขนาดไหน แต่ก็ได้แค่ตอบกลับไปว่า "ยินดีด้วยว่ะ***"
^
^
^
โอ้ ชีวิต คุณเพื่อนมันเปิดเผยดีเนาะ หะ..หะ..

010555
24th June 2012, 14:09
หาใหม่ได้ครับ ซักวันจะต้องเจอคนที่ดีที่สุด ใช่ที่สุด และรักเรามากที่สุด คุณก็จะรักเขาด้วย

5555 + มีการวางแผน จะซั่ม กันด้วย เหอะๆ