PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือผมอยากรู้ความเห้นของผู้หญิงอะครับ (ผู้ชายด้วยก็ดีนะ)

SleepZz
26th June 2012, 21:13
คือ คนที่ผมชอบอะครับ เค้ามาบอกว่าเค้าชอบผม ผมก็เลยบอกว่าผมก็ชอบเค้า แล้วพอผมขอเค้าเป็นแฟน เค้าบอกว่ายัง บอกว่าให้คุยๆกันไปก่อน เผื่อไม่ใช่จะได้ไม่เสียใจมาก คือผมอยากรู้ว่าทำไม เค้าถึงไม่ยอมคบกับผมซักที ทั้งๆที่ก็รักกันทั้งคู่ :dash ถ้าคุณเป็นผู้หญิงคนนี้เพราะอะไรทำไมคุณถึงบอกผมว่ายังไม่คบล่ะครับ ผมอยากรู่ว่าถ้าเป็นคนอื่นจะคิดยังไง :confused: อยากรู้ในมุมมองคนอื่นว่าทำไมไม่คบซะที ผมอึดอัดมาก เค้าบอกว่าไม่ให้ผมบอกใครว่าเราทั้ง2คนรักกัน แต่จะให้บอกตอนคบกันแล้ว อยู่รรก็ไม่มองหน้าผม ผมมองหน้าก็เบือนหน้าหนี ไม่ค่อยคุยด้วย ทำเหมือนคนไม่สนิทกัน ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าไม่อยากให้ใครรู้ แต่แบบนี้มันอึดอัด มันทรมาน ถ้ายังไม่อยากคบจะมาบอกทำไม ผมสงสัยตรงนี้ เพราะตอนนี้มันอึดอัดมากครับ :(

-.-a ควรบอกฝ่ายหญิงครับว่า ที่ไม่เปิดเผยเพราะอะไร พ่อแม่ห่วงไม่ให้มีแฟน หรือมีแฟนแล้วแต่อยากได้อีก ถ้าหากฝ่ายหญิงพูดประมาณถามทำไมหรืองอนไปเลย ก็เลิกคบไปเถอะครับ อยู่กันไปมีแต่เจ็บแน่นอน ถ้าไม่พูดกันให้เคลียๆเรื่องยาวครับ เดี๋ยวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจแค่เขาบอกชอบก็ใช่ว่าใจเขาจะชอบเราด้วย คุยกันให้เข้าใจครับ ถ้าคุยแล้วไม่เข้าใจ ผู้หญิงข้างหน้าที่ดียังมี

ใช่เลยครับ สรุป ผมเจ็บอยู่ฝ่ายเดียวเพราะเค้ามีหลายตัวเลือก :(

ฉันไม่ได้ให้ความหวังใคร
เธอเองก็ต้องแยกให้ออก ระหว่าง"รัก" กับ"ชอบ"
ฉันชอบเธอนั้นฉันชอบนิสัย ชอบที่บุคลิก แต่ไม่ได้หมายความว่าจะคบเป็นแฟน เราเองก็ยังจะเป็นเพื่อนกัน ฉันจะไม่เป็นอะไรกับใครทั้งนั้นในตอนนี้.... เพราะฉันมีคนที่ฉันรักแล้ว เธอคงเข้าใจฉันนะ ผมอ่านทีแบบจุกเลย ไม่ได้ให้ความหวังบ้าไร เป็นคนบอกชอบผมก่อนแท้ๆ อย่างงี้สินะที่ไม่ได้ให้ความหวัง -*-

แต่ผมก็ไม่ตัดใจทีเดียวหละครับ 55555 สิ้นปีนี้ผมกะจะลองขอคบดูอีกครั้ง ให้มันหายค้างคา ถึงจะรู้คำตอบอยู่แล้วก็เหอะ :sweat

tentaethaibio
26th June 2012, 21:15
เค้าอาจจะดูนิสัยคุณอยู่ก็ได้นะครับ รอๆกันไปก่อน

Sr!ce-I'm-Fool
26th June 2012, 21:32
อาจจะเจ็บมาก่อน

Kraw
26th June 2012, 21:37
ผมอ่านลอย ๆ "ผมอยากเห็นของผู้หญิง" ไม่ต้องรีบหรอกครับค่อย ๆ .. ช้า ๆ จากนั้น ก็ เร็วขึ้น ๆ [ผมล้อเล่น] :rofl

Tinepop
26th June 2012, 21:40
สงสัยเขาอยากเรียนมั้งครับ ตามประสบการณ์ของผมนะ ก็เหมือนคุณแหละ ชอบกันทั้งคู่พอผมขอคบด้วย เธอบอกว่าอยากเรียน เรียนทั้งวันอ่ะคิดดู(เสาร์-อาทิตย์ก็มิอาจจะได้พัก)แต่ผลการเรียนก็พอๆ กับผม เธอถึงกับอยากชวนผมไปเรียนด้วยกันกับเธอ ผมเลยพยายามทำใจเลิกชอบ

SleepZz
26th June 2012, 21:43
อ่าครับ ๆ ขอบคุณครับ - -* 70% คือผมมาระบายครับ 5555

teerachai212
26th June 2012, 21:45
อย่ารีบครับเชื่อผมเหอะ ใจเค้าใจเราหยั่งยากที่จะรู้ ของผมรักมาข้างเดียว 1ปีเต็มๆ เป็นแฟนกันวันศุกร์ที่ผ่านมา วันอาทิตย์เิลิกกันแล้ว
สาเหตุเค้าบอกวา่ไม่ชอบผู้ชายชอบทอมผมโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียใจอะรักหมดหัวใจ รอ1ปีคบแค่1วัน
สำหรับผมคุ้มนะ คอยๆดูไปเถอะครับเชื่อผม ถ้าคุณรักเค้าจริงลองหาแหวนมาใส่สิ(ไม่ต้อก็ได้นะแต่จะเป็นการแสดงออกอีกทางว่าเรารักใจเดียวหรือมีคนที่ชอบแล้ว :) )

SleepZz
26th June 2012, 21:53
อย่ารีบครับเชื่อผมเหอะ ใจเค้าใจเราหยั่งยากที่จะรู้ ของผมรักมาข้างเดียว 1ปีเต็มๆ เป็นแฟนกันวันศุกร์ที่ผ่านมา วันอาทิตย์เิลิกกันแล้ว
สาเหตุเค้าบอกวา่ไม่ชอบผู้ชายชอบทอมผมโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียใจอะรักหมดหัวใจ รอ1ปีคบแค่1วัน
สำหรับผมคุ้มนะ คอยๆดูไปเถอะครับเชื่อผม ถ้าคุณรักเค้าจริงลองหาแหวนมาใส่สิ(ไม่ต้อก็ได้นะแต่จะเป็นการแสดงออกอีกทางว่าเรารักใจเดียวหรือมีคนที่ชอบแล้ว )

ไม่ว่ายังไงก็จะรอครับ เพราะโอกาศแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้ว ผมจะไม่ปล่อยให้โอกาศนี้หลุดไปอีก ><

SoNy009
26th June 2012, 22:25
คิดได้หลายแงาครับก็เหมือนการดูใจไงครับ ความรักที่เร่งรีบมักนำมาพบกับจุดจบที่รวดเร็ว
เค้าคงยังไม่มั่นใจในตัวคุณ เป็นธรรมดาครับของบุคคลทั่วที่รู้จักคำว่ารัก

หรืออีกอย่างเค้าอาจจะยังอายๆไม่กล้าคบใครออกสื่อ อาจจะแค่เผลอใจแต่ยังอยากใช้ชีวิตโสดอยู่

TCPG
26th June 2012, 22:29
ทำเหมือนEzioสิ5555

tiktee37
26th June 2012, 22:43
ดูใจแบบนี้ คนรอจะเจ็บนะ จากประสบการณ์ ส่วนหนึ่ง ญ อาจมีแฟนแล้วที่กำลังจะจบ

SchooL
26th June 2012, 22:45
รู้สึกว่าผมจะไม่เห็นผู้หญิงมาตอบเลยนะครับ 5555 // จขกท. ใจเย็นๆครับอย่าพึ่งใจร้อน เขาอาจจะคิดก่อนก็ได้ ^^

SleepZz
27th June 2012, 00:08
ดูใจแบบนี้ คนรอจะเจ็บนะ จากประสบการณ์ ส่วนหนึ่ง ญ อาจมีแฟนแล้วที่กำลังจะจบ

จริงๆครับ คนรอจะเจ็บ ผมรอ ผมเจ็บจี๊ดเลย:( แต่เค้าก็เลิกกะแฟนแล้วหละครับ

SleepZz
27th June 2012, 00:09
รู้สึกว่าผมจะไม่เห็นผู้หญิงมาตอบเลยนะครับ 5555 // จขกท. ใจเย็นๆครับอย่าพึ่งใจร้อน เขาอาจจะคิดก่อนก็ได้ ^^

เย็นอยู่ครับๆ 5555

superheromitr
27th June 2012, 00:13
ตอนนี่้ผมก้อาการเดียวกับคุฯเจ้าของกระทู้น่ะคับ(ผมปี2หละ ชอบกับน้องปี1 ) ผมก้รอเวลาอยู่เหมือนกัน แต่ผมดีกว่าเจ้าของกระทู้เพราะผม แอบเจอกันๆ

napushi
27th June 2012, 00:27
ผม ว่า เขาแอบคบหลายคน นะ - -. :preved

KazeZ
27th June 2012, 00:38
แน่ะ พวกหญิงเผ่าเก็บแต้มปล่าวววว หยอดไว้หน่อยไรงี้ แล้วก็เอาไปงุ้่งงิ้งกับชายอื่น เบื่อคนนู้นค่อยเปลี่ยนมาหาคนนี้ หุหุ ล้อเล่นนะครับ (แต่ก็เป็นไปได้)

สรุปคือชิวๆเถอะท่าน อย่าไปจริงจังอะไรมาก เช้ยเฉยเข้าไว้เป็นดี (จริงๆนะ อย่าจริงจังมาก - - true story.)

speciallah
27th June 2012, 00:38
มันคิดได้หลายแง่นะ ให้มองหลายๆมุมไว้จะได้ไม่เจ็บมากถ้าไม่สมหวัง ถ้ามองแง่ดึคือเค้าอาจจะยังไม่พร้อมจริงๆ แต่ถ้ามองแง่ลบคือไม่อยากให้ใครรู้ว่าคบกันคุณอยู่เพราะเค้าอาจคบทีละหลายคน สำหรับผมอย่างหลังนี่เจอมาบ่อยทั้งเจอกับตัวเองแล้วก็ เพื่อนมันเจอมา ผมก็บอกมันแล้วว่าให้เผื่อใจไว้ก่อน ผู้หญิงคนนั้นอาจจะรักคนอื่น แล้วก็จริงซะด้วย

Princecoke
27th June 2012, 00:54
เกลียดมากครับ ไอไม่อยากให้ใครรู้ เจอหน้าเบือนหน้าหนีเนี่ย
ของคุณนี่ผมไม่รู้ แต่ของผมไออาการแบบเนี้ย
มันไม่ได้คบเราคนเดียว **** มาก เวลามันเจอผมในมุมอับคนละก็ดี
พอโรงอาหารอะไรเงี้ย ไม่ค่อยพูดกระอักกระอวน
มันเคยบอกไม่ชอบดูบอล แต่วันนั้นผมโทรไปหลายรอบ ไม่รับ โทรไปเรื่อยๆจนมันรับ
ตอนกีฬาจังหวัดอ่ะนะ มันบอกอยู่สนามบอล ผมก็ไปหา แทนที่มันจะนั่งรอที่อัศจรรย์มันกลับมารอหน้าประตูทางเข้า
ไม่เป็นไรสงสัยมันคงมารับ แต่มันบอก มีไร คุยตรงนี้แหละ (คุย**ไรตูจะมาหามึ ง เนี่ยคิดถึง 'คิดในใจ')มันบอกไม่มีไรไปแล้วนะ
อ้าว แล้วตูละ?? ผมขับรถมาหา จะได้นั่งดูบอลด้วยกัน ***ไรทำเงี้ย วันนั้นช่างแม่--งเลยครับ ผมเลิกเลย
รู้อีกที นั่งดูแฟนอีกคนมันแล่นบอล ห-อกมาก เรื่องมันก็ยาวมาแล้วละ 2-3 ปีละ แต่เจอเคสเดียวกันเลยอารมณ์ขึ้นเลย 55

มีหลายอย่างที่ผมจับผิดนะครับ
1.ตอนโทรไปหามันจะมี2แบบ 1.1โทรไปมันจะเฮฮาปาจิงโกะ ทักเราแบบ อาโยย ไงจ้ะ หวานๆแบ๋วๆ เงี้ย 1.2เอิ้วว ไง เหมือนพูดกับเพื่อน! แต่ถ้ามันพูดในกรณีที่ 1.2 มันจะไม่มีแบ๋วไม่แทนตัวมันเหมือนตอนคุยแบบ1.1 คือพยายามเหมือนคุยกับเพื่อน
เป็นแบบนี้หลายครั้งมากครับ จนผมสืบจนรู้ ว่าวันนั้นมันไปเที่ยวกะแฟนอีกคน ผมเลยโทรไป มันก็พูดแบบ 1.2เงี้ย เพื่อไม่ให้แฟนอีกคนมันสงสัย ดวกส์มาก
ตอนเที่ยวกับผมก็เหมือนกัน มีพูดแบบ1.2เงี้ย หลายๆสาย แต่มีสายนึงเค้าถามอยู่ไหน มันก็จะอยู่กับแฟนมั้งๆ อะไรประมาณเนี้ย เพื่อแสแสร้งอีกคนว่ามันประชด และจิตวิทยากับผมว่ามันคุยกับเพื่อนแบบเขินๆว่ามันอยู่กับแฟน
รู้หมดละครับ สันดาน 555 ผมแม่--ง ชอบจับผิดเงี้ยแหละ มากๆเข้าก็เลิก ง่ายๆ แต่ผมไม่เจ้าชู้นาาา แค่มองผู้หญิงแซวๆตามเพื่อนงั้น แต่ถ้าผมมีแฟนแล้ว ผมไม่เป็นแบบอีนี่แน่ พูดละแค้น

MerlinB
27th June 2012, 07:21
ผู้หญิงต้องขอถามตัวเองให้ชัวร์ก่อนครับ :)

Jizsy
27th June 2012, 19:10
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม :bye

SleepZz
27th June 2012, 19:35
ผมไม่ค่อยอยากจะคิดในแง่ลบหรอกครับ -0- แต่ก็อาจจะเป็นไปได้นะ (ความจริงผมสังเกตุดูก็ไม่มีนะครับ เพราะเค้าเป็น นร.ใหม่เพิ่งย้ายมา แล้วผมก็ตามดูตลอดเค้าอยู่กะเพือนตลอด 55555555)

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
ผมก็คิดงี้ครับ 5555

เกลียดมากครับ ไอไม่อยากให้ใครรู้ เจอหน้าเบือนหน้าหนีเนี่ย
ของคุณนี่ผมไม่รู้ แต่ของผมไออาการแบบเนี้ย
มันไม่ได้คบเราคนเดียว **** มาก เวลามันเจอผมในมุมอับคนละก็ดี
พอโรงอาหารอะไรเงี้ย ไม่ค่อยพูดกระอักกระอวน
มันเคยบอกไม่ชอบดูบอล แต่วันนั้นผมโทรไปหลายรอบ ไม่รับ โทรไปเรื่อยๆจนมันรับ
ตอนกีฬาจังหวัดอ่ะนะ มันบอกอยู่สนามบอล ผมก็ไปหา แทนที่มันจะนั่งรอที่อัศจรรย์มันกลับมารอหน้าประตูทางเข้า
ไม่เป็นไรสงสัยมันคงมารับ แต่มันบอก มีไร คุยตรงนี้แหละ (คุย**ไรตูจะมาหามึ ง เนี่ยคิดถึง 'คิดในใจ')มันบอกไม่มีไรไปแล้วนะ
อ้าว แล้วตูละ?? ผมขับรถมาหา จะได้นั่งดูบอลด้วยกัน ***ไรทำเงี้ย วันนั้นช่างแม่--งเลยครับ ผมเลิกเลย
รู้อีกที นั่งดูแฟนอีกคนมันแล่นบอล ห-อกมาก เรื่องมันก็ยาวมาแล้วละ 2-3 ปีละ แต่เจอเคสเดียวกันเลยอารมณ์ขึ้นเลย 55

มีหลายอย่างที่ผมจับผิดนะครับ
1.ตอนโทรไปหามันจะมี2แบบ 1.1โทรไปมันจะเฮฮาปาจิงโกะ ทักเราแบบ อาโยย ไงจ้ะ หวานๆแบ๋วๆ เงี้ย 1.2เอิ้วว ไง เหมือนพูดกับเพื่อน! แต่ถ้ามันพูดในกรณีที่ 1.2 มันจะไม่มีแบ๋วไม่แทนตัวมันเหมือนตอนคุยแบบ1.1 คือพยายามเหมือนคุยกับเพื่อน
เป็นแบบนี้หลายครั้งมากครับ จนผมสืบจนรู้ ว่าวันนั้นมันไปเที่ยวกะแฟนอีกคน ผมเลยโทรไป มันก็พูดแบบ 1.2เงี้ย เพื่อไม่ให้แฟนอีกคนมันสงสัย ดวกส์มาก
ตอนเที่ยวกับผมก็เหมือนกัน มีพูดแบบ1.2เงี้ย หลายๆสาย แต่มีสายนึงเค้าถามอยู่ไหน มันก็จะอยู่กับแฟนมั้งๆ อะไรประมาณเนี้ย เพื่อแสแสร้งอีกคนว่ามันประชด และจิตวิทยากับผมว่ามันคุยกับเพื่อนแบบเขินๆว่ามันอยู่กับแฟน
รู้หมดละครับ สันดาน 555 ผมแม่--ง ชอบจับผิดเงี้ยแหละ มากๆเข้าก็เลิก ง่ายๆ แต่ผมไม่เจ้าชู้นาาา แค่มองผู้หญิงแซวๆตามเพื่อนงั้น แต่ถ้าผมมีแฟนแล้ว ผมไม่เป็นแบบอีนี่แน่ พูดละแค้น

ซับซ้อนดีแท้ 5555

dojo123753951
27th June 2012, 21:57
ถ้าผู้หญิงเป็นฝ่ายมาจีบ บอกชอบก่อน ผลที่ตามมาอาจไม่ได้เป้นแฟนกันครับ(ส่วนใหญ่)..ทุกสิ่งต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนเสมอ

ปล.เมื่อมองตัวเราว่าเราพร้อมแล้วก็คงทำได้แค่รอแหละครับ เพราะคนที่เริ่มจีบกันใหม่ๆจะไปรู้ซึ่งกันและกันได้ยังไง?

SleepZz
27th June 2012, 23:08
ถ้าผู้หญิงเป็นฝ่ายมาจีบ บอกชอบก่อน ผลที่ตามมาอาจไม่ได้เป้นแฟนกันครับ(ส่วนใหญ่)..ทุกสิ่งต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนเสมอ

ปล.เมื่อมองตัวเราว่าเราพร้อมแล้วก็คงทำได้แค่รอแหละครับ เพราะคนที่เริ่มจีบกันใหม่ๆจะไปรู้ซึ่งกันและกันได้ยังไง?

สงสัยผมพิมพ์ผิด - -* เค้ามาถามผมว่าชอบเค้ามั้ยผมเลยบอกว่า ชอบ เค้าเลยบอกชอบผม ผมพิมพ์ไม่เคลียร์เองหละครับ 555555

Volcanus
27th June 2012, 23:24
บอกเขาไปเลยครับ ว่าเมื่อไรที่เราทำความฝันของทั้งคู่สำเร็จ เมื่อนั้นเรามาแต่งงานกัน!! (bakuman 555+)

ILoVePaNgYa
28th June 2012, 04:59
จะจับปลาใหญ่มันต้องใช้เวลาครับ อาจจะนานซักหน่อยแต่คุ้มแน่

ManKP
28th June 2012, 05:24
ผู้หญิงเขาอายครับ

ไม่เหมือนผู้ชาย ซะเท่าไหร่

อย่าไปคิดมาก - -

newvisions
28th June 2012, 07:49
ผู้หญิงมีตัวเลือกอยู่แล้ว หรือเปล่า เพราะ ผู้หญิงส่วนมากชอบเช็คเรตติ้งหรือแอบบริหารเสน่ห์

เราอย่าให้ผู้หญิงมา คุมเกมเหนือกว่าได้ ต้องหาทางเปลี่ยนสถานะการณ์นี้ เราต้องแสดงท่าทีไปเลยว่าบอกชอบกันแต่ไม่เป็นแฟนกันก็เลิกกันเถอะ

เพราะสุดท้ายคนที่รอ ก็คือ คนที่เจ็บที่สุด เขามาให้ความหวังเรา แล้วให้เราหวังอยู่คนเดียว ถ้าเขารักเรา เขาจะแคร์คนอื่นทำไม เพราะตอนรักกัน รักกันแค่ สองคน คนอื่นก็ไม่เกี่ยว

ส่วนเรื่องกลัวพ่อแม่ มันข้ออ้าง พ่อแม่น่ะ ไว้พูดหลังๆ ของปัญหา คบกันอย่าให้การเรียนเสีย ก็ พอ

clover4701
28th June 2012, 14:15
ผมก็เข้าใจนะครับ เป็นผมผมก็อึดอัดแหละครับบอกมาว่าชอบแต่ไม่ยอมคบ แต่ยังไงก็ต้องรอเค้าหน่อยแหละครับ เค้าต้องมีเหตุผลอะไรสักอย่างนี้แหละครับเค้าถึงไม่คบ ต้องทำให้เค้ารู้สึกดีบ่อยๆ ไม่ทให้เค้ารำคาญก็พอแล้วล่ะครับ สู้ๆครับเอาใจช่วย!!

SleepZz
28th June 2012, 19:44
-.-a ควรบอกฝ่ายหญิงครับว่า ที่ไม่เปิดเผยเพราะอะไร พ่อแม่ห่วงไม่ให้มีแฟน หรือมีแฟนแล้วแต่อยากได้อีก ถ้าหากฝ่ายหญิงพูดประมาณถามทำไมหรืองอนไปเลย ก็เลิกคบไปเถอะครับ อยู่กันไปมีแต่เจ็บแน่นอน ถ้าไม่พูดกันให้เคลียๆเรื่องยาวครับ เดี๋ยวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจแค่เขาบอกชอบก็ใช่ว่าใจเขาจะชอบเราด้วย คุยกันให้เข้าใจครับ ถ้าคุยแล้วไม่เข้าใจ ผู้หญิงข้างหน้าที่ดียังมี

มันทำยากนะครับ :sweat

SleepZz
28th June 2012, 21:42
ผมก็เข้าใจนะครับ เป็นผมผมก็อึดอัดแหละครับบอกมาว่าชอบแต่ไม่ยอมคบ แต่ยังไงก็ต้องรอเค้าหน่อยแหละครับ เค้าต้องมีเหตุผลอะไรสักอย่างนี้แหละครับเค้าถึงไม่คบ ต้องทำให้เค้ารู้สึกดีบ่อยๆ ไม่ทให้เค้ารำคาญก็พอแล้วล่ะครับ สู้ๆครับเอาใจช่วย!!

ผมอยากถามเหตุผล แต่ไม่กล้าถามกลัวเค้าจะรำคาญ ผมจะถามดีมั้ย??

บอกเขาไปเลยครับ ว่าเมื่อไรที่เราทำความฝันของทั้งคู่สำเร็จ เมื่อนั้นเรามาแต่งงานกัน!! (bakuman 555+)

อยากบอกเหมือนกันครับ 55555 :rofl

Pop_PeR
28th June 2012, 21:59
เค้าคง เคยเจ็บมากก่อนล่ะมั้งครับ ทำตัวให้เขาไว้ใจเราได้ คิดว่า เราคือคนที่ใช่
เรื่องอย่างนี้ ต้องใช้เวลาครับ สู้ๆ ~!!
เขาคงจะ เจ็บเเล้ว จำ น่ะครับ

SleepZz
28th June 2012, 22:22
เค้าคง เคยเจ็บมากก่อนล่ะมั้งครับ ทำตัวให้เขาไว้ใจเราได้ คิดว่า เราคือคนที่ใช่
เรื่องอย่างนี้ ต้องใช้เวลาครับ สู้ๆ ~!!
เขาคงจะ เจ็บเเล้ว จำ น่ะครับ

ว่างั้นหละครับ :yes

clover4701
29th June 2012, 05:58
ผมอยากถามเหตุผล แต่ไม่กล้าถามกลัวเค้าจะรำคาญ ผมจะถามดีมั๊ย??

ถ้ามันมาถึงขนาดนี้แล้วละก็... ผมว่าถามให้มันรู้เรื่องไปเลยดีกว่าครับ!!
รอดูเหตุผลของเขาว่ามันจะเป็นยังไง หรือว่าเค้าจะไม่ตอบก็ต้องรอดูอีกที อย่าพึ่งถอดใจล่ะครับ!!

paozerza2010
29th June 2012, 16:28
จขกท.เป็นเหมือนกับผมเลยครับ อยู่ รร.หน้าแทบไม่อยากจะมอง เบื่อมากเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย -_-

SleepZz
29th June 2012, 21:58
ถ้ามันมาถึงขนาดนี้แล้วละก็... ผมว่าถามให้มันรู้เรื่องไปเลยดีกว่าครับ!!
รอดูเหตุผลของเขาว่ามันจะเป็นยังไง หรือว่าเค้าจะไม่ตอบก็ต้องรอดูอีกที อย่าพึ่งถอดใจล่ะครับ!!

ผมก็หาจังหวะถามอยู่หละครับ -0- แต่ผมไม่ถอดใจแน่ คนนี้หละใช่เลยยยย ~ :o

maxinw234
29th June 2012, 22:09
ผมก้เคยเจอ สุดท้ายไปได้ผู้ชายที่ไหนไม่รู้มาเป็นแฟน ****...

FangTheEviL
30th June 2012, 18:30
อาจจะยังไม่อยากผูกมัดก็ได้นะ หรือกลัวพ่อแม่รู้มั้ง 55

thong323
30th June 2012, 19:25
เหมือนผมแหละ เขาเรียกระยะดูใจ เป็นระยะสำคัญมาก เมื่อได้ดูใจกันแล้วก็อย่าปล่อยคนนี้ไปพยายามโทรไปหาเค้าหน่อย เพราะผมเคยโดนแล้ว ดูใจอยู่ดีๆกลายเป็นคนที่ไม่ใช่ เพราะไม่ใส่ใจเขา
ชอบคนนี้จริงๆ แนะนำอย่าปล่อยครับ ไม่งั้นพลาดแน่ๆ

SleepZz
1st July 2012, 13:45
ซึ้งเลยครับ เค้าบอกว่าแค่"ชอบ" ไม่ได้รัก"รัก" สรุปปผมเป็นฝ่ายเจ็บครับ ...

Msguzs
1st July 2012, 13:53
ซึ้งเลยครับ เค้าบอกว่าแค่"ชอบ" ไม่ได้รัก"รัก" สรุปปผมเป็นฝ่ายเจ็บครับ ...

สมนํ้าหน้าครับ *0*

ถามหน่อยครับต่อจากนี้คุณจะทำยังไงต่อไปครับ

จะตัดใจใช่ไหมครับ ?

SleepZz
1st July 2012, 15:27
สมนํ้าหน้าครับ *0*

ถามหน่อยครับต่อจากนี้คุณจะทำยังไงต่อไปครับ

จะตัดใจใช่ไหมครับ ?

ตัดสิครับ จะเก็บไว้ทำไม 55555555