PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนคนที่เก่งคอมพิวเตอร์ และอยากแบ่งปันความรู้

idmegame
6th August 2011, 20:07
พอดีว่าผมอยากจะรู้เรื่องคอมให้ละเอียดมากที่สุดอะครับ มีคอมก็เล่นแต่เกมส์ เริ่มอยากรู้ว่าทำยังไงให้คอมมันแรงต้องใส่อะไร เอาเป็นว่าไม่รู้อะไรเลยอะครับ

อยากให้เพื่อนๆหรือพี่ๆ มาแชร์ความรู้กันหน่อยครับ ( กดดู ram การ์ดจอ อะไรตรงไหนยังไม่รู้เลย อย่าหาว่าฉลาดน้อยนะ T_T ) รบกวนหน่อยนะครับ

ChickenBomB
6th August 2011, 20:08
ดู สเปก เครื่อง ถ้า จำ ไม่ผิด คลิกขวา ที่ Mycomputer แล้ว ก็ page พรอบพอตี้อะ ผม สะกด ไม่ถูก :sweat

ปล. ผมก็ ดู ไม่ค่อยเป็น แต่ ผม ดู เป็นแค่ ความจุ ฮาสดิสกะ Ram เท่า นั้น แหละ :sweat

kritsada666
6th August 2011, 20:20
ผมว่ามันขึ้นอยู่กับประสบการณ์นะ ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องศึกษาไปเรื่อยๆ เพิ่มพูนความรู้ไปตลอด ครับ

BenzdezzS
6th August 2011, 21:00
ใช้วินโดวส์อะไรครับ ถ้าใช้ XP ก็กด Start คลิก Run แล้วพิม dxdiag แล้วกด ok
ถ้าวินโดวส์7ก็ กดไอคอนStart แล้วพิม dxdiag ที่ช่อง Search ไปเลย

Jung Hye Wook
6th August 2011, 21:09
ผมว่ามันขึ้นอยู่กับประสบการณ์นะ ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องศึกษาไปเรื่อยๆ เพิ่มพูนความรู้ไปตลอด ครับ

เพราะหาประสบการ์ณนี้เเหละครับ Acer aspire 4520 ไปเเล้ว

waterc4t
6th August 2011, 22:54
overclockzone ครับ (OCZ) มีทุกความรู้ที่คุณต้องการ :pleasantry