PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแชร์ความคิดเห็นเรื่อง The amazing spiderman กัน

degden009
29th June 2012, 17:13
ผมเพิ่งไปดูมาเมื่อบ่ายโมงวันนี้ครับ ส่วนตัวแล้วสนุกมาก ภาคนี้ พ่นใยสะใจจริงๆ:cool:

แต่ผมอยากรู้ว่าตอนสุดท้าย คนปริศนานั่นคือใครหรอครับ ใครพอจะเดาออกบ้างไหม

แล้วท่านอื่นคิดเห็นกับเรื่องนี้อย่างไรบ้างครับ มาแชร์กัน:clap

Forbidden
29th June 2012, 17:39
ยังไม่ได้ดูเล้ย ว่าจะโดดไปดูอยู่เหมือนกันแต่ตังไม่มี

Zidane
29th June 2012, 20:59
ชอบสไปเดอร์แมนภาคนี้ แต่ไม่ชอบปีเตอร์ปาร์คเกอร์ภาคนี้เลย
หนังไม่มีจุดยืนอ่ะจะบู๊ก็บู๊ ไม่รู้ไปเอาไยมาจากไหนขโมยมาหรือสั่งซื้อ
ลุงตายแล้วตายเลย ไม่ทิ้งอะไรให้คิดเท่าไหร่
จะว่าดีก็ดีไม่ดีก็ไม่ดี
หนังมันไม่ถึงอ่ะแถมฉากเครน ยังดูเหมือนลอกจากแบทแมนมาเลยนิ

tonkune14
29th June 2012, 21:10
ยังไม่ได้ ดู เรยๆๆๆ คร๊าบบบ จขกท

BeBoy2012
29th June 2012, 21:28
เพิงไปดูมาครับวัรรี้สดๆรอบ 17.45 + 3D สนุมากครับบ
ใช้บัตรขาวลด 555+ สะใจลดเหลือ 150.-
สสนุกมากๆครับพ่นใยสุดยอดด + ความฮานิดๆ

zeebaloon
29th June 2012, 22:31
สนุกนะครับ สำหรับแฟนฮีโร่อย่างผม
ภาคนี้เค้าทำให้ดูมีเหตุผลมากขึ้นนะ ถ้าเทียบกับภาคก่อน
ปล. เรื่องนี้ฉาก stan lee เด่นสุดที่เคยปรากฏแล้วนะใน MARVEL

Zettron
30th June 2012, 00:26
ผมว่าสนุกดีนะ ผมดูแบบ 3D มาอย่างมันส์ สไปดี้ภาคนี้คาแรคเตอร์กวนตีนเหมือนในคอมมิคเลย

ที่แย่คือช่วงแรกๆของหนังดำเนินได้ช้าไปซะหน่อย

และสิ่งที่หนังพยายามจะบอก"The Untold Story"มันยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ สงสัยเค้าจะกั๊กไว้บอกในภาคต่อๆไป

แต่ในใจลึกๆผมคิดว่า The Amazing Spider-Man ยังทำให้ผมตื่นตาตื่นใจได้ไม่เท่าตอนดู Spider-Man 1 ฉบับของ Tobey Maguire

nuiduidui
30th June 2012, 01:17
ให้ลืมภาคก่อนไปเลย ถ้าจะมาดูภาคนี้ ผมชอบปีเตอร์ภาคนี้นะ หุ่นยาวๆดี เป็นเด็กวัยรุ่นจริงๆ ตามจริงน่าสนใจตั้งแต่เห็นวันเปิดตัวนักแสดงแล้ว นางเอกน่ารักนะ ชอบตั้งแต่ซอมบี้แลนด์และ ชอบฉากแอ๊คชั่น เร็วแรงดี ต้องดูD3Dนะ เนื้อเรื่องเหมือนในการ์ตูนหรืออย่างไร เลยทำให้บางฉากพยายามรวบรัดตัดตอน หนังตัดออกไปหลายฉากนะไม่รู้จะตัดทำไม เท่าที่รู้มาแรกเริ่มน่าจะมีประเด็นอะไรมากกว่านี้ แต่ก็ดีแล้ว ผมว่าคนคงรู้เรื่องสไปเดอร์แมนมาพอสมควรแล้วล่ะ คงไม่ต้องเสนออะไรมาก ทิ้งท้ายบุรุษปริศนาไว้สงสัยคงจะมีภาคต่อ (ผมดู3Dเรื่องนี้เรื่องแรก เวียนหัวดีเหมือนกัน)

shockwave_zero
30th June 2012, 01:26
เพิ่งดูจมาเมื่อกี้ ผมว่าเอนื้เรื่องดีกว่าภาคเก่าๆนะ สไปเดอร์แมนก็ถอดมาจากหนังสือการ์ตูนเลย เห็นคนอื่นอกว่าคนเก่าแสดงดีกว่า แต่ผมว่าการ์ฟิลก็แสดงได้ดีไม่แพ้กันเลย คนนี้เหมาะสุดๆถ้าเอาคนอื่นมาไม่รู้จะเป็นอย่างไรตีความหมายของ ปีเตอร์จากหนังสือการ์ตูนได้เปะมากๆ แต่เสียคือนางเอกกัพระเอกภาคนี้เล่นไม่ค่อยเข้าขากันเลยดูไม่ค่อยจริงจังเท่าไหร่ ส่วนไม่ค่อยมีฉากแอ๊กชั่นเยอะๆ ผมให้มองว่าภาคแรกมันหนักไปทางเล่าเรื่องมากว่า ส่วน 3D ก็ไม่ถือว่าตื่นตาเท่าไหร่ เฉยๆนะ ก็มีภาพแบบมุมมองบุลคลที่ 1 ได้อารมณ์ดีกับ ฉากที่ต่อสู้ตอนท้ายเรื่อง นอกนั้นก็ไม่มีอะไรเท่าไหร่
ตอนจผมคิดว่าน่าจะเป็น norman osborn ดูจากน้ำเสียงเดาเอานะ มันมืด

ผมให้ 8 เลย ถึงจะรู้สึกเหมือนขาดอะไรบางอย่าง ไม่ค่อยเต็มอิ่ม

รอดู the dark knight rises ต่อ

BOOXIII
30th June 2012, 19:51
ผมว่าภาคนี้เป็นอะไรที่ลงตัวมาก การเล่าเรื่องตัวของ Peter Parker ไป จนถึงจุดหนึ่ง ของ spiderman ภาคนี้ไปทาง ดราม่านิด ๆ แอ๊คชั่นหน่อย ๆ ใครจะว่าไงก็ช่างผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ Spiderman มาหที่สุด ในบรรดา marvel ผมให้ 1000000 เต็ม 100 (ถือว่าทะลุเป้าเลย^^) มันเป็นธรรมดาที่ภาคแรก ๆ จะออะไปทางเล่าเรื่องตัวละคร อย่าไปคิดมาก มันส์(โคตรร) ได้ขนาดนี้ ดีแค่ไหนแล้วว

noppwit
30th June 2012, 20:02
ภาคนี้สนุกกว่าภาคเก่า แต่ดำเนินเรื่องตอนแรกช้าไปหน่อย ชอบนางเอกน่ารักดีครับ:clap

TitlE
30th June 2012, 21:36
ดร่าม่ามากตอนลุงปีเตอร์ตาย
น้ำตาไหลเลย

Gu_Rock
30th June 2012, 23:36
สนุกนะครับ สำหรับแฟนฮีโร่อย่างผม
ภาคนี้เค้าทำให้ดูมีเหตุผลมากขึ้นนะ ถ้าเทียบกับภาคก่อน
ปล. เรื่องนี้ฉาก stan lee เด่นสุดที่เคยปรากฏแล้วนะใน MARVEL

ใช่ครัยเดินสบายใจเฉิบเลยทั้งๆที่เค้าสู้กันกันแถมยังฟังเพลงอีกด้วย

Gu_Rock
30th June 2012, 23:41
ตอนจบน่ะเหรอครับผมไม่แน่ใจว่าเป็น Dr. Michael Morbius หรือ Norman Osborn แต่ถ้าเป็น Norman Osborn ก็คงจะยากที่จะเชื่อได้เพราะว่าตอนก่อนที่ Dr. Curt Connors จะกลายร่างเป็น lizard man ลูกน้องของ Norman Osborn มาบอกว่า "ให้เร่งทำยาออกมาเร็วๆเพราะว่าตอนนี้ Norman Osborn ใกล้จะตายแล้ว" ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ว่าจะเข้ามาในคุกได้

ปล.จากที่ดูตอนจบ Dr. Curt Connors ดูเป็นห่วง spidy มากผมว่า ภาค 2 Dr. Curt Connors น่าจะช่วย spidy น่ะ

mecapell
30th June 2012, 23:49
ผมรู้ครับเขาคือใคร น่าจะ Dr.ข้าวโพด

diawnaja
1st July 2012, 00:08
ชอบมากๆครับ ผมชอบนางเอกกะพระเอกเข้ากันดี

ผมชอบสไปเดอร์แมนที่สุดละ

wararuki
1st July 2012, 02:48
ในตอนท้ายตัวที่มาคุยกับ ดร.คอนเนอร์ อาจจะเป็น Mysterio ก็ได้เพราะอาจจะให้ ดร.สร้างเครื่องมือทำเมฆ แล้วใช้แก้สที่ทำให้เห็นภาพหลอนใส่ในนั้นก็เป็นได้ ตามที่ผมคิดน่ะ

TeeranaT
1st July 2012, 11:03
ผมว่าตอนจบน่าจะให้พระเอกกับนางเอกได้คบกันนะครับ มันค้าง ๆ คา ๆ 5555 แต่รวม ๆก็สนุกครับ ชอบ ๆ

bung1561
1st July 2012, 14:08
The Amazing Spider-Man ในปีนี้ เป็นหนังที่สนุกน่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ดีเลิศมาก
เนื่องจากการดำเนินเรื่องที่ยังไม่ราบรื่น และ ไม่ละเอียดพอ
แต่ถ้าในความสนุกหรรษาล่ะก็ อันนี้ผมชมเลยครับ เจ๋งจริงครับ
เนื่องจาก Character ในภาคนี้สร้างความสนุกโดยตัว Character ของมันเองครับผม

ผมว่าตอนจบน่าจะให้พระเอกกับนางเอกได้คบกันนะครับ มันค้าง ๆ คา ๆ 5555 แต่รวม ๆก็สนุกครับ ชอบ ๆ

ส่วนการคบกันของ Peter Parker & Gwen Stacy ผมว่าอย่าดีกว่าครับ
เพราะว่าในตอนหลังจะจบไม่สวยอ่ะครับ ปล่อยไว้อย่างนี้ดีแล้วครับ

ส่วนตัวละครในภาค 2 ผมคิดว่าคงเป็น Norman Osborn หรือ The Green Goblin นั้นเอง
แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่าในภาคนี้ ไม่มี Harry Osborn ลูกชายของ Norman และยังเป็นเพื่อนที่สนิทสนมที่สุดของ Hero ของพวกเราครับ

mecapell
1st July 2012, 17:04
ผมว่าภาคต่อในหนังมันในเกมนะครับ ไปหาเล่นสิแล้วจะรู้ว่านางเอก กับ พระเอก มันยังคบกันอยู่ อิอิ

stapple
2nd July 2012, 20:17
ส่วนตัวผมนะครับ
ก็สนุกอยู่นะครับ แต่พระเอกฉลาดเว่อร์เกิน ตัวร้ายออกมาช้าเกิน
ลุงแกก็ตายง่ายเกิน รวมๆแล้ว ก็สนุกมาก อยากดูภาคต่ออ่ะ

GUBOSS
2nd July 2012, 23:32
พึ่งกลับมาจากโรงหนัง หนังสนุกมาก ผมชอบนางเอกน่ารักดีอะ ภาคนี้นี่มันพ่นใยสุดยอดจริงๆ แต่ผมก็งงใยมันไปเอามายังไง

แล้วพระเอกก็ฉลาดเกิน