PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ไหวนะแบบนี้ ขอระบายและขอคำปรึกษานิดนึงครับ

nodoka
26th June 2012, 23:44
เกริ่นก่อนครับว่าผมทำงานเป็น Mod ในเว็บบอร์ดๆนึง ซึ่งไม่ขอเอ่ยชื่อ

โดยตอนแรกๆที่ผมทำงานในฐานะ Mod ของที่นั่นก็มีความสุขดี ทำงานด้วยความเต็มใจทำมาตลอด จนกระทั่งจุดเปลี่ยนมาอยู่ที่การที่ผมได้เป็นที่ปรึกษางานให้กับเจ้าของเว็บ โดยอายุของเจ้าของเว็บน้อยกว่าผม 3-4 ปี ตอนแรกก็ทำงานเข้าขากันดีพอสมควร แต่จู่ๆก็เริ่มขัดแย้งกันซึ่งผมก็จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร ตอนนั้นผมคิดว่าคงขัดกันธรรมดาๆตามประสาผู้ร่วมงานแต่มันกลับขัดแย้งกันมากขึ้นเรื่อยๆ จนแทบขัดแย้งทุกวัน จนผมเริ่มจะคิดว่าผมไม่สามารถทำงานกับเจ้าของเว็บได้ และเคยคิดจะลาออก แต่มันกลับไม่ให้ผมออก โดยให้เหตุผลว่าผมสำคัญกับมันมาก ผมก็งงตรูสำคัญกับมันตอนไหนวะ? ผมก็ยอมทำงานต่อแต่เริ่มจะไม่ค่อยสนุกกับงานทำงานซักเท่าไหร่ กลายเป็นเหมือนทำไปเพราะหน้าที่มันค้ำคอ ซึ่งในช่วงนั้นก็ยังคงขัดแย้งกันอยู่เรื่อยๆ และแต่ละเรื่องที่ขัดแย้งกันก็มีแต่เรื่องงี่เง่าทั้งนั้น เช่น ผมเล่นเกมอยู่และตอบคำถามมันช้า มันก็ไม่พอใจ ซึ่งบางทีก็เล่นเอาผมเหนื่อยใจอยู่เหมือนกัน และที่ผมไม่ชอบที่สุด คือมันพยายามจะพูดว่า Mod คนอื่นทำงานดีอย่างนู้นอย่างนี้ Mod คนนู้นมีหน้าที่นั้นหน้าที่นี้ พอไล่ตำแหน่งมาถึงผมว่าผมมีหน้าที่อะไร มันกลับบอกว่า "คิดไม่ออกแหะ ผมเป็นคนขี้ลืม" บอกตรงๆว่าผมก็ยัวะมากๆแต่ไม่ด่าอะไรไปเพราะผมค่อนข้างจะใจเย็นมากอยู่แล้ว และผมก็โดนเช่นนี้มาตลอดจนบางทีก็สุดจะทน นอกจากเรื่องนี้ยังมีอีกหลายเรื่องซึ่งถ้าเล่าจนหมดละก็คงยาวมากๆ (ซึ่งแต่ละเรื่องก็มีแต่เรื่องงี่เง่าทั้งนั้น) จนวันนึงผมตัดสินใจบอกมันว่าจะลาออกจริงๆ มันกลับยื้อผมสุดชีวิตซึ่งอยากถามจริงๆว่ายื้อตรูไปทำไม? Mod คนอื่นมันทำหน้าที่ดีกว่าไม่ใช่หรอ? ผมเลยไม่ใส่ใจมันและยืนยันว่ายังไงก็จะออก จู่ๆมันก็บอกผมว่าตอนนี้มันกำลังเอาเศษกระจกทิ่มมือและตาของตัวเอง ถ้าผมลาออกมันจะทิ่มให้ตัวมันตายห่าไปเลย ผมก็ตกใจว่าเฮ้ยนี่มุงทำเหี้_อะไรของมุึงเนี่ย แค่ตรูจะลาออกเนี่ยนะ?? ซึ่งถ้าถามว่ามันพูดเล่นหรือจริง อันนี้ผมก็ไม่มั่นใจมากนักแต่มันพูดหลายครั้งมากว่าการเอากระจกทิ่มร่างกายตัวเองคือการระบายอารมณ์ของมันเวลาโมโห ซึ่งผมคิดว่ามันคงทำจริงๆ จนสุดท้ายผมก็ทนความบ้าบอคอแตกของมันไม่ไหวตัดสินอยู่ทำงานต่อ วันรุ่งขึ้นมามันกลับด่าผม แค้นผม เพราะมันบอกว่าไปหาหมอมาเสียตังเป็นหมื่นๆจากแผลโดนกระจกแทง และโทษว่าเป็นเพราะผมที่ทำให้มันเอากระจกแทงตา ผมก็งง ตรูบังคับให้มุงทำด้วยหรอ มุงทำตัวมุงเองแท้ๆ ผมทนไม่ไหวเลยพูดออกไปแบบนั้น มันบอกว่าผมพูดเข้าข้างตัวเอง - -* ผมก็ทั้งงง ทั้งยัวะ ว่ามันจะเอายังไงกะผมกันแน่ จนปัจจุบันนี้ผมก็ต้องทนทำงานที่นั่นไปแบบไม่มีความสุขเอาซะเลย อยากจะลาออกเต็มทนแต่ไม่รู้จะทำยังไง จะให้หนีหายไปเฉยๆก็ไม่ได้เพราะผมดันหลวมตัวให้เบอร์มันไปอีก ผมหายไปมันคงโทรตามละมั้ง - -* อยากจะบ้าตายจริงๆครับ

นี่แค่เรื่องราวบางส่วนเท่านั้นที่ผมเจอมา มันยังมีอีกเยอะแยะมากกมายที่ชวนผมกุมหัว ยังไงก็ขอบคุณที่รับฟังคำระบายครับ ส่วนตอนนี้ผมก็ยังจะอยากลาออกจากที่นั่นแต่ไม่รู้จะทำยังไงดี

Durex52
27th June 2012, 00:02
บางเรื่องก้ เพ้อฝัน จิตนาการไปนะ คนเรา - -

nodoka
27th June 2012, 00:11
บางเรื่องก้ เพ้อฝัน จิตนาการไปนะ คนเรา - -

หมายถึงผมเพ้อฝันหรอครับ ถ้าหมายความเช่นนั้นอยากบอกว่าที่เล่ามานี่คือเรื่องจริงครับ...

KazeZ
27th June 2012, 00:56
คุณพระ..... เหวยยยยยยยยยยย ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะนั่น เฮียแกเป็นไบป่าววะนั่น!!!? หรือเป็นผู้ชายที่ซึน!!? แบบไอ้เราก็ปลื้มมันนะ แต่ปากxมา ไรเงี้ย
ไม่รู้แฮะ แต่เอาจริงๆ ถ้าท่านอยากออกก็ออกเห๊อะ อย่าไปแคร์ มันจะทิ่มก็ทิ่มไป ตามัน มือมัน ผมว่ามันจิตๆนิดๆนะ-___-lll ฟังแล้วจิตไม่ปกติอะ

(เดี๋ยวๆ เจ้าของเว็บมันผู้ชายใช่ปะเนี่ยะ- - ไมพฤติกรรมมันสาวจัง)

yuttipron
27th June 2012, 01:07
คุณพระ..... เหวยยยยยยยยยยย ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะนั่น เฮียแกเป็นไบป่าววะนั่น!!!? หรือเป็นผู้ชายที่ซึน!!? แบบไอ้เราก็ปลื้มมันนะ แต่ปากxมา ไรเงี้ย
ไม่รู้แฮะ แต่เอาจริงๆ ถ้าท่านอยากออกก็ออกเห๊อะ อย่าไปแคร์ มันจะทิ่มก็ทิ่มไป ตามัน มือมัน ผมว่ามันจิตๆนิดๆนะ-___-lll ฟังแล้วจิตไม่ปกติอะ

(เดี๋ยวๆ เจ้าของเว็บมันผู้ชายใช่ปะเนี่ยะ- - ไมพฤติกรรมมันสาวจัง)
ผมก็คิดเหมือนท่านเลย สาวดุ้นเเน่เลยผมว่า

nodoka
27th June 2012, 20:36
ครับ เจ้าของเว็บเป็นผู้ชายครับ นิสัยบางอย่างที่ผมพอรู้ก็อย่างเช่น เวลาใครก็ตามที่หมดประโยชน์สำหรับมัน มันจะเขี่ยทิ้ง และเรียกคนๆนั้นว่าเป็นคนไร้ค่าทันที (แต่มันกลับไม่ยอมเขี่ยผมทิ้ง ซึ่งผมอยากให้มันทำอย่างนั้นมากๆ) และมันชอบคุยกับผมเกือบจะตลอดเวลา ทั้งๆที่ผมก็อยากมีเวลาส่วนตัวไปเล่นเกมบ้างอะไรบ้าง บางทีผมขอตัวไปทำอย่างอื่น มันก็โมโหผม ขนาดตอนบอลยูโรมา มันชวนผมดูบอล ผมบอกว่าไม่ดู มันก็โมโหผมอีก ไม่เข้าใจมันจริงๆครับว่าเป็นอะไรมากหรือเปล่า - -*

kodomoke
27th June 2012, 20:43
คงไม่เป็นอะไรละครับ นอกจาก แอบชอบ จขกท. :)

aren66
27th June 2012, 20:46
เอ่อ.. ไอ้คนนี้เขาแอบชอบคุณหรือปล่าวเนี่ย!!! ยังไงก็ระวังด้วยละครับ น่าสงสาร จขกท. แหะ

bigspy77
27th June 2012, 20:58
ปล่อยเขาไปเหอะครับ ถ้าเขาโตขนาดนี้แล้ว(หรือไม่โต) ปล่อยให้เขาไปคิดทบทวนตัวเองดู ว่าสิ่งที่ตัวเองทำมันสมควรแล้วหรอ

yoshi3416
27th June 2012, 21:33
ผมว่าถ้ามันไม่เป็นโรคจิต มันก็คงจะชอบคุณละมั้งครับ มันอาจจะเป็นเกย์ก็ได้ :o
แต่ที่มันบอกว่าถ้าลาออกจะเอากระจกทิ่มตาตัวเอง ถ้าผมเป็นคุณนะผมจะไม่แคร์ไม่สนใจมันซักนิดเลยครับ
ไม่ใช่ตัวเรา เราไม่ได้เจ็บซักหน่อย แล้วเวลาคุณทำงานกับมัน มันก็ว่าไม่ดีใส่ ลาออกเลยครับ ไม่ต้องเป็นสนใจมัน
อะไรที่เราทำแล้วมันทำให้เรามีความสุขก็ทำเถอะครับ กระทู้ผมว่าไม่ต้องลบหรอกครับ ดราม่ากันมันส์ดี 555+ :)

dojo123753951
27th June 2012, 21:51
ถ้าเป็นผมใครก็รั้งผมไว้ไม่อยู่หรอกครับ..ชีวิตของเราเราเป็นเจ้าของใครจะมาบังคับไม่ได้

ปล.จขกท.ดูจากกิริยาส่อถึง....(ความเห็นส่วนตัวนะ) แต่ผมว่าเจ้านายท่านต้องมีอะไรในกอไผ่กับท่านแน่ เชื่อเหอะ!!

nonmd
27th June 2012, 22:21
ไม่เคยเจอกันล่ะสิ

SchooL
27th June 2012, 22:29
เคสนี้แปลกมากๆครับ พึ่งเคยพบเคยเห็น แต่ผมว่ามันก็เกินไปนะแบบนี้ จริงๆถ้าไม่ได้อยู่ใกล้ๆกันก็หายๆไปเถอะครับ มันเป็นใครที่ไหนเรายังไม่รู้จักเลยจริงปะ แล้วเรื่องอะไรจะมาห้ามไม่ให้เราออก 55555

ปล.ผมว่า จขกท. ถามไปตรงๆเลยดีกว่าครับ ขอเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงไม่ให้ออก ถ้ามันชอบ จขกท. จริงๆ อย่างที่ คห.บนๆบอกไว้ ก็บอกไปเลยครับว่ามีแฟนแล้ว 5555
ปล2.เป็นกำลังใจให้ จขกท. รอดพ้นจากวิกฤตการณ์นี้ครับ :)

Punch10sg
27th June 2012, 22:32
ไม่ต้องเข้าบอรืดไปก้ได้ครับ ง่ายๆ โทรมาก้รับบ้างไม่รับบ้าง

Durex52
27th June 2012, 22:48
หมายถึงผมเพ้อฝันหรอครับ ถ้าหมายความเช่นนั้นอยากบอกว่าที่เล่ามานี่คือเรื่องจริงครับ...

อ่อหมายถึงที่จะเอากระจุกแทงตา บ้าบอคอแตกคนนั้นครับไม่ได้หมายถึง จขกท .. :sweat

nodoka
27th June 2012, 23:40
อ่อหมายถึงที่จะเอากระจุกแทงตา บ้าบอคอแตกคนนั้นครับไม่ได้หมายถึง จขกท .. :sweat

ขอโทษที่เข้าใจผิดครับ

ส่วนเรื่องมันชอบผมหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ ถ้ามันชอบจริงผมก็คงหาเหตุผลที่จะหนีจากมันได้ง่ายขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้มันก็ทำตัวงี่เง่าใส่ผมอีกแล้ว น่ารำคาญ******เลยบอกตรงๆ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากๆเลยครับ

Durex52
27th June 2012, 23:45
ขอโทษที่เข้าใจผิดครับ

ส่วนเรื่องมันชอบผมหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ ถ้ามันชอบจริงผมก็คงหาเหตุผลที่จะหนีจากมันได้ง่ายขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้มันก็ทำตัวงี่เง่าใส่ผมอีกแล้ว น่ารำคาญ******เลยบอกตรงๆ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากๆเลยครับ

พยายามให้รักความรู้สึกตัวเองให้มากที่สุดครับ คนที่ รับ คนที่ ได้ สุดท้ายก็คือตัวเราเอง พูดตรง ๆ ตามความรู้สึกไปถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ถอยออกมาเถอะครับเขาไม่ใช่คนให้ชีวิตเราไม่ต้องไปกตัญญูอะไรมากมายหรอก

Volcanus
27th June 2012, 23:52
ลองเปิดใจพูดกับเขาตรงๆไปเลยสิครับ แต่ผมว่าอาการที่ จขกท พูดมามันโรคจิตชัดๆ ทำงานกับคนแบบนี้น่ากลัวนะครับ ถ้าไม่รู้จักกันดีหรือไม่ได้รู้ที่อยู่กัน ก็ให้หนีไปเลยซะดีกว่า อย่าทนอยู่เลย น่ากลัวออก

mooshirogane
28th June 2012, 00:01
เจ้าของเว็บมันเป็นเกย์ใช่มั้ยเนี้ย !!!!

nodoka
28th June 2012, 00:03
ตอนนี้มันทำให้ผมที่ค่อนข้างใจเย็นถึงกับทุบคีย์บอร์ด - -* สุดยอดจริงๆ

speciallah
28th June 2012, 00:07
จากที่อ่านๆมา รู้สึกว่ามันจะโรคจิตไปมั้ง แล้วไอที่พยายามรั้ง จขกท ไว้เนี่ยมันเป็นเรื่องของคนรักเค้าทำกันไม่ใช่เรอะ ไอนั่นมันเป็นเกย์รึเปล่า บอกตามตรงอ่านแล้วรู้สึกขนลุกยังไงไม่รู้ แต่ถ้าเป็นผมๆจะเปลี่ยนเบอร์****เลยแล้วก็ลาออก มันจะแทงตัวเอง หรืออยากจะฆ่าตัวตายก็ช่างหัวมัน ถ้ามันแน่จริง

Durex52
28th June 2012, 01:23
ตอนนี้มันทำให้ผมที่ค่อนข้างใจเย็นถึงกับทุบคีย์บอร์ด - -* สุดยอดจริงๆ

ปล. ทำไมต้องลบกระทู้ครับ เป็นห่วงความรู้สึกของบุคคลไหนครับ ถ้าคนนั้นเขาเยอะ เราเยอะตามเขา เราก็ไม่ต่างอะไรจากเขาครับ

ILoVePaNgYa
28th June 2012, 04:49
มี2 อย่าง ไม่โรคจิต ก็เกย์ แถมยังเป็นพวกซาดิดอีก พวกนี้น่ากลัวครับ แนะนำให้เจ้าของกระทู้ออกห่างจากบุคคลนี้ให้เร็วที่สุดจะดีกว่าครับ อย่าไปแคร์สิ่งที่เค้าพูดหรือทำ คิดง่ายๆว่า "มันไม่ใช่พ่อเรา"

hunternik
28th June 2012, 05:22
http://www.youtube.com/watch?v=n_ph2tue8s0

ManKP
28th June 2012, 05:28
โห..หัวหน้าก็แบบนี้แหละครับ

อยากให้ดีดี ก็พูดกับเขาตรงๆเลย

ที่เขาพูดแบบนั้นเขาอยากจะให้ นาย ขยันทำงานมากขึ้นมั้ง

และ พัฒนา ให้มีสิ่งใหม่ๆ

nodoka
29th June 2012, 00:01
ปล. ทำไมต้องลบกระทู้ครับ เป็นห่วงความรู้สึกของบุคคลไหนครับ ถ้าคนนั้นเขาเยอะ เราเยอะตามเขา เราก็ไม่ต่างอะไรจากเขาครับ

ไม่อยากจะมีปัญหากับมันน่ะ่สิครับ แต่คิดไปคิดมาถ้ามันมาเจอมู้นี้แล้วเกิดทะเลาะกันแรงๆ ก็น่าหาเรื่่องให้ออกห่างมันได้อีก งั้นผมไม่ลบดีกว่า

โห..หัวหน้าก็แบบนี้แหละครับ

อยากให้ดีดี ก็พูดกับเขาตรงๆเลย

ที่เขาพูดแบบนั้นเขาอยากจะให้ นาย ขยันทำงานมากขึ้นมั้ง

และ พัฒนา ให้มีสิ่งใหม่ๆ

ผมได้ชื่อว่าเป็น Mod ที่ค่อนข้างขยันทำงานคนหนึ่่ง แต่คือตอนนี้ผมเรียนอยู่ และผมก็เรียน ปี 3 แล้วมันก็ต้องเรียนหนักขึ้น ไหนจะมีซ้อมเชียร์รุ่นน้องปี 1 ตอนเย็นอีก กว่าจะกลับถึงบ้านก็ดึกแล้ว เลยไม่ค่อยมีเวลาทำงานที่นั่น เพราะยังไงผมก็ต้องเลือกเรียนเป็นที่หนึ่งอยู่แล้ว และมันก็ชอบมาบ่นกับผมประจำว่ากลับดึก ไม่ช่วยงาน มันต้องทำงานเองแล้วเหนื่อย บางทีมันก็บอกให้ผมโดดซ้อมเชียร์ปี 1 เพื่อไปช่วยงานมัน มันใช่เรื่องไหมละนั่น วันนี้ก็อีกวัน บอกมันไปแล้วว่าวันนี้กลับดึกกว่าปกติเพราะมีการประกาศสายรหัสรุ่นพี่รุ่นน้อง มันก็มาบ่นผมอีก ไม่รู้เหี้_ อะไรนัักหนารำคาญจริงๆ

ก็บอกแล้วว่าถ้าในเมื่อผมไม่สามารถช่วยงานได้ผมจะลาออก มันก็ยื้อผมไว้ บอกถ้าผมไปมันคงตายคาที่ ไหนดูซิถ้าผมไม่แคร์มันแล้วไปแบบไม่บอกกล่าวมันจะตายจริงๆไหม

ตอนนี้ผมขอไปนอนเพราะต้องถ่ายวิดีโอในตอนเช้าแล้วส่งเป็นรายงานให้อาจารย์ในวันจันทร์หน้า มันก็ไม่พอใจผมที่ไม่่ยอมอยู่ช่วยงานกับมัน - -* ไม่่รู้อะไรนักหนา ยังไงก็ขอให้สมาชิกท่านอื่นๆอย่าเจอแบบผมเลยครับ ถือซะว่าผมฟาดเคราะห์ไปละกัน แต่ยังไงซักวันผมจะหาทางลาออกจากที่นั่นให้ได้