PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 7554 เรื่อง ทหารไทยครับ

big14531
28th June 2012, 17:07
ในเกมส์ 7554 ที่เราเป็นทหารเวียดนามสู้กับประเทศอื่น เห็นเขาบอกว่า บางด่านเราจะได้ยิงทหารฝั่งไทยด้วยเหรอครับ??

ไปดูในpantip เขาบอกมาเลยสงสัยว่าจริงมั้ยครับ

[Really~Nuts]
28th June 2012, 17:16
ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน โหลดมาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย :sweat

แต่ที่แน่ๆคือไทยอยู่ฝ่ายโลกเสรี และส่งทหารไม่กี่แสนนายไปร่วมรบในสงครามเวียดนาม (อเมริกาเคยมีบุญคุณกับไทยในช่วงสงครามโลกครั้งที่2 เพราะอเมริกาเคยมาช่วยให้ไทยหลุดพ้นจากพวกอักษะ ดังนั้นไทยจึงต้องตกเป็นลูกเจี๊ยบตัวน้อยๆของอเมริกาไปในช่วงสมัยนั้น) ในสมัยนั้นอเมริกาขนพวกGIมาพำนักที่ไทย และสร้างฐานทัพกำลังพลไว้ที่สนามบินอุดร คือถ้าพวกGIที่มีภรรเมียแล้วจะได้ไปฮาวาย แต่ถ้าพวกGIที่ยังไม่มีใครเอาไปทำพ่อพันธุ์ก็จะมาเที่ยวในไทย (นี่ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้พัทยากลายเป็นแหล่งท่องเที่ยวอันดับต้นๆของโลก)