PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอข้อมูลและประวัติ spider man ตัวใหม่หน่อยครับ

jinzo
26th June 2012, 22:40
คือ ยังไม่รู้จักเลยในการ์ตูนก็ไม่เคยเห็นอยู่ๆก็โผล่มาเป็นหนัง อ่าวงง รู้แต่ว่าพระเอกชื่อแบบภาคเก่า :pardon

แค่อยากรู้จักมันมากกว่านี้อะครับ ไม่อยากไปดูหนัง เพราะบ้านอยู่ไกล :sweat รอ dvd ออกดีกว่า

ผิดพลาดประการใดขออภัย

ปล.ผมชอบสไปดี้มาก

bootbleach
26th June 2012, 22:42
รอไป ดู อยู่ครับ

wAkie
27th June 2012, 00:41
ลองขุดๆ กระทู้ เก่าๆ ดู ครับ มีคนเคยโพสไว้ครับ เกี่ยวกับข้อมูลตัวละคร Avenger^^"

KazeZ
27th June 2012, 17:51
-__-lll คือเท่าที่ผมเข้าใจ อารมณ์ประมาณ ค่ายเค้า reboot หนัง series นี้ใหม่น่ะครับ ค่ายเดิมด้วย โคลัมเบียพิกเจอร์ โดยเนื้อหาจะคล้ายกับ amazing spider-man ในส่วนที่เป็น comic มากขึ้น

แบบว่า จากที่ไตรภาคแรกพี่แกสามารถยิงใยแมงมุมได้จากรูที่ข้อมือ ก็เปลี่ยนมาเป็นใช้ web shooter แทน

แล้วศัตรูที่โผล่ออกมา ก็พยายามเรียงลำดับใหม่ เพื่อให้เนื้อหาดูมีมิติมากขึ้น (ไม่รีบปั่นเรื่องให้เร็วเกินไป) แต่เอาเข้าจริง ถ้าถามผม -___-a ผมเป็นคนนึงที่ไม่ปลื้ม โทบี้ แมคไกว(parker คนก่อน)แล้วก็ MJ ในภาคก่อนเท่าไหร่

แล้วนางเอกในภาคนี้ ใช้ตัวละคร Gwen Stacy (สาวคนนี้เธอมาก่อน MJ ครับ) อารมณ์ประมาณ เป็นเพื่อนกับตัวเอกตั้งกะสมัยพี่แกยัง nerd เอาเข้าจริง ผมว่านักแสดงชุดนี้น่าสนใจครับ เนื้อหาก็น่าติดตามกว่าไตรภาคแรกมาก

ปล.ผมก็ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้เรื่องนี้นะ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยละกานน แต่จากใจ ฮีโร่ตัวนี้เป็น hero สาย marvel ที่ผมชอบมากสุดจริงๆ-__- ไม่ใช่ว่าเสื้อมันเท่นะ แต่เนื้อเรื่องมันน่าติดตาม