PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบผิดหวังเล็กๆ กะ Tom Clancys Ghost Recon Future Soldier

anbiun
25th June 2012, 20:27
มีใครรุสึกเหมือนผมบ้างเนี่ย รึว่าคิดเป็นเอง

ผมว่า บัคมันเยอะไปหน่อยนะ อีกอย่าง มันไม่คุ้มกะที่รอ ยังไงไม่รุ

หรือว่าต้อง Multiplayer ถึงจะมันส์หว่า

kornzainw
25th June 2012, 20:31
ของแท้อาจไม่มีบัคก็ได้ จัดแท้เลยยย ผมเตรียมรอใน Steam อยู่

abandony
25th June 2012, 20:37
ยังไงผมก็จะรอของแท้ครับ เพราะยังไงนี้ก็แค่ตัวเถื่อน(หรือคุณได้เล่นตัวแท้แล้ว?)ผมคงไม่รีบด่วนตัดสินใจว่ามันไม่ดีหรืออะไรหลอกครับ
ถ้าของแท้มันไม่ดีจริงค่อยว่ากันอีกที

duchyzaza
25th June 2012, 20:44
ของเเท้ หรือเปล่า ? เอามาพูดถ้าของเเท้ก็โอเคครับรับได้

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
25th June 2012, 20:55
ผมดูตอน coverแล้วตัวละครมาซ้อนกันไม่ชอบตรงนี้แหละแล้วก็เวลาเดินชนทะลุกันยังกะวิญญาณ555+ ผมว่าตรงส่วนนี้ที่ผมไม่ชอบ

Rotten_apple
25th June 2012, 21:06
จัดแท้ครับ จะต้องมีอัพเดตเพิ่มแน่ๆ

hero23093060
25th June 2012, 21:08
พวกเล่นเถื่อนก็บ่นจริงๆนะ เบื่อจัง อยากได้ของคุณภาพก็จัดแท้สิ

Satyric
25th June 2012, 21:09
...มีใครเห็นด้วยไหม Motionblur มันเบลอไปรึเปล่าผมเป็นคนเดียวเปล่าหันหน้าทีฟึบแทบเป็นลม

manshinoda
25th June 2012, 21:11
ผมผิดดหวังตรงที่สั่งการลูกน้องไม่ได้ เปลี่ยนลูกน้องไม่ได้ และก็ ไม่สามารถเลือกอาวุธให้ลูกน้องได้อย่างภาคก่อนๆ

ส่วนผมจองแท้ ทาง steam แล้ว แต่ที่บ่นมันของเถื่อน เนื้อเรื่องก็คงแบบเดียวกันนี้แหละมั้ง

เพราะสิ่งนี้
Fuuuuu แท้ยังไม่ออก เถื่อนไม่มีสิด หุบตูดไป

karlongkar
ใครออกมาบ่นก้เล่นเถื่อนทั้งนั้นล่ะครับ เเท้ยังไม่ออก ทั้งสตีมทั้งเเผ่น โหลดกันไวเชียว บ่นก็ไวนะครับ... ผมซื้อสตีมมายังไม่ได้เล่นเลย :)

blackop
25th June 2012, 21:12
ยังไม่ได้เล่น รอวันศุกร์นี้อยู่ จขกท. อย่าพูดงี้นะ ระวังไว้

Satyric
25th June 2012, 21:13
ใครออกมาบ่นก้เล่นเถื่อนทั้งนั้นล่ะครับ เเท้ยังไม่ออก ทั้งสตีมทั้งเเผ่น โหลดกันไวเชียว บ่นก็ไวนะครับ... ผมซื้อสตีมมายังไม่ได้เล่นเลย :)

ครับยอมรับว่าเล่นเถื่อน แต่เรื่องบัคผมไม่ค่อยได้สนใจเล่นมาก็ยังไม่เจอเท่าไรนะไอ้ปืนทะลุกำแพงนั่นเรียกบัคด้วยหรอ = =

Lagger
25th June 2012, 21:15
นี้มันกระทู้คนเล่นเถื่อน แท้ ไสหัวไปดิ

blackop
25th June 2012, 21:23
เจ้าที่แรง sus

25th June 2012, 21:26
นี้มันกระทู้คนเล่นเถื่อน แท้ ไสหัวไปดิ
Oh yeah แสดงจุดยืนอันน่าภาคภูมิได้อย่างชัดเจน จู้ฮุกกรูว

300 กระทู้ก็สวรรค์ชาวเถื่อนแล้ววว!!!

แหมมม สตีมไร้เกม

เสียดายพื้นที่เก็บข้อมูลของ Steam จริงๆ ;)

Mecz
25th June 2012, 21:27
กว่าแผ่นจะมาก็กลางเดือนหน้า = = รอต่อไปนะัเรา

Punch10sg
25th June 2012, 21:45
เถือน ไม่มีสิทธิมาบ่น เหอะครับ เหมยังไม่ออก ยังไม่สมบูรณ์ เฟร้ย คนเล่นเถื่อนไม่มีโอกาศได้เล่นเกมอะไรเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์ หรอ ฉนั้น หยุดบ่น นอกจากจะซื้อแท้ ถึงมีสิทธิ บ่น

puwaratitarat
25th June 2012, 21:45
ผมจัดแท้ไปแล้ว ขาดว่าน่าจะดีกว่าหลังจากที่เคยเล่นของเถื่อนมาหลายๆเกม

bossjibjib
25th June 2012, 21:49
ลองอ่านพวกรีวิวของ gamespot,IGN ดูครับผมก็ว่าน่าสนุกนะ แปลเอาๆ 5555

GariTo
25th June 2012, 21:54
โผล่มา มอดใข่

duchyzaza
25th June 2012, 21:54
เถือน ไม่มีสิทธิมาบ่น เหอะครับ เหมยังไม่ออก ยังไม่สมบูรณ์ เฟร้ย คนเล่นเถื่อนไม่มีโอกาศได้เล่นเกมอะไรเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์ หรอ ฉนั้น หยุดบ่น นอกจากจะซื้อแท้ ถึงมีสิทธิ บ่น

ถูกใจเลย เถื่อนไม่มีสิทธิมาบ่น โหลดเถื่อนมา แล้วยังมาบ่น

น่าเบื่อ เรื่อง ยังงี้เกลียดมากๆ

arkstory
25th June 2012, 21:57
ที่แท้ยังไม่ออก เหตุผลก็เพราะตรวจสอบบัคนี่แหละครับ เพื่อที่จะวางจำหน่ายโดยไม่มีปัญหาครับ

kornzainw
25th June 2012, 21:59
มีใคนสนใจตั้งคลับยัง จะไปแจ่มโดยไว อยาก Co-op =w=

aM00DIEswedee
25th June 2012, 22:00
สตรีมไร้เกมส์ ...
สมัครมาไว้ใส่ในลายเซ็นต์อ่อ ?

มีใคนสนใจตั้งคลับยัง จะไปแจ่มโดยไว อยาก Co-op =w=

หนับหนุน ๆ อิอิ

Godbasic01
25th June 2012, 22:02
Steam ไร้เกม สมัครเพื่อเอามาใส่ลายเซ็นสินะ :S

Manman02
25th June 2012, 22:05
แถวนี้เถื่อนแท้ๆ

muek9999
25th June 2012, 22:09
เจ้าของมู้อย่าร้องนะครับ ผมปลอบใจให้ คราวหลังก็ดูหน้าดูหลังก่อนโพสละกันครับ หุหุหุ

เจอชุดหนักเลยนะเนี่ย

graphfatty
25th June 2012, 22:14
ผมก็โหลดมาเล่นนะก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเกมก็สนุกดี คิดมากไปเรอะป่าว : D

Tummy Gamic
25th June 2012, 22:16
เรื่องบัค เจอแค่ ตอน ลูกน้อง หมอบผ่าน ซากไม้ แล้ว มันไม่ยอมออกมาเนี่ย นอกนั้นก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ ยังไง จัดแท้ครับ อย่างน้อยจะได้สิทธิ เรื่องอัพเดทด้วย เกมจะได้ พริ้วววว......

FeriniEl
25th June 2012, 22:18
ผมรอแท้อยู่ ^^"

Riaw
25th June 2012, 22:21
แหนะทำให้ผมลังเลอีกและ:sweat

alonedevil
25th June 2012, 22:31
เล่นเถื่อนใช่ว่าจะบ่นร่ำไปนะครับ ก็รู้อยู่ว่าเกมมันหลุดมาก่อนตัวแท้ยังไม่ขายเลยครับ - -" ตั้งกระทู้ฆ่าตัวตาย + หวังดราม่าด้วย

ถ้าจะบ่นขอให้บอกถึงรูปแบบกมที่เล่นนู้นๆนี้ๆดีกว่า มาบ่นบัคงานนี้ ตายอย่างเดียว

piero
25th June 2012, 22:44
ยืนไ้ว้อาลัย ให้ จขกท. 3วิ :sweat

Hardcorewing
25th June 2012, 22:52
เกมส์นี้ Co-op แท้สนุกสุดๆ ผมแนะนำให้จัด เกมส์ Co-op สนุกหลายเกมส์

LoVEGothic
25th June 2012, 23:01
เถื่อนมันสู้ของแท้ไม่ได้นะครับ คิดจะเล่นเถื่อนต้องเงียบๆไว้และศึกษาให้ดีๆจะได้ไม่มีการเกิดดราม่าแบบควายๆ จะผิดหรือถูกพวกแผ่นแท้มันจะถูกเสมอน่ะ เงียบไว้นะดีแล้ว

DkTaP82
25th June 2012, 23:13
พูดถึงเกมส์.. ไม่ใช่เอาเรื่องแท้หรือเทียม มาเถียงกันนะครับ

ส่วนตัว ดับชัวร์ เรื่องระบบมุมมองบุคคล 3 และโคเวอร์หลบกระสุน

ก่อนผมซื้แท้ ก็โหลดมาทดลองเล่นดู ว่าคุ้มค่าไหมแค่นั้น...

oI3lacKLisTo
25th June 2012, 23:19
การวิจาร์ณเกมส์ควรวิจาร์ณจากแผ่นแท้ดีกว่าครับ เพราะปัญหาบัคต่างๆอาจเป็นเพราะ Crack

อย่างบางเกมส์ Crack ทำให้เล่นเกมส์แล้วกระตุก พอเล่นแผ่นแท้ลื่น(เรื่องจริง)

bleachuekiza
25th June 2012, 23:30
ผมเห็นด้วยกับหลายคนนะครับที่ว่ามันหลุดออกมาก่อนของแท้ มันต้องมีบัคอยู่แล้ว
ไม่อยากบัคเล่นของแท้ครับเชื่อผม เวลามีบัคมีคนไปแจ้งเดวก่อมีแพทให้อัฟแก้บัคครับ

bighipyoza
25th June 2012, 23:33
ใครจัดแท้แล้ว อย่าลืมตั้งสมาคมด้วยละ จะไปร่วมด้วย

CraZy_aPplEz
25th June 2012, 23:34
แค่เกมเอง . . หยวนๆกันบ้างสัญชาติเดียวกัน . .

boomman
25th June 2012, 23:38
ไม่ เถื่อน อยู่ไม่ได้ ใช่ม้าาบอร์ดนี้

kamay01
25th June 2012, 23:39
โดนโต๊ะจีนแล้ว...........

Phuthit
25th June 2012, 23:41
เอ้ยยยยย เกมส์โปรดผมเลยย ใน xbox มันมากกกกกกกกก ไอ้ที่มันมีเซนเซอร์กับตัวโฟรน ทำให้เราดูเก่งขึ้นมากก 55

shadowfrost
25th June 2012, 23:44
มีอะไรจะถามครับghost reconในsteamสามมารถmultiplayerกับco opกับแผ่นUplayได้หรือเปล่าครับพอดีลงแดงเกมนี้ฟาดมาทั้งsteamแล้วก็แผ่นว่าจะให้เพื่อนยืมของuplayมาco opกันซักหน่อย

yuttipron
25th June 2012, 23:46
ของเพื่อนผมเเท้xboxมีบัคเหมือนกันคนคลลานไม่ยอมลุก555เห็นเเล้วตลกมาก

boomman
25th June 2012, 23:48
มีอะไรจะถามครับghost reconในsteamสามมารถmultiplayerกับco opกับแผ่นUplayได้หรือเปล่าครับพอดีลงแดงเกมนี้ฟาดมาทั้งsteamแล้วก็แผ่นว่าจะให้เพื่อนยืมของuplayมาco opกันซักหน่อย

เอาไอดี uplay ล็อคอินอ่ะครับ

ถ้ามันถามหาคีย์ ก็ไป เสิจหาใน Steam เรา มันจะมีบอก

สรุปคือได้ใช่ป่ะครับ

ใช่งับผม

Punch10sg
25th June 2012, 23:49

คือ ในsteam ก็ใช้Uplay เป็นตัว luncher ครับ มัน Server Uplay อันเดียวกันครับ แค่ Steam มัน Keep all setting and saved games ให้ครับ

shadowfrost
25th June 2012, 23:50
เอาไอดี uplay ล็อคอินอ่ะครับ

ถ้ามันถามหาคีย์ ก็ไป เสิจหาใน Steam เรา มันจะมีบอก

สรุปคือได้ใช่ป่ะครับ

kabukiput
25th June 2012, 23:52
เพราะมันไม่มีแพทช์แก้ไงครับ ต้องรอแท้ออกก่อน หลังจากนั้นบั๊คต่างๆจะมีแพทช์ออกมาแก้แล้วเราค่อยไปโหลดมาลง ส่วนผม สอยแท้และ พรีออไปแล้ว

shuji
25th June 2012, 23:59
กรูไม่รู้ กรูมากินมาม่า แหะๆ แต่ก็จริงนะ เถื่อนไม่มีสิจบ่นครับ ^^

Paritat32
26th June 2012, 03:37
ผมโหลดมาเล่นดูละ ก็รู้เลยเกมส์นี้ต้องจัดแท้ *-* (แต่ต้องเอาครอบครัวไวก่อน T^T)

tonsexcom
26th June 2012, 03:57
มี แพท 1.1 มาด้วย

makito
26th June 2012, 05:11
pre-order ไปนานแล้ว
แต่ของเถื่อนมาก่อนซะงั้น อยากเล่นจนอดไม่ไหว จนต้องโหลดมาเล่นก่อน
พอเล่นไปซักครึ่งเกม รู้สึกว่าเกมนี้ไม่น่าซื้อมาเลย
บอกตรงๆ กากสุดๆ จะว่าไปแล้ว The Line Spec Ops ยังดูดีกว่าเยอะเลย
สมแล้วที่ gamespot ให้คะแนนแค่ 7.5
มีแต่แฟนบอย ubisoft เท่านั้นแหละที่เชียร์อยู่ได้
ยอมรับความจริงเถอะว่าเกมนี้มันทำ teaser ออกมาเท่ห์ เหมือนผักชีโรยหน้าเท่านั้นแหละ
ไอ่เราก็ไม่น่าหลวมตัวไปซื้อเล้ยยย เข็ดแล้วจริงๆ กับ ubisoft :(

ปล. ที่บอกว่ากากสุดๆ คือภาพกากสุดๆ ปรับสุดแล้วก็ยังไม่สวย
effect ระเบิด ต่างๆ นานา ก็กากสุดๆ เหมือนเกมเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว ยังไงยังงั้น
ระบบในเกมก็ไม่มีอะไรใหม่เล้ย Third person shooting ธรรมดาๆ + เอาระบบ mark & execute ของลุงแซมมาซะงั้น
อุตส่าห์โฆษณาซะเว่อร์ ว่าให้หน่วย seal ตัวจริง มาทำ capture motion มันก็แค่ฉากคัตซีนล่ะวะ ผักชีโรยหน้าสุดๆ

ปล.2 ผมซื้อแท้แล้วนะ คงมีสิทธิ์วิจารณ์บ้างนะ ถึงจะวิจารณ์จากการเล่นของเถื่อนก็เถอะ
เพราะที่วิจารณ์ไป วิจารณ์เฉพาะ single player
และก็อีกอย่าง crack ไม่มีปัญหา ไม่มีกระตุก ไม่มีคำว่าไม่สมบูรณ์ใดๆ ที่เป็นปัญหาจาก crack ทั้งนั้น
มันเป็นสิ่งที่สัมผัสได้จากตัวเกมจริงๆ :sweat

rockpooh
26th June 2012, 05:48
กลัวผิดหวังเหมือน RESIDENT EVILL ORC
ทั้งแท้ เถื่อน บอท โง่สุดๆ บัคก็เยอะ มอนติไม่ได้เรื่อง
ซื้อแท้มา เสียฟอมร์นิดหน่อยแต่ก็อะนะ

muek9999
26th June 2012, 06:52
แต่ของเถื่อนมาก่อนซะงั้น อยากเล่นจนอดไม่ไหว จนต้องโหลดมาเล่นก่อน
พอเล่นไปซักครึ่งเกม รู้สึกว่าเกมนี้ไม่น่าซื้อมาเลย
บอกตรงๆ กากสุดๆ จะว่าไปแล้ว The Line Spec Ops ยังดูดีกว่าเยอะเลย
สมแล้วที่ gamespot ให้คะแนนแค่ 7.5
มีแต่แฟนบอย ubisoft เท่านั้นแหละที่เชียร์อยู่ได้
ยอมรับความจริงเถอะว่าเกมนี้มันทำ teaser ออกมาเท่ห์ เหมือนผักชีโรยหน้าเท่านั้นแหละ
ไอ่เราก็ไม่น่าหลวมตัวไปซื้อเล้ยยย เข็ดแล้วจริงๆ กับ ubisoft :(

ปล. ที่บอกว่ากากสุดๆ คือภาพกากสุดๆ ปรับสุดแล้วก็ยังไม่สวย
effect ระเบิด ต่างๆ นานา ก็กากสุดๆ เหมือนเกมเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว ยังไงยังงั้น
ระบบในเกมก็ไม่มีอะไรใหม่เล้ย Third person shooting ธรรมดาๆ + เอาระบบ mark & execute ของลุงแซมมาซะงั้น
อุตส่าห์โฆษณาซะเว่อร์ ว่าให้หน่วย seal ตัวจริง มาทำ capture motion มันก็แค่ฉากคัตซีนล่ะวะ ผักชีโรยหน้าสุดๆ

ปล.2 ผมซื้อแท้แล้วนะ คงมีสิทธิ์วิจารณ์บ้างนะ ถึงจะวิจารณ์จากการเล่นของเถื่อนก็เถอะ
เพราะที่วิจารณ์ไป วิจารณ์เฉพาะ single player
และก็อีกอย่าง crack ไม่มีปัญหา ไม่มีกระตุก ไม่มีคำว่าไม่สมบูรณ์ใดๆ ที่เป็นปัญหาจาก crack ทั้งนั้น
มันเป็นสิ่งที่สัมผัสได้จากตัวเกมจริงๆ :sweat

ลองสังเกตุดูจากภาคก่อนๆสิครับ ผมว่าระบบการเล่นห่วยมาก แต่ฟีเจอร์เกมนี้ทำมาได้เยี่ยมเเลยครับ

teennine123
26th June 2012, 06:57
ผมเล่นไปหลายด่านแหละ ยังไม่เห็นบัคสักตัว = =

หรือเราโชคดีหว่า

UrAuZi
26th June 2012, 07:03

เข็ดกับตระกูล ubi ก็อย่าไปซื้อเกมอื่นของเค้าอีกนะครับ เดี๋ยวเค้าจะน้อยใจ ว่าเข็ดเเล้วยังด้านซื้ออีก
ปล.มีปัญหากับโพสนี้ยังไง เดี๋ยวตอนเย็นดูอีกที ค่อยลบออก

[ManGildFord]
26th June 2012, 07:06
ผมไม่สนว่าเกมส์หนุกไม่หนุก ผมแค่อยากเล่นเกมส์นี้ ก็แค่นั้น
รอคนตั้งสมาคมอยู่นะเออ ใครตั้งแล้วบอกด้วย ^^

bararasza
26th June 2012, 07:20
ไม่โดน เหมือนกัน แหนะ สงสัยหมดยุค หมดช่วงอายุ ไม่ค่อยถูกใจเกมอะไรเลย =_=

Punch10sg
26th June 2012, 12:12

ภาพกาก ปรับสุดไม่สวยนั้นก็เป็นผลจาก Crack เหมือนกันแหละครับ

DkTaP82
26th June 2012, 12:34

ผมบอกแล้วว่าดับชัวร์... อิอิ เรามาพูดเรื่องเกมส์ ท่านจำสมัยแรกๆที่รู้จักเกมมุมมองบุคคลที่ 3 ได้ไหม อาทิเช่นเกมส์ Dark Sector , Wanted Weapon of Fate ตอนนั้นพูดถึงตัวเกมส์ตื่นตาตื่นใจมากๆ และก็มีซี่รีย์มุมมองแบบนี้ออกมาเรื่อยๆ

http://www.livingwithanerd.com/images/shortgames/darksector.jpg http://www.gamerzones.info/x360/wanted/wanted-weapons-of-fate-20090217012601594_640w.jpg

http://www.dignews.com/legacy/screenshots/gears_of_war_14.jpg http://cdn1.gamepro.com/blogfaction/images/ResidentEvil5(1).jpg

จนป่านี้กลายเป็นว่าอิ่มกันเลยทีเดียว บางเกมส์ก็ดับ บางเกมส์ก็เกิด!.. แต่ที่ติดตรึงใจก็คือ Dead Space นั้นแหละครับ มุมมองซี่รีย์เดียวกัน แต่ตอนนี้ Ghost Recon ภาคล่าสุดออกมา..ก็มาอีรอกเดิม.. และอีกเกมส์ที่น่าจะดับ คือ Spec Op The Line อิอิ รอดูคะแนนกันต่อไป

http://gamerate.net/img/games/1263/big1.jpg http://game.sanook.com/story_picture/m/11177_004.jpg

เกมส์ทุกเกมส์ทำมาดีนะครับ.. แต่ปัจจุบันเกมส์สนุกๆ CG จะด้อยๆไป ส่วนเกมส์ CG ดีๆก็เน้นเรื่องความสวยงามมากเกินไป.. ผมยังตรึงใจของค่าย ubisoft ก็ไม่พ้น Battle Realms Winter of the Wolf สนับสนุนเกมส์ดีๆให้คงมีต่อไปนะครับบบ...

http://3.bp.blogspot.com/-GwZS4hIxRiM/T3KVBUKp6kI/AAAAAAAAACM/rOHZSxxWDZA/s1600/battle_realms_scrn1.jpg http://squarefaction.ru/files/game/1807/gallery/1db8d0fbf40da70d3947491c1e1ed239.jpg

dekdee852
26th June 2012, 12:54
อารมณ์รุนแรงกันจริง - -?

kalaklit
26th June 2012, 14:45
เกมส์ ก็ทำมาดีนะครับ แต่ก็คงไม่ถูกใจได้ทุกคน ส่วนตัวพอใจ และรอแท้แน่น่อน ผมเห็นว่า จขกท. วิจารณ์ มันก็เป็นสิทธิ์ ของเค้านะ ใครรับไม่ได้ก็ผ่านไป ในนี้เค้าก็มีให้โหลดอยู่แล้ว จะเอา ตักกะ เรื่องแท้ - เถื่อน มาแบ่งแยกใครมีสิทธ์ไม่มีสิทธิ์ มันดูไร้ความคิด สิ้นดี .....แต่ยัง ยืนยัน ของแท้ดีกว่าแน่นอน

Gu Pai!
26th June 2012, 15:05
แผ่นมาตั้งกลางเดือนหน้า = ="

ถึง SP คงจะแย่ อย่างที่บ่นกัน

แต่อย่าลืมคำว่า Co-op และ MP กล่อง 699 เอง ราคาแค่นี้ถือว่าคุ้ม

http://3.bp.blogspot.com/-GwZS4hIxRiM/T3KVBUKp6kI/AAAAAAAAACM/rOHZSxxWDZA/s1600/battle_realms_scrn1.jpg http://squarefaction.ru/files/game/1807/gallery/1db8d0fbf40da70d3947491c1e1ed239.jpg
นี้มัน!!! ระดับตำนาน!!!

anbiun
26th June 2012, 15:30
ใจเย็นๆ ครับ มาม่ากันหมดแล้ว - -*

แต่ก็ใช่อย่างที่พูดนะครับ บางที แท้ มันอาจจะดีกว่านี้ก็เลย ผมลืมนึกถึงจุดนี้ไป

แต่ที่ผมติดใจอยู่ตรงเดียวคือ...เกมแทบไม่ต้องทำอะไรเลย มาร์ค ให้ลูกน้องยิงอย่างเดียวเลย ส่วนมาก - -*

graphicphoto
26th June 2012, 15:44
''แถวนี้เล่นเถื่อนบอกตามตรงนะ ถ้าคุณเล่นแท้คุณอยู่ไม่ได้''
ปล.ผมเล่นแท้ครับแต่เกมส์นี้ยังไม่ได้จัดเพราะไม่มีงบ พอจะโหลดเถื่อนก็โหลดไม่ได้ครับมีปัญหาเลยยังไม่ได้เล่น:rofl

anbiun
26th June 2012, 15:44
ฮ่าๆ ไม่คิดเลยนะเนี่ย ว่าจะเป็นมู้ฆ่าตัวตาย

เอาเป็นว่าผมไม่ได้บ่น เรื่องบัคละกัน เรื่องบัคหนะนิดหน่อย เอาเป็นว่าหายกันกะเถื่อน ย่อมมีบัคเป็นธรรมดา พอจะเข้าใจแล้ว

แต่....เรื่องเกมเพลย์ นี่สิ คงจะไม่บอกว่า ซื้อแท้มา เกมเพลย์ จะเปลี่ยนนะ

AUSTIN
26th June 2012, 16:15
เป็นเรื่องปกติธรรมดาครับมีคนชอบก็มีคนไม่ชอบ

สำหรับคุณอาจไม่สนุกแต่สำหรับคนอื่นๆอาจสนุกก็ได้ เพราะฉะนั้นเกมสนุกไม่สนุกชอบไม่ชอบอยู่ที่ตัวบุคคลครับ

เรื่องการนำความชอบมาเถียงกันนี่มันล้มกันยากครับและเป็นเรื่องที่ไม่สมควรทำเท่าไหร่

แต่ยังไงซะของเถื่อนก็ไม่มีสิทธิ์วิจารณ์นะครับเพราะเถื่อนมันอัปเดตไม่ทันเท่าของแท้บัคเยอะและ Crack ที่ทำให้เกิดปัญหา(เนื่องจากไปดัดแปลงไฟล์เกมให้เปิดขึ้นมาได้)

Kengi
26th June 2012, 16:46
เออ.....เมื่อกี้ตอนที่อยู่รร.เพื่อนผมเดินมาบอกว่า Ghost Recon มันเล่นออนไลน์ได้ด้วยซื้อแผ่นแถวสะพานเหล็กอะ T^T

anbiun
26th June 2012, 16:50
เออ.....เมื่อกี้ตอนที่อยู่รร.เพื่อนผมเดินมาบอกว่า Ghost Recon มันเล่นออนไลน์ได้ด้วยซื้อแผ่นแถวสะพานเหล็กอะ T^T

เงิบบเลยครับ - -*

aM00DIEswedee
26th June 2012, 18:06
ความสนุกจริง ๆ ผมก็ว่าน่ะมันขึ้นอยู่ที่ตัวบุคคล ..
จริงอย่างที่ว่า มันก็แล้วแต่ตัวบุคคลน่ะ

ตอนที่เถื่อนปล่อย ผมก็เห็นเพื่อนได้ลองเล่น พอถึง โรงเรียนก็ไปถามมันบอก
' มันส์*** '

แล้วมาเจอมู้นี้ ... เชื่อใครดีหว่า ... ?

MaTiN3z
26th June 2012, 18:54
AHHHHHHH อิ่มจนจุก ฮ่าๆ :music

11rd
26th June 2012, 19:00
เล่นจบละ...แต่จบแบบ...อะไรว้า กำลังมันส์...เดินจากไปเฉยเลย... ภาคนี้เน้น แอคชั่น มากกว่า กลยุทธ์

ป.ล เว็บนี้ไม่มีข้อห้ามข้อไหนที่บอกว่า เล่นเถื่อนไม่มี สิทธิ์วิจารณ์ ... ความคิดเห็นไม่ตรงกัน การพนันจึงเกิดขึ้น

jamesz
26th June 2012, 19:03
ผมว่าเกมนี้ภาคก่อนๆมันไม่ค่อยนุกอะนะแต่เพราะมันเป็นทีมเวิรค์นานๆทีจะมีเกมทีมเวิรค์เจ๋งๆให้เราครับผม

newchamea
26th June 2012, 19:05
555 ผมก็เล่นเถื่อนนะ เก็บตังค์ซื้อแท้ละ แต่ตอนนี้ต้องมาเก็บตังค์อัพคอมแทน กระตุกซะงั้น= =

tanatorn
26th June 2012, 19:11
ถ้าเล่นเถื่อนไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้อย่างนี้ครับ มันเสี่ยง

lastcall
26th June 2012, 19:24
อื้มมม... เห็นที่พูดๆกันมาซักพักผมก็ไปลองแล้วล่ะ แน่นอนครับ คอมฯ จัดแท้ไปแล้วกำลังโหลดอยู่ แต่ที่เล่นนี่ไปเล่นใน ps3 แน่นอนครับ!! ไม่ใช่ของผม = =;;; ตังไม่มีไปเล่นบ้านเพื่อนมา ระบบ Multi ผมว่าน่ะ ถ้าลองจัดทีมไป 4 คนดูแล้วลองเล่นกันดีๆน่ะ เกมมันไม่ได้น่าเบื่อเลยน่ะ ให้ลุ้นตลอดเวลาเลยหล่ะ ... ส่วนเรื่องบัคที่ตัวมันทับกัน มันไม่ค่อยสนใจน่ะ แต่เห็นแล้วมันก็ขัดตาอยู่ ไม่แน่ใจว่าทางชาวต่างชาติได้ส่งเรื่องไปหรือยังน่ะครับ เกมนี้ผมบอกตามตรง.. เอาใจไปเลย ทำออกมาได้โดนใจมาก =0= ใครที่คิดจะจัดแท้ไม่เสียดายตังแนานอนครับ!! ^^~ //ฟันธง

MicMond
26th June 2012, 19:27
กำลังโหลดพอดีเยย:scare

shiningg
26th June 2012, 19:51
ภาคนี้เล่นง่ายมากเลย ภาคเก่ามันยากมาก ภาคเก่าตายแล้วตายอีกตายแล้วแล้วอีก เดีี่ยวนี้เกมส์ชอบทำเกมส์เสียๆออกมาก่อนประจำแล้วค่อยให้อัพเดทที่หลังทำให้คนเล่นของเถื่อนเครียด

26th June 2012, 22:43
ที่บอกว่าเล่นเถื่อนแล้วไม่มีสิทธิ์วิจารณ์เพราะอะไร

เพราะว่า เกมส์ออกตอนแรกยังไงๆ มันก็บัค (แทบทุกเกมส์) คนเล่นแท้จะได้รับแพทแก้เรื่อยๆ จนเกมส์ๆนั้นบัคแทบจะเป็น 0 เปอร์เซ็น

ดูอย่างไครซิส 2 ทีแรกเกมส์ออกมาผมไปซื้อผมก็ด่าเหมือนกัน บัคเยอะ กาก เถื่อนเล่นได้ บลาๆ พอแพทมาถึง ตอน DX11 ปัญหาหายไปหมด แทบไม่เจออะไรอีก

เพราะฉะนั้น เถื่อนจะบัคก็เรื่องของคุณ อย่าบ่น เพราะคุณไม่ได้ซื้อแท้ ไม่ได้มีแพทมาแก้ปัญหาของคุณ เพราะอยากโหลดมาเล่นเอง

เพราะฉะนั้น หุบปากได้จะดีนิดนึง เพราะคนที่เค้าซื้อมา เค้าเสียความรู้สึก

กรณีคนจัดแท้มาจะวิจารณ์นี้ไม่แปลก เพราะซื้อมาอย่างถูกต้อง (ส่วนใครไม่พอใจ หาข้อแก้ต่างเอาเอง หรือเข้าไปช่วยเหลือปัญหาที่เกิดขึ้น)

ปล. ไม่ต้องเถียงว่าเหมือนกับกินข้าวแล้วไม่มีสิทธิ์วิจารณ์แม่ค้าแบบฟายๆ อีกนะ เพราะซื้อข้าวจ่ายตังแล้วกินเข้าปาก แต่ เกมส์เถื่อนโหลดมาเล่น ไม่ได้จ่ายตัง อย่าริไปด่าแม่ค้าเค้า เหมือนกับขโมยข้าวแล้วด่าแม่ค้านั้นแหละ เขาให้กินก็บุญหัวแล้ว

papdusy
26th June 2012, 22:52
สนุกดีนะครับเนื้อเรื่องผมชอบดีแต่ผมเล่นใน ps3 นะครับ

AUSTIN
27th June 2012, 11:23
ที่บอกว่าเล่นเถื่อนแล้วไม่มีสิทธิ์วิจารณ์เพราะอะไร

เพราะว่า เกมส์ออกตอนแรกยังไงๆ มันก็บัค (แทบทุกเกมส์) คนเล่นแท้จะได้รับแพทแก้เรื่อยๆ จนเกมส์ๆนั้นบัคแทบจะเป็น 0 เปอร์เซ็น

ดูอย่างไครซิส 2 ทีแรกเกมส์ออกมาผมไปซื้อผมก็ด่าเหมือนกัน บัคเยอะ กาก เถื่อนเล่นได้ บลาๆ พอแพทมาถึง ตอน DX11 ปัญหาหายไปหมด แทบไม่เจออะไรอีก

เพราะฉะนั้น เถื่อนจะบัคก็เรื่องของคุณ อย่าบ่น เพราะคุณไม่ได้ซื้อแท้ ไม่ได้มีแพทมาแก้ปัญหาของคุณ เพราะอยากโหลดมาเล่นเอง

เพราะฉะนั้น หุบปากได้จะดีนิดนึง เพราะคนที่เค้าซื้อมา เค้าเสียความรู้สึก

กรณีคนจัดแท้มาจะวิจารณ์นี้ไม่แปลก เพราะซื้อมาอย่างถูกต้อง (ส่วนใครไม่พอใจ หาข้อแก้ต่างเอาเอง หรือเข้าไปช่วยเหลือปัญหาที่เกิดขึ้น)

ปล. ไม่ต้องเถียงว่าเหมือนกับกินข้าวแล้วไม่มีสิทธิ์วิจารณ์แม่ค้าแบบฟายๆ อีกนะ เพราะซื้อข้าวจ่ายตังแล้วกินเข้าปาก แต่ เกมส์เถื่อนโหลดมาเล่น ไม่ได้จ่ายตัง อย่าริไปด่าแม่ค้าเค้า เหมือนกับขโมยข้าวแล้วด่าแม่ค้านั้นแหละ เขาให้กินก็บุญหัวแล้ว

นั่นแหละครับถูกต้องเลย

เพราะว่าคุณจ่ายเงินให้แม่ค้า = อุดหนุนแม่ค้าเพื่อชิมและวิจารณ์ได้

แต่โหลดเถื่อนมาเล่นนั้นมันเรียกว่าคุณอุดหนุนเขา(ด้วยเงินค่าเกม)งั้นเหรอ ????

hammer01
27th June 2012, 17:01
ผมว่า เกมนี้แสงเงา ทำมาได้ดีครับ แต่พวกเทกเจอร์พอเข้าไปใกล้ ๆ มันเบลอมากกกก ทำมาได้แบบ (มหากาก) อย่างกะเกมเมื่อ 5 ปีที่แล้วแค่เอามาแต่งแสง ให้ ดูดี เทกเจอร์กากสุดยอด

เล่น 2 ด่านเลิก ไม่สนับสนุน SLI อีก 580 2 ตัว แต่ทำงานได้ 1 ตัว ได้เฟรมเรท 40-50 บางฉากตกไปเหลือ 15 มหาหน่วง กินสเปคเว่อร์

เทกเจอร์ SC:C ยังจะดูดีกว่าหลายขุม ทำใจตอนนี้ยังเถื่อนอยู่ แต่ถ้าตัวเต็มที่กำลังจะออกมายังเป็นอย่างนี้ ผมเองก็คงเสียใจ และ ผิดหวัง

ผมอาจจะมีสิทธิ์วิจารณ์ เพราะผม มีเกมนี้ โดยที่ไปอุดหนุนแม่ค้ามา

http://upic.me/i/6l/100untitled.jpg (http://upic.me/show/36938086)