PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อย ครับ

wslnw
1st July 2012, 10:34
ถ้าผม จะซื้อเครื่องคอนโซ ผมจะซื้ออะไรดีครับ ระหว่าง xbox กับ wii
ที่จริงผมว่า xbox คุ้มกว่าแต่ wii มีเกมส์ที่อยากเล่นมากง่ะ ครับ ทำไงดี

boye
1st July 2012, 10:43
ยังไงดีล่ะ
ถ้าเลือกได้ก็ทั้ง 2 สองล่ะคับ
เหมือนกับเราคบผู้หญิง 2 คน แล้วถึงเวลาเลือก
รักอันไหน ชอบอันไหน เอาสิ่งนั้น แล้วห้ามเสียดายทีหลัง

CCTime
1st July 2012, 15:48
wii เดี๋ยวนี้เริ่มมี อีมู มาหลายเกมแล้วนะ อย่างว่าละยังไม่สมบูรณ์ที่ทำให้เล่นได้ทุกเกม

ส่วน xBox360 ก็เช่นเดิมยังไม่มี อีมู

ปล.ชอบปาตี้ภาพน่ารักๆ wii
ชอบภาพสวยหรืออยากเล่นขยับร่างกายไม่ใช้จอยก็ xBox360

wslnw
1st July 2012, 18:00
อยากเล่น wii แต่ อย่างว่าครับ xbox หาอีมูเล่นมะได้ wii ก็เล่นไม่ได้สมบูรณ์
อย่างกับคบหญิงจริงๆ ถ้าไม่เลือกอันใดอันหนึ่งก็ ดูไม่สมบูรณ์ หรือไม่ได้เลยทั้งคู่ เฮ้อ

alonedevil
1st July 2012, 18:39
ผมจะไม่พูดถึงการเล่น Emu เอาแต่เครื่องล้วนๆ เกมทั้ง 2 เครื่อง ล้วนมีความมันส์ต่างกันมากๆ

ถ้าคุณชอบเล่นเกมแน้ว Hardcore เลยนะครับ Xbox
แต่ชอบสนุกสนาน เป็นมิตรต่อครอบครัว Wii ครับ (ตัวผมมี Wii อยู่สนุกครับเกมเล่นเพลินๆ เกมมันส์ๆก็มี RE,Last Fantasy อื่นๆ )

ทั้ง 2 เครื่องเล่น Copy ได้แทบปัญหาน้อยสุดๆและครับ ^_^ แต่เป็นไปได้แท้ครับ