PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำนายความเจ้าชู้ตามวันเกิด !!

TEENOY '
30th June 2012, 09:49

วันอาทิตย์

คนเกิดวันอาทิตย์ เป็นคนชอบเสี่ยง กล้าได้กล้าเสีย เป็นคนมีความคิดโลดแล่น รวดเร็ว และใจร้อน เช่นเดียวกันกับในเรื่องของความรัก เมื่อหลงรักใครแล้วจะตามตื้อให้สำเร็จจนได้ เป็นคนรักสนุก ชอบคนที่ดูดีมีเสน่ห์ไม่เรียบง่ายหรือเชยจนเกินไป เป็นคนมีความเชื่อมั่นในตนเองสูง มีความสดใสน่ารัก และร่าเริงทำให้มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ใครเห็นใครก็ชอบแต่ค่อนข้างดื้อรั้นและหัวเแข็ง ซึ่งบางครั้งทำให้ไม่ยอมอ่อนข้อต่อใคร

บางทีความรักต้องสิ้นสุดลงไป เพราะความมีทิฐิ เป็นคนค่อนข้างเจ้าชู้ทีเดียว และมีความโรแมนติกในเรื่องความรักมาก ชอบที่จะอยู่คลอเคลียกับคนรักตลอดเวลา รักใครแล้วจะเป็นคนที่รักจริง หวังแต่งเลยนะ แต่ก่อนที่จะพบตัวจริง ก็ชอบที่จะเลือกพบคนใหม่ ๆ เพราะมันทำให้เกิดความรู้สึกท้าทาย คนเกิดวันนี้ จะมีดวงความรักค่อนข้างดี ถ้าคนรักเข้าใจถึงความใจร้อนไปบ้างของคุณก็จะสามารถคบกันได้นาน

วันจันทร์

คนเกิดวันนี้เป็นคนเจ้าชู้หลบใน (ก็เจ้าชู้เงียบ ๆ นั่นเอง) ไม่แสดงออกเด่นชัดเหมือนคนวันอาทิตย์ มักจะแอบโปรยเสน่ห์ ให้ใครต่อใครหลงใหลอยู่เสมอ เพราะความที่เป็นคนน่ารักสุภาพ อ่อนโยน อีกทั้งยังฉลาดเฉลียว แถมยังเข้าอกเข้าใจผู้อื่นและมีมนุษยสัมพันธ์ดีอีกด้วยความจริงคนเกิดวันนี้ ก็เป็นคนที่ค่อนข้างดื้อรั้นและเอาแต่ใจตัวเองเหมือนกัน แต่จะค่อย ๆ แสดงออกมา เมื่อคบกันแล้วต้องการให้คนมาเอาอกเอาใจ

คนเกิดวันนี้รักความสะดวกสบาย โกรธง่าย หายเร็ว รักแท้ของคนวันจันทร์ มักจะเกิดกับคนที่แตกต่างในเรื่องของอายุ หรือฐานะความเป็นอยู่มากทีเดียว ทำให้ต้องอดทนและฝ่าฟันเหมือนรักแท้ในหนังสุดโรแมนติกประมาณโรส แอนด์ แจ๊ค แห่งไททานิคนั่นเลย แต่ว่าคนวันจันทร์นี้ มักจะสุขสมหวังเสมอในเรื่องความรัก ถ้าดูแลหัวใจตัวเองให้ดี ไม่เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาไปไหน ก็จะมีคู่รักที่คบกันเนิ่นนาน จนเพื่อน ๆ อิจฉาเสมอนั่นแหละ

วันอังคาร

เป็นคนที่มีดวงความรักค่อนข้างดีทีเดียว จะพบรักแท้ที่คบกัน อยู่กันไปอย่างหวานชื่นและสมหวัง อาจจะเป็นคนที่ดูเจ้าชู้ไปสักนิดแต่จริง ๆ แล้วเป็นแค่อยากสนุกชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้นไม่ได้เป็นนิสัย ถ้าเจอะเจอคนหน้าตาดีหรือบุคลิกถูกใจก็จะส่งสายตาไปก่อนอื่น แต่จะไม่ใช่ คนที่จะต้องเข้าไปขอทำความรู้จักในทันดีทันใด เป็นคนมีนิสัยใจร้อน วู่วามและตรงไปตรงมา แต่นั่นแหละคือเสน่ห์ที่เพศตรงข้ามหลงใหล

คนเกิดวันนี้เมื่อตกหลุมรักใครแล้ว จะติดตามคอยอยู่ใกล้อย่างตั้งใจ ไม่มีวันจีบทิ้งจีบขว้างอย่างแน่นอน เป็นคนที่แข็งนอกอ่อนใน ใจดี แต่ปากแข็งเมื่อทำผิดมักจะไม่ค่อยยอมง้อทั้งที่ในใจอยากจะง้อ ใจจะขาด ดวงความรักของคนวันอังคาร จะมีปัญหาก็อยู่ที่เรื่องของอารมณ์เท่านั้น ต้องควบคุมอารมณ์ให้อยู่หรือเลือกคู่ที่เป็นคนใจเย็นสุดสุด ก็จะมีรักที่ยั่งยืนยากที่จะแตกร้าวได้

วันพุธ

คนเกิดวันพุธเป็นคนช่างคิดช่างตรึกตรองช่างเลือกรอบคอบ ในทุกเรื่องรวมทั้งในเรื่องของความรัก คุณจะต้องมั่นใจเสียก่อนที่จะตกลงปลงใจกับใคร เป็นคนที่ต้องการความรักที่ลึกซึ้งมั่นคง ไม่ใช่ความรักเพื่อให้ตื่นเต้นเร้าใจเท่านั้นเสน่ห์ของคนวันนี้ อยู่ที่การพูดจาที่น่ารักสุภาพ ทำให้ใครต่อใครชื่นชอบรักสนุก และยังเป็นคนฉลาดมีไหวพริบดีอีกด้วย

คนเกิดวันพุธ มักจะมีความรักแบบที่เริ่มจากความเป็นเพื่อนก่อนแล้วค่อยผูกพันกัน มาเป็นความรักแท้ที่เต็มไปด้วยการเข้าอกเข้าใจกัน รู้จักกันดีมาก เคารพอิสระและเวลาส่วนตัวซึ่งกันและกัน คนเกิดวันนี้ ไม่ชอบดูแค่หน้าตาอย่างเดียว แต่ต้องเป็นคนที่พูดคุยกันรู้เรื่องและมีทัศนคติเหมือนกัน ต้องเป็นได้ทั้งเพื่อนคู่คิดและคนรักในขณะเดียวกัน

วันพฤหัสบดี

คุณเป็นคนมีความโอบอ้อมอารีมีน้ำใจต่อผู้คน มีสติปัญญาดี เป็นที่ยอมรับของคนอื่น เป็นคนรักใครก็รักจริง เกลียดจริง ไม่ชอบการเสแสร้ง หลอกลวง ดวงความรักค่อนข้างเรียบง่าย ไม่โลดโผนมากนัก เป็นคนน่ารัก เปิดเผย จริงใจ และมีความมุ่งมั่นสู่จุดหมาย ไม่เลื่อนลอยไร้สาระ เป็นคนไม่เจ้าชู้ ถ้ารักใครก็จะซื่อสัตย์และรักเดียวต่อคนรัก ของตัวเองไม่คิดนอกใจไปมีใครอื่น

หากต้องผิดหวังในเรื่องความรัก ก็จะเป็นเพราะการมองโลกในแง่ดีจนเกินไป หรือคิดไปเองว่าใครคนนั้นมีใจด้วย แต่เมื่อผิดหวังก็ไม่ปล่อย ตัวเองให้จมปลักกับความเจ็บปวด แต่จะพยายามทุ่มเทในเรื่องที่ตนสนใจ ให้ลืมความเจ็บปวดนั้น คนวันนี้ชอบคนที่เรียบง่าย มีนิสัยความชอบคล้าย ๆ กัน ไม่หรูหราฟุ่มเฟือยจนเกินไป

วันศุกร์

คนเกิดวันนี้มีเรื่องราวของความรัก ๆ ใคร่ ๆ มาวนเวียนประจำหัวใจ อยู่เสมอเป็นคนรักสวยรักงาม ชอบที่จะดูแลตัวเองให้ดูดีอยู่เสมอ เมื่อรักใครชอบใครแล้ว ก็จะเอาอกเอาใจเป็นอย่างดี เรียกว่าทุ่มจนสุดหัวใจเลยทีเดียว (เจ้าบุญทุ่มตัวจริง) แต่ก็ต้องการการตอบสนองอย่างเดียวกันจากคนรักด้วย ไม่ฉะนั้นจะรู้สึกน้อยใจมาก

เสน่ห์ของคนวันศุกร์ อยู่ที่ความอ่อนหวาน เป็นคนใจกว้างและซื่อตรง บางครั้งออกจะขี้ระแวงคนรักจนเกินเหตุไปด้วยซ้ำ ดวงความรักของคนเกิดวันนี้ค่อนข้างอาภัพ ทั้ง ๆ ที่มีคนมารักชอบอยู่เยอะ แต่ก็มักจะจบลงเพราะความไม่มีเหตุผลและเจ้าอารมณ์ของคุณอยู่นั่นเอง บางคนที่ถึงจะมีรักหวานแสนโรแมนติกเพียงใด แต่กลับต้องลาร้างกันทั้ง ๆ ที่ยังรักกันมาก บางคนก็อาจจะมีความสัมพันธ์รักที่ยั่งยืนอบอุ่น แต่อาจไม่ใช่คนที่คุณเคยรักอย่างหัวปักหัวปำมาก่อน เป็นคนที่มีดวงความรักพิเศษไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ

วันเสาร์

น่าอิจฉาที่สุดสำหรับคนเกิดวันเสาร์ เป็นคนโชคดีในด้านความรัก ไม่ค่อยจะมีปัญหาให้ต้องปวดใจเหมือนคนเกิดวันอื่น ๆ เพราะว่าคนเกิดวันนี้เป็นคนที่เด็ดเดี่ยว หนักแน่น ใจคอมั่นคง เมื่อคบกับใครก็จะมีคนคนนั้นอยู่คนเดียวในหัวใจ ไม่ชายตาไปให้คนอื่นเลย เมื่อเลิกแล้วถึงจะเริ่มมีรักใหม่ คุณเป็นคนที่ดูสุขุม มีระเบียบ แต่ก็เป็นคนดื้อรั้นไม่เบาทีเดียว

มีความเจ้าชู้แบบเงียบ ๆ คือแค่มองและส่งยิ้มไปบ้าง ไม่มีอะไรในกอไผ่ เป็นประเภทขอแอบรัก แอบชื่นชม อยู่ไกล ๆ มากกว่า คนวันเสาร์เป็นคนที่ทระนง อดทน และมีความมุ่งมั่นใส่ใจคนรักอย่างเสมอต้นเสมอปลาย แต่ก็ไม่ชอบให้แฟนมีนิสัยหรูหราฟู่ฟ่าจนเกินไปนัก เป็นคนช่างเลือก จึงไม่ค่อยคบใครเล่น ๆ เมื่อถูกใจใคร จะใช้เวลาพิจารณานิสัยก่อนที่จะเริ่มรักอย่างเต็มหัวใจ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ในเรื่องของความรักจะต้องดูถึงเรื่องความเหมาะสมในทุก ๆ ด้านด้วย เช่น อายุ ฐานะ การศึกษา

ขอบคุณข้อมูลจาก FW mail
ขอบคุณภาพประกอบจาก Photos.com

ผมวันอังคารตรงเป๊ะเลย 555 http://play.kapook.com/files/play/dookdik/8/38065_1.gif

exion1
30th June 2012, 09:59
เย้ๆๆๆ วันเสาร์ ตรงเด๊ะเลย อิอิ รักเดียวใจเดียว ><

graphicphoto
30th June 2012, 10:02
ผมวันอาทิตย์ครับ:blush

Guardian
30th June 2012, 10:03
วันอังคาร 555

4Ib`z
30th June 2012, 10:22
หึ้ยยยย ! ตรงแท้เหลา - -

ปล.ผมวันจันทร์

basz17
30th June 2012, 13:16
วันอาทิตย์ แต่ผมเป็นคนขี้อายอ่ะ 555+

I AM LEGEND
30th June 2012, 13:19
วันเสาร์ๆๆๆๆๆ

ILoVePaNgYa
30th June 2012, 13:23
วันเสาร์ครับ พูดแล้วเศร้าฮ่าาาาา

vanpersie10
30th June 2012, 13:24
วันเสาร์อย่างผมเกือบเป๊ะเลย ฮี่ๆๆ

HOLOGRAM
30th June 2012, 13:29
ปล. เกิดวันไรว่ะ เรา !!!

BackLash01
30th June 2012, 13:30
วันเสาร์เหมือนกันครับ ตรงเด๊ะเลย ฮ่าๆ

freedownload01
30th June 2012, 13:36
วันศุกร์เจอกับตัวเลย 555

AofLiverpool
30th June 2012, 13:37
วันจันทร์

คนเกิดวันนี้เป็นคนเจ้าชู้หลบใน (ก็เจ้าชู้เงียบ ๆ นั่นเอง) ไม่แสดงออกเด่นชัดเหมือนคนวันอาทิตย์ มักจะแอบโปรยเสน่ห์ ให้ใครต่อใครหลงใหลอยู่เสมอ เพราะความที่เป็นคนน่ารักสุภาพ อ่อนโยน อีกทั้งยังฉลาดเฉลียว แถมยังเข้าอกเข้าใจผู้อื่นและมีมนุษยสัมพันธ์ดีอีกด้วยความจริงคนเกิดวันนี้ ก็เป็นคนที่ค่อนข้างดื้อรั้นและเอาแต่ใจตัวเองเหมือนกัน แต่จะค่อย ๆ แสดงออกมา เมื่อคบกันแล้วต้องการให้คนมาเอาอกเอาใจ

คนเกิดวันนี้รักความสะดวกสบาย โกรธง่าย หายเร็ว รักแท้ของคนวันจันทร์ มักจะเกิดกับคนที่แตกต่างในเรื่องของอายุ หรือฐานะความเป็นอยู่มากทีเดียว ทำให้ต้องอดทนและฝ่าฟันเหมือนรักแท้ในหนังสุดโรแมนติกประมาณโรส แอนด์ แจ๊ค แห่งไททานิคนั่นเลย แต่ว่าคนวันจันทร์นี้ มักจะสุขสมหวังเสมอในเรื่องความรัก ถ้าดูแลหัวใจตัวเองให้ดี ไม่เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาไปไหน ก็จะมีคู่รักที่คบกันเนิ่นนาน จนเพื่อน ๆ อิจฉาเสมอนั่นแหละ

ของโผมมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!!!!!

ForuS+
30th June 2012, 13:42
วันอาทิตย์ เฮ้ย ใช่เลย!!! :dance

Nut_crazyboy
30th June 2012, 13:48
วันอังคาร ใจร้อน มุทะลุ ตรงแฮะ

yuttipron
30th June 2012, 13:48
อะไรมันจะตรงเเบบนี้เนี้ยผมวันอาทิตย์555 ใจโคตรร้อนบอกเลิกเเฟนทั้งๆที่รักเพราะโกรธเรื่องกล้อง
เเล้วเสียใจทีหลัง

SOULNIGHTMARE
30th June 2012, 13:57
ตกลง 1 ใน 10 ตอนนี้
มีผมคนเดียวที่เกิดวันพุธหรอเนี่ย :sweat
แต่ตรงเป๊ะเลย

Elizabeth
30th June 2012, 14:01
เฮ้ย iron Man เกิดวันไรอ่ะ !!

คนห่วยๆ
30th June 2012, 14:08
วันพฤหัสบดี

ใช่เลยครับ ชอบคิดว่าเค้าคนนั้นชอบเรา มีใจให้เรา แต่ความจริงมันไม่ใช่ ก็ได้แค่คิดไปเอง เฮ้อ... :bye

jabbawockeez70
30th June 2012, 14:18
วันเสาร์ไม่เห็นตรงผมเลย - -

hansamu
30th June 2012, 14:24
ผมวันเสาร์ โดนเป๊ะๆ

fluke1601
30th June 2012, 15:55
ผมวันอังคาร ตรง 75%

Hann.H.killer
30th June 2012, 16:02
ตรงไม่ตรงผมไม่รู้ ที่สำคัญมันอยู่ที่หน้าตาครับ 55555

chaihuad
30th June 2012, 16:06
วันจันทร์ตรง มาก

puttert1
30th June 2012, 16:14
ตกลงคนเกิดวันศุกร์มันดีหรือไม่ดีครับเนี่ย 555

Darkgamer
30th June 2012, 20:51
เย้ๆ วันจันทร์ตรงเป๊ะเลยคร้าบบผม

polosky
30th June 2012, 20:54
วันอังคารครับ ตรงจริงๆ

bank9398
30th June 2012, 20:55
ตรง ว่ะ :sweat

boomttc
30th June 2012, 21:04
ผมวันศุกร์ อย่างเซ็ง เพราะเป็นอย่างว่า :(

mookll
30th June 2012, 21:28
ผมวันพฤหัสบดีตรงมาก แฟนวันจันทร์ตรงมากเช่นกันตรงเอาแต่ใจแล้วจะค่อยแสดงออกเมื่อคบกันนี้ใช่เลย :o

anoko
30th June 2012, 22:20
วันจันทร์ของผมครับ และแน่นอนมันจริง

weerapat222
30th June 2012, 22:23
พุธ ตรงดีนะ

benlockman
30th June 2012, 22:28
วันจันทร์ ตรงเลยครับ

4iKunG
30th June 2012, 23:08
เห็นมีแต่ข้อดีแล้วข้อเสียละ

อยากอ่านข้อเสียยยยย

pon34646
30th June 2012, 23:51
เอิ๊กๆ เกิดวันศุกร์

banzsmart
1st July 2012, 00:19
ผมวันพุธอ่ะ เรื่องมาก+ขี้อายเลยต้องทนเหงาอยู่อย่างนี้ 55+ เลยไม่ได้.....สักที

LuFy
1st July 2012, 00:27
วันศุกร์ ตรง(เจ้าบุญทุ่มตัวจริง) :)

RO|me'Oz
1st July 2012, 00:28
วันพฤหัส ตรงเด๊ะ

Previously
1st July 2012, 09:24
วันเสาร์ด้วยคน

MerlinB
1st July 2012, 10:10
วันพฤหัสครับ ขอบคุณครับ :yes

beamclubza
1st July 2012, 16:41
วันอาทิตย์ตรงสุดๆ

joeysarut
1st July 2012, 18:30
ผมวันพุธ ตรงเป๊ะเลยแหะ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
1st July 2012, 18:38
ของผมวันพฤหัสบดี รักใครรักจริงซื่อสัตย์จริงที่อ่านมามันก็จริงทั้งหมดแหละนะ :o แต่ผมไม่ชอบคนเซ้าซี้นะ รำคาญ :o

Meganechan
1st July 2012, 19:16
วันอังคารโคตรตรงเลยขอรับ