PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Darkgamer
28th June 2012, 17:26
คือผมจะออกแบบชุดนินจาหญิงอ่ะแต่เรื่องของผมมันเป็นเมืองสมัยใหม่มีตึกราบ้านช่องแล้วอ่ะชุดก็ควรจะเป็นแบบสมัยใหม่ไหมหรือคงแบบญี่ปุ่นเอาไว้ดีแล้ว ดีอ่ะครับ

teerachai212
28th June 2012, 17:29
แล้วแต่คุณชอบละกันครับ :)

Stormwind
28th June 2012, 18:39
ถามมาซากิ ฮิรุมิ สิครับ 5555555

ปล. ผมล้อเล่นนะ

By Stormwind [Male]

EDIT : แบบร่วมสมัยน่าจะเวิร์ค ลองหาใน google ก็ดีนะ

saphira
28th June 2012, 20:00
ถามมาซากิ ฮิรุมิ สิครับ 5555555

ปล. ผมล้อเล่นนะ

By Stormwind [Male]

ในเมือจะให้ถามฮิรูมิ ทำไมนายไม่ตอบก่อนละเพ่

ถ้าถามเรานะ

แนะนำ เอายุคเก่า+ยุคใหม่เลยครับ

Alathreon
28th June 2012, 21:20
ผมแนะนำว่าแล้วแต่ชอบเลยครับ แต่ถ้าเป็นในความคิดของผมเนี่ย ชอบแบบสมัยใหม่ จะง่ายๆเลยคือมีเสื้อแจ๊คเก็ตมีฮูดสีดำ กับกางเกงแบบทรงทหารสีดำ ส่วนเครื่องแต่งกายอื่นๆก็ออกแแบบตามอาวุธหรือสไตล์การต่อสู้น่ะครับ

Rex
29th June 2012, 16:45
วาดรูปเอาเลยครับ...

LoveSeeker
29th June 2012, 19:15
นินจาในเมืองสมัยไหม่
ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับภารกิจเหมือนพวกหน่วยรบพิเศษนั่นแหละขอรับ
เช่นว่า หากทำภารกิจในเมืองที่ต้องแผงตัวเข้าไปในฝูงขน ก็แต่งตัวเป็นคนธรรมดา
หากทำภารกิจลอบสังหารในเมืองก็ใช้ชุดโทนสีดำ หรือลายพรางเมืองเลยก็ได้ แบบนี้เป็นต้นครับ

ด้านรูปร่างของเสื้อผ้า ผมเห็นว่าเสื้อผ้าไม่ควรรัดรูบเกินไป ควรมีความตืดหยุ่นสูง เคลื่อนตัวได้สะดวก
เสื้อนั่นก็ใหญ่พอควรที่จะซ่อนอาวุธได้

แต่อย่าลืมครับ กุญแจสู่ชัยชนะของยุคใหม่คือความยืดหยุ่นของอุปกรณ์ ความสามารถของผู้ปฏิบัติ การสนับสนุน และข่าวกรอง

จบข่าว

L0veSeeker