PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง Diablo 3

Vichey
28th June 2012, 21:23
คือผมอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีวันนี้ผมไปเจอมาอยากซื้อมาก เงินก็มีนะแต่ติดตรงที่ เครื่องผมไม่รู้จะไหวไหม แล้วก็ผมอยากถามอีกว่าเกมส์นี้ต้องต่อ เน็ท และใส่แผ่นตลอดเวลาเล่นใช่ป่าวครับ ช่วยตอบทีครับจะได้รีบไปซื้ออ่ะ อยากเล่นจังครับ

นี่สเปคเคื่องผม
acer aspier4740G
Intel Core i5 processor 430M (2.26GHz, 1066MHz FSB)
NVIDIA Geforce 310M Cuda 512MB Up to 1279MB TurboCache
14.0" HD LED LCD
2 GB Memory
500 GB HHD
DVD Super MultiDL drive
Acer Nplify 802 11b/g/n
6-cell Li-ion battery

tonkune14
28th June 2012, 21:28
เป็น โน้ตบุคหร่อคับบ

ลองไป Can you run it ดู สิคับ

Vichey
28th June 2012, 22:07
ผมลอง Can you run it ดูละครับ ผ่านแค่ระดับ Minimum อ่ะ ส่วนระดับ Recommended การ์ดจอไม่ผ่านครับ แบบนี้จะเล่นได้ไหมครับ
แล้วเกมส์นี้ต้องต่อ เน็ท และใส่แผ่นตลอดเวลาเล่นใช่ป่าวครับ ช่วยตอบทีครับจะได้รีบไปซื้ออ่ะ อยากเล่นจังเยย

ขอบคุณผู้ที่มาตอบครับ

mandragon66
28th June 2012, 22:15
สบายครับ i5ด้วย เผลอๆปรับสุดได้เลย

bighipyoza
28th June 2012, 22:16
จัดโลดเลย คุ้มเอาบ้านเป็นประกัน:rofl

Vichey
28th June 2012, 22:30
ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ ว่าแต่ต้องต่อเน็ทกับใส่แผ่นเล่นอยู่ตลอดใช่ป่าวครับ ผมเข้าใจว่าแผ่นแท้ต้องใส่แผ่นเล่นหมด ช่วยทีครับ
เดี๋ยวจะไปจัดเลย

tonkune14
28th June 2012, 22:32
ผมลอง Can you run it ดูละครับ ผ่านแค่ระดับ Minimum อ่ะ ส่วนระดับ Recommended การ์ดจอไม่ผ่านครับ แบบนี้จะเล่นได้ไหมครับ
แล้วเกมส์นี้ต้องต่อ เน็ท และใส่แผ่นตลอดเวลาเล่นใช่ป่าวครับ ช่วยตอบทีครับจะได้รีบไปซื้ออ่ะ อยากเล่นจังเยย

ขอบคุณผู้ที่มาตอบครับ

จัดไป คับ ผมว่าเล่นได้ชัววว คับ ไม่องไม่รู้นะ

Vichey
28th June 2012, 23:46
จัดไป คับ ผมว่าเล่นได้ชัววว คับ ไม่องไม่รู้นะ ว่าแต่ต้องต่อเน็ทกับใส่แผ่นเล่นอยู่ตลอดใช่ป่าวครับ ผมเข้าใจว่าแผ่นแท้ต้องใส่แผ่นเล่นหมด ช่วยทีครับ
เดี๋ยวจะไปจัดเลย

Intheroom
29th June 2012, 00:21
ตอนเล่นต้องต่อเน็ตตลอดเวลาครับ
ส่วนแผ่นพอลงเสร็จแล้วไม่ต้องใช้ครับ :gamer

Vichey
29th June 2012, 08:29
ตอนเล่นต้องต่อเน็ตตลอดเวลาครับ
ส่วนแผ่นพอลงเสร็จแล้วไม่ต้องใช้ครับ :gamerขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ เดี๋ยวจัดเลย

Vichey
29th June 2012, 08:31
เดี๋ยวได้มันส์กันละ

Vichey
29th June 2012, 10:04
แล้วเวลาเล่นนี่ต้อง สมัครสมาชิกอะไรป่าวครับ แล้วมันต้องทำยังไงครับ ช่วยบอกแบบละเอียดได้ป่าวครับ
หรือถ้ามี link ไหนบอกขั้นตอนต่างๆ ก็แนะนำให้ทีนัครับ มือให้จริง(สำหรับเกมส์นี้)

Intheroom
29th June 2012, 10:55
ต้องสมัครสมาชิก battle.net ด้วยครับ ส่วนวิธีการสมัคร ตาม link ครับ

http://how2play.compgamer.com/?p=19691

เครดิต http://how2play.compgamer.com ครับ:yes

Vichey
29th June 2012, 11:55
ผมใช้เน็ท 3BB 6 MB จะเล่นแลคหรือป่าวครับ กลัวซื้อมาแล้วมีปัญหานู้นนี่จะไม่คุ้มกับเงินที่ซื้ออ่ะครับ
แล้วการเลือกเซิฟเวอร์ มันเลือกได้ตอนไหนครับ อยากเล่นกับคนไทยอ่ะ

Intheroom
29th June 2012, 13:23
เรื่องเน็ตผมไม่รู้นะคับ ผมใช้เน็ต True 5 MB เล่นได้ครับมีกระตุกบ้างช่วง 1- 4 ทุ่ม

ส่วนเซิฟเวอร์เลือกที่ Option ตอนที่เข้าเกมแล้วครับจะมีให้เลือกเซิฟเวอร์

คนไทยส่วนมากเล่นที่ The Americas ครับ :p:p

Vichey
29th June 2012, 14:20
คือผมแค่กลัวว่าจะใช้ระบบ Auction House ไม่ได้อ่ะครับ คือผมไเจอมาที่เขาขาย แล้วถ้าผมซื้อมาแล้วมันจะป็น key ของไทยเลยป่าวครับ ผมจะซื้อเป็นกล่อง starter edition อ่ะครับ

hierophants
29th June 2012, 14:35
คือผมแค่กลัวว่าจะใช้ระบบ Auction House ไม่ได้อ่ะครับ คือผมไเจอมาที่เขาขาย แล้วถ้าผมซื้อมาแล้วมันจะป็น key ของไทยเลยป่าวครับ ผมจะซื้อเป็นกล่อง starter edition อ่ะครับ

กล่องที่ซื้อในไทยทุกกล่อง จะจัดอยู่ในโซน US อยู่แล้วครับ และส่วนใหญ่ก็จะเล่น US กันครับ ^__^
แล้วก็ตัวละครสร้างที่ Sv. ไหนก็จะอยู่ที่ Sv. นั้น โอน ย้าย ไม่ได้นะครับ

Vichey
29th June 2012, 14:39
ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยชี้แนะ ไขข้อข้องใจต่างๆครับ เดี๋ยวแต่งตัวไปซื้อแระ จะได้มามันส์กับคนอื่น
ซื้อแล้วจะมารายงานตัวครับผม

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Intheroom
29th June 2012, 14:42
ไว้เล่นด้วยกันนะครับ :dance:dance

Vichey
30th June 2012, 09:21
ฮิๆ จัดมาแล้วครับ ซื้อมาเมื่อวานครับ สมัครก่อนลงใช่ป่าวครับ แล้วมี link แนะนำตัวละครหรือการเล่นมั้งป่าวครับ

Vichey
30th June 2012, 16:33
เล่นแล้วครับ มันส์ดี เวล 4 เอง อิๆ

Vichey
1st July 2012, 21:58
เวลาเข้าเกมส์แล้วดูความเร็วเน็ทตรงไหนครับ

Intheroom
1st July 2012, 22:18
ไม่รู้เหมือนกันนะครับ :shutup (เหมือนว่าจะไม่มีนะ)
รู้แต่เช็คสถานะเซิฟเวอร์ตาม link นี้ครับ http://us.battle.net/d3/en/status

Vichey
1st July 2012, 23:45
ไม่รู้เหมือนกันนะครับ :shutup (เหมือนว่าจะไม่มีนะ)
รู้แต่เช็คสถานะเซิฟเวอร์ตาม link นี้ครับ http://us.battle.net/d3/en/statusมี link แนะนำการเล่น Monk ป่าวครับ เห็นมีแต่ WD

Intheroom
2nd July 2012, 14:00
ลองดูที่เว็ป http://www.d3thai.com ดูนะครับ

hierophants
2nd July 2012, 14:09
เวลาเข้าเกมส์แล้วดูความเร็วเน็ทตรงไหนครับ
ตอนอยู่ในเกมสังเกต Tab กดสกิลข้างขวา ใกล้ ๆ หลอดมาน่า จะเห็นมีแท่งเล็ก ๆ อยู่ครับ
ถ้าเขียว แสดงว่าเน็ตคุณไหลลื่น เล่นสนุก
ถ้าเหลือง จะมีกระตุกบ้างเวลาเจอมอนเยอะ ๆ หรือโหลดฉาก แต่ก็เล่นได้
ถ้าแดง ไม่แนะนำให้เล่น เพราะอาจโดนมอนรุมตบตายได้ครับ

ส่วน Monk ส่วนตัวผมเล่นอยู่แล้ว เรื่องสกิลไม่ต้องห่วง เพราะมันสามารถปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา
เล่นอันไหนสนุก ก็เล่นอันนั้น ปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์ครับ
ส่วน Stat ก็เน้น Dex Vit คู่กันเยอะ ๆ โลด
อาวุธผมเล่นหมัดคู่ เพื่อเอา Stat ของอาวุธทั้ง 2 ข้างน่ะครับ

บ้างครั้งเจอมอนตัวเล็ก เราจะคลิกตบมอนลำบากหน่อย ก็กด Shift + โจมตีเอานะครับ
ตัวเราจะยืนตบอยู่กับที่ โชคดีในการเล่นครับ ^___^

Vichey
20th July 2012, 00:07
ยังมีใครเล่นกันอยู่ไหม ผม Monk 50 แย้ว ลุย Hell อยู่ กำลังหาคนเล่นด้วยเลย เล่นได้ทุกวันครับ 16.00 น. เป็นต้นไป เว้น เสาร์-อาทิตย์ เล่นได้ทุกเวลา มามันส์กันเถอะครับ

ปล. มี Guest pass(เขียนถูกป่าว) เหลือใครจะลองไหมแต่ถ้าเอาไปแล้วต้องไปซื้อแท้มาเล่นด้วยกันนะ งั้นไม่แจก ฮิฮิ...

Intheroom
20th July 2012, 16:15
ยังมีใครเล่นกันอยู่ไหม ผม Monk 50 แย้ว ลุย Hell อยู่ กำลังหาคนเล่นด้วยเลย เล่นได้ทุกวันครับ 16.00 น. เป็นต้นไป เว้น เสาร์-อาทิตย์ เล่นได้ทุกเวลา มามันส์กันเถอะครับ

ปล. มี Guest pass(เขียนถูกป่าว) เหลือใครจะลองไหมแต่ถ้าเอาไปแล้วต้องไปซื้อแท้มาเล่นด้วยกันนะ งั้นไม่แจก ฮิฮิ...

ผมคนนึงครับที่ยังเล่นอยู่แต่เล่นไม่เป็นเวลาครับ ออนทีไรไม่ค่อยเจอคุณ Vichey:) สงสัยเวลาออนไม่ค่อยตรงกัน:p:p

Vichey
20th July 2012, 21:01
ผมคนนึงครับที่ยังเล่นอยู่แต่เล่นไม่เป็นเวลาครับ ออนทีไรไม่ค่อยเจอคุณ Vichey:) สงสัยเวลาออนไม่ค่อยตรงกัน:p:p อะฮ่า ว่าแต่เราแอดเพื่อนนายไปยังหว่า

Intheroom
20th July 2012, 22:02
อะฮ่า ว่าแต่เราแอดเพื่อนนายไปยังหว่า

แอดแล้วครับ Messiah ไง :)