PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียงกระตุกแก้อย่างไรครับ

ap02464751
26th June 2012, 23:35
เสียงผมบางทีอยู่ดีๆมันจะกระตุกขึ้นมาดื้อๆซะงั้น (เสียงอย่างเดียวภาพยังลื่นปรี้ดอยู่) มันจะกระตุกได้กับทุกอย่าง เกมออนไลน์ออฟไลน์กระตุกหมดตั้งแต่ ragnarok ยัน Skyrim
แต่ตอนเปิดเครื่องมาใหม่ๆเนี่ยมันไม่กระตุกนะ เล่นๆไปซักพักถึงจะกระตุกครับ กระตุกแต่เสียง
ระดับความกระตุกคือ ตอนเริ่มจะกระตุกมากแล้วค่อยๆหายซัก5-10นาทีก็เป็นปกติ แล้วก็อีกซัก5-30นาทีก็เป็นอีกแต่ภาพผมไม่กระตุกเลยนะครับ
ผมลองไปปิด Enhancement ทุกตัวแล้วพบว่า ไม่หายครับ ลองแสกนหาไวรงไวรัสไม่มี update driver เสียงก็ลองแล้วครับ ก็ไม่หาย ใครช่วยผมทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ