PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ The Amazing Spiderman หน่อยครับ

vee191
30th June 2012, 10:59
ภาคนี้เนื้อเรื่องเป็นมายังไงเหรอครับ ผมงงมาก ต่อจากภาค3 หรือก่อนภาคแรก หรือว่าเขาเอามาทำใหม่ เป็นยังไงเเหรอครับ ช่วยบอกทีครับ:thank:thank

gavggame
30th June 2012, 11:07
รีเมคใหม่หมดเลยครับ นักแสดงก็ใหม่ ผกก ก็ใหม่ เนื้อเรื่องใหม่หมด แต่ก็มีเค้าเดิมๆอยุ่บ้าง

จากเว็บ Noominak.com

รื่องราวของ Peter Parker (Andrew Garfield) เด็กหนุ่มไฮสคูล ที่ถูกขับไล่ซึ่งพ่อแม่ของเขาได้หายซาบสูญไป หลังจากนั้นปีเตอร์จึงถูกส่งมาเลี้ยงโดย Ben (Martin Sheen) และ May (Sally Field) ปีเตอร์ได้เจอกับ Gwen Stacy (Emma Stone) และเขาต้องต่อสู้กับความรักเพื่อซึ่งให้ได้มา จนวันหนึ่ง Peter ค้นพบเป๋าใบหนึ่งซึ่งเป็นกระเป๋าเอกสารลึกลับของพ่อเขาซึ่งเป็นเบาะแสที่จะทำให้รู้ว่าพ่อแม่ของเขาหายไปไหน และกระเป๋าใบนั้นได้นำพาปีเตอร์สู่ Oscorp และการทดลองของ DR. Curt Connors (Rhys Ifans) ซึ่งเขาเป็นเพื่อนคู่หูของพ่อของเขา ซึ่งนำไปสู่การต่อสู้ เตรียมฉายในโรงภาพยนตร์บ้านเรา 5 กรกฏาคม 2012 นี้ในระบบ 3D, 2D และ IMAX!!

vee191
30th June 2012, 11:32
อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ นึกว่าจะเป็นเหมือนภาคแรกเลยแค่เปลี่ยนนักแสดง แต่จริงๆเขาเปลี่ยนเนื้อเรื่องเลยสินะครับ:thank

cableneo
30th June 2012, 17:16
มันเป็นฉบับรีเมค ให้คลาสสิคและทันสมัยขึ้น