PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เธอคิดยังไงกับผมกันแน่ครับ?

bonusz
23rd June 2012, 22:21
คือผมชอบเพื่อนคนนึงอ่าครับ ตอนนี้สนิทกันมากๆเลย คือเหมือนความสัมพันธ์จะแฟนก็ไม่ใช่ จะเพื่อนสนิทก็ไม่ใช่

แบบผมไปรับเธอเกือบทุกเช้าเลย(บางวันพ่อเธอมาส่ง) ตอนผมไปรับอ่ะ ผมจะไปก่อนเวลา

แล้วผมจะไปนั่งเล่นในบ้านเธอก่อน(พ่อแม่เธอไม่อยู่อ่านะ= =) เวลาผมนั่งเล่นอ่ะ จะจับมือกับเธอ แล้วก็มีกอดบ้าง มีหอมแก้มด้วย:blush

อยู่ ร.ร. ก็เหมือนกัน ชอบนั่งจับมือกัน จนเพื่อนทั้งห้องแซวว่าเหมือนแฟนกันเลย บางคนก็ถามว่าคบกันนานยัง:sweat

ผมเลยสงสัยว่า เขาคิดยังไงกับผมกันแน่? แล้วผมควรทำไงดีอ่าครับ?

KKK-123
23rd June 2012, 22:57
ซ่ำเลย ...................... อย่ารอช้า

lnwbot2535
23rd June 2012, 23:00
เออ คุณขอเค้าคบเลย จับมือ กอด หอมแก้มเนี่ย เพื่อนกันไม่ทำหรอก รับรอง

eyazawa2456
23rd June 2012, 23:00
มีกอดมีหอมกันยังจะเป็นเพื่อนอยู่อีกหรอ นั้นมันมากกว่าเพื่อนแล้วครับท่าน

bonusz
23rd June 2012, 23:05
มีกอดมีหอมกันยังจะเป็นเพื่อนอยู่อีกหรอ นั้นมันมากกว่าเพื่อนแล้วครับท่าน

ผมคิดแบบนั้นแหละครับ ว่านี่มันมากกว่าเพื่อนแล้วแหละครับ

แต่ไม่รู้จะทำไงดีด้วย แล้วผมว่าตอนนี้เธอยังไม่พร้อมแน่ๆเลย

WTF-Imba
23rd June 2012, 23:09
จับ มือ กอด ชัดแล้วครับ
บางทีคนเราก็ต้องการความแน่ชัดครับ
หาโอกาสขอเป็นแฟนเถอะ

SemIFaIL
23rd June 2012, 23:16
ถามไปตรงๆเลยว่า 'เธอคิดอะไรกับเรากันแน่' เรื่องมันจะได้จบๆ แล้วสิ่งที่คุ้มเครือคุณกับเธออยู่ก็จะหายไป

http://www.youtube.com/watch?v=qHm9MG9xw1o

I need another story
Something to get off my chest
My life gets kinda boring
Need something that I can confess

ผมต้องการเปลี่ยนแปลงชีวิตไปอีกทาง
เพราะอยากให้สิ่งที่ค้างคาใจพ้นไปสักที
ชีวิตที่สุดแสนน่าเบื่อ
ต้องการบางอย่างมาช่วยผมสามารถระบายมันออกไป

Til' all my sleeves are stained red
From all the truth that I've said
Come by it honestly I swear
Thought you saw me wink, no
I've been on the brink, so

กระทั่งผมตื่นเต้นจนทำอะไรไม่ถูก
และจากความจริงทั้งหมดที่ผมได้พูดไป
ล้วนมาจากความสัตย์จริง ผมสาบานได้
คุณอาจคิดว่าผมเล่นตลก กับคุณ แต่ไม่เลย
ผมแทบจะทนกับความรู้สึกนี้ต่อไปไม่ไหวแล้ว ดังนั้น...

Tell me what you want to hear
Something that were like those years
Sick of all the insincere
So I'm gonna give all my secrets away
This time, don't need another perfect lie
Don't care if critics never jump in line
I'm gonna give all my secrets away

ได้โปรดบอกผม ถึงสิ่งที่คุณต้องการได้ยิน
บางสิ่งบางอย่างในหลายปีที่ผ่านมานี้
ผมเหนื่อยเต็มทีกับความไม่จริงใจ
ดังนั้นผมต้องการที่สารภาพความลับของผมไปให้หมดเสียที
ณ ช่วงเวลานี้ไม่ต้องการคำโกหกที่เลิศเลอใดๆอีก
ไม่สนใจด้วยว่าใครเขาจะว่าอย่างไง
ขอเพียงแค่ผมได้สารภาพความลับนั้นเสียที

My god, amazing how we got this far
It's like we're chasing all those stars
Who's driving shiny big black cars

โอ้ ! คุณพระ ช่างอัศจรรย์ใจเหลือเกินที่เรามากันได้ไกลถึงเพียงนี้
เหมือนกับเวลาที่เราไล่ไขว่คว้าดวงดาว
ที่เปล่งแสง ขับส่องผืนฟ้า ในยามราตรี

And everyday I see the news
All the problems that we could solve
And when a situation rises
Just write it into an album
Singing straight, too cold
I don't really like my flow, no, so

และทุกๆวันที่ผมดูข่าว
ทุกๆปัญหาที่เราสามารถแก้ไขได้
และเมื่อเกิดเหตุการณ์เหล่านั้นเพิ่มขึ้นมาอีก
เพียงแค่เขียนมันเป็นบทเพลง
แล้วขับร้องออกมาตรงๆ แต่ก็ดูเย็นชาเหลือเกิน
ผมไม่ชอบการอ้อมค้อมของผมเลยจริงๆ ดังนั้น

Tell me what you want to hear
Something that were like those years
So I'm gonna give all my secrets away
This time, don't need another perfect lie
Don't care if critics never jump in line
I'm gonna give all my secrets away

ได้โปรดบอกผม ถึงสิ่งที่คุณต้องการได้ยิน
บางสิ่งบางอย่างในหลายปีที่ผ่านมานี้
ผมเหนื่อยเต็มทีกับความไม่จริงใจ
ดังนั้นผมต้องการที่สารภาพความลับของผมไปให้หมดเสียที
ณ เวลานี้ไม่ต้องการคำโกหกที่เลิศเลอใดๆอีก
ไม่สนใจด้วยว่าใครเขาจะว่าอย่างไง
ขอเพียงแค่ผมได้สารภาพความลับนั้นเสียที

Oh, got no reason, got not shame
Got no family I can blame
Just don't let me disappear
I'm tell you everything

โอ้ ! ช่างไร้เหตุผล และไร้ซึ่งความละอาย
ไม่มีครอบครัวและญาติพี่น้องคอยตำหนิ
เพียงแค่อย่าปล่อยให้ผมต้องไร้ตัวตน
แล้วผมจะยอมบอกคุณ ทุกอย่าง

So tell me what you want to hear

ดังนั้น...ได้โปรดบอกผม ถึงสิ่งที่คุณต้องการได้ยิน
ณ เวลานี้ไม่ต้องการคำโกหกที่เลิศเลอใดๆอีก

So tell me what you want to hear

ดังนั้น...ได้โปรดบอกผม ถึงสิ่งที่คุณต้องการได้ยิน

All my secrets away, All my secrets away

ให้ความลับ ความลับของผมทั้งหมดได้ออกไปจากใจที

หรือคุณอยากให้สิ่งเหล่านี้เป็นไปตาม MV ที่ผมลงไว้ ให้คุณคิดเรื่องแบบนี้มัน 50-50 จริงๆ ผมหรือคนอื่นๆ ที่เคยเป็นเหมือนผม ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับคุณ เพราะคุณมีประสบการณ์ไม่พอ ถ้าเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันคุณจะทำอย่างไง(เหมือนโฆษณา วงนี้ทางอ้อม แต่มันก็เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับคนหลายคนแล้วด้วยซ้ำไป)

bonusz
23rd June 2012, 23:22
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมจะลองหาโอกาสดู

และก็คุณSemIFaiLครับ

เพราะคุณ.....!!

ทำให้ผมหาวงฟังเพิ่มขึ้นอีก1วง:o

tonkune14
23rd June 2012, 23:33
เพื่อนก้เพื่อนเถอะคับ ถ้ามันมาถึงขนาดนี้ จขกท อย่ารอช้า บอกความในไจไปเรย

Super_Man
23rd June 2012, 23:38
ใครขอ คนนั้น คิด

SemIFaIL
23rd June 2012, 23:41
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมจะลองหาโอกาสดู

และก็คุณSemIFaiLครับ

เพราะคุณ.....!!

ทำให้ผมหาวงฟังเพิ่มขึ้นอีก1วง:o

555 ไม่ว่า จขกท ชอบเพลงแนวๆ นี้ แต่ผมชอบวงนี้มากๆ เห็นเขาบอกว่า เพลงนี้นักร้องนำแต่งขึ้นมาจากชีวิตจริง และหลายๆ เพลงก็แต่งจากสิ่งรอบตัวเสมอๆ เพลงเลยเพราะมาก ซึ่งตัวผมเองก็เป็นคล้ายๆ วงนี้เหมือนกัน แต่ผมเชื่อว่า ผช. ส่วนมากเป็นเหมือนวงนี้เช่นกัน

แล้วที่ผมแนะนำมัน เคยเป็นหลายครั้งแล้ว ผมเลยอยากแนะนำเพิ่มว่า ควรรีบทำซะเถอะครับ เพราะยามใดที่คนเรารักใครด้วยความจริงใจสักคนแล้ว เราก็จะปกป้องคนๆ นั้นตลอดไปตราบเท่าที่เรายังมีชีวิตอยู่ ผมจะแถมให้ จขกท เพลงหนึ่งละกัน

http://www.youtube.com/watch?v=ZSM3w1v-A_Y

I'm holding on your rope,
Got me ten feet off the ground
I'm hearin what you say but I just can't make a sound
You tell me that you need me
Then you go and cut me down, but wait
You tell me that you're sorry
Didn't think I'd turn around, and say...

ฉันจับเชือกของเธอไว้
ทำให้ฉันลอยขึ้นจากพื้นไปสูง
ฉันได้ยินที่เธอพูดนะ แต่ฉันส่งเสียงอะไรตอบกลับไปไม่ได้
เธอบอกฉันว่าเธอต้องการฉัน
และเธอก็ตัดความสัมพันธ์ฉัน แต่เดี๋ยวก่อนนะ
เธอกลับมาบอกว่าเธอเสียใจ
ไม่คิดเลยว่าฉันจะหันหลังกลับไป และพูดว่า...

It's too late to apologize, it's too late
I said it's too late to apologize, it's too late

มันสายเกินไปแล้วล่ะที่จะบอกขอโทษตอนนี้ มันสายไปแล้ว
มันสายเกินไปแล้วนะ ที่จะบอกว่าเธอเสียใจ มันสายเกินแก้แล้วล่ะ

I'd take another chance, take a fall
Take a shot for you
And I need you like a heart needs a beat
But it's nothin new
I loved you with a fire red-
Now it's turning blue, and you say...
"Sorry" like the angel heaven let me think was you
But I'm afraid...

ฉันยอมคว้าโอกาสอีกครั้งนึงไว้ก็ได้ ยอมที่จะล้มลง
ยอมรับกระสุนแทนเธอ
และฉันต้องการเธอเหมือนที่หัวใจจะต้องเต้นต่อไป
แต่มันไม่ใช่เรื่องใหม่เลย
ฉันรักเธอด้วยเปลวไฟสีแดง
จนมันกลายเป็นสีฟ้า และเธอกลับบอกว่า
"ขอโทษนะ" เหมือนกับนางฟ้า สวรรค์ทำให้ฉันคิดว่าเป็นเสียงเธอ
แต่ฉันเกรงว่า...

It's too late to apologize, it's too late
I said it's too late to apologize, it's too late

มันสายเกินไปแล้วล่ะที่จะบอกขอโทษตอนนี้ มันสายไปแล้ว
มันสายเกินไปแล้วนะ ที่จะบอกว่าเธอเสียใจ มันสายเกินแก้แล้วล่ะ

It's too late to apologize, yeah
I said it's too late to apologize, yeah-
I'm holdin on your rope, got me ten feet off the ground...

ฉันจับเชือกของเธอไว้ ทำให้ฉันลอยขึ้นจากพื้นไปสูง

แล้วผมอยากจะบอกกับ จขกท. ว่าถ้าเป็นแฟนกับเธอ อย่าทำให้เธอเสียใจหรือโกรธ เพราะเวลา ผญ. นอยน่ากลัวนะขอบอก ถึงเรื่องนี้มันจะไม่ได้เกิดขึ้นกับผม แต่มันเกิดขึ้นกับเพื่อนผม แล้ว ผญ. บางครั้ง การขอโทษ มันจะใช่ไม่ได้ผลแน่ถ้าคุณทำผิดบ่อยเกินไป ถ้าผมเป็น ผญ. ก็คงคิดเหมือนกัน ฟังเพลงไว้เป็นอุทาหรณ์ ด้วยนะไม่ได้ฟังเพื่อความสนุกอย่างเดียว ;)

dojo123753951
24th June 2012, 21:12
คือผมชอบเพื่อนคนนึงอ่าครับ ตอนนี้สนิทกันมากๆเลย คือเหมือนความสัมพันธ์จะแฟนก็ไม่ใช่ จะเพื่อนสนิทก็ไม่ใช่

แบบผมไปรับเธอเกือบทุกเช้าเลย(บางวันพ่อเธอมาส่ง) ตอนผมไปรับอ่ะ ผมจะไปก่อนเวลา

แล้วผมจะไปนั่งเล่นในบ้านเธอก่อน(พ่อแม่เธอไม่อยู่อ่านะ= =) เวลาผมนั่งเล่นอ่ะ จะจับมือกับเธอ แล้วก็มีกอดบ้าง มีหอมแก้มด้วย:blush

อยู่ ร.ร. ก็เหมือนกัน ชอบนั่งจับมือกัน จนเพื่อนทั้งห้องแซวว่าเหมือนแฟนกันเลย บางคนก็ถามว่าคบกันนานยัง:sweat

ผมเลยสงสัยว่า เขาคิดยังไงกับผมกันแน่? แล้วผมควรทำไงดีอ่าครับ?

แถวบ้านผมเรียกแฟนกันครับ:heart

commonsense
25th June 2012, 06:52
ขอเป็นแฟนเลยครับ