PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BlackFire มีใครเล่นบ้าง มาแชร์ประสบการณ์มันส์หน่อย

nunewnewp18
1st July 2012, 12:55
BlackFire มีใครเล่นบ้าง มาแชร์ประสบการณ์มันส์หน่อย

rockpooh
1st July 2012, 13:21
ครับ แนะนำระวังเล่นไปเจอโปรนะครับ

ผมเล่นอยู่ ชื่อ Resident Evill นี้แหละ

วิธีเล่นก็เล่นเหมือน เกียร์ ออฟ วอล นั้นแหละผมใช้แบบนั้นประจำ

Zatsune Miku
1st July 2012, 13:23
เคยเล่นครับ เล่น Qไป 100+/ตาย 1 กะลังจะจบเกมละ เซิฟเด้งออก ลบเกมทิ้งเลยครับ
ปล.พอดีใช้ Sniper (ลืมเปลี่ยน) เลยฆ่าได้เยอะกว่าพวก ที่ใช้ Assault Rifle พอกะลังจะขึ้นฮอปุ๊บ เซิฟเวอร์ล้มเหลว ก็ฉุนมากก เลยออกเกมเเล้วมากระทืบๆ เเล้วลบทิ้งเลยครับ

Zettron
1st July 2012, 13:29
เล่นถึงเลเวล 21 ก็เลิกแล้ว ทั้งเทพทรู ทั้งโปร ...

ถ้าใช้ปืน Gold ก็เสียเปรียบเต็มๆ ยิ่งตอนเจอกับ Vector หรือ P90 ยิ่งไม่ต้องพูดเลย เพราะระยะหวังผลของปืน SMG พวกนี้ไกลเว่อร์

สังคมก็แย่เหมือนเกมออนไลน์ไทยทั่วๆไป ทั้งแว้น ทั้งสก๊อย ทั้งมาเฟีย ทำตัวกร่างไปทั่วเซิฟ

และไม่ว่าจะเล่นโหมดไหน ถ้าตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบก็จะโดน Base Rape ทันที

ซึ่งถ้าใครเล่นเกมออนไลน์เซิฟนอกหรือเคยผ่าน Battlefield มาแล้วจะรู้ว่า Base Rape เป็นอะไรที่น่ารังเกียจและเสียมารยาทมากๆ

สรุป อันที่จริงแล้วเกมนี้เป็นเกมที่ดีเกมนึงนะ แต่สังคมมันแย่ไปหน่อย เกมก็ไม่สมดุล แถมเน้นขายของ Crash มากเกินไปอีก

ZirusZa
1st July 2012, 13:34
เคยเล่นช่วง OB ครับแต่ตอนนี้เลิกแล้ว เกมส์ก็มันดีน่ะครับ โหมดแหวกแนวดี มีทั้งให้ยิง ซอมบี้ ยิงผี หรือยิงหุ่นยนต์ก็มีครับ มุมมองก็ใช้ได้ สมจริงดี
แต่ควบคุมยากไปหน่อย แล้วก็ งง กับมุมมอง
แต่เสียดายเวลาเล่นไปนานๆ ก็จะเริ่มเบื่อ เพราะมีแต่โหมดซ้ำๆ เควสก็ไม่เร้าใจ กิลแคลนก็แข่งไม่สนุก สังคมในเกมส์ก็ไม่ค่อยเป็นมิตรมากนัก
*****ก็ยิงกันอย่างเดียวอ่ะน่ะ ผมก็เลยเลิกเล่นอ่ะ :dntknw

เล่นถึงเลเวล 21 ก็เลิกแล้ว ทั้งเทพทรู ทั้งโปร ...

ถ้าใช้ปืน Gold ก็เสียเปรียบเต็มๆ ยิ่งตอนเจอกับ Vector หรือ P90 ยิ่งไม่ต้องพูดเลย เพราะระยะหวังผลของปืน SMG พวกนี้ไกลเว่อร์

สังคมก็แย่เหมือนเกมออนไลน์ไทยทั่วๆไป ทั้งแว้น ทั้งสก๊อย ทั้งมาเฟีย ทำตัวกร่างไปทั่วเซิฟ

และไม่ว่าจะเล่นโหมดไหน ถ้าตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบก็จะโดน Base Rape ทันที

ซึ่งถ้าใครเล่นเกมออนไลน์เซิฟนอกหรือเคยผ่าน Battlefield มาแล้วจะรู้ว่า Base Rape เป็นอะไรที่น่ารังเกียจและเสียมารยาทมากๆ

สรุป อันที่จริงแล้วเกมนี้เป็นเกมที่ดีเกมนึงนะ แต่สังคมมันแย่ไปหน่อย เกมก็ไม่สมดุล แถมเน้นขายของ Crash มากเกินไปอีก

เห็นด้วยครับสังคมในเกมส์แย่มากๆ

muek9999
1st July 2012, 13:42
ระบบการเล่น Gear of war online ดีดีนี่เองครับ สังคมแย่ เอาเป็นว่า มีของแคช 100 ชิ้น ขายเป็นเงินสดในเกม 10 ชิ้น ครับ

myshadow11
1st July 2012, 13:58
ขี้ตืด แบบนี้น่าจะรวมค่ายจะ เอเซียเอเซีย ไรเนี่ย