PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : + + + ..::: ช่วยด้วยครับ ทะเลาะกับเเฟน วันเว้นวัน เลยเเหละ :::.. + + +

Pop_PeR
29th June 2012, 20:46
อับเดต เป็นประสบการณ์ สำหรับ ใครที่จะเจอในอนาคตนะครับในนี้เลยครับ ^ ^"

http://play3thai.com/forums/index.php?topic=74146.0

เเหะๆคือว่า ผมรู้สึกว่าเธอคนนี้ ไม่ชอบ เกมน่ะครับ เด็กเรียนมั๊ก ~!! ยอมรับว่ากดดันอยู่เหมือนกัน

:dash <ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน> เเต่ด้วยตัวผม ดัน เล่นเกมเป็นชีวิตประจำวันนี่สิ

เวลาเธอจับได้ว่า ผมเล่นเกม หึหึหึ เเบบว่า ยาวเลย เเละทะเลาะเเต่ละครั้ง ผมก็ตามง้อเป็นประจำ กว่าจะคืนดีเเต่ละครั้ง ก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

จากตอนก่อน ผมเล่นเกมวันล่ะอย่างน้อย 2 - 3 ชั่วโมง ด้วยการที่ว่า เธอเป็นคนไม่ชอบคนเล่นเกม ผมก็พยายามเปลี่ยนตัวเอง เป็น อาทิตย์หนึ่ง

เล่นเกม ไม่เกิน 1- 2 ชั่วโมง <ความสามารถพิเศษครับ :o> เเต่ครั้งนี้ ล่าสุด 29/06/55 เธอก็รู้ว่าผมเล่นเกมอีกเเล้ว ผมล่ะปวดหัวอยู่เหมือนกัน

ก็พยายาม ตามง้อ อีกตามเคย เเต่ตอนนี้ก็ยังไม่ คืนดีกันเลย :punish เเละคำที่ผม พอฟังเเล้ว ทำให้ หน้า มืด เเละวูบไปเลยก็คือ

คำว่า "เหนื่อย" ของเธอคนนี้ ปัญหาหัวใจ :heart น่ะ ต้องการ คนมาช่วย ปฐมพยาบาล :help

ปล. ผมอยู่ ม.5 นะครับ

ตอนผมเครียดๆ ผมจะฟังเพลงนี้คั๊บ !!~ รู้สึกมัน ผ่อนคลายดี :sweat

http://www.youtube.com/watch?v=1Uz_bRUec4Q

bank9398
29th June 2012, 21:04
ช่วยดันครับเห็นอยู่นานแหละไม่ใครตอบเลย

ballba
29th June 2012, 21:08
นายรู้ป่าว ผมเลิกเล่นเกมส์ได้ ก็เพราะ สาวเนี่ยหละ 55

ตอนม.ต้นผมประจำ เล่นจนไม่มีเวลาให้อ่ะ คบมาหลายคน

ก็ไม่มีใครที่รับความบ้าของผมได้ แล้วผมลดการเล่นไม่ได้อีกตังหาก

มันซึมไปในสมอง สุดท้าย อกหักเพราะเกมส์ เลิกเล่น*****เลย

ทีนี้ มาติดแฟนแทน แต่พอติดแฟน เขาก็กลับไม่มีเวลาให้เรา 55

ปล. ผมเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ พอโตมาหน่อยก็กลับคิด ว่าเล่นไปทำไม เติมไปทำไม

เล่นๆไปสุดท้าย*****ก็มีวันปิดอยู่ดี สุดท้ายก็ต้องเบื่อ เสียดายเงิน ค่าไฟ ค่าเงินเติม ไม่เติมก็ไม่เทพ

เล่นไม่สนุก 55

MarrySunny..~*
30th June 2012, 12:07
แต่ของผม ทั้งปมและ แฟนผม ชอบเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ชีวิต เรื่องเอ็นเตอร์เทรน แทบจะเหมือนกันหมด แต่เธอเรียนอยู่ต่างประเทศ เราไม่ค่อยจะมีเวลาให้กัน แต่ก็ยังดีที่มีความคิดถึงมันแทรกซึมเข้ามาในส่วนนี้แทบ จากเมื่อก่อนไม่เคยมี
ผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกันน่ะ เวลาผมเล่น DotA ไรพวกนี้ แฟนผมเขาบอกให้หยุด ผมก็โอเคหยุดน่ะ (แต่รอจบเกมส์)... ส่วนเรื่องคอนโซลเล่นด้วยกัน ทั้งสองตลอด winning fifa tekken :blush
ส่วนเรื่องทะเลาะ ก่อนเธอจะไปเรียนต่างประเทศ เธอทะเลาะกับผม"ทุกวัน"เลย ผมคิดว่าเธอคงเครียดที่จะต้องไปเรียนเมกา ไกลบ้าน อะนะ ผมก็ไม่ได้คิดมาก คงแค่อยสกระบายกะผมละมั้ง :)

newvisions
30th June 2012, 12:12
ถาม แฟนเลยทำไมไม่ชอบคนเล่นเกม ล่ะ ไม่ดีตรงไหน

แต่ก็ดี มีคนคอยเตือน มีแฟนช่วยเรื่องเรียนนี่ สุดๆ โคตรดี

Pop_PeR
30th June 2012, 15:24
ถาม แฟนเลยทำไมไม่ชอบคนเล่นเกม ล่ะ ไม่ดีตรงไหน

แต่ก็ดี มีคนคอยเตือน มีแฟนช่วยเรื่องเรียนนี่ สุดๆ โคตรดี

ผมถามเเล้วครับ เธอบอกว่า เป็นห่วงเพราะว่า ใกล้จะ N เเล้ว T^T
คราวนี้ เธอร้องไห้ หนักมาก ฮื่อๆ ผมทำตัวไม่ถูกเลย ครับ

kamonkom911
30th June 2012, 16:25
ซื้อ ps3 มาเลยชวนมาเล่นแปปเดียวรักนาน

-ผมก็ติดผมพยามอะ แต่อยากคุยกับเพื่อนในเกมเลยไม่หาย

aki
30th June 2012, 16:39
นายแค่วันเว้นวัน ผม แทบจะเว้นชั่วโมงเลย ไม่เกินชั่วโมง ทะเลาะอีกแหละ

KoreaFever
30th June 2012, 16:42
ของผมแทบทุกวันเลยก็ว่าได้ วันนี้ดูหนักกว่าแต่ก่อน เพราะเหมือนเธอจะจากผมไป
เอาเป็นว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ถ้ารักเค้าแล้วเราไม่เป็นตัวของเรา มันก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

exion1
30th June 2012, 17:01
ผมนี่เกือบทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละวัน เป็นสีสัน เดี๋ยวก็ดีกัน ><

SoLuSamBaLu
30th June 2012, 17:27
ผมเคยทะเลาะทุกวันเลยครับ หลายเดือนด้วย

แต่เราก็ผ่านช่วงนั้นมาได้ตอนนี้เราเลยคำว่ารักกลายเป็นผูกพันธ์แล้วครับ

อดทนครับขอให้ผ่านช่วงนั้นไปได้

jinegogo
30th June 2012, 18:42
อย่าทะเลาะกันบ่อยจนเกินไปนะครับ มันไม่ดีหรอก ผมกับแฟน ทะเลาะกันบ่อย ละึคิิดว่า ทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ดีีกัน จนตอนนี้แฟนผม (ในรูป) บอกเลิกผม

ละตอนนี้ผมไม่มีแรงจะทำอะไรสักอย่าง เพราะเขาไม่ยอมรับสาย ไม่ยอมออกมาเจอ เค้าบอกมันสายไปแล้วที่จะเข้าใจเขา ตอนนี้สับสนมากคับ ไม่รู้จะัทำยังไงดี

มีแต่ึคนบอกว่าให้ห่างๆไปก่อน ค่อยโทรไปง้อ แต่ผมไม่ไหวอะคับ เห็นโทรศัพท์แล้วมันอดไม่ได้ ไปง้อถึงหอพักก็ไม่ยอมออกมา เฮ้อ เหนื่อย

aaaa88456
30th June 2012, 19:03
ก็พยายามอย่าเล่นเกมส์ แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆ ต้องพยายามเนียนให้มากๆ

Pop_PeR
30th June 2012, 19:34
อย่าทะเลาะกันบ่อยจนเกินไปนะครับ มันไม่ดีหรอก ผมกับแฟน ทะเลาะกันบ่อย ละึคิิดว่า ทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ดีีกัน จนตอนนี้แฟนผม (ในรูป) บอกเลิกผม

ละตอนนี้ผมไม่มีแรงจะทำอะไรสักอย่าง เพราะเขาไม่ยอมรับสาย ไม่ยอมออกมาเจอ เค้าบอกมันสายไปแล้วที่จะเข้าใจเขา ตอนนี้สับสนมากคับ ไม่รู้จะัทำยังไงดี

มีแต่ึคนบอกว่าให้ห่างๆไปก่อน ค่อยโทรไปง้อ แต่ผมไม่ไหวอะคับ เห็นโทรศัพท์แล้วมันอดไม่ได้ ไปง้อถึงหอพักก็ไม่ยอมออกมา เฮ้อ เหนื่อย

ผมกลัว เเบบ คุณที่สุดเลย T^T

win554
30th June 2012, 19:36
ผมนิทะเลาะทุกวัน แต่ก็ดีกันเหมื่อนเดิม วันนี้ก็ทะเลาะครับ ทะเลาะได้ไง ทะเลาะกันทุกวัน ฮาๆ

aminookey
3rd July 2012, 01:35
ถ้ารักจริงๆ ก็อดทน แฟนผมมก็ไม่ชอบเหมือนกันที่ผมเล่นเกม พยายามหาเวลาให้เธอเยอะๆ ตอนนี้ผมน่ะเพื่อนให้เกมอะไรมาเล่นยังไม่เครียซักเกมเลย prototype darksider saintrow 3 เพราะผมเอาเวลาเล่นเกมไปให้เธอจนหมด จะได้เล่นที ก็ ตี 1 ถึง ตี 2 ถ้าวันหยุด ก็ตีห้า ถึง เจ็ดโมงเช้า แล้วเอาเวลาไหนนอน ผมชินกับการนอน 4 - 6 ชั่วโมงแล้ว เหนื่อยจริงๆก็ นอน 8 - 10 ชั่วโมง

Pop_PeR
5th July 2012, 21:26
อ่าครับตอนนี้กลับมาคืนดีกันเเล้ว ดีใจมากเลย T^T

อับเดตตามกระทู้ข้างบนนะครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะครับ

exion1
5th July 2012, 21:36
ยินดีด้วยครับ T_T ผมทะเลาะหนักจนจะเลิกกันละ T__T มันไม่ใช่สีสันสักนิดเลย ตอนนี้เดี๋ยวนี้วินาทีนี้กำลังง้อสุดกำลังอยู่เลย

gigacrach
6th July 2012, 03:09
ทะเลาะกันก็ง้อให้คืนดี ทะเลาะอีกก็ง้ออีก วนลูปไปเรื่อยๆครับ

ยินดีด้วยที่คืนดีกันได้ครับ

illusioncore
6th July 2012, 03:21
อันนี้ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ดี แต่ก็ดีนะที่ทะเลาะกันแล้วก็ง้อกันได้ แต่น่าจะลองคุยกันเรื่องเล่นเกม มันไม่ใช่เรื่องเสียหายไรนี้หน่า

ผมกับแฟนก็เล่นเกม เล่นทั้ง hon เล่นทั้ง dota เล่นกันเกือบทุกเกม จนไม่อยากเล่นเกมกันละ

ReCoVer
6th July 2012, 04:03
ค่อยๆพูดกันก็ได้มั่งครับ

zerlkung
6th July 2012, 04:11
เจอกันคนละครึ่งทางดีกว่าครับ สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย :)

kinggame
6th July 2012, 11:25
อันนี้ตัดสินใจยากแฮะ ถ้าจะให้เลือกระหว่างเกมส์กับแฟนก็ไม่ได้
เพราะ เกมส์ก็สำคัญในเวลาหนึ่ง ส่วนแฟนก็สำคัญในเวลาหนึ่ง
ผมเคยทะเลาะกับน้องเพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงครับ ดันเป็นแฟนกับเพื่อนผมอีกคนซะงั้น (ออกแนว งงๆ):sweat
เขาถามผมว่า ทำไมพี่ต้องมาเล่นเกมส์กันด้วย เล่นแล้วได้อะไร
ผมเลยตอบว่า แล้วทำไมน้องต้องเล่นเฟสบุ๊คด้วยหละ มันก็เหมือนกันและ
แล้วทำไมพี่ไม่ไปเล่นเกมส์คนเดียวละ ทำไมต้องชวนแฟนหนูไปด้วย (แฟนเขาก็คือเพื่อนผม)
ผมเลยตอบไปว่า แล้วทำไมตอนน้องเล่นเฟสบุ๊ค ทำไมน้องไม่คุยคนเดียวหละ เห็นต้องคุยกับคนอื่นด้วย:rtfm:rtfm:rtfm:rtfm

มันเหมือนเกมส์แหละครับ มันเป็นอีกสังคมหนึ่งเหมือนกับเฟสบุ๊คและ (และก็ไม่มีการเถียงกลับมาแต่อย่างใด);););)

แต่ที่ จขกท. บอกมาผมน่าจะขออนุญาติก่อนเล่นน่ะ เช่น วันนี้ขอเล่นเกมส์ซัก1-2ชั่วโมงได้ไหม
อยากผ่อนคลายบ้าง อ่านหนังสือมาทั้งวันแล้ว (ทั้งๆที่ยังไม่ได้อ่านซักตัว:o:o:o)
ถ้าจะเล่นก็ลองบอกเขาก่อนครับถ้าเขาให้ก็เล่นตามสบาย แต่ถ้าไม่ ก็นั่งเศร้าไปละกันน๊ๅ

ปล.โทดทีครับยาวไปหน่อย :p:p:p

steroids
6th July 2012, 13:54
แฟนผม ไม่มีปัญหาเรื่องเกมนี้ แต่ถ้าพูดไม่เข้าหูหละก็ เช่น

ผม : เตงทำไรอยู่

แฟน : ทำงานอยู่ยังไม่ว่าง

ผม : ok งั้นทำไปก่อนเถอะ

ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ ตัดสายไปสะงั้น ผมก็ไม่เอ๊ะให้อะไรพอมาตอนเย็นจะชวนไปกินข้าว โทรก็ไม่รับสายเลยไปถึงหอสรุปว่า งอล

ด้วยเหตุผลว่า ตัวเองไม่สนใจเขา -*- ผู้หญิงนี้เข้าใจยากสุดๆ