PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Walking Dead EP2 กันแล้วเข้ามาวิจารณ์กันหน่อยครับ

zxc35120
1st July 2012, 21:20
ส่วนตัวผมเล่นไปถึงครอบครัวที่มันกินเนื้อมนุษย์แล้ว ปล. ผมห้ามคลีเมนไทน์ไม่ทัน โฮๆๆ

ส่วนตัวผมให้เกมนี้คะแนนเต็ม 10 เลยครับ ผมอินกับเนื้อเรื่องไปเลย สยองสุดๆ

IToverloadmax
1st July 2012, 21:24
เออผมก็อินนะ เเต่ตอนนี้zombie น้อยมากอะไม่เหมือนพาท1 zombie เต็มๆ
เเนะนำครับ ป้าเเก่ที่ถือหน้าไม้อะพยายามอย่าฆ่าเพราะเค้าคือเเม่ของคลีเมนไทน์(หรือมันจำเป็นต้องฆ่าผมไม่รู้นะ)

anoko
1st July 2012, 21:26
ยังอ่ะ รอฮาร์ดร๊อกเกอร์ รีวิวเอา ผมติดตามทั้งคนเกรียนผีกับซีรี่เกมส์นี้แหละที่ติดตามเขา

ghoszaba007
1st July 2012, 21:41
ยังอ่ะ รอฮาร์ดร๊อกเกอร์ รีวิวเอา ผมติดตามทั้งคนเกรียนผีกับซีรี่เกมส์นี้แหละที่ติดตามเขา

ใช่ รอ รอฮาร์ดร๊อกเกอร์ 555

zxc35120
1st July 2012, 21:43
5555 ไอ้แก่ แลร์รี่ผมกับเคนนี่ช่วยกันจัดการมันละ สมองเละตุ้มเป๊ะเลย หมั่นไส้มาตั้งแต่ EP1 ละ 555

xxxlnwjung1
1st July 2012, 22:46
[SPOIL]ใช่ครับเนื้อเรื่องอ่ะเอาไปเต็ม 10 แต่อยากจะบอกว่าภาค 2 นี้บท****สยองและกดดันกว่าภาคแรกเยอะเลย เพราะภาคแรกไม่ค่อยมีฉากเสี่ยงๆ
ไอ้ครอบครัวกินเนื้อนี่ก็โครตสยองอ่ะ สงสาร Mike ****เป็นทหารซะด้วยสิน่าจะช่วยได้มากเลย ส่วนไอ้แก่ Larry ยังไงก็ไม่รอดครับไม่ว่าจะร่วมมือกับ Kenny หรือ Lilly สมองมันก็ไหลเหมือนเดิม ยิ่งฉากที่ต้องข้ามรั้วไฟไฟ้าไปนะผมเสียวๆยังไงไม่รู้อินเหมือนได้เข้าไปอยู่ในเกมจริงๆ

Jung Hye Wook
1st July 2012, 22:59
เกมส์นี้ผมให้เต็ม10ตั้งเเต่ EP เเรกเเล้วครับ

muzanarak
1st July 2012, 23:44
ไม่ผ่านตรงที่ผู้หญิงเอาปืนจ่อหัวอ่ะครับ เครียด55555

dOn3z
1st July 2012, 23:47
ผมไม่ได้เล่นเกมมม แต่ผมรอ หนัง ซีซัน 3 อยู่ 555555

Guardian
2nd July 2012, 00:44
มาแล้ว ง่ะ ?

gumgu123
2nd July 2012, 00:48
ผิดหมวดแล้วครับพูดเรื่อง เกมส์ ก็ควรไปตั่งกระทู้ที่ PC Game - Talk สิครับ

Mustas
2nd July 2012, 00:54
รอ ดูคนมารีวิว - - ขี้เกียจโหลด ดูเป็นหนังซีรีย์กับริวิวเนี่ยและ

neobleak
2nd July 2012, 05:10
มันไม่มีอะไรให้รีวิวเลยครับเกมส์ยาวแค่ขม.เดียวแล้วก็ไม่มีอะไรเกี่ยวกับตัวหนังเลย ลูกเล่นก็น้อยแถมไม่ได้บู้อะไรเลย....แต่!!!!!!!!!!!!!
เนื้อเรื่องน่าสนใจมากมีอะไรให้ติดตามตลอดเลย

สรุป-ดราม่าเล็กน้อยผสมกับความกดดันตัวละครน่าสนใจเนื้อหาน่าติดตาม เอาไปเลย9/10 (ลด1เพราะเกมส์สั้นเกินไป)

the name is already taken
2nd July 2012, 06:07
ผมเล่นละ บอกตรงๆผมเบื่อ Kenny พ่อของ Duck อ่ะ
สั่งอย่างเดียว พอมีอะไรเกิดขึ้นพี่แกเล่นซ่อนไม่ก็หนีอย่างเดียวเลย
ตั้งแต่ ep.1 ที่ตอนแทรกเตอร์
พอมา ep.2 ตอนอยู่ใน ฟาร์มที่โดนปืนจ่อเหมือนกัน

ปล. เกมนี้สนุกมากผมซื้อแท้มาละ สนับสนุนของแท้กันด้วยนะครับ

SoNy009
2nd July 2012, 11:38
ถามหน่อยครับ คือผมเล่น EP2 เลยได้ไหม
พอดีตัวเกมเก่าผมลบทิ้งไปหมด แล้วลงวินใหม่

ไม่รู้มันต้องเล่น EP1 ให้จบก่อนแล้วค่อยไปเล่น EP2 รึเปล่า

KazeZ
2nd July 2012, 11:42
ถามหน่อยครับ คือผมเล่น EP2 เลยได้ไหม
พอดีตัวเกมเก่าผมลบทิ้งไปหมด แล้วลงวินใหม่

ไม่รู้มันต้องเล่น EP1 ให้จบก่อนแล้วค่อยไปเล่น EP2 รึเปล่า

ไม่น่าจะได้นะท่าน เ้หมือนมันต้องใช้เซฟ ep แรกไปเล่นต่ออะ แล้วตัวเลือกที่เราเคยเลือก ep แรก ก็มีผลกับ ep2 ด้วย ลองเล่นดูครับ หนุกดีๆ

superheromitr
2nd July 2012, 12:00
ผมไม่ค่อยเก่งอังกิดแต่ก้พอเดาเรื่องออกได้ แต่สงสัย ว่าผู้หญิงทที่เจอในป่านั้นเปนแม่เดกผู้หญิงคนนั้นหรอ พยามหลีกเลี่ยงแร้ว ไอคนที่มันกินคน****ก้ยิง - -*

KazeZ
2nd July 2012, 15:05
ผมไม่ค่อยเก่งอังกิดแต่ก้พอเดาเรื่องออกได้ แต่สงสัย ว่าผู้หญิงทที่เจอในป่านั้นเปนแม่เดกผู้หญิงคนนั้นหรอ พยามหลีกเลี่ยงแร้ว ไอคนที่มันกินคน****ก้ยิง - -*

ไม่ครับ โจลีน(เจ๊ที่เพี้ยนๆนั่นแหละ)ไม่ได้เป็นแม่คลีเม็นไทด์ นอกจากบทพูดแล้ว จาก ep แรกจะเห็นว่าในรูป แม่ของเคล็มเป็นคนผิวสีครับ ส่วนใน ep2 รูปที่อยู่ใน tent จะเห็นว่าลูกของโจลีนเป็นเด็กผิวขาว ส่วนสาเหตุที่เจ๊เค้าตามติดเคล็ม ราวกับเป็น Clem FC ก็เพราะเจ๊แกเสียลูกไปกับพวกเกรียนกินเนื้อคน

ไม่รู้ถูกกินหรืออะไร แต่เหมือนจะทิ้งไว้ให้เข้าใจแบบนั้น จากบทสนทนาที่ว่ากันที่ campน่่ะนะ ส่วนจุดประสงค์หลักของคลิปท้ายเกม เหมือนจะบอกเป็นนัยๆว่า ปกติแล้วพวก bandit จะตอแยกับพวก st.john farm เพราะพวกนี้คอยหาอาหารมาให้ ดังนั้นตราบใดที่ยังเป็นแบบนั้นอยู่ bandit คงจะไม่มีเวลามายุ่งกับกลุ่มของ Lee

แต่ก็นะครับ ตอนหลังก็ไปหวันกันหมดแล้ว ดังนั้นคลิปที่ว่า น่าจะสื่อว่าตอนหน้า bandit อาจจะสร้างความซวยให้กลุ่มของตัวละครหลัก ฉะนั้นแล้ว พวกกลุ่มตัวเอกน่าจะเคลื่อนย้าย camp ของตัวเองไปที่อื่น ทำนองนั้นมั้งครับ

ผมเล่นละ บอกตรงๆผมเบื่อ Kenny พ่อของ Duck อ่ะ
สั่งอย่างเดียว พอมีอะไรเกิดขึ้นพี่แกเล่นซ่อนไม่ก็หนีอย่างเดียวเลย
ตั้งแต่ ep.1 ที่ตอนแทรกเตอร์
พอมา ep.2 ตอนอยู่ใน ฟาร์มที่โดนปืนจ่อเหมือนกัน

ปล. เกมนี้สนุกมากผมซื้อแท้มาละ สนับสนุนของแท้กันด้วยนะครับ

เออ เห็นด้วย- - นิสัย เอาจริงๆ epแรก ผมก็เห็นด้วยกับลุงแกบ้างอยู่นะ แต่ ep2 นี่แบบ เกินอะ รับไม่ได้ ไอตอนแรกนี่พอเข้าใจว่า เออ รักลูก เอาแค่ลูกออกมาก่อนอะไรงี้ แต่ตอนสองนี่คือแบบ : ( สรุปโลกนี้มีพวกแก 3 คนชะมะ คนอื่นจะเป็นตายไงนี่ไม่แคร์เลย

5555 ไอ้แก่ แลร์รี่ผมกับเคนนี่ช่วยกันจัดการมันละ สมองเละตุ้มเป๊ะเลย หมั่นไส้มาตั้งแต่ EP1 ละ 555

- - อิลุงนี่ ไม่รู้มันจะเอาไงแน่ คือจะบอกว่ามันเกลียดเรามากอยากให้ไปพ้นๆ มันก็คงบอกคนอื่นไปแล้วว่า Lee เป็นฆาตรกร ทำนองนั้น แต่มันก็ไม่บอกเนาะ สรุปเห็นตัวเอกมีประโยชน์อยู่ล่ะสิ ซึนซะจริง

Lightenning
2nd July 2012, 15:18
ผมว่ามันไม่เห้นจะสยองเลย เล่นมันส์ดี เนื้อเรื่องเยี่ยมไปเลย ว่าแล้วก็ไปโหลดมาเล่นดีกว่า เผอิญ กดลบไปโดยไม่ตั้งใจ (อย่าว่าผมเลยผมไม่มีตังซื้อของแท้ ถ้าผมรวยผมก็อยากจะอุดหนุนเหมือนกันนะ มันเป้นคุณค่าทางจิตใจ)

2nd July 2012, 15:38
ไม่ครับ โจลีน(เจ๊ที่เพี้ยนๆนั่นแหละ)ไม่ได้เป็นแม่คลีเม็นไทด์ นอกจากบทพูดแล้ว จาก ep แรกจะเห็นว่าในรูป แม่ของเคล็มเป็นคนผิวสีครับ ส่วนใน ep2 รูปที่อยู่ใน tent จะเห็นว่าลูกของโจลีนเป็นเด็กผิวขาว ส่วนสาเหตุที่เจ๊เค้าตามติดเคล็ม ราวกับเป็น Clem FC ก็เพราะเจ๊แกเสียลูกไปกับพวกเกรียนกินเนื้อคน

ไม่รู้ถูกกินหรืออะไร แต่เหมือนจะทิ้งไว้ให้เข้าใจแบบนั้น จากบทสนทนาที่ว่ากันที่ campน่่ะนะ ส่วนจุดประสงค์หลักของคลิปท้ายเกม เหมือนจะบอกเป็นนัยๆว่า ปกติแล้วพวก bandit จะตอแยกับพวก st.john farm เพราะพวกนี้คอยหาอาหารมาให้ ดังนั้นตราบใดที่ยังเป็นแบบนั้นอยู่ bandit คงจะไม่มีเวลามายุ่งกับกลุ่มของ Lee

แต่ก็นะครับ ตอนหลังก็ไปหวันกันหมดแล้ว ดังนั้นคลิปที่ว่า น่าจะสื่อว่าตอนหน้า bandit อาจจะสร้างความซวยให้กลุ่มของตัวละครหลัก ฉะนั้นแล้ว พวกกลุ่มตัวเอกน่าจะเคลื่อนย้าย camp ของตัวเองไปที่อื่น ทำนองนั้นมั้งครับ

เออ เห็นด้วย- - นิสัย เอาจริงๆ epแรก ผมก็เห็นด้วยกับลุงแกบ้างอยู่นะ แต่ ep2 นี่แบบ เกินอะ รับไม่ได้ ไอตอนแรกนี่พอเข้าใจว่า เออ รักลูก เอาแค่ลูกออกมาก่อนอะไรงี้ แต่ตอนสองนี่คือแบบ : ( สรุปโลกนี้มีพวกแก 3 คนชะมะ คนอื่นจะเป็นตายไงนี่ไม่แคร์เลย

- - อิลุงนี่ ไม่รู้มันจะเอาไงแน่ คือจะบอกว่ามันเกลียดเรามากอยากให้ไปพ้นๆ มันก็คงบอกคนอื่นไปแล้วว่า Lee เป็นฆาตรกร ทำนองนั้น แต่มันก็ไม่บอกเนาะ สรุปเห็นตัวเอกมีประโยชน์อยู่ล่ะสิ ซึนซะจริง

เจ้นั้นผมยิงกลางกะบาลเลย ไม่รู้เห็นขึ้นให้เลือกยิงก็ยิงเลย ตายคาที

fewuio
2nd July 2012, 16:48
สงสัยมานานแล้วครับ leeทำอะไรผิดถึงโดนตำรวจจับแล้วเนื้อหาในคลิปบอกอะไรครับ

AUSTIN
2nd July 2012, 16:51
ยังไม่ได้เล่นเลยกำลังเก็บจะซื้อแท้เย็นนี้แหละเกมมันทำมาดีมากโดนใจผมเต็มๆเพราะติดตามคอมมิคกับซีรี่ย์มันอยู่แล้ว เจอเกมยิ่งชอบ

http://www.facebook.com/CryENGINEThailand/posts/170328586425571?notif_t=share_comment

รายละเอียดตามนี้เลยเจอแหล่งขายแล้วพลาดไม่ได้

Ezio-Yokarite
2nd July 2012, 18:11
อยากถามอะไรหน่อยครับ ทุกๆท่านเล่น Ep2 แล้ว เนื้อเรื่องมันต่อกับ Ep1 ไหมครับ ของผมเล่นแล้วเนื้อเรื่องมันไม่ต่อกันอ่ะ เซ็งมากๆเลย Ep1 ผมเลือกช่วยผู้หญิงที่ใช้ปืนอ่ะ แล้วไอผู้ชายก็ตาย พอมา Ep2 มันก็ขึ้นพรีวิวตอนที่แล้วให้ดูระลึกชาติ กลายเป็นว่าผู้หญิงตาย ผู้ชายรอดซะอย่างงั้น เป็นกันไหมครับ:sweat

ส่วนตัวอยากให้ออกเป็นแผ่นขายจังเลย แต่คงเป็นไปไม่ได้แล้ว:(

act12348
2nd July 2012, 20:04
10+ ได้มะมันดีๆๆๆๆๆ

KazeZ
2nd July 2012, 20:10
อยากถามอะไรหน่อยครับ ทุกๆท่านเล่น Ep2 แล้ว เนื้อเรื่องมันต่อกับ Ep1 ไหมครับ ของผมเล่นแล้วเนื้อเรื่องมันไม่ต่อกันอ่ะ เซ็งมากๆเลย Ep1 ผมเลือกช่วยผู้หญิงที่ใช้ปืนอ่ะ แล้วไอผู้ชายก็ตาย พอมา Ep2 มันก็ขึ้นพรีวิวตอนที่แล้วให้ดูระลึกชาติ กลายเป็นว่าผู้หญิงตาย ผู้ชายรอดซะอย่างงั้น เป็นกันไหมครับ:sweat

ส่วนตัวอยากให้ออกเป็นแผ่นขายจังเลย แต่คงเป็นไปไม่ได้แล้ว:(

ผมเป็นเหมือนกันครับ แต่หลังจากกดปิดไป main menu แล้วเข้าใหม่ ก็ดูจะเป็นปกติดี เหมือนว่าถ้าจะให้ได้ผลที่สุด ก็ลองโหลดตัวเกมที่เค้าแพครวมตอน 1-2 ดูครับ

สงสัยมานานแล้วครับ leeทำอะไรผิดถึงโดนตำรวจจับแล้วเนื้อหาในคลิปบอกอะไรครับ

เท่าที่อ่านดู เหมือนว่า Lee จะทำบางอย่าง ทำให้วุฒิสมาชิกซึ่งเป็นชู้กับภรรยาของพี่แกเสียชีวิต ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นเพราะอุบัติเหตุ หรือว่าจงใจฆาตรกรรมกัน (ยังไม่เฉลยกันชัดๆน่ะ)
ส่วนคลิปตอนจบ ก็ลองเลื่อนไปอ่านที่ผมตอบไปตอนแรกดูครับ : )

2nd July 2012, 20:15
ของผมช่วยผู้หญิง EP2 ผู้หญิงก็มาปกตินะ(ที่ช่วยเพราะมันมีปืน ฮ่ะๆๆ)

2nd July 2012, 20:21
ที่ผมช่วยเพราะคิดว่ามีปืนเหมือนกัน หวังไว้ว่าพอส่งปืนให้ปุ้ป จะไปยิงช่วยผู้ชาย ที่ไหนได้ผู้ชายไปซะแล้ว ทางเลือกเกมส์นี้มันบีบคั้นหัวใจคนเล่นอย่างผมจริงๆ:o

Edit
ผมหาทางแก้ได้ละ ให้เอาไฟล์ prefs.prop จากฟอลเดอร์ default มาใส่ฟอลเดอร์ WalkingDead102 นะครับ มันจะเล่นต่อจาก EP1 เลย ผู้หญิงผมกลับมาแว้ว:girlhaha

fewuio
2nd July 2012, 20:42
ที่ผมช่วยเพราะคิดว่ามีปืนเหมือนกัน หวังไว้ว่าพอส่งปืนให้ปุ้ป จะไปยิงช่วยผู้ชาย ที่ไหนได้ผู้ชายไปซะแล้ว ทางเลือกเกมส์นี้มันบีบคั้นหัวใจคนเล่นอย่างผมจริงๆ:o

Edit
ผมหาทางแก้ได้ละ ให้เอาไฟล์ prefs.prop จากฟอลเดอร์ default มาใส่ฟอลเดอร์ WalkingDead102 นะครับ มันจะเล่นต่อจาก EP1 เลย ผู้หญิงผมกลับมาแว้ว:girlhaha
คิดเหมือนผมเลย

KazeZ
2nd July 2012, 21:14

Edit

เออจริง เหมือนไอตอนที่ช่วย duck เพราะหวังจะขยับรถให้ Sean หนี กลายเป็นทิ้งอิ Sean เป็นปุ๋ยซะงั้น

แต่เรื่องช่วยสาวนี่-___,-lll ผมแอบคิดว่า ถึงแกไม่ยิงช่วยยังไง ก็เลือกสาวอยุละ ผมสั้นน่ารักกว่า Lily

2nd July 2012, 23:02
เล่นตอนสองจบแล้วครับ อย่าบอกว่าโคตรสุดยอดดดดดดดดดดดด มีใครสามารถช่วยคุณพ่อตาได้บ้างครับ ที่เป็นโรคหัวใจ

akablood
2nd July 2012, 23:04
EP1 ทั้งลุ้นทั้งกดดัน เนื้อเรื่องเข้มข้นมาก.

EP2 EP1 เป็นไง EP2 ยิ่งกว่านั้น ;D

2nd July 2012, 23:06
เล่นตอนสองจบแล้วครับ อย่าบอกว่าโคตรสุดยอดดดดดดดดดดดด มีใครสามารถช่วยคุณพ่อตาได้บ้างครับ ที่เป็นโรคหัวใจ

ช่วยได้ครับช่วยให้ไปนรกเร็วขึ้น เอาอิฐทุบหัวเเบะเลย 555 รำคาญมันตั้งเเต่ EP1 เเหละ

2nd July 2012, 23:16
แล้วตอนแรกของ EP2 เลย มีใครช่วยผู้ชายที่โดนกับดักบ้างครับ มันช่วยได้นะ ตอนแรกผมก็ช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วเด็กอีกคนนึงจะตายโดนวอล์คเกอร์ขย้ำ ก็เลยตัดสินใจเล่นใหม่ ยอมทิ้งผู้ชายที่โดนกับดัก กลายเป็นว่าเด็กไปแย่งปืนแล้วปืนลั่นโดนยิงเข้าที่ท้อง สุดท้ายก็แบกเด็กที่โดนยิงกลับมาให้เมียเฮียหนวด เคนนี่อ่ะแหละ ช่วยรักษา สุดท้ายรักษาไม่ได้เสียเลือดมากไป ตายกลายเป็นวอล์คเกอร์จะขย้ำเมียเฮียหนวด แต่เคราะห์ดีช่วยไว้ได้ แล้วตูจะช่วยมันทำไมฟะเนี่ยสุดท้ายมันก็ไม่รอด แต่ก็ทำให้ทุกคนได้เข้าใจ ว่าทุกคนนั้นติดเชื้อแล้ว ไม่ว่าจะตายแบบไหนก็จะเป็นวอล์คเกอร์

ผมก็เลยสงสัย ถ้าช่วยผู้ชายที่โดนกับดักมันจะรอดไหม? รึก็ลงเอยอีหรอบเดียวกัน คือเสียเลือดมากไป เพราะการจะช่วยผู้ชายที่โดนกับดักต้องตัดขาทิ้ง ลุ้นมากตอนสับๆๆๆเนี่ย

สุดท้ายนี่ก็ RiP Mark ครับ ผมชอบตัวละครตัวนี้นะ ให้ความรู้สึกเหมือน Glen หน่อยๆ เพิ่งโผล่มาตอนสองด้วย ไม่มีทางช่วยเลยเหรอ:sweat

KazeZ
2nd July 2012, 23:32
แล้วตอนแรกของ EP2 เลย มีใครช่วยผู้ชายที่โดนกับดักบ้างครับ มันช่วยได้นะ ตอนแรกผมก็ช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วเด็กอีกคนนึงจะตายโดนวอล์คเกอร์ขย้ำ ก็เลยตัดสินใจเล่นใหม่ ยอมทิ้งผู้ชายที่โดนกับดัก กลายเป็นว่าเด็กไปแย่งปืนแล้วปืนลั่นโดนยิงเข้าที่ท้อง สุดท้ายก็แบกเด็กที่โดนยิงกลับมาให้เมียเฮียหนวด เคนนี่อ่ะแหละ ช่วยรักษา สุดท้ายรักษาไม่ได้เสียเลือดมากไป ตายกลายเป็นวอล์คเกอร์จะขย้ำเมียเฮียหนวด แต่เคราะห์ดีช่วยไว้ได้ แล้วตูจะช่วยมันทำไมฟะเนี่ยสุดท้ายมันก็ไม่รอด แต่ก็ทำให้ทุกคนได้เข้าใจ ว่าทุกคนนั้นติดเชื้อแล้ว ไม่ว่าจะตายแบบไหนก็จะเป็นวอล์คเกอร์

ผมก็เลยสงสัย ถ้าช่วยผู้ชายที่โดนกับดักมันจะรอดไหม? รึก็ลงเอยอีหรอบเดียวกัน คือเสียเลือดมากไป เพราะการจะช่วยผู้ชายที่โดนกับดักต้องตัดขาทิ้ง ลุ้นมากตอนสับๆๆๆเนี่ย

สุดท้ายนี่ก็ RiP Mark ครับ ผมชอบตัวละครตัวนี้นะ ให้ความรู้สึกเหมือน Glen หน่อยๆ เพิ่งโผล่มาตอนสองด้วย ไม่มีทางช่วยเลยเหรอ:sweat

อือ ช่วยใครก็ไปหวันหมดแหละ สรุป จุดประสงค์พี่แกคือจะเฉลยว่าทุกคนเป็น carier หมดแล้ว ส่วน Mark นี่ ผมว่าไม่มีทางช่วยได้อะ-___- ถ้าพี่แกจะไม่ตายก็ต้องไม่ถูกหน้าไม้ยิง ซึ่งมันเป็นเหตุการณ์ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้อะ (หรือเปล่า)

เอาจริงๆผมสงสัยว่าเจ๊โจลีนเข้ามาหยิบหมวก clem ได้ไง แสดงว่าเวรยามแกงค์ตัวเอกนี่ หละหลวมมากอะ

Larry ลุงปากหมานนี่ เอาจริงๆก็ไม่เห็นข้อดีของพี่แกเลยนะ-__- แต่มาตายกันไวแบบนี้ ก็แอบใจปิ้วนิดนึงงง ว่าแต่ๆ นางเอกนี่ Lily แน่ๆแล้วใช่ไหมเนี่ยะ- ,-ll ชอบสาวผมสั้น Carly มากกว่าอะ ยิงปืนก็แม่น คุยรู้เรื่องด้วย

(ปล.ถ้าสมมติว่าตา Lee ไม่ขึ้นไปเจอ Mark ตาลุง Larry ก็ไม่ต้องมาตายแบบนี้สินะ- ,-ll ชีวิต ก็บอกแล้วว่าอย่าทุบๆ)

2nd July 2012, 23:33

ไม่รอดครับเเถมตายเเล้วเป็นผีจะเเดกเราด้วย ผมตายไปหลายรอดเลยตอนนี้
ไอ้ Mark ขนาดเป็นผีเเล้วยังช่วยเราเลย ตอนเจ้โรคจิตจับเมียตาหนวดอ่ะ ดีสุดๆ

Nut_crazyboy
2nd July 2012, 23:40
คืออยากรู้น่ะครับ ว่า ไอ้คนที่ใส่แว่นมาจากไหนเหรอ งง มาก เล่น EP1 นานละ เเล้วเพิ่งมาเล่น EP2 ==''

thanapatbenz
3rd July 2012, 00:20
ตอนรั้วไฟฟ้าอ่ะ ผมกดตั้งนาน -...........- เมื่อยนิ้วฟรี 55+

11rd
3rd July 2012, 00:32
ตอนรั้วไฟฟ้าอ่ะ ผมกดตั้งนาน -...........- เมื่อยนิ้วฟรี 55+

มันมีกดที่ขา ครับ แต่ส่วนมากกดไม่ทัน ทันแต่ที่มือ....

3rd July 2012, 16:11
คืออยากรู้น่ะครับ ว่า ไอ้คนที่ใส่แว่นมาจากไหนเหรอ งง มาก เล่น EP1 นานละ เเล้วเพิ่งมาเล่น EP2 ==''

นั่นสิ ผมก็งงนะมันมาจากไหน อยู่ดีๆสามเดือนผ่านไป ส่วนตัว ผมคิดว่าน่าจะเป็นตัวละครเฉพาะกิจละนะ เพื่อเนื้อเรื่องตอนสองโดยเฉพาะจำเป็นต้องเพิ่ม เลยเพิ่มมาแบบเนียนๆเสมือนกับว่ามันอยู่กับเรามาตั้งแต่ตอน1:sweat

pa007
3rd July 2012, 17:03
20/10เลยเกมนี้

xxxlnwjung1
3rd July 2012, 18:09

มันเป็นทหารอากาศครับ คงมาตอนระหว่าง 3 เดือนนั่นล่ะ

KazeZ
3rd July 2012, 18:39
มันเป็นทหารอากาศครับ คงมาตอนระหว่าง 3 เดือนนั่นล่ะ

ใช่ๆ สาเหตุที่พวกตัวเอกรับมาร์คเข้ากลุ่ม มีเหตุผลเดียวครับ คือพี่แกมีเสบียงมากพอจะเลี้ยงคนทั้งกลุ่ม อีกทั้งตอนนั้นเหมือนพี่แกหนีตายอยู่ด้วย

xxxlnwjung1
3rd July 2012, 18:53
อีกอย่างตอนที่ Brenda อีป้ากินคนจับตัว Kat แล้วเอาปืนจ่อหัวอ่ะครับ เราจะช่วยยังไง เดินเข้าไปทีไรมันยิงทุกที

BestG036
3rd July 2012, 19:00
อีกอย่างตอนที่ Brenda อีป้ากินคนจับตัว Kat แล้วเอาปืนจ่อหัวอ่ะครับ เราจะช่วยยังไง เดินเข้าไปทีไรมันยิงทุกที

เดินไปช้าๆครับคุยล่อให้มันไปโดนมาร์ค ซอมบี้กัดครับแล้วจะหนีรอดกัน ส่วน ผู้ชายชุดดำๆ ผมไม่ฆ่ามันแต่้ให้มันเสียใจไปตลอดชีวิิตแทนดีกว่า ให้มันเจ็บในสิ่งที่มันทำ ผมไม่ให้มันตายหรอก ปล.กลัวว่ามันจะตามมาฆ่ายกกลุ่มใน EP3 จัง แต่คงไมไ่ด้มั่งเพราะเราไปโลดแล้ว นั่งรถไฟไปไกลเลย

อยากถามครับ ตอนที่เจอรถไร้น้ำมันจอด + สเบียงเต็มรถ มีใครเลือกไม่หยิบมั่งครับ :o

the name is already taken
3rd July 2012, 19:09
อยากถามครับ ตอนที่เจอรถไร้น้ำมันจอด + สเบียงเต็มรถ มีใครเลือกไม่หยิบมั่งครับ :o

ผมอีกคนนึงที่ไม่ได้หยิบแต่คนอื่นนี้หยิบเอาๆเห็นแล้วอยากหยิบเลย

Lightenning
4th July 2012, 19:23
ผมหยิบนะ แต่ Lilly ทำท่าไม่พอใจ แหม เนื้อเรื่อง มันจะดราม่าไปไหน คนทิ้งรถไว้ อาหารก็เยอะ อย่างน้อยๆ ก็น่าจะเอาติดตัวไปด้วยสักป๋องนะ แล้วเจ๊นางเอกแกจะไม่พอใจทำบึ๋ยอะไรว่ะ (ก็เค้าหนีไปแล้วอ่ะ กลุ่มตัวเองไม่มีอาหาร แล้วจะแด๊กกันเองรึ)

gametoon
5th July 2012, 14:31
เกมนี้สำหรับเนื้อเรื่อง + ความดราม่าของเนื้อหาจัดว่าโอเคมากครับ ให้ 10/10 เลย
แต่สำหรับการดำเนินเนื้อแบบเกมแล้ว ผมว่าค่อนข้างจะ Fail จริงๆ เพราะว่าไม่ว่าจะเลือกยังไงมันก็ลงเอยเหมือนกันอยู่ดี
ถ้าเกิดมันทำเนื้อเรื่องให้แตกแขนงได้เยอะๆมันจะดีกว่านี้เยอะ

ผมลองเลือกตอบหลายๆแบบดูแล้ว ท้ายที่สุดมันก็ลงเอยแบบเดิมอยู่ดี คิดว่าโครงที่วางไว้คงจะให้ดำเนินเกมตามที่กำหนดไปเรื่อย
แล้วเอาประมวลออกมาเป็นฉากจบมากกว่า โดยการกระทำทั้งหมดอาจจะมีผลตอนท้ายสุดของเกม

ปล.รอดูต่อไปว่าเกมจะออกมาเป็นแบบไหน สำหรับผมถ้ามันทำเกมเป็นแบบ Route ได้จะดีมาก แล้วมี Route หลายๆอันหน่อย

GhrandJGth
5th July 2012, 17:31
ถามหน่อยครับ แล้วคนเกาหลีจากภาคแรกหายไปไหนครับ..

lucky2007
5th July 2012, 18:04
อยากเล่นอยู่เหมือนกันแต่ยังไม่มีตัวเกมส์เลย
... :shutup ...

GhrandJGth
5th July 2012, 19:29
เค้าขอออกจากกลุ่มตอนท้ายน่ะครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองกลับไปเล่น Ep1 ใหม่อีกรอบ พลาดไปได้ไงเนี่ยเรา.....

icezyblizzard
5th July 2012, 20:33
เกล็นออกจากกลุ่มเพื่อไปตามหาเพื่อนที่แอตแลนต้าครับ ส่วนหลังจากนั้นเขาก็อยู่ในซีรีส์ไปแล้ว -0-

SoNy009
5th July 2012, 23:10
มีเซฟ EP1 ไหมครับขอหน่อย ขี้เกียจกลับไปเล่นใหม่
อยากเล่น EP2 เลย

mrpassage69
5th July 2012, 23:36
ผมอยากให้ทุก Episode ออกมารวดเดียวเลยอ่ะครับ แบบนี้มันทรมานใจผมมาก แบบว่าเล่นแล้วโคตร อิน แต่พอทิ้งช่วงไปนานๆ ความอินมันจะหายไป ทำให้ไม่ต่อเนื่อง ถึงกลับไปเล่นใหม่มันก็ไม่ได้ทำให้ตื่นเต้นเหมือนเดิม เพราะเคยเจอมาแล้ว สรุป...ออกรวดเดียวเถอะ plz..:dance

ลืมๆๆ ผมให้ 9/10 (1ที่หายเพราะมันออกไม่ต่อเนื่อง ทรมานใจผม ^^)

ปล.มีวิธีที่จะไม่ยิงเจ๊ที่เจอในป่าไหมครับ เพราะผมไม่อยากฆ่าเธอเลย

jakmagic
6th July 2012, 09:34
เกล็นออกจากกลุ่มเพื่อไปตามหาเพื่อนที่แอตแลนต้าครับ ส่วนหลังจากนั้นเขาก็อยู่ในซีรีส์ไปแล้ว -0- ก็คุ้นๆ อยู่ว่าชุดมันคล้ายกัน แต่จำชื่อตัวละครภาคซีรีส์ไม่ได้

LoVEGothic
6th July 2012, 09:46
เด๋วลองดูๆๆ

killertop
6th July 2012, 12:58
มีเซฟ EP1 ไหมครับขอหน่อย ขี้เกียจกลับไปเล่นใหม่
อยากเล่น EP2 เลย

แนะนำให้เริ่มเล่นตั้งแต่แรกเลยดีกว่าครับ เพื่อความมันส์และความต่อเนื่อง

AUSTIN
6th July 2012, 19:05
ซื้อของแท้มาแล้วเล่น EP2 จบแล้วรู้สึกอินมากๆไม่มีเกมไหนที่อินขนาดนี้มานานแล้ว

ผมก็ติดตามทั้งคอมมิคทั้งซีรี่ย์และเกมก็ไม่พลาดทีนี้ก็โดนใจเต็มๆเลยครับ มันมาช็อคตรงที่กินคนเนี่ยแหละสยองดี

ระบายความรู้สึกนิดๆสำหรับผมไม่ไว้วางใจ Kenny เลยเราเป็นเพื่อนกับเขาผมคุยดีๆด้วย พยายามช่วยเหลือและเป็นกลางแต่ Kenny ไม่ค่อยเห็นหัวพรรคพวกเห็นหัวแต่ครอบครัวตัวเอง ก็เข้าใจนะแต่มันเลวไปคนอื่นไม่สนจะตายยังไงก็ช่างสนแต่ครอบครัวตัวเอง ขนาดเราเพื่อนสนิทจะโดนปืนจ่อตายอยู่แล้วมันยังหลบๆซ่อนๆ เคืองมาตั้งแต่มันไม่ช่วย Shawn แล้ว แต่ยังดีที่ตอนจบ EP1 มันมาช่วยเราไว้

ส่วนอีลุง Larry ถึงจะดูเป็นคนไม่ดีกวนบาทาเขาไปเรื่อยโดยเฉพาะกับ Lee แต่ผมว่าเขาทำทั้งหมดเพื่อลูก Lilly ทั้งนั้น แต่ยอมรับเถอะมันกวนตีนผมก็อุตส่าช่วยตอนมันใกล้ตายแต่ที่ไหนได้หัวแบละ 555 แต่ก็แอบสะใจนิดๆ สมควรตายเหมือนกันแหละเพราะว่าตอนจบ EP1 ชกตรูกระเด็นให้ผีกินเกือบตาย

อีกตอนเอาของในรถผมเลือกเอานะตอนแรกๆรู้สึกผิดแต่พอดูในคลิปก็เออเอาซะก็ดีเพราะเจ้าของรถคืออีเจ๊ที่เสียลูกไปแล้วก็รู้พฤติกรรมแหวะๆของพวกเซนต์จอน ซึ่งโดนยิง headshot ไปแล้วอาจจะโดน Lee ยิงหรือไอ้นั่นยิงก็ไม่รู้แล้วแต่คนแต่สุดท้ายก็ตายเหมือนกัน แถมยังมีพวกโจรอีกถ้าสงสาร Mark มากเท่ซะเปล่าไปไวจริงๆ คิดไว้ตั้งแต่แรกๆแล้วว่ามันแปลกๆ ดูท่า Mark ไม่น่ารอดแล้วก็จริงๆซะด้วย = =

ส่วนตัวตอนนี้ตัวประกอบตายกันไปหลายตัว จนเหลือคนที่ไม่น่าจะตายทั้งนั้นคือตัวหลักๆ ถ้าให้เดาตอนหน้าไม่เด็ก Ben ตายก็ครอบครัว Kenny ไปซักคนล่ะนา

สรุปแล้วในสิ่งที่ The Walking Dead พยายามสื่อในทุกรูปแบบคือสุดท้ายแล้วสิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือคนกันเองนี่แหละครับ ยามคับขันสันดานของแต่ละคนจะถูกแสดงออกมา มันวัดว่าใครดีใครเลวตรงจุดนี้นี่แหละครับ เล่นกับนิสัยจิตของมนุษย์ได้ดีจริงๆทั้งการ์ตูนเกมและซีรี่ย์

non16455
6th July 2012, 22:38
ผมกดดัน EP ต่อไปว่าจะเลือกใครไปจากกลุ่มดีอะ :dash

lovekoal
7th July 2012, 14:08
ผมกดตอบไม่เคยทันส่วนมากกดมั่ว อิอิ

สนุกนะอินดี + ฮาเวอร์