PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำการ์ตูนกำลังภายในทีครับ

Mustas
1st July 2012, 01:33
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมยืมเพื่อนอ่านมังกรคู่สู้สิบทิศ กับ จอมคนแผ่นดินเดือด มีเรื่องไหน ที่สนุกๆน่าอ่านมั้งครับ เคยติดตาม ยุทธภพครบสลึงสักพักนึง แต่มันกว่าจะออกละนานมากเลยไม่สนใจแล้ว - - 8เทพอสูร ก็สนุกดีแต่น้ำเน่าไปหน่อยช่วงกลางๆ- -
เอาแบบ บูีล้างผลาญ หรือ ปนประวัติศาสตร์ก็ได้ครับส่วนตัวชอบ ประวัติศาสตร์อยู่แล้ว

Vocaloid_BRS
1st July 2012, 01:37
Ubel Blatt

เคยอ่านหรือยังครับ

18&Life
1st July 2012, 01:41
Warlord เจ้านักรบกลียุค เคยอ่านหรือยังครับ เรื่องนี้มันโครตภาคแรก 70 เล่ม+ นะภาคแรก แต่รับรองเรื่องนี้ถ้าอ่านแล้วหยุดไม่ได้จริงๆครับ confirm!!

Mustas
1st July 2012, 01:42
เคยอ่านแล้วครับก็สนุกดีไม่รู้ว่าตอนนี้ถึงเล่มไหนแล้วอ่านถึงแค่ไปกำจัดไอ สี่ จุตรเทพไรเนี้ย ที่ทรยศพระเอกตอนเป็นร่างมนุษย์ - - ผมอยากอ่านแนวกำลังภายในง่าาาาาาาา
Warlord ผมไม่เคยอ่านแหะ ท่าทางสนุก- -แถวไหนมีวางจำหน่ายบ้างครับ
เมื่อวานดู มังกรคู่สู้สิบทิศแบบ คนแสดง เงิบ- - ลูกผู้ชายแก้แค้น10ปีไม่สาย จำขึ้นใจ ประโยคนี้ 55
ถามต่อครับ Tigerhell นี่สนุกเปล่าครับแนวยังไงเห็นเพื่อนผมบอกให้ลองอ่านดู

Mustas
1st July 2012, 01:49
Burapat 75เล่ม เล่มละ 40 :sweat

ALMONDS
1st July 2012, 02:12
berserk ครับภาพอลังการดียิ่งเล่มหลังๆนะ อืมมวาดได้สุดยอดดีนะ

Mustas
1st July 2012, 02:40
Berserk อ่านแล้วครับ - -

ILoVePaNgYa
1st July 2012, 03:05
ขุนศึกครับ มีอยู่2ภาค ภาค2ยังไม่จบ เรื่องเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ญี่ปุ่น เป็นเรื่องราวของ มิยาโมโตะ โยชิสึเนะ ครับ

นอกจากนั้นก็เรื่องนางาโต้ ที่เป็นของคนเขียนเดียวกับข้างบน เรื่องราวก็เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ญี่ปุ่นเหมือนกันครับ

ถ้ากำลังภายในจีน แนะนำมังกรหยกทั้ง3ภาคเลยครับ โดยเริ่มอ่านจาก ภาคแรกที่เป็นวีรบุรุาเจ้าอินทรี เป็นภาคของก๊วยเจ๋ง ที่มี38เล่มจบ ตามด้วยลูกมังกรหยกที่เป็นภาคของเอี้ยก้วย และดาบมังกรหยกที่เป็นภาคของเตียบ่กี้ นอกจากนี้ผลงานของปรมจารกิมย้งที่เด่นๆก็ยังมี เดชคัมภีร์เทวดาหรือที่เรียกว่ากระบี่เย้ยยุทธจักรเป็นเรื่องราวของเหล็งฮู้ชง ส่วนอีกเรื่องหนึ่งก็คือเรื่อง 8เทพอสูรมังกรฟ้า เรื่องนี้มันมากครับ พระเอกเก่งเวอร์ดี ส่วนอีกเรื่องนึงไม่ค่อยเกี่ยวกับกำลังภายในเท่าไหร่แต่คนแต่งเดียวกันคือเรื่อง อุ้ยเสี่ยวป้อครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆที่ผมเคยอ่านแล้วสนุกๆก็มี 3ก๊ก เจาะเวลาหาจิ๋นซี มังกรทยานฟ้า(กิมย้งแต่งเหมือนกัน) ฟงหวิ๋น มังกรคู่ ลูกปลาน้อย จิ้งจอกภูเขาหิมะ จอมใจจอมยุทธิ์

XXXZEED
1st July 2012, 03:37
ตูนจีนเล่มเยอะเกิน หามือ2อ่านดีกว่าครับ ประหยัดไปเยอะ

18&Life
1st July 2012, 12:20
ตาม คห.บนครับหาตามร้านมือ2จะคุ้มกว่ามาก

Retry
1st July 2012, 17:08
จัดไป Dragon ball

joeysarut
1st July 2012, 17:38
จัดไป Dragon ball

กำลังจะบอกเหมือนกันเลย 5555

18&Life
2nd July 2012, 01:32
เคยอ่านแล้วครับก็สนุกดีไม่รู้ว่าตอนนี้ถึงเล่มไหนแล้วอ่านถึงแค่ไปกำจัดไอ สี่ จุตรเทพไรเนี้ย ที่ทรยศพระเอกตอนเป็นร่างมนุษย์ - - ผมอยากอ่านแนวกำลังภายในง่าาาาาาาา
Warlord ผมไม่เคยอ่านแหะ ท่าทางสนุก- -แถวไหนมีวางจำหน่ายบ้างครับ
เมื่อวานดู มังกรคู่สู้สิบทิศแบบ คนแสดง เงิบ- - ลูกผู้ชายแก้แค้น10ปีไม่สาย จำขึ้นใจ ประโยคนี้ 55
ถามต่อครับ Tigerhell นี่สนุกเปล่าครับแนวยังไงเห็นเพื่อนผมบอกให้ลองอ่านดู

tigerhell เป็นภาคต่อจาก TigerShark - เจ้านักรบกลียุคครับ - แล้วก็Aeroครับ หนุกมากเหมือนกัน