PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเจอไหมครับผู้หญิงงอนแบบไร้สาระ มาแชร์กันๆ

jabbawockeez70
24th June 2012, 16:01
วันนี้ครับคนที่ผมคุยด้วยเป็นผู้หญิง(แน่นอนครับหัวข้อมันขึ้นว่าผู้หญิงต้องเป็นผู้หญิงอยู่แล้วไม่ใช่เบะชัว) เขาโทรมาหาผมครับ8โมงเช้า วันนี้ ซึงวันนี้วันอาทิตย์ ผมก็อยากพักบ้าง เพราะอีก2วันผมสอบ อ่านหนังสือดึก ผมก็ตื่นมารับ ก็คุยตามปกติตามคนชอบกันกำลังดูใจกัน แล้วทีนี้ผมบอกว่า"ตัวเองเค้าขอนอนก่อนนะเค้าได้นอนนิดเดียวเองเมื่อคืนเค้านอนดึก" เธอเลยตอบว่า"ก็เป็นอย่างงี้ล่ะ"แล้วก็ตัดสายเปิดเครื่อง ผมก็เลยไม่ได้นอน นั่งรอเปิดเครื่องโทรไปง้อ โทรไปก็เย็นชาใส่ผม ผมง้อทั้งแต่เช้า(8โมงมันคือเช้าสำหรับผมในวันอาทิตย์)ง้อจนถถึงตอนนี้ เลยอยากรู้ว่าคือเธอต้องการอะไรหรอผมไม่เข้าใจ

ปล.อ่านให้จบ
ปล2.ผู้หญิงในบรอดNO ดราม่า
ปล3.อ่านไม่จบเป็นหมัน

Pop_PeR
24th June 2012, 16:51
นี่ล่ะ เค้าเรียกว่า ผู้ชายอย่างเรา ไม่ เข้าใจ ความรู้สึกของ หญิง หรอก
ผมก็เ ป็น ประจำล่ะครับ เชื่อ เห๊อะ เขางอล คุณนั่นเเหละ
พยายาม ง้อ นิดหนึ่ง เเป๊ป เดียว เดี๋ยว ก็ดีกัน ^ ^" สู้ๆ คั๊บ

เห็น ปล. คุณเเล้ว น่ากลัวจัง ~!!

ลูกกุยแมน
24th June 2012, 17:00
ง้อคับ ไม่ง้อ มันก็งอนต่อ เอิีกๆ

spykesDR.
24th June 2012, 17:10
ผมก็เป็น ไม่เข้าใจเลยจริงๆ ทั้งที่เราไม่ได้ผิดเลย แต่สุดท้ายแล้วเราก็ต้องเป็นฝ่ายผิดอยู่ดี
ผมถามจากผญ.เขาตอบว่า ผู้หญิงจะเปนแบบนี้เฉพาะกับคนที่แคร์ :confused:

Prometheus
24th June 2012, 22:37
สงสัยเขาไม่มีไรทำป่าวครับ เลยต้องการจะคุยกับคุณ พอคุณจะหนีไปนอน ซึ่งคุณไม่เคยทำมาก่อน เลยงอนใส่ มั้ง ผิดก็ขอโทษด้วยละกัน

ทำอะไรไม่ได้ครับ ทางที่ดีที่สุดต้องพยายามปรับตัวให้เข้ากับเขาให้ได้มากที่สุด ต้องพยายามรู้ว่าเขาไม่ชอบอะไร จะแก้ทางได้ถูก

ผมเองก็ไม่ค่อยได้คุยหรือรู้จักกับผู้หญิงมากเท่าไหร่ เลยไม่มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง แต่ก็พอจะให้คำปรึกษาได้ครับ

Wiz Khalifa
24th June 2012, 22:46
[No ดราม่า ใดๆทั้งสิ้น] ง้อ ๆ ยอมๆ เขาไปเถอะครับเชื่อผม ตอนมีเขาก็พูดได้ครับเออทำไมต้องงอนแบบนี้แบบนั้น ทำไมต้องเอาแต่ใจ แต่ถ้าวันใดขาดเขาไปหรือไม่มีเขาจริงๆขึ้น มาก็จะรู้ครับว่าเป็นเช่นไร!!! เก็บไปคิดนะครับ ถึงจะแค่ดูใจกัน เราก็ต้องทำดีกับเขาเข้าไว้ไม่ใช่เหรอครับ ผู้หญิงสำหรับผมนะอย่างแฟนผมเงี้ย น่ารักดี55 /Me เผ่น

JKGMomo
25th June 2012, 14:51
เจอแต่ผู้หญิงเกรียนมากกว่า - -
เลิกกันเเล้วบอกว่า ถ้าคู่กันก็ต้องมาเจอกัน เเล้วมันก็ไปคบกะคนใหม่เเล้วบอกว่าไม่ให้โอกาสเราเเล้ว ขอให้โอกาสคนใหม่ได้ไหม(ผมไม่ให้เธอให้โอกาสเค้า เธอก็ไม่ฟังผมอยู่ดีเเล้วจะขอผมทำเพื่อ?)
ถ้าไม่ให้โอกาสผมก็บอกไม่ให้ก็พอ ไม่ใช่บอกว่า คบกันเเล้วไม่เปิดเผย คบกันเเล้วอยู่ไกลกัน คบคนที่เปิดเผยคนที่อยู่ใกล้กันดีกว่า ( เเค่คบไม่เปิดเผยมันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหลอวะ เฟสบุคก็ขึ้นสถานะอยู่ )
เเล้วเค้าบอกว่า ถึงกลับไปผมก็ไม่เปิดเผยอยู่ดี(อ่าว เอ็งเล่นพูดเองเออเองยังงี้เลยเรอะ) แต่ดีละ เพราะบอกเลิกเค้าถึงได้รู้สันดานของเค้า จะเลวจะร้ายยังไง ก็ขึ้นชื่อว่าโดนทิ้งอยู่ดี ฮาๆ

anoko
25th June 2012, 15:48
ถ้าแฟนผมพูดคำว่า ชิ หรือส่งข้อความว่า ชิ นั่นหมายความว่า นรกของผมมันบังเกิดครับ

kamonkom911
25th June 2012, 16:21
ส่งข้อความไปก็เรานอนดึกจริงๆ และเราต้องอ่านหนังสือสอบด้วย ถ้าเราเรียนไม่จบเราก็เลี้ยงเตงไม่ได้นะคร้าฟ

tonkune14
25th June 2012, 16:28
มีคับ เกิดกับตัวเอง ฮ่าๆๆ(ว่าแต่คนอื่นเค้า) โดนแฟนบอกเลิกเหตุผลเพราะดูบอลดึกคับ

SchooL
25th June 2012, 17:56
เคยมีคนบอกไว้นะครับว่า "ผู้ชายไม่ต้องไปเข้าใจผู้หญิงหรอก ใส่ใจมันก็พอครับ" จขกท. สู้ๆ !! ^^

AskinG AlexanDri@
25th June 2012, 20:22
เนี่ยเเหละผู้หญิง...ถ้าคิดจะมีเเฟนก็ทำใจครับ:sweat

exion1
25th June 2012, 20:57
ถ้าแฟนผมพูดคำว่า ชิ หรือส่งข้อความว่า ชิ นั่นหมายความว่า นรกของผมมันบังเกิดครับ
เหมือนผมเด๊ะ T_T

saman14
25th June 2012, 21:04
ดีจังเลย มีแฟนให้ง้อด้วย T^T

O'z NEWBIE IN THE H.H.
25th June 2012, 21:07
เคยเจอครับ เบื่อมากด้วยครับ เราต้องมาตามง้อเค้าทั้งๆที่เรื่องที่เค้างอนเป็นเรื่องไร้สาระมากๆ ส่วนตัวถ้าผมเจอผู้หญิงแบบนี้คือเลิกครับ เพราะผมไม่ชอบผู้หญิงเซ้าซี้และผมก็ไม่ชอบเซ้าซี้ใครด้วยครับ ไม่ชอบคุยโทรศัพท์ด้วยครับ ปกติ ผมมีบีบี ถ้าแฟนผมมีก็คุยกันในบีๆก็ได้ไม่จำเป็นต้องคุยในโทรศัพท์เลย ไม่จำเป็นเลยจริงๆ เปลืองตังค์อีกต่างหาก :mad3

anoko
25th June 2012, 23:51
เหมือนผมเด๊ะ T_T

555555555 ชิชิชิชิชิชิชิชิชิชิ

onisuke
26th June 2012, 14:13
เพิ่งเกิดสดๆเลย แต่เรื่องนี้มันเป็นเพราะผมเองทั้งหมดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเอง เพียงเพราะผมปากไปดีไปว่าเทอแรงๆ ว่าเบื่อที่ต้องคุยกันนาน(เพราะผมไม่ชอบคุยโทรศัพท์นานๆ) แล้วผมดันตัดสายทิ้งตอนเทอโทรมาหา เราก็ไม่ได้คิออะไร แต่พอกลับบ้านมาผมก็โทรหาเทอเพื่อจะคุยกับเทอแต่มันกลับไม่ใช่ ผมดันพูดสิ่งที่มันจะทำลายชีวิตออกไม่หลายอย่าง พูดแบบไม่คิด ว่าเทออย่างนู้อย่างนี้ทั้งๆที่มันไม่ใช่เรื่องจริงเลยแม้แต่น้อย ช่วงนั้นที่คุยกันผมพูดออกไปอย่างใช้อารมณ์มากๆทั้งที่เทอ ก็ไม่ได้ผิดเลย จนเทอบอกกับผมว่าเลิกกันเถอะ ผมก็เริ่มคิด ที่เราพูดออกไปเยอะแยะ แต่พอคิดได้มันก็สายไปแล้วครับ เทอตัดใจจากผมไปแล้ว ผมรู้ตัวเลยว่าผมมันเลวมาก ที่เอาความรู้สึก สิ่งที่เทอทำให้ผม มาทำลายมันอย่างนี้ พอวางสายจากเทอไป ผมก็คิดได้ว่าที่เราคุยคุยโทรศัพท์กับเทอนานเราก็มีความสุขนิ พอเริ่มวันจันทร์ผมก็เริ่มปฏิบัติการเอารักแท้กลับคืนมา ผมไม่เคยไปโรงเรียนลาซาลมาก่อน(เทอเป็นคุณครูสอนเด็กอยู่ที่นั้น) ผมไม่เคยคิดว่าจะต้องมาง้อใครแบบนี้เลย ผมและเพื่อนออกจากบ้านกันเวลา ประมาณบ่ายสอง แล้วฝนก็ตกตลอดทางเหมือนพายุเข้าเลยครับตกแรงมาก(ในละครน้ำเน่าแค่ตกเบาๆ) บ้านผมอยู่ฝั่งธนครับแล้วไม่เคยไปแถวนั้น แต่เราต้องไปถึงที่นั้นก่อนห้าโมงเย็น(เพราะเทอจะสอนพิเศษเสร็จอะไรเสร็จก็ประมาณนี้) ตามแผนที่คิดไว้ แต่สุดท้ายเราก็ไปสายครับ แต่!! ฝนตกหนักมากทำให้เทอยังกลับบ้านไม่ได้ ประมาณหกโมงเย็นผมเห็นเทอออกมาจากโรงเรียน เวลานั้นเป็นเวลาเดียวที่เราจะง้อเทอได้ แต่ดันสายไปครับเทอขึ้นรถแท๊กซี่ไปแล้วเพราะฝนตก ผมไม่รอช้ารีบออกรถตามแท๊กซี่คันนั้นไปแต่ก็คลาดสายตาไป ผมคิดว่าเทอต้องกลับบ้านผมเลยตามไปที่บ้าน แต่!! เทอไม่ได้กลับบ้านครับ ผมท้อแท้มากโทรไป20-30 สายก็ไม่รับ ผมจึงหมดหวังแล้วกลับบ้านกัน เมื่อผมกลับถึงบ้านเทอก็โทรมาหา ผมก็เล่าความในใจทั้งหมดที่มีไป แค่ผมคิดว่าจะเสียเทอไปมันก็จะบ้าแล้วครับ แต่โชคดีที่เทอให้โอกาศผมอีกครั้งถึงมันจะไม่เหมือนเดิมก็เถอะครับ แต่ครั้งนี้ผมจะทำให้เหมือนเดิมเอง ทุกๆครั้งเทอจะเป็นคนทำให้ผมรักเทอ แต่ตอนนี้ผมจะทำให้เทอรักผมให้ได้ ที่เล่าๆมาทั้งหมดผมอยากจะตื่นว่า เวลาทะเลาะกันน่ะอย่าใช้อารมณ์มากนะครับ บ้างครั้งมันอาจจะทำให้เราเจ็บเองมากกว่าเค้าหลายเท่า คุยกันดีๆ ขอโทษให้อภัยกัน มันจะทำให้ชีวิตคู่อยู่กันได้นานๆ ผมอายุก็ไม่น้อยแล้ว น้องๆบ้างคนอาจจะไม่คิดแบบนี้ แต่ถ้าโตขึ้นก็จะรู้เองแหละครับ

newvisions
26th June 2012, 14:42
บอก เดี๋ยวพาไปซื้อของ คำเดียว จบ เลย ไม่มีการงอนอีกต่อไป

ใช้ ได้ กับผู้หญิง เกือบ ทุกคน

MakeMeMelt
26th June 2012, 14:52
มีด้วยหรอผู้หญิงที่ "ไม่เคย" งอนแบบไร้สาระ.... :nea

แต่ถึงยังไงก็ยัง "รักอยู่ดี" แหละครับ :o

hansamu
26th June 2012, 14:56
ปกติครับ เค้าคงอยากคุยกับคุณจนลืมไปว่าคุณนอนดึก อารมณ์ ญ เข้าใจยากครับ

บางทีเรานั่งอยู่ เฉยๆ ด้วยกัน แม่ม งอนเฉยหาว่าเราไม่ใส่ใจ นึกอะไรได้ก็งอนๆๆ (เราเกิดมาเพื่อง้อเค้าแหละ)

ผมเถียงกับแฟนผมไม่เคยชนะอ่ะ แต่ผมก็แกล้งๆ ยอม เพราะทำแล้วก็ happy ทั้งคู่

aip studio
26th June 2012, 15:16
บอก เดี๋ยวพาไปซื้อของ คำเดียว จบ เลย ไม่มีการงอนอีกต่อไป

ใช้ ได้ กับผู้หญิง เกือบ ทุกคน

ฟันธง !!!!!!!! 5555555555+

ปล.ยกเว้นเรื่องผู้หญิงอื่นนะครับ -_-"

love102013
26th June 2012, 15:20
คุณพูดเพราะเกินไปครับ เลยงอน

graphicphoto
26th June 2012, 15:21
ของผมนะครับ ผมแค่ไปคุยกับผู้หญิงคนอื่นนิดหน่อยแล้วมันก็ขึ้นรองMSNว่า เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย ฉันต้องยอมเป็นควาย...
พอผมทักไปมันก็ไม่ตอบครับผมเลยนึกในใจว่าทีเวลามันไปคุยกับผู้ชายคนอื่นผมไม่เคยว่าอะไรและคุยเยอะด้วยจนผมทนไม่ไหวละผมก็เลยเลิกซะครับ
:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl

steroids
26th June 2012, 15:26
ไรสาระ ขนาดนั้นก็ไม่ไหวอ่ะครับ เป็นหลายๆครั้งก็เลิก ถึงจะไม่มีมือที่ 3 ก็เถอะ