PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงให้ตัดใจจากคนคนนึงที่เคยรัก ?

ghoszaba007
1st July 2012, 21:35
ก่อนหน้านี้ ผมได้เปลี่ยน เฟสใหม่ลบเฟสเก่า [เปลี่ยนมาได้ 3-4 เดือนแล้ว] เพื่อ อยากจะตัดใจ จากเค้าแต่ ในวันนี้ ผม เห็นแถบข้างๆเฟสแนะนำเพื่อน[ยังไม่ได้เเอดเพื่อนเพราะอยากจะ ตัดใจให้ได้]

แต่เห็นแล้วมันก็ทนไม่ได้ ใจมันสั่นไปหมด ตัวมันรู้สึกเย็น พอกดเข้าไปส่องเท่านั้นแหละ เห็นรูปเค้ามากมาย แทบจะร้อง เพราะคิดถึงวันเก่าๆ

อยากจะตัดใจซักที ไม่อยากเป็นแบบนี้อีกแล้ว

ต้องทำยังไง ?

ซักวัน ถ้าคุณเจออีกคนที่ดีกว่าเขา คุณจะลืมได้เองครับ ผมเป็นกำลังใจให้
ขอบคุณครับ ผมจะรอวันนั้น

ของผมต้องเจอหน้ากันทุกวันอะทำงานกลุ่มเดียวกันเพราะเรียนเอกเดียวกัน ผมก็อยากทักนะแต่ใจมันไม่กล้า จากคนที่เคยไปไหนมาไหนด้วยกันกินข้าวด้วยกันกลับบ้านด้วยกัน เคยนอนด้วยกัน ตื่นมาพร้อมกัน แต่ทุกวันนี้อยู่ติดกันยังไม่พูดกันเลยหน้ายังไม่มองกันเลยเขาเคยบอกผมนะว่าเราก็ยังเป็นเพื่อนกันได้แต่ผมก็ยังทำไม่ได้ซักที

เหมือนผมเลย มันเจ็บนะ

http://image.ohozaa.com/i/b64/NMMEg.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/waS16bCGN5SPo1zA)

M40A3
1st July 2012, 21:38
ตัดไม่ได้ก็ใช้ กรรไกรตัดซิครับ

raikama
1st July 2012, 21:39
ทำใจครับ แล้วถ้าอยากร้องก็ร้องเลยครับมันช่วยได้ร้องให้เต็มที่แล้วจะรู้สึกสดชื่น

Dazio
1st July 2012, 21:40
รักคนใหม่ครับ ทำใจให้ได้

tonkune14
1st July 2012, 21:42
หา คน มา เย็บ แผล ใจ น่าจะดีที่ นะคับ

NuTeiz
1st July 2012, 21:45
นั่งเล่นเกมส์ แล้วก็ออกไปข้างนอกกับเพื่อนบ่อยๆ พยายามชวนเพื่อนๆออกไปดูหนัง ไปเดินเล่น ที่สำคัญถ้าอยู่กับพ่อกับแม่ ออกไปกินข้าวข้างนอกกับพ่อกับแม่จะทำให้เราลืมได้สบายๆเลยครับ ผมก็เคยเป็นนะพยายามที่จะืลืมเขา แต่พอเห็นรูปเขา ก็อยากจะเเอดเขาไป อยากจะโทรหาเขา เหตุที่เลิกก็เพราะว่า ผมทะเลาะกับแฟนมาตั่งแต่เดือนธันวาคมเมื่อปี 2011อ่ะครับ ปัจจุบันนี้ก็ทะเลาะกันอยู่ แต่ผมเลือกที่จะตัดใจ ดีกว่าต้องอยู่แบบอึดอัดใจ แค่ผมเป็นห่วงเขานิดเดียว เขาก็หาว่าผมจู้จี้จุกจิก ยังไงก็ลองทำตามวิธีที่บอกดูนะครับ ที่สำคัญ อย่าลืมอยู่กับพ่อและแม่นะครับชวนพ่อกับแม่ไปเที่ยว ทะเล ไปปีนเขา เดินป่า อะไรประมาณนี้ครับ ถ้าผมเขียนไรผิดก็ขอโทษด้วยนะ หลงๆลืมๆ :bye

spindy
1st July 2012, 21:46
ซักวัน ถ้าคุณเจออีกคนที่ดีกว่าเขา คุณจะลืมได้เองครับ ผมเป็นกำลังใจให้

annop007
1st July 2012, 21:57
หาคนใหม่แล้วก็จะลืมคนเก่าเองพอเราเริ่มสิ่งใหม่ก็จะลืมเรื่องเก่าๆได้เองล่ะครับเรื่องแบบนี่ผมก็เคยผ่านมาครับ

ปล.ผมคิดแบบนี่น่ะครับ^^

BentSSRU
1st July 2012, 21:58
ของผมต้องเจอหน้ากันทุกวันอะทำงานกลุ่มเดียวกันเพราะเรียนเอกเดียวกัน ผมก็อยากทักนะแต่ใจมันไม่กล้า จากคนที่เคยไปไหนมาไหนด้วยกันกินข้าวด้วยกันกลับบ้านด้วยกัน เคยนอนด้วยกัน ตื่นมาพร้อมกัน แต่ทุกวันนี้อยู่ติดกันยังไม่พูดกันเลยหน้ายังไม่มองกันเลยเขาเคยบอกผมนะว่าเราก็ยังเป็นเพื่อนกันได้แต่ผมก็ยังทำไม่ได้ซักที