PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [จะซื้อ]ขอข้อมูลสำหรับ PS3 เเละ XBOX หน่อยครับ

boomthai2543
24th June 2012, 11:15
คือกะว่าจะซื้อเครื่องใดเครื่องหนึ่งครับ เเต่ไม่รู้จะเอาอ่ะไรดี ผมอยากได้ที่ราคาพอดี ๆ สามารถเล่นเกมส์ก็อปได้ครับ ช่วยเเนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

xxllollxx
24th June 2012, 11:22
ต้องมองว่า จะเล่นเกมไหนดีกว่าครับ

PS3 ดังๆ ก็เกม God of war , Uncharted , Killzone , metal gear solid

Xbox ก็ Halo , gear of war

ส่วนตัว เชียร์ PS3 นิดๆ เพราะเกมชูโรง ของมันเทพมาก Uncharted จ้า สนุก+ภาพสวยเวอร์ๆ + God of war ด้วยนะเออ

miraclesaven
24th June 2012, 11:32
XBOX 360 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี เพราะสามารถเล่นเกมส์ก็อปได้เกือบทุกแผ่นเว้นแต่บางแผ่นที่ต้องใช้กับเครื่องโซน US เท่านั้นซึ่งโดยส่วนมากที่เค้าขายในบ้านเราจะเป็นเครื่องโซน JAP
ตอนนี้ XBOX 360 เกือบทั้งหมดจะเป็นรุ่น SLIM สีดำ ส่วนฮาร์ดดิสไม่แน่ใจว่าจะมีเท่าไหร่ ส่วนราคานั้นก็แล้วแต่ร้านที่ขายเพราะส่วนใหญ่เครื่องรุ่น SLIM จะมี KINACT ขายพ่วงมาด้วย...
**ที่บ้านใช้เครื่องอ้วนสีขาวรุ่นอาเขต อยู่ทนมาร่วม 2 ปีกว่ายังไม่มีไฟแดงให้เห็น ผ่านสมรภูมิในเกมมาอย่างโชกโชนทั้ง COD, CRYSIS , HALO รู้สึกราคาอยู่ที่ 7500 ถ้าสนใจรุ่นนี้ลองไปสอบถามดูได้ :cool:
แต่รุ่นนี้ไม่มีฮาร์ดดิส :sweat

24th June 2012, 11:33
ต้องมองว่า จะเล่นเกมไหนดีกว่าครับ

PS3 ดังๆ ก็เกม God of war , Uncharted , Killzone , metal gear solid

Xbox ก็ Halo , gear of war

ส่วนตัว เชียร์ PS3 นิดๆ เพราะเกมชูโรง ของมันเทพมาก Uncharted จ้า สนุก+ภาพสวยเวอร์ๆ + God of war ด้วยนะเออ

เเล้ว PS3 มันสามารถเล่นเกมส์เเผ่นก็อปได้รึปล่าวครับ ?

24th June 2012, 11:59
ดันหน่อยนะครับ ต้องการข้อมูลอีก

RoGiMaker
24th June 2012, 12:05
PS3 แผ่นแท้เท่านั้นจ้าาาาาาาาาาา

24th June 2012, 12:09
เเล้ว XBOX ที่เล่นเเผ่นก็อปมันราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

casanova01
24th June 2012, 12:15
Xbox 360 Jasper ครับ! มือสองอยู่ราวๆ 6000-7500 ถ้าราคาเกินนี้ผมถือว่าเเพงครับ :pardon

24th June 2012, 12:19
Xbox 360 Jasper ครับ! มือสองอยู่ราวๆ 6000-7500 ถ้าราคาเกินนี้ผมถือว่าเเพงครับ :pardon
ขอบคุณที่เเนะนำราคาให้ครับ

24th June 2012, 12:24
เเล้วถ้า มือ1 XBOX เเต่เล่นเกมก็อปได้หล่ะครับมันประมาณเท่าไหร่

alonedevil
24th June 2012, 12:46
ผมเชียรให้เล่นแท้นะไม่ว่าจะ xbox หรือ PS ผมเล่น PS3สว่าง อยู่ผมบอกเลยว่า EX ของ PS นี้มันครับ

24th June 2012, 19:22
ผมเชียรให้เล่นแท้นะไม่ว่าจะ xbox หรือ PS ผมเล่น PS3สว่าง อยู่ผมบอกเลยว่า EX ของ PS นี้มันครับ

คืดว่าตังผมไม่ค่อยจะมีอ่ะครับ = =*

Victorique de Blois
24th June 2012, 19:54
PS3 สามารถเล่นก็อบได้ครับผ่าน HDD ถ้า FW 3.55 ถ้าสูงกว่านี้ถึง FW 4.11 แต่ไม่เกินนี้สามารถ Downgrade ได้ครับ ซึ่งปัจจุบันเครื่อง PS3 ที่เป็น FW 3.55 มือหนึ่งนั้นหายากและราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 18,000 กว่าบาท) อีกทั้งถ้าเป็นผู้เล่นมือใหม่อาจะถูกหลอกได้ครับ (เอาเครื่อง downgrade หรือ มือสองมาย้อมแมวขาย) ดังนั้นถ้าจะเล่น PS3 ตอนนี้จึงนิยมเล่นแผ่นแท้ครับ ซึ่งราคาแผ่นจะขึ้นอยู่กับโซนของแผ่นนั้นๆ ส่วนเกมที่ฮิตๆนั้นคงหนีไม่พ้น Uncharted 1,2,3 ,Killzone ,GoW
ข้อเสียของ PS3 ถึงแม้จะมี PS move และ PS3eye แต่ก็ยังไม่สามารถสู้ Kinect ของ Xbox ได้ อีกทั้งระบบ Online ที่สู้ของทาง Xbox ไม่ได้ (ถึงจะฟรีก็เถอะ)

มาดูฝั่ง Xbox กันบ้าง ราคาอยู่ที่ 10,000 ต้นๆ สามารถเล่นแผ่นก็อบปี้ได้ หรือ แปลงเครื่องให้เล่นจาก Hdd ได้เลย ระบบออนไลน์ก็ดีกว่าครับแต่ต้องเสียเงินนะแต่ก็ไม่แพงเท่าไหร่ ระบบ Kinect อาจจะสามารถพัฒนาได้ไกลกว่านี้

ตัดสินจากงบประมาณ ถ้างบน้อย แนะนำ Xbox เพราะสามารถหาแผ่นก็อบได้ ซึ่งมีราคาถูก
แต่โดยส่วนตัวผมเล่น PS3 ด้านสว่างเพราะการสะสมแผ่น Rare เป็นอะไรที่สุดยอดมาก
ปล. ไม่แนะนำให้ซื้อเครื่องเล่นเกม มือสองครับเพราะเราไม่รู้ว่ามันผ่านสมรภูมิอะไรมาบ้าง เพราะผู้ขายไม่บอกเราหรอกครับว่าเครื่อ
มันไม่มีตรงไหน ส่วน Xbox ถ้าจะซื้อก็ http://www.jokergameth.com/shop/index.php?cPath=62 ตามลิงค์ไปเลยครับ

24th June 2012, 21:55
PS3 สามารถเล่นก็อบได้ครับผ่าน HDD ถ้า FW 3.55 ถ้าสูงกว่านี้ถึง FW 4.11 แต่ไม่เกินนี้สามารถ Downgrade ได้ครับ ซึ่งปัจจุบันเครื่อง PS3 ที่เป็น FW 3.55 มือหนึ่งนั้นหายากและราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 18,000 กว่าบาท) อีกทั้งถ้าเป็นผู้เล่นมือใหม่อาจะถูกหลอกได้ครับ (เอาเครื่อง downgrade หรือ มือสองมาย้อมแมวขาย) ดังนั้นถ้าจะเล่น PS3 ตอนนี้จึงนิยมเล่นแผ่นแท้ครับ ซึ่งราคาแผ่นจะขึ้นอยู่กับโซนของแผ่นนั้นๆ ส่วนเกมที่ฮิตๆนั้นคงหนีไม่พ้น Uncharted 1,2,3 ,Killzone ,GoW
ข้อเสียของ PS3 ถึงแม้จะมี PS move และ PS3eye แต่ก็ยังไม่สามารถสู้ Kinect ของ Xbox ได้ อีกทั้งระบบ Online ที่สู้ของทาง Xbox ไม่ได้ (ถึงจะฟรีก็เถอะ)

มาดูฝั่ง Xbox กันบ้าง ราคาอยู่ที่ 10,000 ต้นๆ สามารถเล่นแผ่นก็อบปี้ได้ หรือ แปลงเครื่องให้เล่นจาก Hdd ได้เลย ระบบออนไลน์ก็ดีกว่าครับแต่ต้องเสียเงินนะแต่ก็ไม่แพงเท่าไหร่ ระบบ Kinect อาจจะสามารถพัฒนาได้ไกลกว่านี้

ตัดสินจากงบประมาณ ถ้างบน้อย แนะนำ Xbox เพราะสามารถหาแผ่นก็อบได้ ซึ่งมีราคาถูก
แต่โดยส่วนตัวผมเล่น PS3 ด้านสว่างเพราะการสะสมแผ่น Rare เป็นอะไรที่สุดยอดมาก
ปล. ไม่แนะนำให้ซื้อเครื่องเล่นเกม มือสองครับเพราะเราไม่รู้ว่ามันผ่านสมรภูมิอะไรมาบ้าง เพราะผู้ขายไม่บอกเราหรอกครับว่าเครื่อ
มันไม่มีตรงไหน ส่วน Xbox ถ้าจะซื้อก็ http://www.jokergameth.com/shop/index.php?cPath=62 ตามลิงค์ไปเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ว่าเเต่ว่า ที่เว็ปพี่โจ๊ก เค้าลงนั้นเค้าลงมาเดือน ธันวา 54 อ่ะครับเเล้วจะรู็ได้ไงว่ามันอัพเดท ?

25th June 2012, 06:36
PM ไปถามพี่เค้าได้เลยครับ ซึ่งถ้าซื้อเครื่องจากที่ร้านพี่เค้าก็จะอัพเป็น เวอร์ชั้นล่าสุดให้เลย (ฟรี รวมถึงหลังการขายด้วย)

FreedomBlood
25th June 2012, 16:08
ถ้าคิดจะซื้ดอเครื่องมือ1แนะนำร้านทางเน็ตร้านอื่นดีกว่าแต่ถ้าให้ดีลองเลือกเองกะมือจะดีกว่า ร้านทางเน็ตแนะนำ
nadz ครับของถูกดี

Myknight
25th June 2012, 16:31
xbox ผมซื้อมา 17000 ครับเป็น slim+แปลง JTAG แล้วพร้อม kinect ครับ

25th June 2012, 17:26
ที่ผมบอกให้เค้าซื้อที่นี่เพราะที่นี่คือเวป Joker ครับซึ่งร้านพี่เค้าก็บริการดีรวมถึงบริการหลังการขายด้วย ราคาก็มาตราฐานเดียวกัน แต่ที่อื่นถ้ามีอัพเดทต้องเสียเงินเพิ่มแต่ที่นี่ฟรี มาใช้บ้านเค้าก็ต้องอุดหนุนเค้าสิครับ รู้จักมารยาททางสังคมออนไลน์บ้างมั้ยครับเนี่ย

ปล. ผมเป็นลูกค้าทั้ง เวปนี้และก็เวป Nadz ถ้า PS3 ผมให้ Nadz แต่ Xbox ต้องที่นี่เท่านั้น

Boss OF Olimpus
25th June 2012, 18:01
PS3 FW 4.11 สามารถดาวเกรดได้นะครับ แต่เครื่องนั้นต้องไม่ใช่ล็อตใหม่ เป็นเครื่องล็อจเก่าที่เคยเป็น 3.55 มาก่อน สามรถดาวเกรดได้นะครับ

alonedevil
27th June 2012, 23:41
คืดว่าตังผมไม่ค่อยจะมีอ่ะครับ = =*

ครับเข้าใจ PS3 ที่ลง CFW. เดี่ยวนี้ราคาสูงครับ ถ้าเทียบกับเครื่อง FW. แท้เพราะเครื่องล็อตใหม่มัน Fw. เครื่องจากโรงงานเป็น 4.11 หมดแล้ว ส่วนตัวผมว่า Ex ฝั่ง PS นี้อลัง เยอะ และมันส์กว่าของ Xbox นะครับ อาจเป็นเพราะผมเล่น PS มาตลอดก็ได้เพราะเกมเดี่ยวนี้มัลติเยอะ เกมฝั่ง Xbox บางเกมก็มาลง PC ผมเลยรู้สึกเหมือนว่ามี Xboxก็ไม่ต่างจาก PC เอา PC ไปเลยดีกว่า - -"

hallynews
28th June 2012, 13:11
แนะนำ ps3 เล่นแท้ครับ online ฟรี เล่นที่ละเกมครับ เล่นจบ เก็บ Trophy จน พอใจ ก็ขายแผ่น ทำทุนไปซื้อเกมใหม่ครับ เกมเดียวนี่เล่นได้เป็น 2-3 เดือนครับ
ส่วน xbox slim เล่นก๊อปได้ ราคาแพงเวอร์ครับ

Mikimar
28th June 2012, 13:31
ต้องดูด้วยนะว่าจะซื้อแท้ตอนนี้ดีจริงหรือ!!

เพราะว่าอีกไม่กี่ปีเครื่องตัวใหม่ก็จะออกมาแล้ว (แล้วแต่ความคิดนะ)

Ps3 เล่นแผ่นก็อปไม่ได้แต่เล่นผ่าน HDD ได้เวลาลงเกมส์มีสองทาง นำ HDD ไปลงที่ร้าน และหาโหลดตามเน็ต เกมฉะเพราะเครื่องมีเยอะมาจากทางฝั่งญี่ปุ่นส่วนมาก

xBox360 เล่นเกมก็อปได้ราคา เริ่มต้นที่ 45 บาท และปัจจุบันสามารถเล่นผ่าน HDD ได้เลยโดยการซื้อแผ่นก็อปมาลงที่เครื่องแล้วเล่นโดยไม่ใช้แผ่น เกมฉะเพราะส่วนมาจะมาจากทางยุโรป เกมฉะเพราะเครื่องก็มีเยอะเช่นกันกับ PS3 แต่จะไปทางเครื่องเล่น คิเน็ต (อุปกรณ์ตรวจจับการเคลื่อนไหว) ที่เล่นไม่ใช้จอยแต่ถ้าซื้อแยกก็แพงเอาเรื่อง เริ่มต้นที่ 4000 บาท

ปล.สุดท้ายก็แล้วแต่จะชอบนะจ๊ะ ^^

prya
28th June 2012, 16:07
รอซื้อ ps ตัวใหม่เลยคับ ถ้ารอไม่ไหวก็ซื้อps3. เลยครับเกมexc.มีแต่เกมเทพผมชอบsocom4 นะ
ของผมเป็นตัว cfw3.55 ซื้อมาพร้อม hd 500 g ได้เกม 40เกม 1500 bathผมว่าจะลองใช้
TB ที่สามารถเล่นเกมใหม่ๆได้ราคาประมาณ 2500 hd 500 ราคา 2800ไม่รวม
ค่าลงเกมส์ ซื้อแท้จะถูกกว่าครับแต่แผ่นแพงลองคิดดูครับ

Fern TH
28th June 2012, 16:22
ถ้าจะเอา ภาพสวย xbox ถ้าอยากเล่นเกม exclusive ต้องps3เพราะถ้าเป็นเกมที่ลงทั้ง2เครื่ิอง xbox ทำได้ดีกว่าเพราะส่วนใหญ่เกมที่รันใน ps3 ภาพจะออกมาที่ 720Pเเต่xbox ภาพออกมาที่ 1080P
ดูตัวอย่างเช่นเกม gta iv xbox vs ps3 ภาพคนละเรื่องเลย

โดยส่วนตัวผม มีทั้งสองเครื่องเเต่ผมเล่นเเต่เเผ่นเเท้ ps3 เอาไว้เล่นเกม exclusive อย่างเดียว

Fern TH
28th June 2012, 16:26
แนะนำ ps3 เล่นแท้ครับ online ฟรี เล่นที่ละเกมครับ เล่นจบ เก็บ Trophy จน พอใจ ก็ขายแผ่น ทำทุนไปซื้อเกมใหม่ครับ เกมเดียวนี่เล่นได้เป็น 2-3 เดือนครับ
ส่วน xbox slim เล่นก๊อปได้ ราคาแพงเวอร์ครับ

xbox เล่นก็อปได้ 11000 ps3 เล่นก็ปได้ 15000 up นะครับ ส่วนเกม ps 3เล่นได้นานจริงเเต่ socm 4 กะ killzone3 เชื่อมั้ยผมเล่น 4 วันจบ....

kimnaja
28th June 2012, 16:28
PS 3 .....

CCTime
28th June 2012, 18:44
เราเชียร์ทั้งสองเครื่องนะ Ps3 เล่นแท้มาตลอดสนุกมากๆ ออนไลน์สนุกสุดๆไม่กลัวไรเลย แผ่นหนึ่งแพงแต่เวลาเล่นคุ้ม
xBox360 เล่นก็อปเวลาเกมออกใหม่ๆ(เครื่องคอมไม่ไหว) ออนไลน์มันมากเล่นก็อปมาสามปีละไม่เคยโดนแบนเลย (เดี่ยวคงโดน) - -

hisawahiroki
28th June 2012, 20:33
PS3 ครับ ผมซื้อมาเล่นอยู่ 3 เกมทั้งชาติ = = Naruto , FF, GT