PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับปัญหาฮาดดิสโน้ตบุคอัสสุสครับ

larpying
29th June 2012, 19:51
คือผมใช้ notebook asus a43sv-vx096d นะครับปรากฎว่าใช้ไปได้ประมาณสองเดือนเองเข้าวินโดว์ไม่ได้ติดตรงหน้า asus กับตรงไบออสไม่ไปไหนเลยก็เลยเอาแผ่นวินโด repair ดูซ่อมได้ใช้งานได้ตามปกติอีกสัปดาห์นึงเป็นแบบเดิมอีกเลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นที่วินโดว์เสียหายแล้วเลยส่งเข้าศูนย์ asus เค้าเช็คแล้วเกิดจาก bad sector ทีนี้เปลี่ยนฮาดดิสให้ใหม่ ส่วนฮาดดดิสอันเก่าผมบอกว่ามีข้อมูลสำคัญอยู่เยอะเค้าก็เลยเก็บฮาดดิสเก่าเอาไว้ให้แล้วภายในเจ็ดวันให้ไปที่ศูนย์เพื่อไปแบ็คอัพโดยเค้าจะต่อฮาดดิสเก่าเข้ากล่องแล้วต่อแบบยูเอสบีแล้วก็ก็อบไฟล์มาลง ตอนนี้เค้าให้เครื่องกลับมาแล้วเอาวินโดว์มาลงในฮาดดิสใหม่ก่อนผมอยากทราบว่าแบบว่ากรณีแบบนี้มันจะมีวิธีโคลนฮาดดิสเดิมมาลงใหม่ได้ใหม่ครับแบบเหมือนเดิมเลยไม่ต้องลงโปรแกรมหรือวินโดว์ใหม่อ่ะครับ ครั้งหน้าถ้ามีจะได้ให้เค้าโคลนมาลงใหม่ ขอบคุณครับ

chikuva
29th June 2012, 22:33
ง่ายๆก็โกสเอาครับ

larpying
30th June 2012, 09:14
ง่ายๆก็โกสเอาครับ

ลองคุยกับเจ้าหน้าที่แล้วเค้าบอกโคลนไม่น่าจะได้เพราะมี bad sector อ่ะครับ