PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประกาศจากพวกพี่ๆ VRZO

Guardian
30th June 2012, 08:40
***ประกาศเรื่องสำคัญจากVRZO***

เนื่องด้วยขณะนี้หลายๆท่านคงจะกำลังสงสัยว่า"ทำไมรายการVRZOดูไม่ได้? ทำไมChannelของVRZOถึงหายไป?"

เราพยายามหาสาเหตุที่แน่ชัดและสืบข้อมูลที่แน่นอนมานานแต่ก็ได้ข้อสรุปที่แน่นอนแล้วว่า...

"เราโดนHackerทำการเจาะUser vrzoclub ใน youtube และมันก็ทำการลบรายการเราทิ้งทั้งหมดพร้อมทั้งลบUserเราทิ้งครับ"

ตอนนี้เรากำลังทำการสืบตามตัว ใครที่พอมีข้อมูลเกี่ยวกับHackerคนนี้โปรดแจ้งเรามาได้ที่ vrzo.george@gmail.com เพื่อให้เราดำเนินการได้สะดวกขึ้น และ***ทางเรามีรางวัลนำจับให้ครับ***

ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงจากใจจริงครับ ฝากกระจายข่าวเรื่องนี้ด้วยนะครับ

สุดท้ายอยากจะฝากข่าวนี้ไปถึงHackerคนนั้นว่า...

"ไม่ช้าก็เร็วยังไงเราก็ตามตัวคุณเจอแน่นอน เพราะเรามีวิธีการของพวกเราอยู่"

"และอย่าคิดว่าเราจะหยุดทำVRZOเพราะเรื่องแค่นี้ สิ่งที่จะทำให้เราหยุดทำคือเมื่อถึงวันที่ไม่มีใครอยากดูเราแล้ว"

ขอขอบคุณแฟนๆและพันธมิตรทุกท่านจากใจอีกครั้งครับ /ปลื้ม จอร์จ อิสระ ทับทิม

(ทางเราจะยังคงผลิตรายการต่อไปเรื่อยๆ ตอนนี้หากมีการอัพตอนใหม่อาจจะทำการอัพที่Userอื่น แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ)

http://www.facebook.com/VRZOclub

kewzaza2002
30th June 2012, 09:43
ผมว่าคนเดียวกับที่แฮ็คพี่ออยแน่เลยครับ

sazaza11
30th June 2012, 09:45
ผมว่าคนเดียวกับที่แฮ็คพี่ออยแน่เลยครับ

รายนั้นไม่ใช่เขาปิดแนลเองหรอ หรือผมเข้าใจผิด

TEENOY '
30th June 2012, 09:45

ไม่แน่เสมอไปครับ :)

themzaza07
30th June 2012, 09:46
จับได้ มีเจ็บแน่นอน

neoaltron
30th June 2012, 10:10
ยังดูไม่ครบเลย T^T

diawnaja
30th June 2012, 10:29
ทำไมต้องไปแฮ๊คเค้าด้วยวะ ไม่เข้าใจเลยไอ้พวกนี้ ปัญญาอ่อนชิบ เห็นคนดังกว่าไม่ได้รึไง

BestG036
30th June 2012, 10:31

ตา่ออยแกปิดเอง แล้วบอกว่าแฮ็ค คนที่รู้เรื่องนี้มีน้อย แค่ในวงคนสนิทกับ กลุ่มลับของคุณออยครับ ผมก็หนึ่งนในนั้นเลยรู้ ปล.เข้าเรื่อง

มันคิดไำงเนี่ยถึงมาแฮค รายการนี้ก็ดีไม่ได้ว่าให้ร้ายใครนี่นา สนุกดีด้วย

aspirineth
30th June 2012, 10:35

ไม่ใช่ละ อันนั้นเขาไปอัพ Video ติดลิขสิทธิ์ เลยโดน Youtube ปิด แชนแนล

jamesz
30th June 2012, 10:50
ไม่ใช่ละ อันนั้นเขาไปอัพ Video ติดลิขสิทธิ์ เลยโดน Youtube ปิด แชนแนล
แต่ทำไมผมไปเจอในเพจบุคพี่เขาบอกว่า ปิดเองคับแล้วจะได้รู้ว่าแฝนคลับนั้นเป็นอย่างไงเมื่อไม่มีเขา

kokore
30th June 2012, 11:03
มาดราม่า พี่ออย ต่อ 5555 กระทู้อะไรฟะนี้

OREOz!
30th June 2012, 11:07
แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ ตาออย - -*

Lightenning
30th June 2012, 11:10
ทำไมต้องไปแฮ๊คเค้าด้วยวะ ไม่เข้าใจเลยไอ้พวกนี้ ปัญญาอ่อนชิบ เห็นคนดังกว่าไม่ได้รึไง

เอ่อ ถ้ามันปัญญาอ่อน มันคง Hack ไม่ได้หรอกนะ มันเก่งกว่าคุณเยอะ ว่าไม่ได้เรื่องนี้ Hacker มี 2 แบบ ขาว และ ดำ ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาความรู้ไปใช้แบบไหน

แล้วไอ่พี่ออยที่ว่านี่มันคืออะไร ใคร ยังไง ผมก็ไม่เข้าใจ อธิบายที

Petchrio~
30th June 2012, 11:25
ไม่รู้จักอะ รายการนี้ 555

ononoGamer
30th June 2012, 11:47
ถ้าจำตัวได้รับรองเละแน่แฮกเกอร์คนนี้
แต่พี่ปลื้มคนเดียวก็คงจะกระทืบปางตายแล้ว 55555555

pp9798
30th June 2012, 12:00
vrzo คือไรครับ

kanany
30th June 2012, 12:13
ไม่รู้จักเหมือนกัน

pariwat
30th June 2012, 12:17
vrzo คือไรครับ

VRZO คือ รายการนึงที่โด่งดังอยู่ในอินเตอร์เน็ทหรือโซเชียลเน็ตเวิร์กในขณะนี้ (ผ่านทางโทรทัศน์ก็มีนะครับ True Vision) คือรายการที่จะไปสอบถามความคิดเห็นของคนหนึ่งร้อยคนที่ดูดี เป็นรายการที่มีทั้งสาระ + ความบันเทิงมากครับ จึงโด่งดังมากๆ

reconnang
30th June 2012, 12:18
รายการที่โครตมีสาระมาก ฮาๆๆๆๆ

pariwat
30th June 2012, 12:21
แล้วไอ่พี่ออยที่ว่านี่มันคืออะไร ใคร ยังไง ผมก็ไม่เข้าใจ อธิบายที

พี่ออยก็คือ คนที่แคสต์เกมส์(หรือเอาเกมส์มาเล่นไปด้วยพูดไปด้วย)ให้เข้าใจในเกมส์นั้นๆก่อนที่จะโหลดมาเล่น ว่าอินเตอร์เฟสของเกมส์เป็นอย่างไร ตัวเกมส์มีลูกเล่นอย่างไร สำหรับผู้ที่จะกำลังตัดสินใจ ซื้อเกมส์๋ (โหลด5555) มีชื่อเสียงมากเลยทีเดียวคนนี้ มีทั้งความบันเทิงและสาระ ลองเซิร์จหาแชแนลได้ใน
Youtube เซิร์จไปว่า LawbreakerTV ครับ สนุกมาก

hackedsugus
30th June 2012, 12:32
อยากเห็นหน้าคนทำจังๆ

BestG036
30th June 2012, 12:37
พี่ออยก็คือ คนที่แคสต์เกมส์(หรือเอาเกมส์มาเล่นไปด้วยพูดไปด้วย)ให้เข้าใจในเกมส์นั้นๆก่อนที่จะโหลดมาเล่น ว่าอินเตอร์เฟสของเกมส์เป็นอย่างไร ตัวเกมส์มีลูกเล่นอย่างไร สำหรับผู้ที่จะกำลังตัดสินใจ ซื้อเกมส์๋ (โหลด5555) มีชื่อเสียงมากเลยทีเดียวคนนี้ มีทั้งความบันเทิงและสาระ ลองเซิร์จหาแชแนลได้ใน
Youtube เซิร์จไปว่า LawbreakerTV ครับ สนุกมาก

แน่ใจหรอครับว่า สาระ ผมเข้าไปเห็นแต่ หยาบๆ - - ออยเค้าบอกอยุ่ว่าไม่ได้เน้นสาระ แต่เน้นสนุก หยาบคายครับ ไม่ได้แคร์เรื่องสาระ

ด้วยนี้เค้าซื้อเกมมาแคสแล้วไม่ได้โหลดแล้วละ

keroro07
30th June 2012, 12:37
เหอๆ เเฮกไปทำไม เเฮกไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอก ยังไงคนก็ดูอยู่ดี

James47
30th June 2012, 13:49
ผมว่าตอนหลังๆ Vrzo ก็หาสาระแทบไม่ได้แล้วนะ(มิได้อยากจะดราม่านะครับฟังเหตุฟังผลก่อน) เพราะเดี๋ยวไอ่วัยรุ่นที่เขามาตอบกัน ก็รู้ว่ารายการมันเป็นไง ก็เลยตอบเล่นๆหวังเท่ๆไปเรื่อย มันเลยไม่ได้สาระ อะไรกับที่ตอบมา

Shadow_MercurY
30th June 2012, 14:42
ผมว่าตอนหลังๆ Vrzo ก็หาสาระแทบไม่ได้แล้วนะ(มิได้อยากจะดราม่านะครับฟังเหตุฟังผลก่อน) เพราะเดี๋ยวไอ่วัยรุ่นที่เขามาตอบกัน ก็รู้ว่ารายการมันเป็นไง ก็เลยตอบเล่นๆหวังเท่ๆไปเรื่อย มันเลยไม่ได้สาระ อะไรกับที่ตอบมา

ก็เจาะสถานที่เดิม วัยรุ่นเขาก็รู้เเล้วไงว่าต้องเจอเเน่ สาระตรงนั้นน้อยลงไปเลยล่ะ

ว่าเเต่มันจะเเฮ็กเพื่ออะไร - -''

ดราม่าออยอย่ามาในนี้นะครับ คนละเรื่องกันเลย

Type-7442
30th June 2012, 15:07
vrzo ไปพูดเร้าหรือกับ Hacker แบบนั้น
อย่าหวังว่า Hacker จะหยุด หรือ กู้อะไรๆกลับมาได้ง่ายๆหรอกครับ

ไปพูดจาท้าทายมัน พวกนี้ธรรมดาซะที่ไหน..

zerohut
30th June 2012, 15:23
มาม่าอร่อย******ย

Lightenning
30th June 2012, 18:59
อ่อ เข้าใจแล้ว เมื่อวานนั่งดูเค้าพากย์คลิป Project Zomboid ดูเหมือนเค้าจะเก่ง อังกฤษน่าดูเลยนะครับเนี่ย ก็เพิ่งเคยดูคลิปแรก สาระไม่ค่อยมี แต่เค้าพากย์ฮาดี

ว่ากันที่เรื่อง VRZO ถ้าจะว่า Hack Youtube ได้ มันก็เกินไป เค้าคงเจาะเข้าที่บ้าน ที่เมลล์ อะไรพวกนั้นแหละครับ แล้วก็ได้รหัสมา เข้าไปเกรียนใน YouTube ถ้าเป้นแบบที่ผมว่า ตามจับไม่ได้หรอกนะครับ ^^' ก็ไม่ได้แฮ็คเข้าไปเจาะทางอ้อม นี่เล่นเข้ารหัสแล้วลบเองเลย แบบนี้ ขู่ไป ก็มีแต่จะซวยเองนะครับ VRZO

เป็นรายการที่สนุกดี แต่พักหลัง รู้สึกว่า สาระมันจะน้อยไป

black jack sdppd
30th June 2012, 19:14
Hacker - คือคำที่ใช้เรียกพวกเก่งคอมพิวเตอร์แบบขั้นพระกาฬไม่ได้หมายถึงพวกอาชีพอาชญากร แต่ถ้าเป็นอาชีพหรือการทำมาหากินล่ะก็เป็นเรียกอย่างนั้นก็ได้
(อ้างอิงจาก Dan Brown - Digital Fortress )
ส่วนเขาแฮ็ก VRZO ทำไมนั้นยังเป็นปริศนาแต่ส่วนหนึ่งอาจจะเกิดจากความอิจฉาหมั่นไส้หรือคึกคะนอง
ฮ่าฮ่าฮ่า

incrediblez
30th June 2012, 19:37
สู้ๆนะครับ ผมคนนึงละจะติดตามรายการของพวกพี่ๆ VRZO สุโ้ค้ยย!

Rukawa
30th June 2012, 19:38
ออกทะเลกัน เย่ๆ

~!-!eRo~
30th June 2012, 19:39
Hack ไงฟร่ะ = =''

rjv9k9kp
30th June 2012, 19:42
ก็ต้องเป็นคนในอยู่แล้วล่ะ ถึงจะรู้พาสเวิร์ด จะสงสัยใครได้ล่ะ