PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับไดร์เวอร์การ์ดจอ

wutgame
2nd July 2012, 08:37
ผมเล่นเกมส์ pb ในวิน 7 32 บิท vga GTX 560 TI แรม 4 กิ๊ก cpu fx6100 เล่นไปสักพักจะขึ้นข้อความดังรูปแล้วเกมส์ก็ปิดไป วันหนึ่งๆ เป็น 2-3 ครั้ง มันเป็นอะไรเหรออาการแบบนี้

DavidNassau
2nd July 2012, 11:26
ผมว่าไฟล์มันเสียนะ ลองหามาลงใหม่ดู

ไม่ก็ คงเป็นที่พวก .dll ผมจำได้ว่า kernel มันเป็น .dll อ่ะนะ

wutgame
2nd July 2012, 14:44
ไฟล์ .dll ของเกมส์หรือไดร์เวอร์การ์ดจอครับ ถ้าไดร์เวอร์การ์ดจอ ผมพึ้งอัพเวอร์ชั่นใหม่นี้มาครับ และเวอร์ชั่นก่อนนี้ก็ขึ้นแบบเดียวกันด้วย แต่ถ้าของเกมส์ ผมยังไม่ลองลงใหม่ทีครับ

DavidNassau
2nd July 2012, 21:37
ผมก็ไม่ได้เทพอะไร หลอกครับ แปลภาษาจากในรูปเอา

แล้วตอนลง window ใหม่ๆเลย มันขึ้นเปล่าครับ (ไม่ได้ให้ลงใหม่นะ ให้นึก)

ถ้ามันเป็นอีกล่ะก็ มันก็เป็นไปได้ว่านั่นอาจจะเป็นวิญญาณก็เป็นได้

wutgame
3rd July 2012, 09:15
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ วินโดว์กับเกมส์ pb ลงพร้อมกันครับ เลยเป็นมาแต่เริ่มลงวินโดว์ ไดร์เวอร์ลองมาหลายเวอร์ชั่นแล้วเป็นเหมือนกัน ที่สำคัญเป็นแค่เกมส์ pb ครับ ส่วนเบ็ตเติลฟิว3 call of duty7 ( MW3 ) อีกหลายๆเกมส์ไม่เป็นครับ ผมมีคอม 3 เครื่องที่เป็นแบบในรูป สเปคต่างกันทุกเครื่องเป็นแค่เกมส์ pb ทุกเครื่องครับ เดี่ยวว่างๆ ว่าจะลองลงเกมส์ใหม่เผื่อแอนตี้ไวรัสมันลบไฟล์บางตัวออก ( AVAST แอนตี้ไวรัสแบบฟรี ) อันที่จริงไม่ได้กังวลอะไรมาก เพี่ยงแต่เผื่อท่านใดเป็นแล้วแก้หาย ผมจะได้ทำตาม เพราะมันเล่นได้นานๆกว่าเกมส์จะปิดสักครั้ง 2-3 ชม. ปิดสักครั้งอะไรแบบนี้ครับ:hehe