PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามผู้ใช้ บอร์ดGIGABYTE 880GA-UD3H 3.1

Richardo
1st July 2012, 22:12
พอดีเพิ่งได้มาว่าจะเปลี่ยนCPU ไปเป็นFX แต่ไม่รู้วิธีการแฟรชใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยหน่อยครับขอบคุณล่วงหน้าผมไม่ชำนาญครับถ้าผมถามซ้ำขออภัยด้วยครับ

yuttipron
1st July 2012, 22:17
ง่ายมากครับโปรเเกรม@BIOSที่เเถมมากับเเผ่นครับจากนั้นเลือก
UPDATE BIOS FROM GIGABYTE SERVER
จากนั้นเลือกSERVERไหนก็ได้เเล้วเลือกรุ่นBIOSเลย
เเล้วทำการยืนยันเเล้วก็รอมันโหลดเสร็จตอนโหลดห้ามกดปิดเครื่องนะครับไม่งั้น...

มีอีกวิธีครับ
ให้โหลดBIOSที่ชื่อFGjมาก่อนที่ http://th.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=3789#bios
จากนั้นให้เเตกไฟล์มาจะได้มา3ไฟล์ไม่ต้องสนใจเเต่ใน3อันนั้นต้องมี88GAUD33.FGjอยู่
เข้าโปรเเกรม@BIOSที่เเถมมากับเเผ่นครับจากนั้นเลือก
UPDATE BIOS FROM THE จากนั้นให้หา88GAUD33.FGjจากนั้นกดokเเล้วรอจนกว่าจะเสร็จครับ

Richardo
1st July 2012, 22:26
ง่ายมากครับโปรเเกรม@BIOSที่เเถมมากับเเผ่นครับจากนั้นเลือก
UPDATE BIOS FROM GIGABYTE SERVER
จากนั้นเลือกSERVERไหนก็ได้เเล้วเลือกรุ่นBIOSเลย
เเล้วทำการยืนยันเเล้วก็รอมันโหลดเสร็จตอนโหลดห้ามกดปิดเครื่องนะครับไม่งั้น...
ขอบคุณมากครับจะลองทำตามดู