PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาวโจ๊กเกอร์คิดยังไงกับโดนบอกเลิกแบบง่ายๆ

kamonkom911
23rd June 2012, 17:53
แบบว่าอย่างงี้ คบมาตั้งนาน เพราะไปๆมาๆโทรหาไม่ติดหลายวันเข้าเฟสไปทักไม่ตอบเลย

ชาวโจ๊กเกอร์คิดยังไงครับ

ผมคิดว่า การที่บอกเลิกแบบนี้มันทำให้เราเสียจิตใจเพราะถ้าเลิกทำไมไม่มาบอกทำไมทำแบบนี้

อันนี้ไม่ใช่ชีวิตผมนะผมตั้งถามเล่นๆ:rofl

เขาอยากจะอยู่คนเดียวรึปล่าวครับ แบบมีเรื่องเครียดๆแล้วอยากอยู่คนเดียวซักพัก

ที่พูดมาไม่ใช่แฟนผม มันเรื่อง สมมุติ ครับ ผมถามพวกคุณครับ 555+ ผมตั้งคำถามเล่นๆว่าถ้าคุณเจอแบบนี้คุณจะคิดยังไง:preved

~FeaR~
23rd June 2012, 19:01
เขาอยากจะอยู่คนเดียวรึปล่าวครับ แบบมีเรื่องเครียดๆแล้วอยากอยู่คนเดียวซักพัก

~FeaR~
23rd June 2012, 19:09
ที่พูดมาไม่ใช่แฟนผม มันเรื่อง สมมุติ ครับ ผมถามพวกคุณครับ 555+ ผมตั้งคำถามเล่นๆว่าถ้าคุณเจอแบบนี้คุณจะคิดยังไง:preved

อ่อ งั้นผมคงจะใจหายแหละครับ นอนไม่กลับ กินข้าวไม่ลง กระวนกระวาย

ผมว่าบอกกันตรงๆเลยดีกว่านะ แล้วก็มาปรับความเข้าใจกันว่าทำไมถึงเลิกกัน หยั่งงี้ดีกว่านะครับ จะได้ยอมรับความจริงได้

Pop_PeR
23rd June 2012, 19:33
เพราะว่าอะไรรู้ไม๊ครับ คุคุ จากประสบการณ์ของเพื่อน + พี่ น้องๆ ระเเวกข้าง
การที่ ฝ่ายหนึ่งเงียบไป ก็เพื่อให้รู้ว่า เราเนี่ย เริ่มออกห่าง ไม่โทรหา เพื่อ ให้อีกฝ่ายรู้ว่า อีกคนเริ่มเปลี่ยนไป
เเละพอ บอกคำว่า "เลิกกันเถอะ" จะทำให้ ไม่เสียใจ มากเท่าไร <โฮ๊ะ โปรดใช้วิจารณณาน ในการ อ่าน คุคุึ>

ballba
23rd June 2012, 19:33
ความเฉยชาคือการบอกลาโดยไม่ต้องออกเสียงครับ ฮ่าๆ