PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรู้สึกหลังจากเล่นBinaryDomainจบ

pone123
30th June 2012, 14:05
เป็นเกมที่สนุกจริงๆครับ ระบบสั่งการด้วยเสียงดีมากเลย (แต่สำเนียงผมไม่ได้เลยปิดมันซะ) ภาพสวยสุดยอดครับ ปรับlowก็ยังสวย ตัวละครทำออกมาได้ดีมากเลย แสดงอารมณ์ได้ดีมาก เสียงอันนี้ก็ดีเหมือนกัน

ปืนนี่โคตรสมจริงเลย พอไปอีกด่านปืนสำรองหายทันที - - ยิงหุ่นมันมากจริงๆ ยิงหัวที มันไปยิงพวกกันเองเลย เรื่องการบังคับนี้ มันช่างแปลกแหวกแนวจริงๆ แต่ก็พอเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

บอสแต่ละด่าน ฆ่ายากจริงๆเลย โดยเฉพาะไอ้ลิงยักษ์อ่ะครับ โดนระเบิดไปตั้งหลายที ยังไล่ฆ่าเขาได้อีก มุขในเกมก็เยอะพอดูนะครับ ฮามาก บางมุข

เรื่องดราม่านี้มันจะเกิดตอนท้ายๆเกม ไอ้หุ่นสีขาวหายไปเลย หลังจากมันทุบหัวเรา ไอ้คนญี่ปุ่นที่มากับเราก็ยอมตายในโรงหลอมหุ่นอีก แต่ BO ไม่น่าตายเลย สู้กันมาตั้งแต่ต้นเกม สุดท้ายยอมตายเพื่อชีวิตรักเรา (เพื่อนตายโดยแท้)

หักมุมหลายครั้งมากครับ สนุกๆดีจริงๆเกมนี้ ขอแนะนำเลยครับ ลองเล่นดูไม่เสียหาย (ถ้าเครื่องแรงนะ)

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่เข้ามาหายนะครับ

เพิ่มอีกซักนิดครับ

อยากจะบอกว่าเพื่อนเราบางทีมันก็... สุดๆจริงๆ ขณะที่ผมกำลังยิงเศษเหล็กอย่างเมามันอยู่ มันดันวิ่งมาบังมุมผมเฉยเลย - - ฮ่วย

เข็มฉีดยาคือสิ่งที่สำคัญมาก ถึงมากที่สุด ถ้าทั้งทีมไม่มีเข็มเลย นี้คือเตรียมโหลดเกมใหม่ได้เลย (โอ้ว)

lastyseal
30th June 2012, 15:46
เข้ามาหาย - -.

ได้ฟังแล้วน่าเล่นดีนะครับ

pone123
30th June 2012, 15:54
เข้ามาหาย - -.

ได้ฟังแล้วน่าเล่นดีนะครับ

อะไรหายหรอครับ :sweat

แนะนำเลยครับ ลองเล่นดู เนื้อเรื่องเหมือนหนังมากครับ (ถ้านั่งดูมูวี่แบบไม่ข้ามอ่ะครับ)

ต้องอัพแพท 1-2 ไหมครับ

ผมโหลดมาจากอันนี้อ่ะครับ ลงเสร็จผมเล่นได้เลยนะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=102058

double6
30th June 2012, 15:57
ต้องอัพแพท 1-2 ไหมครับ

joomn007
1st July 2012, 15:41
ที่เกมนี้เล่นจบ ที่re5บอกไม่ใช่แนวผม มันก็tpsเหมือนกันนะแหละ - -*

Satyric
1st July 2012, 16:45
ผมเห็นด้วยมากผมเล่นไปนิดๆหน่อยไม่ชอบแนวยิงหุ่นยนต์อ่ะไรเงี้ยแต่เล่นไปแล้วก็เพลินๆนะ ฉากคัทซีนก็เจ๋งจริงๆทำให้ลืมไปเลยว่าเราต้องการกด skip อ่ะมันดึงดูดจริงๆอ่ะสุดยอดมากๆ ลองเล่นแล้วจะรู้เลยเนื้อเรื่องเขายอดจริงๆ
ปล.ต่างกับ Max Payne 3 ที่อยากจะสคิปเพื่อไปมันส์แบบใจจะขาด :rofl

pone123
1st July 2012, 16:57
ที่เกมนี้เล่นจบ ที่re5บอกไม่ใช่แนวผม มันก็tpsเหมือนกันนะแหละ - -*

เอ้า จริงหรอเนี่ย 55 ว่างๆมาเล่นกันแล้วกัน

ผมเห็นด้วยมากผมเล่นไปนิดๆหน่อยไม่ชอบแนวยิงหุ่นยนต์อ่ะไรเงี้ยแต่เล่นไปแล้วก็เพลินๆนะ ฉากคัทซีนก็เจ๋งจริงๆทำให้ลืมไปเลยว่าเราต้องการกด skip อ่ะมันดึงดูดจริงๆอ่ะสุดยอดมากๆ ลองเล่นแล้วจะรู้เลยเนื้อเรื่องเขายอดจริงๆ
ปล.ต่างกับ Max Payne 3 ที่อยากจะสคิปเพื่อไปมันส์แบบใจจะขาด :rofl

ถูกต้องเป็นที่สุดครับ (เพิ่งรู้ว่านางเอกเป็นลูกหุ่นยนต์)

ตอนท้ายเครดิคเป็นอะไรที่หักมุมมาก 55

บ๊ะ! หลงเข้ามาเจอสปอยเต็มที่ ๕๕๕๕๕๕๕๕

เอ้า งานเข้าแล้วครับท่าน ขึ้นหัวว่าสปอยด้วยเลยแล้วกัน

Poyo_ts
1st July 2012, 17:24
บ๊ะ! หลงเข้ามาเจอสปอยเต็มที่ ๕๕๕๕๕๕๕๕

Satyric
1st July 2012, 18:17
เอ้า จริงหรอเนี่ย 55 ว่างๆมาเล่นกันแล้วกัน

ถูกต้องเป็นที่สุดครับ (เพิ่งรู้ว่านางเอกเป็นลูกหุ่นยนต์)

ตอนท้ายเครดิคเป็นอะไรที่หักมุมมาก 55

เอ้า งานเข้าแล้วครับท่าน ขึ้นหัวว่าสปอยด้วยเลยแล้วกัน

นางเอกเป็นลูกหุ่นยนต์....ตูยังเล่นไม่จบเลย !!!!!!!!!!! T^T ปล.คนไหนอ่ะใช่หนูเฟย์ที่รักของเค้าป๊ะ(ชองเรียกมัน faye faye เสียงน่ารักชิบห๊ายย)

M40A3
1st July 2012, 18:25
ผมเล่นใน Ps3 ครับ
ใน Ps3 นี้ได้ เสียง การควบคุม กราฟิค บรรยากาศ นี้ ยังกะไปดูในโรงหนังเลยอ่ะครับ

pone123
1st July 2012, 18:30
นางเอกเป็นลูกหุ่นยนต์....ตูยังเล่นไม่จบเลย !!!!!!!!!!! T^T ปล.คนไหนอ่ะใช่หนูเฟย์ที่รักของเค้าป๊ะ(ชองเรียกมัน faye faye เสียงน่ารักชิบห๊ายย)

คนนั้นแหละครับ เฟย์อ่ะ

ผมเล่นใน Ps3 ครับ
ใน Ps3 นี้ได้ เสียง การควบคุม กราฟิค บรรยากาศ นี้ ยังกะไปดูในโรงหนังเลยอ่ะครับ

ในคอมก็สุดยอดไม่แพ้กันเลยครับ

แถมๆ ฉากเด็ดๆ

http://www.youtube.com/watch?v=2eYMZhylUdg

Satyric
1st July 2012, 20:32
คนนั้นแหละครับ เฟย์อ่ะ

ในคอมก็สุดยอดไม่แพ้กันเลยครับ

แถมๆ ฉากเด็ดๆ

http://www.youtube.com/watch?v=2eYMZhylUdg

ม่ายยยยยยยย เฟย์จัง...อ๊ากกกกตายดีกว่า

pone123
1st July 2012, 21:30
ม่ายยยยยยยย เฟย์จัง...อ๊ากกกกตายดีกว่า

ถึงเฟย์จะเป็นลูกหุ่นยนต์แต่ก็เป็นมนุษย์นะครับ ดูในคลิปที่ให้มาได้เลย เฟย์กับเดนได้กันเรียบร้อย 555