PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้หญิงดื่มเหล้า เที่ยวผับ สูบบุหรี่ มันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วหรือ ( วัยมหาลัย)

mooshirogane
23rd June 2012, 21:21
ช่วงนี้เปิดเทอม เจอสาว ๆ เยอะ รุ่นน้องแยะ แต่ผมก็ยังคงโสด แต่มันมีเรื่องติดใจอยู่อย่างคือ

ผมน่ะ ชอบผู้หญิงที่ เรียบร้อย ไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ไม่ดูด(บุหรี่) ก็เป็นอคติส่วนตัวนะครับ เพราะผม

ก็ไม่เที่ยว ไม่ดื่มเหมือนกัน ก็ยังอยู่ได้ ไม่ได้ขาดสีสันในชีวิตอะไร แต่ทำไม ๆๆๆๆ สาว ๆ สวย ๆ

น่ารัก ๆ ที่ผมจะคุยสานสัมพันธ์ด้วย ดัน ทั้งเที่ยว ทั้งดื่ม บางคนสูบ หรือมันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว

เพื่อนรับได้มั้ย ถ้าเกิดจะมีแฟน เมาแอ๋ พ่นควันได้น่ะครับ เป็นผม ๆ ไม่เอาหรอก ให้เลือกสาวหน้าตาธรรมดา ๆ

แต่เรียบร้อยยังดีกว่า

August
23rd June 2012, 22:52
ผมไม่ชอบละหนึ่ง ที่ว่า สูบบุหรี่ กับเที่ยวกลางคืน (ไม่ว่าผับ หรือสถานที่ต่างๆที่ดูไม่เหมาะสม)

มันทำให้ดูร้เลยว่าเป็นผู้หญิงมีปัญหาอะครับ แต่ถ้าเรื่องกินเหล้า นี่ยังพอรับได้ถ้าเกิดมีงานแบบฉลองไรงี้

แต่ถ้าติดเป็นชีวิตประจำวันนี่ ขอบาย

dojo123753951
23rd June 2012, 22:57
หายากแล้วครับ...คนสวยส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้แหละ ผ่านชายมาเยอะด้วย...:(

ปล.ผมขอสวยในจิตใจก็พอครับ ร่างกายพอแก่ไปก็เหี่ยวย่น

หนุ่มหน้าหวาน
23rd June 2012, 22:57
ไม่รู้ผมซิงผมหาสาวซิงๆ

23rd June 2012, 23:00
หายากแล้วครับ...คนสวยส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้แหละ ผ่านชายมาเยอะด้วย...:(

ปล.ผมขอสวยในจิตใจก็พอครับ ร่างกายพอแก่ไปก็เหี่ยวย่น

ผมก็ว่างั้นแหละครับ หาคนจิตใจงามดีกว่าเยอะ

ไม่รู้ผมซิงผมหาสาวซิงๆ

สาวซิง ๆ ไม่น่าเจอตามผับ แน่นอน

SemIFaIL
23rd June 2012, 23:00
ไม่รู้สิถ้าเป็นเรื่องดื่ม ผมรับได้นะ ถ้าดื่มนิดหน่อย ไม่ใช่ดื่มมันทุกวันอันนี้ก็เกินไป ไม่เรื่องดูดนี้ไม่ได้เลยจริงๆ ถ้าจะเที่ยวก็ไม่ใช่ทุกวัน เอาแค่เที่ยวกับดื่มพอประมาณ เดือนละ 1 คร้งก็พอแล้ว

eyazawa2456
23rd June 2012, 23:03
ผู้ชายทำได้ ผู้หญิงก็ทำได้เหมือนกันครับ เพราะเดี่ยวนี้หญิงกับชายเท่าเทียมกันหมด

sarawut787
23rd June 2012, 23:05
ผมก็ไม่เที่ยวไม่ดื่มไม่ดูด
สเปกผู้หญิงผมก็แบบคุณแหละเรียบร้อย
ไม่เที่ยวไม่ดูดไม่ดื่ม

krit007za
23rd June 2012, 23:10
ผมไม่รู้อะไรกับชีวิตแล้วครับก็ไหลตามสมัยมันไป ฟันก็ฟัน ได้ๆก็ได้แค่นั้นแหละ
เจอคนที่ดีแล้วค่อย หยุดกะเขาดีกว่าว่าไหม?

date kyo
23rd June 2012, 23:14
คุณนี่มีสเปคเดียวกับผมเลยและผมเองก็เช่นกันที่รับไม่ได้ กับการที่ผู้หญิงสูบบุหรี่ เที่ยวกลางคืน และดื่มเหล้าตัวผมเอง ก็ ไม่สูบ ไม่ดื่ม ไม่เที่ยวดึกมากเกินไป

23rd June 2012, 23:18
ที่ผู้หญิงชอบบอกว่าผู้ชายดี ๆ หายาก ผมบอกตรงนี้เลยว่า ผู้หญิงดี ๆ สำหรับผมมันก็หายากเช่นกันครับ

speciallah
23rd June 2012, 23:26
ผู้ชายทำได้ ผู้หญิงก็ทำได้เหมือนกันครับ เพราะเดี่ยวนี้หญิงกับชายเท่าเทียมกันหมด

งั้นต้องให้ผู้หญิงกับทอม ไปเกณฑ์ทหารให้หมด จะได้เท่าเทียมกัน

pelotty
23rd June 2012, 23:29
ใช่เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วเพราะ สังคมสมัยเนี๊ย สิทธิเสรีภาพ เท่ากันหมด ครับ ชายทำได้ หญิง ก็ ทำได้ หมด แหละ ถึง แม้ ว่้า อาจจะดู ไม่ดีก็ตาม แต่ เขา ก็ไม่ เคย แคร์ สื่อ ก็เป็นเรื่องธรรมดาไป

Netzakub
23rd June 2012, 23:35
ผมรับได้ทุกอย่าง ขอแค่จิตใจเค้าดีจริงๆจากข้างในก็พอ

Immolate
23rd June 2012, 23:37
ผมว่าสมัยนี้มันคงเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วแหละมั้ง แต่ผมว่าคนสวยๆที่ไม่เป็นแบบนี้ก็มีนะ แต่คงน้อยแหละ ก็คงเป็นอย่างที่คุณว่าแหละ ผู้หญิงดีๆหายาก

ยิ่งมหาลัยยิ่งย๊ากยากเลยมั้ง เพื่อนผู้หญิงผมตอนมัธยมเป็นเด็กเรียน พอเข้ามหาลัยกินเหล้าอย่างกับกินน้ำ พ่นควันเก่งอีก สงสัยเข้าสังคมบ่อย อิอิ

แต่โดยนิสัยเขาถึงเขาจะทำตัวแบบนี้ เขาก็ยังเป็นคนดีอยู่นะครับ มาจากจิตใจด้วย

Minecraft
24th June 2012, 02:19
TT ถ้าผมมีแฟนแบบนี้สักคน ผมจะทำให้เลิกให้ได้เลยคอยดู ไม่ก็เพื่อนสนิทก็ได้ ผมว่ามันไม่ดียังไงไม่รู้ดิ แบบว่า เค้าจะสูบจะดื่มก็เรื่องของเค้า แต่ในใจไม่อยากให้ทำแบบนั้นเลย ญ = แม่ของลูกในอนาคต แต่จะไปว่าอะไรได้ ก็ประสบการณ์ของเค้าให้เค้าเจอกับตัวเค้าเอง ยิ่งคิดแล้วยิ่งเครียด

DarkDealer
24th June 2012, 08:09
ผมว่าสมัยนี้มันคงเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วแหละมั้ง แต่ผมว่าคนสวยๆที่ไม่เป็นแบบนี้ก็มีนะ แต่คงน้อยแหละ ก็คงเป็นอย่างที่คุณว่าแหละ ผู้หญิงดีๆหายาก

ยิ่งมหาลัยยิ่งย๊ากยากเลยมั้ง เพื่อนผู้หญิงผมตอนมัธยมเป็นเด็กเรียน พอเข้ามหาลัยกินเหล้าอย่างกับกินน้ำ พ่นควันเก่งอีก สงสัยเข้าสังคมบ่อย อิอิ

แต่โดยนิสัยเขาถึงเขาจะทำตัวแบบนี้ เขาก็ยังเป็นคนดีอยู่นะครับ มาจากจิตใจด้วย
เพราะแบบนี้แหละ ที่ต้องเข้ามหาลัยปิดนะ

Capathia
24th June 2012, 08:15
ที่ผู้หญิง(ไม่ทุกคนหรอกนะ)ชอบเที่ยวกลางคืน อาจจะเป็นการมองหาผู้ชายรวยๆก็เป็นได้:sweat

CPERTT
24th June 2012, 10:20
ทำใจครับยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว

yoyayoya007
24th June 2012, 10:41
ผมรับไม่ได้ครับเพราะจะคิดคบกะพวกนี้ต้องทำใจก่อนเลยคือ อกหัก เพราะพวกนี้ไปเที่ยวเข้าสังคมบ่อยเจอคนอืนทุกๆวัน คงไม่ได้หยุดที่เราหรอก และที่สำคัญสูบบุหรี่นี่ ก็ขอไม่ยุ่งละครับเพราะผมไม่ชอบอยู่แล้ว
ปล. ถ้าจะหาคนที่มาเป็นแม่ของลูก ต้องไม่ใช่ ผญ เที่ยวครับ ไม่มีคุณสมบัติพอจะสอนลูกเราได้ขนาดตัวเองยังทำไม่ได้เลย :scare และพวกที่บอกว่าผู้ชายกะผู้หญิงเท่าเทียมกัน ก็เอา ทอม กะ ผู้หญิงมาเกณทหารสิครับ -*-
เอ้อลิมไปผู้หญิงพวกนี้ถ้าไม่ได้แต่งงานตอนช่วงวัยรุ่นอะนะ จะหาสามีลำบากนะเออ หุหุ เพราะไม่มีใครอยากได้มาเป็นแม่ของลูกขอบอกๆก่อนเลย ช่วงเวลาวัยรุ่นเนี่ยแหละผู้ชายเที่ยวๆมักจะไม่คิดหน้าคิดหลังคว้าพวกนี้มาเป็นเมีย-**- ถึงได้เรียนไม่จบกันเยอะไงครับ :p

BarE
24th June 2012, 11:24
งั้นก็ต้องหา ภรรยา เป็นเด็ก ม.ปลาย ซิน่ะ :o:o

หาได้แล้ว สอนอย่างดี นี้แหละแม่ของลูกที่ดี

ปล.สมัยนี้ค่านิยมตะวันตกแรง ไม่ว่าจะเป็นงานอะไรก็ตามต้องมี เหล้า เบียร์

helos
24th June 2012, 11:34
ผู้หญิงบางคนอาจจะพูดบ้างก็ได้นะครับ

"ผู้ชายดื่มเหล้า เที่ยวผับ สูบบุหรี่ เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วหรือไง"

เพราะผมเชื่อว่ายังไงผู้หญิงก็ชอบ ผู้ชายที่ เรียบร้อย ไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ไม่ดูด

มากกว่าอยู่ดีนะครับ

thaiskyrimdiary
24th June 2012, 12:22
ก็เห็นบ่อยนะ ขับรถเก๋ง กินเเหล้า ดูดยา เล่นเซ็กหรือเซ็กหมู่

เเต่ผมไม่คิดว่ามันเป็นเรื่องปกตินะครับ เพราะเด็กพวกนี้ยังหาเงินใช้เองไม่ได้ เขาเอาเงินที่ไหนมาทำเเบบนี้ นี่ไม่ปกติเเน่นอน

คนไทยส่วนใหญ่ไม่มีรายได้มากพอจะให้ลูกมากินเหล้าเข้าผับหรอก เเค่ส่งมันมาเรียน ก็เเทบจะต้่องยืมนอกระบบเเล้ว ถ้าไม่โชคดีได้กู้ยิมกองทุนการศึกษา ซึ่งก็ต้องใช้หนี้อยู่ดี

มันเป็นเรื่องของวัย บางคนก็คิดได้ บางคนก็คิดได้ช้า

ผมก็ไม่กินนะ ก็อย่างที่ผมว่ามานะเเหละ เเค่จะหาเงินค่าเทอมไปจ่ายก็ยากเย็นเเสนเข็นเเล้ว

zerokoza
24th June 2012, 12:30
ผมว่า ผมรับได้ยหดเว้นสูบบุหรี่ เเต่อย่างอื่นรับได้ครับ เพราะผู้ ญ เขาก็มีจิตใจ มีความรู้สึก อยากเรียนรู้ มีเพื่อน อยากสนุก อยากเสียว (นั่้งรถไฟเหาะ) เเละอยากอะไรอื่น ๆมากมาย

ผู้ ช ยังเที่ยวได้ทำไม ผู้ ญ จะไปเที่ยวไม่ได้จริงไหม กลางคืนเป้นยามราตรี ก็มี หนุ่มสาว ออกมาโลดเเล๊น มา เท็ค ผับ บาร์ เยอะเเยะไปหมด

ถ้าคนที่เที่ยว กลางคืนเหมือนกันเขาจะยอมรับได้ ส่วนใหญ่ ก็เหมือนกันหล่ะครับ

คนเที่ยวกลางคืนไม่ใช่คนที่ เหลวเเหลกเสมอไป หรอกน่ะครับ

ปล. ผมก็หนึ่งในนั้น :o

Breakboyz
24th June 2012, 12:31
เพื่อนๆผมเที่ยวเกือบทุกวัน แต่มีความรับผิดชอบเรื่องหน้าที่ การงาน การเรียน มีเยอะแยะไป แต่ถ้าถามว่ามันเป็นเรื่องปกติมั้ย คนไม่กินเหล้า สูบบุหรี่อย่าง จขกท. ก็คงบอกว่ามันไม่ปกติ ซึ่งถ้าเป็นผมก็เห็นด้วยในระดับนึง ตามความเป็นจริง เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรใครได้ทุกอย่าง มีแต่ยอมรับแล้วก็ปรับตัวเข้าหากัน เพื่อให้ยอมรับซึ่งกันและกันเท่านั้นเอง ปล.ผมรับผู้หญิงกินเหล้าได้ แต่สูบบุหรี่ผมยังไม่ยอมรับนะ โหดไป 555

alonedevil
24th June 2012, 12:38
สำหรับผมเที่ยวได้ แต่ไม่ใช่ทุกวัน ดื่มได้แต่ไม่ใช่เมาเละ แต่ไม่ไหวสูบบุหรี่จริงๆผมไม่ชอบคนสูบบุหรี เลย

24th June 2012, 13:18
ถ้าหลาย ๆ คนรับกันได้ กับการดื่ม เที่ยว ของสาว ๆ งั้นผมคงต้องลด อคติ ลงสักหน่อยล่ะมั่ง

010555
24th June 2012, 14:11
แฟนผม กินไวน์ ไม่สูบ ไม่กินเหล้า เบียร์ ไม่เที่ยวเรร่อนไปเรื่อย เขาคือคนที่ดีที่สุดสำหรับผมแล้ว ผมรักเขาครับ

555+ จะให้หาแบบนี้อีก มันหายากมากกกกกก

Nakprok7
24th June 2012, 14:47
มันคงคิดว่าดูดีมั้ง ผมว่าผู้หญิงเรียบร้อย น่าตาบ้านๆ น่ารักกว่าเยอะ ไม่เรื่องมากด้วย

kamonkom911
24th June 2012, 15:48
ลองคิดแบบ พระดูสิครับ

คนทำกรรมมาเยอะเกิดมาหน้าตาสวยนิสัยไม่เหมือนหน้า
คนทำความดีเกิดใหม่ขี้เหล่พูดเพราะ
ส่วนคนไปแย้งหมาเกิด ก็เกิดเป็นหน้า ป ล ว lกอl = ???

bararasza
24th June 2012, 17:10
ผมก็ไม่ชอบนะ มากๆด้วย

แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ความสุขของเค้า ไปจำกัด ขอบเขตมากไป เค้าก็หาว่าเราจู้จี้อีก ไม่จำกัด ไอ้เราก็เสียใจ รู้แล้ว หนักใจ เมาไร้สติ ไปนอน กับใครก็ไม่รู้ ตื่นมาเจ็บเป้า เมื่อคืนเมาเดินไปกระแทกไรหว่า ตายเลย! -..-

ปากบอกไม่ชอบไม่ดูด พอเมา ก็เอาทุกอย่าง ท้าอะไรมา กล้าหมด เห้ออออออ

แฟนผมคนปัจจุบันก็เป็นอยู่ ผมเห็นแล้ว อ่อนใจ ผมก็ห้ามไรเธอไม่ได้มาก มันเข้าตัว ผมไม่ดื่ม ดื่มไม่ได้มันแพ้ แต่ดูดบุหรี่

duchyzaza
24th June 2012, 17:13

เเต่ทำไม เวลาต่อยผู้หญิง นิสัยเสีย บางคนหาว่า หน้าตัวเมีย ?

boomttc
24th June 2012, 17:27
สำหรับผม แค่ดีกับเราก็พอใจแล้ว :music

[HazeKiss]
24th June 2012, 17:54
บางเรื่อง ผู้ หญิง = ผู้ชาย

SchooL
24th June 2012, 18:02
ผมก็คิดเหมือน จขกท แหละครับ ตั้งใจกับตัวเองแล้วว่าจะไม่ยุ่งกับพวกเหล้า บุหรี่ 555

ballba
24th June 2012, 18:14
คนไปเที่ยวบ่อยจะรู้ครับ

มันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว

derkswat
24th June 2012, 18:29
เป็นผทก็เอานะเพราะผมก็เที่ยว ไปกันได้ 55+

๏WILD-DOG๏
24th June 2012, 18:39
มันก็เป็นไปตามยุคสมัยแหละนะ อย่างพวกฝรั่งเด็กhight schoolจัดงานปาร์ตี้ที่บ้านเพื่อนงี้ก็เป็นเรื่องธรรมดาของเค้าไปแล้วยิ่งเรื่องเซ็กส์ไม่ต้องพูดถึง
สำหรับผมรับได้นะถ้ากินเหล้า เบียร์เฉพาะในงานปาร์ตี้อะไรงี้ไม่ใช่เที่ยวดื่มจนเป็นกิจวัตร แต่ถ้าสูบบุหรี่ก็ขอบายดีกว่า

ILoVePaNgYa
24th June 2012, 19:30
ผู้หญองเค้าคันหูเลยไปหาคู่ แถวผับบาร์

ปล.เชื่อมั่นว่าผู้ชายที่ไปเที่ยวกลางคืนมากกว่า80% ไม่ได้อยากไปสังสรรกับเพื่อนหรอกแต่ไปเพื่อดูผู้หกญิงพวกนี้แหละครับ ดีไม่ดีอาจจะได้กลับหอมาด้วย (ผมก้เป็นแบบนั้น -..-)

ลูกกุยแมน
24th June 2012, 19:38
ถึงจะเท่าเทียม แต่สำหรับผู้หญิงในสายตาผู้ชายบางคนก็ยังดูไม่ดีนะคับ เหอะๆ

kanjanachai
24th June 2012, 19:55
มันเป็นธรรมดาแล้วครับ

ถ้าในผับมีแต่ผู้ชาย แล้วจะไปเพื่อ....

คนเราดูที่จิตใจครับ แค่การกระทำ มันไม่ได้บอกหรอก ว่าเค้าเป็นคนแบบที่เราคิด

james3000
26th June 2012, 22:40
ถ้าหลาย ๆ คนรับกันได้ กับการดื่ม เที่ยว ของสาว ๆ งั้นผมคงต้องลด อคติ ลงสักหน่อยล่ะมั่ง
ผมอีกคนหนึ่งละคับที่รับไม่ได้ ถ้าเขาคือเนื้อคู่เราจริง คนๆนั้นก็จะต้องเป็นอย่างที่เราคิดไว้ เห้ยนายหาดีๆสิ มีดิ (ม.รังสิตนั้นแหละ เรายังหาเจอเลย 55+)

27th June 2012, 11:23
ผมอีกคนหนึ่งละคับที่รับไม่ได้ ถ้าเขาคือเนื้อคู่เราจริง คนๆนั้นก็จะต้องเป็นอย่างที่เราคิดไว้ เห้ยนายหาดีๆสิ มีดิ (ม.รังสิตนั้นแหละ เรายังหาเจอเลย 55+)

บร๊ะ นายไปหามาจากไหนหนอ เราเห็นเด็ด ๆ อยู่ติดห้องนี่ เรียนเสร็จก็รีบกลับกันทั้งนั้น ไม่มีโอกาสได้เจอเลย

aip studio
27th June 2012, 11:40
ผู้หญิงบางคนอาจจะพูดบ้างก็ได้นะครับ

"ผู้ชายดื่มเหล้า เที่ยวผับ สูบบุหรี่ เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วหรือไง"

เพราะผมเชื่อว่ายังไงผู้หญิงก็ชอบ ผู้ชายที่ เรียบร้อย ไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ไม่ดูด

มากกว่าอยู่ดีนะครับ

ผู้หญิงชอบคนดี รักคนเลว แต่งงานกับคนรวยครับ

james3000
27th June 2012, 12:53
บร๊ะ นายไปหามาจากไหนหนอ เราเห็นเด็ด ๆ อยู่ติดห้องนี่ เรียนเสร็จก็รีบกลับกันทั้งนั้น ไม่มีโอกาสได้เจอเลย
55+ ก็บังเอินนะ แต่มันมีอยู่แล้วละ ทุกคณะ แต่แนะนำปี1 นะ ปีอื่นเขาคนคงมี..........กันหมดแล้วละ 555+ เออไม่กินเหล้าเนี้ยหาอยากหน่อย แต่ไม่สูบบุหรีหาง่ายกว่า(แต่นิเทศเราว่าดูดเยอะ ถ้านายรวยก็ไปจีบพยาบาล นู้นเลย อนามัยดี) ขอให้โชคดีเจอคนที่ใช่ อคตินายไม่ต้องลดหรอก ดีแล้ว ไหนๆแล้วจะเลือกแม่ของลูกทั้งที่ ก็ต้องให้มันดีๆหน่อย (เราไม่ค่อยเดือนร้อนเท่าไรเพราะมีแล้วเนอะ)

ปล.นายเป็นคนแถวไหน ถ้าต่างจังหวัด แนะนำหาต่างจังหวัดง่ายกว่าเยอะ ม.รังสิต เหอะๆ ไม่รวยอย่าคิดจีบ

27th June 2012, 21:31
55+ ก็บังเอินนะ แต่มันมีอยู่แล้วละ ทุกคณะ แต่แนะนำปี1 นะ ปีอื่นเขาคนคงมี..........กันหมดแล้วละ 555+ เออไม่กินเหล้าเนี้ยหายากหน่อย แต่ไม่สูบบุหรีหาง่ายกว่า(แต่นิเทศเราว่าดูดเยอะ ถ้านายรวยก็ไปจีบพยาบาล นู้นเลย อนามัยดี) ขอให้โชคดีเจอคนที่ใช่ อคตินายไม่ต้องลดหรอก ดีแล้ว ไหนๆแล้วจะเลือกแม่ของลูกทั้งที่ ก็ต้องให้มันดีๆหน่อย (เราไม่ค่อยเดือนร้อนเท่าไรเพราะมีแล้วเนอะ)

ปล.นายเป็นคนแถวไหน ถ้าต่างจังหวัด แนะนำหาต่างจังหวัดง่ายกว่าเยอะ ม.รังสิต เหอะๆ ไม่รวยอย่าคิดจีบ

เราก็เรียนนิเทศ สาขามัลติมีเดีย บ้านก็อยู่ปทุมเนี้ยแหละ จริง ๆ ถึงเลี่ยง ๆ พวกเด็กเที่ยวมาได้ ก็ยังมีพวกหญิงบ้าไอเทมอีกนะ แบบชอบซื้อของแพง ๆ ใช้ เฮ้อ