PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับภาพพื้นหลังหน่อยครับ

`Hell
2nd July 2012, 04:53
คือผมตั้งค่าภาพพื้หลังแบบเปลี่ยนไปเรื่อยๆอ่าครับ

แล้วภาพมันเปลี่ยนไปแบบไม่ค่อย smooth อ่าครับ มันเปลี่ยนแบบตัดภาพไปเลยอ่าครับ พอจะมีวิธีตั้งค่าให้เปลี่ยนแบบ smooth (สะ-มู๊ท) ไหมครับ

ผมใช้ windows 7 ภาพเปลี่ยนอัตโนมัติ ตรง desktop background slide show อ่าครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

chikuva
2nd July 2012, 06:10
ลองคลิกขวา my com>properties>rating>rating now

`Hell
2nd July 2012, 07:15
ได้ละครับ ต้องเข้าไปตั้งค่าที่ visual effect อีกทีนึง ขอบคุณมากๆเลยครับ