PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจ็บครับ!! เจ๊บอย่าง แรงเลยทีเดียว โดนมือที่สามเสียบ

howlskind
6th August 2011, 17:37
คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไปชอบรุ่นพี่คนนึง ตอนปี 2010 นะครับประมาณ เดือนธันวานี่แหละ แล้วเราก็คบกัน เอ่อ รุ่นพี่คนนั่นเขาอยู่ ม.6 ผมอยู่ ม.4 เราคบกันไปจนผมขึ้นม.5 ส่วนเขาก็ขึ้นมหาลัยในปี 2011 หลังจากที่เค้าคนนั้นจบไปแล้วเข้ามหาลัย เรายังไม่ได้เจอกัน แล้วเราก็โทรคุยกัน แบบว่า สองสาม อาทิต ครั้งบางทีก็คุยเอม แล้วก็เฟส ส่วนมหาลัยที่เค้าคนนั้นไปอยู่ห่างกัน 1 จังหวัดครับไม่ยากอะไรทีจะไปหาแต่ไม่มีเวลาไป เค้าคนนั้นเกิดวันที 20 สิงหา ผมเลยบอกเค้าคนนั้นไปว่า จะไปหาแล้วเอาของขวัญไปให้ในวันที่ 20 สิงหา2011 ซึ่งมันตรงกับวันเสาร์พอดี ผมบอกเค้าคนนั้นตอนวันที่ 16 กรกฎา หลังจากนั้นผมไม่ได้โทรไปหาเค้าคนนั้นเลย ได้แต่คุยเฟส เฉยๆ แล้วพอวันที่ 29 กรกฎา ผมออนเฟสเป็นครั้งสุดท้ายในเดือนนั้น ไม่ได้ออนนานจนถึงวันที่ 5 สิงหา เลยมาออนเฟส ปรากฎว่า!!! ผมไปดูเฟส ของเค้าคนนั่น ผมเจอ มันเขียนด้านบนของรายชื่อเพื่อนอะครับ ว่า .... กำลังคบกับ.... ผมแน่นเลยครับตอนนั้น อะไรวะ:eek: คุยกันมาดีๆ ตั้ง นาน แค่ทิ้งระยะติดต่อไป ไม่กี่อาทิต คบคนอื่นเฉย ไม่บอกไม่กล่าวเลยแถมยังเอาขึ้นเฟสบอกให้ people รู้กันด้วยว่ากำลังคบกัน ทีตูไม่เห็นทำงี้เลยแว๊!!! ถ้าจะโทรไปถามก็ไม่กล้า ตอนนี้ผมไม่กล้าทำอะไรทั้งนั้นเกี่ยวกับผู้หญิงคนนี้ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไป แล้วนัดของเราล่ะ!!? เธอคงไม่สนใจ ผม.... ใครก็ได้ครับ บอกทางออกดีๆซักทางที:confused: ขอบคุณครับ

pyrata
6th August 2011, 17:58
ผมว่าคุณควรตัดใจครับ เพี่อที่จะได้ไม่เจ็บไปมากกว่านี้ ไม่ต้องติดต่อกับพี่เขาจนกว่าจะทำใจได้
ปล.มันอาจจะตรงไปนะครับ แต่วิธีนี้จะเป็นวิธีที่ดีที่สุด หายเร็วที่สุดด้วย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ

Aunatix
6th August 2011, 19:07
ของขวัญเลิกกันครับ
ไปหาเขาถึงที่เลย แล้วอย่าไปเอาเรื่องเขานะครับ ให้ของขวัญแล้วก็กลับบ้าน
ถือว่าเป็นสิ่งสุดท้ายที่เราจะทำให้เขาครับ

thizo
6th August 2011, 19:16
ตัดใจดีกว่าครับ และเลิกหวังสักที ผู้หญิงดีดี มันมีแต่ในนิยายครับ ^^

gigle555
6th August 2011, 21:01
ผมก้เคยมีประสบการณ์แบบนี้ ..ผู้หญิงก้เหมือนไม้เลื้อยอยู่ใกล้ใคร..ใครมาทำดีด้วยก้ให้ใจไปเปิดโอกาสให้คนอื่นได้มาใกล้ชิด
รักแท้แพ้คนใกล้ชิดจริงๆครับ..ขอโทษที่พูดตรงๆนะครับ
ตัดใจครับเจ็บครั้งเดียว...อย่าไปดูรูปหรืออะไรที่เกียวกับเค้าคนนั้นไม่งั้นมันก้จะลืมไม่ได้แล้วมันก้จะเจ็บแบบเรื้อรังครับ

GuJokE
6th August 2011, 21:15
ผมว่า ไปคุยกะเทอคนนั้นให้รู้เรื่องก่อนดีมั้ย

อาจจะมีความจำเป็นอะไรก็ได้

ถ้าเค้ามีคนอื่นจิง ก็ตัดใจไปซะเถอะ

แต่ถ้ามีเรื่องจำเป็น อาจจะเสียผู้ ญ คนนึงไปฟรีๆเลยนะ

boomth
6th August 2011, 21:27
เอาของขวัญไปให้ตามที่ท่านบอกแหระครับ ทำให้ดีที่สุดครับ ของขวัญก็อาจจะให้แนวๆความทรงจำก็ได้ครับ

bionicle99
6th August 2011, 21:36
ผมว่าคุณควรตัดใจครับ เพี่อที่จะได้ไม่เจ็บไปมากกว่านี้ ไม่ต้องติดต่อกับพี่เขาจนกว่าจะทำใจได้
ปล.มันอาจจะตรงไปนะครับ แต่วิธีนี้จะเป็นวิธีที่ดีที่สุด หายเร็วที่สุดด้วย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับเห็นด้วยครับ แต่บังเอิญผมโชคดี

pantasai
6th August 2011, 21:49
ตัดใจไปเลย :rtfm

Evolutionxi
7th August 2011, 04:01
หักหลังกันมาก ... ตัดใจครับ แต่อย่างโทษตัวเอง ... ว่าเรามันไม่ดีรึป่าว :shutup

kingmes
7th August 2011, 08:04
ตัดใจครับ แต่เรื่องที่คุณควรทำตอนนี้ คือไม่ว่ายังไงก็ต้องเอาของขวัญไปให้เขาให้ได้ ถึงที่เลย
ตามกับคำพูดนี้ครับ ( โชคดีนะครับ ) แค่นี้ก็กลับบ้านครับ

เรื่องระหว่างเขากับคุณก็จะจบลงตรงนั้น .......

BY KINGMES

ToshirO
7th August 2011, 08:17
วิธีตัดใจ ไปบ้าอะไรสักอย่าง เกมส์ หนัง ดารา แต่ไม่เอาคนที่เรารู้จักนะ เดี๋ยวซ้ำรอยเดิม เอาแบบบ้าถึงขนาดไปฝันเลย หลังจากนั่นนายก็จะลืมได้สบายๆ ไม่เชื่อลอง

FRONG 98
7th August 2011, 08:51
ถ้าเป็นผม ผมจะเลิกทันที

howlskind
7th August 2011, 14:27
ไปหาเขาถึงที่เลย แล้วอย่าไปเอาเรื่องเขานะครับ ให้ของขวัญแล้วก็กลับบ้าน
ถือว่าเป็นสิ่งสุดท้ายที่เราจะทำให้เขาครับ

ที่จริงผมก็คิดจะทำอย่างนั้นแต่ไม่รู้จะ work เปล่า ตกลง ผมจะทำแบบนี้เลยแหละ ครับ ขอบคุณจริง^^"

howlskind
7th August 2011, 14:32
วันนี้โดน ลบ เพื่อนใน Face เฉยเลยอ่า TT^TT
ไม่รู้จะเปลี่ยน เบอ รึ เปล่า ไม่กล้า โทรเลย อะ ครับ

howlskind
7th August 2011, 14:35
สุดยอดครับวิธีนี้ ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะบ้าอะไร ดี ที่จริงเกมกะการ์ตูนผม ก็ชอบนะแต่ไม่ถึงกับบ้า

BoomSuperNoob
7th August 2011, 23:35
เอาง่ายๆครับ
ติดต่อกับเขาก่อนแล้วคุยให้รู้เรื่อง
ถ้าเขาบอกจบคือจบ อาจจะให้ของขวัญแล้วก็จบมันไป

pakaannka
8th August 2011, 21:51
ซื้อหนังสือซักเล่ม หาที่อ่านหนังสือดีๆๆ ยิ้มให้กับคนที่เดินผ่านไปผ่านมา เดียว ดีเองเเละ อีกอย่าง ยังมีเพื่อนเสมอ

ALMONDS
8th August 2011, 23:01
เค้าอาจจะทดสอบนายอยู่กะได้นะ ฮ่า ๆ - -* ต้องลองเปิดใจคุยกันดูครับเอาให้แน่

semakutay
8th August 2011, 23:10
หาใหม่ ผู้หญิงมีดีดีตั้งเยอะ ซักพักเดี๋ยวคุณก็ลืม
ใช้เวลาเสียใจ ไปทำอย่างอื่นดีที่เป็นประโยชน์ดีกว่า
ถ้าเหงามากละก็ไปดูหนังเรื่องนี้เลยแนะนำ SEX and ZEN 3d บำบัดจิตแก้เซ็งกันก่อน

Spermz
8th August 2011, 23:20
เป็นเรื่องธรรมดาครับ

เมื่อไม่ได้ใกล้ชิดกัน แถมอีกคนอยู่ในรั้วมหาลัย

ทำใจเลยครับผมหาใหม่ดีกว่าครับ
เมื่อเราทำใจได้เรากลับมานั่งพิจารณาเรื่องที่เราทำเรื่องที่ผ่านเราจะเห็นอะไรหลายๆอย่างเลยครับ

ผมแนะนำว่าไปติดการ์ตูนครับ เดี๋ยวนี้เมะสนุกๆมีเยอะ สาวซึน สาวดุ้น สาววาย ชอบแบบไหนก็เลือกดูเอาเองที่ตุรกีเด้อ หุหุ

ponzaaz55
8th August 2011, 23:28

สุดๆ อะแบบ นั้น ถ้าผมเป็น ผู้หญิง นะ บางทีอะ น้ำตาแตก แน่นอน

ถ้าพูดถึงประสบการณ์ ของผม ก็นะ โดน เพื่อนสนิท เข้ามา ม่อ แฟน เราเฉยๆ อะนะ 555+

RES_PAUL
8th August 2011, 23:41
หาใหม่ ผู้หญิงมีดีดีตั้งเยอะ ซักพักเดี๋ยวคุณก็ลืม
ใช้เวลาเสียใจ ไปทำอย่างอื่นดีที่เป็นประโยชน์ดีกว่า
ถ้าเหงามากละก็ไปดูหนังเรื่องนี้เลยแนะนำ SEX and ZEN 3d บำบัดจิตแก้เซ็งกันก่อน

เรื่องนี้รับประกันครับว่ามันสสสส

unsignmer
9th August 2011, 07:06
กระทืบแม่มเลย (ล้อเล่นนะฮาฟฟฟฟ)